PDA

View Full Version : nhờ bạn tranduyquang

duong.hkls
08-08-14, 14:22
giờ đinh mùi, ngày nhâm tí, tháng nhâm thân, năm giáp ngọ (ngày mai, giờ mùi ngày nhâm – thiên quan quý nhân)
tuổi giáp ngọ: giờ đinh hợi, ngày tân hợi, tháng nhâm thân, năm giáp ngọ (hôm qua)
bạn trần duy quang giúp phân tích tốt xấu theo quan hệ đại quái giữa tuổi giáp ngọ và ngày giờ đinh mùi trên.
Trân trọng cảm ơn.

tranduyquang
08-08-14, 14:32
giờ đinh mùi, ngày nhâm tí, tháng nhâm thân, năm giáp ngọ (ngày mai, giờ mùi ngày nhâm – thiên quan quý nhân)
tuổi giáp ngọ: giờ đinh hợi, ngày tân hợi, tháng nhâm thân, năm giáp ngọ (hôm qua)
bạn trần duy quang giúp phân tích tốt xấu theo quan hệ đại quái giữa tuổi giáp ngọ và ngày giờ đinh mùi trên.
Trân trọng cảm ơn.

Hic...anh nhờ nhầm người rồi ạ. Em đâu có tường tận về ĐQ đâu ạ. Anh nên nhờ Chú Văn Hoài hoặc các bậc Tiền bối trong diễn đàn giúp nhé. Em cũng chỉ là member bình thường thôi ạ. Cháu mạn phép đưa bảng số (chưa chắc đã đúng đâu ạ) mong các bậc Cao nhân chỉ dạy thêm ạ:

Niên Nguyệt Nhật Thời Tuổi
Giáp Ngọ Nhâm Thân Nhâm Tý Đinh Mùi Giáp Ngọ
Càn Sư Chấn Cổ Càn
9 1 8 6 9
1 7 1 7 1

duong.hkls
30-08-14, 13:37
Xin hỏi bạn về thứ tự 64 quẻ trong la kinh đại quái: khôn chấn ly đoài càn tốn khảm cấn có phải là la kinh vận 8 - tại sao lại có thứ tự đó? Xin cảm ơn Quang.

BuiTrong.Lc
01-09-14, 19:13
Xin hỏi bạn về thứ tự 64 quẻ trong la kinh đại quái: khôn chấn ly đoài càn tốn khảm cấn có phải là la kinh vận 8 - tại sao lại có thứ tự đó? Xin cảm ơn Quang.

Chào bạn duong.hkls !
Trong La kinh Đại quái 8 quái: càn đoài ly chấn tốn khảm cấn khôn là Phụ mẫu quái - thuộc vận 1.
Xin mạo muội trao đổi, có gì nhờ bạn tranduyquang và ACE bổ sung để học hỏi thêm.
Trân trọng !

annhien
01-09-14, 20:49
Chào bạn duong.hkls !
Trong La kinh Đại quái 8 quái: càn đoài ly chấn tốn khảm cấn khôn là Phụ mẫu quái - thuộc vận 1.
Xin mạo muội trao đổi, có gì nhờ bạn tranduyquang và ACE bổ sung để học hỏi thêm.
Trân trọng !

Phụ mẫu là các quái thuộc vận 1 và 9, quan hệ phụ mẫu, tử tức, Bạn xem thêm phần thuận nghịch tử 48 cục sẽ rỏ, có nhiều cái hay trong đó.

Chúc Bạn tinh tấn!

BuiTrong.Lc
01-09-14, 22:02
Phụ mẫu là các quái thuộc vận 1 và 9, quan hệ phụ mẫu, tử tức, Bạn xem thêm phần thuận nghịch tử 48 cục sẽ rỏ, có nhiều cái hay trong đó.
Chúc Bạn tinh tấn!

Cảm ơn bạn AnNhien !
Đúng là Nhất vận Tham lang quái còn gọi Phụ quái thuộc Bắc quái.
Mình quen cách đọc khi đo độ số và xem Lakinh ĐQ.
HKĐQ mình đang cố gắng nghiên cứu ... mà khó quá.
Trân trọng !