PDA

View Full Version : Kính nhờ các ac trong diễn đàn giải giúp quẻ Hỏa Lôi Pệ Hạp-Sơn Lôi Di

kennyluonghp92
16-09-14, 16:37
Xin lỗi mn, em gieo nhầm ngày
em xin sửa lại là quẻ
---THUỶ SƠN KiỂN: Nạn dã. TRỞ NGẠI, cản ngăn, chậm lại, chậm chạp, khập khiếng, qùe quặt, khó khăn, Bất năng tiến giả chi tượng: Tượng không năng đi, ngưng lại
---ĐỊA SƠN KHIÊM: Thoái dã. THOÁI ẨN, khiêm tốn, nhùn nhường, khiêm từ, cáo thoái, từ giã, lui vào trong, giữ gìn nhốt vào trong, bế cửa, nội ngoại lăng nhục. Thượng hạ mông lung chi tượng: Tượng trên dưới hoang mang, phía sau, thoái lui

Chào các ac trong diễn đàn
Em có 1 câu hỏi cần nhờ sự tư vấn qua quẻ dịch
thời gian gieo quẻ: 15h11 ngày hôm nay được quẻ như tiêu đề
Em muốn hỏi:
Hiện tại e đang phân vân giữa sự nghiệp và tình yêu, đối tượng đã bật đèn xanh rồi, chỉ chờ e quyết định thôi, nhưng em lại ấp ủ mong muốn đi học tập vào làm việc bên nước ngoài 1 vài năm. Hiện tại e đang rất phân vân muốn hỏi quẻ dịch """Nên yêu trước rồi tính sự nghiệp, hay theo đuổi sự nghiệp trước"""
Mong mn giúp đỡ. cảm ơn rất nhiều

1268
18-09-14, 11:19
Xin lỗi mn, em gieo nhầm ngày
em xin sửa lại là quẻ
---THUỶ SƠN KiỂN: Nạn dã. TRỞ NGẠI, cản ngăn, chậm lại, chậm chạp, khập khiếng, qùe quặt, khó khăn, Bất năng tiến giả chi tượng: Tượng không năng đi, ngưng lại
---ĐỊA SƠN KHIÊM: Thoái dã. THOÁI ẨN, khiêm tốn, nhùn nhường, khiêm từ, cáo thoái, từ giã, lui vào trong, giữ gìn nhốt vào trong, bế cửa, nội ngoại lăng nhục. Thượng hạ mông lung chi tượng: Tượng trên dưới hoang mang, phía sau, thoái lui

Chào các ac trong diễn đàn
Em có 1 câu hỏi cần nhờ sự tư vấn qua quẻ dịch
thời gian gieo quẻ: 15h11 ngày hôm nay được quẻ như tiêu đề
Em muốn hỏi:
Hiện tại e đang phân vân giữa sự nghiệp và tình yêu, đối tượng đã bật đèn xanh rồi, chỉ chờ e quyết định thôi, nhưng em lại ấp ủ mong muốn đi học tập vào làm việc bên nước ngoài 1 vài năm. Hiện tại e đang rất phân vân muốn hỏi quẻ dịch """Nên yêu trước rồi tính sự nghiệp, hay theo đuổi sự nghiệp trước"""
Mong mn giúp đỡ. cảm ơn rất nhiều

Giờ bạn hỏi là 15h11 ngày 16/9/2014, được quẻ: Khiển - Khiêm.

Hihi..mà yêu đương đâu có thể dựa vào người khác được, bạn dùng lý trí thế này thì có gọi là yêu không.

Mà bạn có chắc là bạn bỏ yêu thì bạn đi được nước ngoài mấy năm không, hay bạn xong thủ tục chuẩn bị đi rồi, giờ chỉ quyết định là bỏ đi nước ngoài ở nhà lấy vợ thôi.

Ở đời dù thành công thì ta có làm cách nào nó cũng sẽ vẫn thành công, còn không thành công thì ta soay sở trăm bề vẫn thất bại bạn à!

Vài lời xin đươc chia sẻ với bạn!

kennyluonghp92
18-09-14, 16:53
ý a 1268 là e nên lo cái trước mắt hơn là tính chuyện lâu dài đúng không ạ. cảm ơn a đã cho lời khuyên. có lẽ e nên đến với cô ấy rồi cố gắng phấn đấu cho tương lai

DangHuyAnh
18-09-14, 17:25
Đến được với nhau thì bạn tài thật. Quan không vong, tài lặn phục thần tại Quan.
Không công phá Quan mà đòi có vợ thì đúng là bạn quá ư là giỏi cưa cẩm.
Mình hay xem sai lắm nên đừng để ý làm gì.

1268
18-09-14, 21:02
ý a 1268 là e nên lo cái trước mắt hơn là tính chuyện lâu dài đúng không ạ. cảm ơn a đã cho lời khuyên. có lẽ e nên đến với cô ấy rồi cố gắng phấn đấu cho tương lai

Ý của mình thì nhiều lắm chắc bạn chưa hiểu hết, dần bạn sẽ hiểu. Còn theo quẻ thì chắc hai việc của bạn đều hỏng.

kennyluonghp92
18-09-14, 21:09
Ý của mình thì nhiều lắm chắc bạn chưa hiểu hết, dần bạn sẽ hiểu. Còn theo quẻ thì chắc hai việc của bạn đều hỏng.

A nói vậy làm e thấy buồn quá, không đi được thì cũng có lý vì việc này cũng khó có thể chắc chắn đc còn việc không đến đc với nhau không biết là ý nghĩa lâu dài hay trước mắt nữa. có cách nào cải biến được ko ạ

vanhoai
23-09-14, 15:21
Kiển - Khiêm
Ở lại thì sẽ vất vả khó khăn về sau
Cứ lo tương lai trước, chuyện tình yêu, nếu cô ấy chờ được thì mới là tình yêu bền vững.

kennyluonghp92
23-09-14, 19:18
Kiển - Khiêm
Ở lại thì sẽ vất vả khó khăn về sau
Cứ lo tương lai trước, chuyện tình yêu, nếu cô ấy chờ được thì mới là tình yêu bền vững.

cảm ơn anh đã cho lời khuyên quý báu