PDA

View Full Version : Khai Quang La Kinh

tdc
18-08-14, 08:03
Các tiền bối cho hs hỏi chút. La Kinh trước khi dùng có nên mang lên chùa khai quang không ạ?

annhien
18-08-14, 08:10
Mua bia rửa là ok nhất, hihihihihihi. La kinh dùng để đo hướng, ... nó là 1 công cụ nên không cần phải khai quang.

tamsuphu
18-08-14, 09:16
Mua bia rửa là ok nhất, hihihihihihi. La kinh dùng để đo hướng, ... nó là 1 công cụ nên không cần phải khai quang.
Cu mà gặp bia thì có bị oxi hóa không nhỉ! :202:

tdc
18-08-14, 09:21
Cám ơn tb annhien. Hi. hôm qua trời nắng quá, 2 vợ chồng lặn lội lên HN mua cái la kinh của bác laido :7ew1:. Về hs cứ lăn tăn không biết có phải làm thủ tục gì trước khi tiến hành không? giờ yên tâm rồi. Kính tb một "quai" nhé. Cám ơn tb nhiều. :02DF2011:

annhien
18-08-14, 09:44
Cu mà gặp bia thì có bị oxi hóa không nhỉ! :202:

Không đâu, có khi còn sáng loáng trơn tru nữa (lỡ có bị oxy hóa thì gặp bác Lái bảo hành 1 đổi 1 là xong, hihihihihi :44_002::44_002::44_002:)

Laido
18-08-14, 14:45
Hề hề, Bác Annhien quả là cao kiến. Tdc cứ rủ anh em ra quán mà rửa đi, bia rượu được tất. Bảo đảm rửa xong Lakinh sẽ sáng loáng và nhậy hơn đấy. Nếu sai đổi liền :)

Laido

Namsach
18-08-14, 15:15
Hề hề, Bác Annhien quả là cao kiến. Tdc cứ rủ anh em ra quán mà rửa đi, bia rượu được tất. Bảo đảm rửa xong Lakinh sẽ sáng loáng và nhậy hơn đấy. Nếu sai đổi liền :)

Laido

Đợt này lĩnh lương em phải mua của Anh Laido cái la kinh loại to mới được

BuiTrong.Lc
18-08-14, 16:21
Cám ơn tb annhien. Hi. hôm qua trời nắng quá, 2 vợ chồng lặn lội lên HN mua cái la kinh của bác laido :7ew1:. Về hs cứ lăn tăn không biết có phải làm thủ tục gì trước khi tiến hành không? giờ yên tâm rồi. Kính tb một "quai" nhé. Cám ơn tb nhiều. :02DF2011:

Chúc mừng tdc đã sắm được La kinh Laido.
Nếu “Rửa ” La kinh thì đừng quên ... nghen.

tdc
18-08-14, 20:55
Chúc mừng tdc đã sắm được La kinh Laido.
Nếu “Rửa ” La kinh thì đừng quên ... nghen.
ok bác! đợt tới rảnh rảnh, e lại hành quân tậu thêm cái nữa để đo trước, đo sau cho nó chuẩn :48_002: . Đồng thời mời các bác rửa luôn thể.:21: . Xong còn kiểm chứng, rửa bia nó thế nào chứ bác laido nhể.

quangvinhn
18-08-14, 21:07
theo kinh nghiệm của nhà cháu thì rửa bia không linh đâu. Bác Laido cũng biết điều này. rửa bia ví như dùng bát trạch chưa ăn thua

Nên rửa bằng Chivas hoặc loại tương tự mới linh, Khi đó bác đang dùng Đã Quá Chân Pháp. Hiệu nghiệm vô cùng

:SugarwareZ-020: :SugarwareZ-020: :SugarwareZ-020:

tienhaiutc
18-08-14, 21:28
Em thấy trên chợ giời có bán mấy loại la bàn quân sự nhập lậu đấy.
Loại này vỏ bọc kim loại lên có lẽ đỡ bị ảnh hưởng của đồ sắt thép xung quanh hơn la kinh thông thường, chỉ có điều vạch chia quá nhỏ lên phải sắm thêm cái kính lúp để đọc độ số.
hii

BuiTrong.Lc
19-08-14, 10:38
Laido

Bác Laido đã hướng dẫn cách “Rửa” và lại còn BH nữa ... quá tuyệt.

BuiTrong.Lc
19-08-14, 11:00
Em thấy trên chợ giời có bán mấy loại la bàn quân sự nhập lậu đấy.
Loại này vỏ bọc kim loại lên có lẽ đỡ bị ảnh hưởng của đồ sắt thép xung quanh hơn la kinh thông thường, chỉ có điều vạch chia quá nhỏ lên phải sắm thêm cái kính lúp để đọc độ số.
hii

Ý kiến của bạn tienhaiutc là rất hợp lý.
Nếu có thêm La bàn quân sự lại là loại khử từ mà trợ thủ cho Lakinh thì thật tuyệt vời.

tdc
19-08-14, 13:08
Ý kiến của bạn tienhaiutc là rất hợp lý.
Nếu có thêm La bàn quân sự lại là loại khử từ mà trợ thủ cho Lakinh thì thật tuyệt vời.
ha...ha.. kính thưa các bác. thế nào sắp tới bác laido cũng sẽ cho ra đời lakinh bọc thép khử từ. đảm bảo là bán chạy. :202: