PDA

View Full Version : Nhờ các Bác xem giúp cho quẻ bị ép, kiện tụng.

yennhi
29-09-14, 16:07
Vừa rồi nhà cháu mới xây, nhưng hàng xóm có tâm tham ép buộc kiện tụng nhiều điều, chính quyền thì đứng về phía kẻ có tiền ép buộc nhà cháu phải về phá dỡ công trình mới xây. Cháu nóng lòng muốn hỏi thăm một quẻ liệu nhà cháu có an ổn không? có bị buộc phải tháo dỡ không? có ai đứng ra giúp đỡ không?
Cháu gieo hỏi lúc 14:47 ngày 29/9 giờ địa phương Việt Nam:

1/H H H
2/ H C C
3/ H H C
4/ H H H
5/ C C H
6/ H H C.

Cháu gieo xong lúc 14:51 cùng ngày. Mong các bác cho cháu lời khuyên.

1268
29-09-14, 16:29
Vừa rồi nhà cháu mới xây, nhưng hàng xóm có tâm tham ép buộc kiện tụng nhiều điều, chính quyền thì đứng về phía kẻ có tiền ép buộc nhà cháu phải về phá dỡ công trình mới xây. Cháu nóng lòng muốn hỏi thăm một quẻ liệu nhà cháu có an ổn không? có bị buộc phải tháo dỡ không? có ai đứng ra giúp đỡ không?

1/H H H
2/ H C C
3/ H H C
4/ H H H
5/ C C H
6/ H H C.

Nếu lấy giờ bạn hỏi là 14h51 thì được quẻ: Khảm - Hoán
Nhà bạn phải dỡ bỏ phần xây thêm rồi, không có ai giúp cả.

yennhi
29-09-14, 16:35
Nhà bạn phải dỡ bỏ phần xây thêm rồi, không có ai giúp cả.

Bác ơi, Nếu lấy giờ gieo quẻ thì không có gì thay đổi à Bác? Chẳng lẽ cuộc đời này nhiều bất công đến vậy. Nhà hàng xóm sai rõ ràng lại tham lam ép nhà cháu phá bỏ đi....

thao
29-09-14, 17:17
Bác ơi, Nếu lấy giờ gieo quẻ thì không có gì thay đổi à Bác? Chẳng lẽ cuộc đời này nhiều bất công đến vậy. Nhà hàng xóm sai rõ ràng lại tham lam ép nhà cháu phá bỏ đi....

Nếu bạn đúng lý thì cứ thẳng đường mà đi, nên cứng rắn , đánh tiếng thật nhiều là sẽ kiện mọi chỗ ( và nếu được thì cứ đâm đơn nhiều nơi)..v...v...càng làm cho nhiều người biết thì bạn càng thắng thế và sẽ hóa giải được mọi chuyện.Sẽ có người tuổi mão hoặc tỵ giúp. Chúc bạn may mắn

yennhi
29-09-14, 20:09
Nếu bạn đúng lý thì cứ thẳng đường mà đi, nên cứng rắn , đánh tiếng thật nhiều là sẽ kiện mọi chỗ ( và nếu được thì cứ đâm đơn nhiều nơi)..v...v...càng làm cho nhiều người biết thì bạn càng thắng thế và sẽ hóa giải được mọi chuyện.Sẽ có người tuổi mão hoặc tỵ giúp. Chúc bạn may mắn

Xin cảm ơn Bạn

yennhi
05-11-14, 14:51
Nhà bạn phải dỡ bỏ phần xây thêm rồi, không có ai giúp cả..
Chào Anh/Chị,
Cảm ơn đã xem giúp em, cách đây 1 tuần, nhà em có thông báo chính thức là không tháo dỡ bất kỳ phần nào ạ.

yennhi
05-11-14, 14:52
Nếu bạn đúng lý thì cứ thẳng đường mà đi, nên cứng rắn , đánh tiếng thật nhiều là sẽ kiện mọi chỗ ( và nếu được thì cứ đâm đơn nhiều nơi)..v...v...càng làm cho nhiều người biết thì bạn càng thắng thế và sẽ hóa giải được mọi chuyện.Sẽ có người tuổi mão hoặc tỵ giúp. Chúc bạn may mắn.
Chào Chị,
Đúng là nhà em đã được giúp đỡ. Cảm ơn Chị.

phiphươnghô
07-11-14, 12:19

1/H H H
2/ H C C
3/ H H C
4/ H H H
5/ C C H
6/ H H C.

quẻ này bạn gieo bằng đồng tiền,nên luận theo lục hào sẽ chính xác hơn theo pp lấy quẻ theo thời gian

bạn gieo bằng tiền gì?mình xưa giờ toàn dùng tiền cổ càn long,nên ko rõ cách quy ước tiền mà bạn dùng để gieo,nên ko thể an quẻ mà luận được,tuy nhiên chủ đề này khá thú vị để nghiệm lý

yennhi
07-11-14, 13:08
quẻ này bạn gieo bằng đồng tiền,nên luận theo lục hào sẽ chính xác hơn theo pp lấy quẻ theo thời gian

bạn gieo bằng tiền gì?mình xưa giờ toàn dùng tiền cổ càn long,nên ko rõ cách quy ước tiền mà bạn dùng để gieo,nên ko thể an quẻ mà luận được,tuy nhiên chủ đề này khá thú vị để nghiệm lý
Chào bạn, bạn cứ hỏi nhé, mình biết sẽ trả lời, dù câu hỏi mình gửi lâu rồi.
Mình dùng xu cổ chữ hán (mình tách từ vật phẩm phong thuỷ).
H: mặt hình
C: mặt chữ hán.

phiphươnghô
07-11-14, 16:23
vậy quẻ của bạn là bát thuần đoài động 1,4 biến bát thuần khảm
quái tượng khá xấu,nhưng để đi vào lục hào xem ra sao?
bạn vui lòng cung cấp ngày-giờ âm lịch khi gieo quẻ này dùm mình nhé!

phiphươnghô
07-11-14, 16:47
quẻ này hào gián hào 4 và hào 1 phát động mà tạo thành 2 thế tam hợp cục
đối phương là kim cục,phe ta là mộc cục,ngày 29 tháng 9 là ngày mùng 6-9 âm lịch-quý mão(vẫn còn tiết khí tháng dậu) cho thấy phe địch thắng thế mà khắc phe ta,nên trong tháng 9 âm lịch trước bên gia đình bạn có vẻ thất thế hơn họ
và cho thấy quan tòa đứng về phía nhà họ hơn là đứng về phía gia đình bạn,vì phe họ có người quen biết làm trog tòa án,mặc dù gia đình bạn có lý lẽ hơn,quẻ này bên đối phương nói gì đó khiến bạn rất tức giận,có khẩu thiệt thị phi.
phụ mẫu là đơn kiện,sang tiết tháng tuất vượng khí mà cấu tạo với thế-ứng tạo tam hình,là đôi bên sẽ đâm đơn ra tòa,là từ ngày 15-9 âm lịch tháng trước(tức từ 8-10 dương lịch trở đi)2 bên có vẻ khá căng thằng
quan tinh là tòa án nhập mộ tại lệnh tháng tuất,nên ko thể đứng về phía đối phương.
15-9 âm lịch nhuận là ngày hôm nay(7-11) đã chuyển sang tiết khí tháng hợi,hào gián tử tôn hợi thủy nắm lệnh kết hợp thế hào và nhật thần thành tam hợp tài cục khắc ứng là phía bạn sẽ thắng,phần lý lẽ thuộc về gia đình bạn
quẻ tuy lục xung biến lục xung,là tượng kiện tụng ko thành,nhưng thế và nhật nguyệt tam hợp nên ko thoát khỏi chuyện kiện tụng,thế ám hóa ra tử tôn tý thủy cho thấy về sau bạn ko kiện nữa mà giảng hòa,tuy nhiên hào gián huynh đệ dậu kim ám động tiết khí hào thế,cho thấy bạn cũng đã tiêu tốn khá nhiều tiền cho sự việc này.
quẻ này cho thấy có người trung gian làm bên công an giúp bạn,là người quen biết cũ của bạn

yennhi
07-11-14, 17:17
vậy quẻ của bạn là bát thuần đoài động 1,4 biến bát thuần khảm
quái tượng khá xấu,nhưng để đi vào lục hào xem ra sao?
bạn vui lòng cung cấp ngày-giờ âm lịch khi gieo quẻ này dùm mình nhé!
14:47 ngày 29/9 giờ địa phương Việt Nam: bạn quy đổi giups mình nhé.

yennhi
07-11-14, 17:24
quẻ này hào gián hào 4 và hào 1 phát động mà tạo thành 2 thế tam hợp cục
đối phương là kim cục,phe ta là mộc cục,ngày 29 tháng 9 là ngày mùng 6-9 âm lịch-quý mão(vẫn còn tiết khí tháng dậu) cho thấy phe địch thắng thế mà khắc phe ta,nên trong tháng 9 âm lịch trước bên gia đình bạn có vẻ thất thế hơn họ:Mình thấy đúng.
và cho thấy quan tòa đứng về phía nhà họ hơn là đứng về phía gia đình bạn,vì phe họ có người quen biết làm trog tòa án,mặc dù gia đình bạn có lý lẽ hơn,quẻ này bên đối phương nói gì đó khiến bạn rất tức giận,có khẩu thiệt thị phi.đúng luôn
phụ mẫu là đơn kiện,sang tiết tháng tuất vượng khí mà cấu tạo với thế-ứng tạo tam hình,là đôi bên sẽ đâm đơn ra tòa,là từ ngày 15-9 âm lịch tháng trước 2 bên có vẻ khá căng thằng đúng bạn ạ
quan tinh là tòa án nhập mộ tại lệnh tháng tuất,nên ko thể đứng về phía đối phương.cũng đúng
15-9 nhuận là ngày hôm nay đã chuyển sang tiết khí tháng hợi,hào gián tử tôn hợi thủy nắm lệnh kết hợp thế hào và nhật thần thành tam hợp tài cục khắc ứng là phía bạn sẽ thắng,phần lý lẽ thuộc về gia đình bạntừ tuần trước bên mình đã có thông báo. Thực tế toà án ở đây chính là UBND Thanh Phố đó bạn, ba mình không đưa ra toà án vì chưa cần thiết, chỉ yêu cầu cấp thành phố giải quyết
quẻ tuy lục xung biến lục xung,là tượng kiện tụng ko thành,nhưng thế và nhật nguyệt tam hợp nên ko thoát khỏi chuyện kiện tụng,thế ám hóa ra tử tôn tý thủy cho thấy về sau bạn ko kiện nữa mà giảng hòa,tuy nhiên hào gián huynh đệ dậu kim ám động tiết khí hào thế,cho thấy bạn cũng đã tiêu tốn khá nhiều tiền cho sự việc này.Đúng là nhà mình không hơn thua với hàng xóm. Nhà có hao tiền nhưng không phải vì kiện tụng. Mà vì nhà mình đã xây lại.
quẻ này cho thấy có người trung gian làm bên công an giúp bạn,là người quen biết cũ của bạnThực tế là ba mình chứ mình không có tham gia vụ này, chỉ có tham mưu cho ba thì mình có góp phần. Người giúp ba mình cũng là người từ cấp Thành phố chứ không thấy có công an. Công an chỉ góp phần nhỏ, thậm chí rất nhỏ vì chẳng có gì liên quan đến lĩnh vực của họ. Từ quẻ có thấy gì từ đây đến cuối năm nhà mình có sự việc gì nữa không bạn?
Mình cảm ơn bạn

phiphươnghô
07-11-14, 17:33
Mình cảm ơn bạn

vì hào gián là tử tôn phát động tam hợp hào thế,mà tử tôn là những người có liên quan về binh lính,công an,đại loại là những người thuộc về lĩnh vực luật pháp,hoặc làm về nghề đó,mình chỉ nói đại khái là công an thôi.

quẻ này quan tinh là toàn án,tháng hợi bị xung khắc thành nguyệt phá,cho thấy ko có chuyện xét xử gì cả,tức từ hôm nay 15-9 âm(7-11 dương-7-12 dương lịch)tháng 11 âm lịch bên đối phương có vẻ có lợi thế,tháng 12 âm lịch xung phá phụ mùi thổ,xung là tán việc tranh chấp sẽ kết thúc,kiện tụng ko thành,đôi bên sẽ hòa giải.

p/S: nên cố gắng dằn xếp cho ổn thỏa trong tháng này bạn nhé từ 15-9 âm lịch nhuận--16-10 âm lịch,ko giải quyết ổn thỏa được để sang 16-10 âm lịch trở về cuối năm là bên đối phương có lợi thế đấy.

yennhi
07-11-14, 17:51
vì hào gián là tử tôn phát động tam hợp hào thế,mà tử tôn là những người có liên quan về binh lính,công an,đại loại là những người thuộc về lĩnh vực luật pháp,hoặc làm về nghề đó,mình chỉ nói đại khái là công an thôi.

quẻ này quan tinh là toàn án,tháng hợi bị xung khắc thành nguyệt phá,cho thấy ko có chuyện xét xử gì cả,tháng 11 âm lịch bên đối phương có vẻ có lợi thế,tháng 12 âm lịch xung phá phụ mùi thổ,xung là tán việc tranh chấp sẽ kết thúc,kiện tụng ko thành,đôi bên sẽ hòa giải.
Vậy là vẫn còn kéo dài tiếp tục nữa ạ? Hic, mệt mỏi. không có gì vui hết à bạn. Từ đầu năm đến giờ thấy toàn tranh chấp thị phi. Sạc nghiệp mất tiêu:004:

phiphươnghô
07-11-14, 18:13
Vậy là vẫn còn kéo dài tiếp tục nữa ạ? Hic, mệt mỏi. không có gì vui hết à bạn. Từ đầu năm đến giờ thấy toàn tranh chấp thị phi. Sạc nghiệp mất tiêu:004:

bạn nên tranh thủ giải quyết trong tiết khí tháng hợi này nhé,kẻo về sau nhất là tháng 12(tiết khí tháng sửu)coi chừng nhà bạn phải phải tháo bỏ,và bạn còn phải gặp áp lực về tiền.
thần cơ đã cho biết thông tin,thì mình nên cố gắng mà nắm bắt cơ hội tùy thời mà hành động.

p/s: cho thấy bên phía đối phương thất thế trong tháng này từ 7-11>>>7-12 thôi,chứ ko chịu thua gia đình bạn đâu

phiphươnghô
08-11-14, 00:44
Mình xét kỹ lại do hồi chiều vội qúa vì đi cv,mình thấy sang tiết tháng tý thủy,từ 7-12>>>7-1-2015 dương lịch,thì chuyệnn lớn hóa nho,chuyện nho hóa ko,mà ông quan tòa hay nơi cấp thành phô' gì ba bạn nhơ giải quyết sẽ làm chiếc cầu nối cho 2 bên,nên giảng hòa là thượng sách đấy bạn ak,nếu ko về sau bên phía bạn thiệt thòi thôi.

thân ái!
p/s:có kết quả bạn báo cáo lại

yennhi
08-11-14, 08:47
Mình sẽ báo lại. Tks bạn

yennhi
15-11-14, 16:13
Mình xét kỹ lại do hồi chiều vội qúa vì đi cv,mình thấy sang tiết tháng tý thủy,từ 7-12>>>7-1-2015 dương lịch,thì chuyệnn lớn hóa nho,chuyện nho hóa ko,mà ông quan tòa hay nơi cấp thành phô' gì ba bạn nhơ giải quyết sẽ làm chiếc cầu nối cho 2 bên,nên giảng hòa là thượng sách đấy bạn ak,nếu ko về sau bên phía bạn thiệt thòi thôi.

thân ái!
p/s:có kết quả bạn báo cáo lại
Mình báo để các Bạn có nghiên cứu dịch nghiệm lý. Cách đây 3 ngày, bên phía hàng xóm lại phát 1 đơn kiện lên Chủ tịch Tỉnh về tranh chấp. Ba mình sáng nay có người quen tại UBND tỉnh nói lại mới bik. Haiz, đúng là cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng.

phiphươnghô
15-11-14, 20:04
Mình báo để các Bạn có nghiên cứu dịch nghiệm lý. Cách đây 3 ngày, bên phía hàng xóm lại phát 1 đơn kiện lên Chủ tịch Tỉnh về tranh chấp. Ba mình sáng nay có người quen tại UBND tỉnh nói lại mới bik. Haiz, đúng là cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng.

cám ơn bạn đã phản hồi!những thông tin gì cần khai thác trong quẻ bạn chiêm mình đã khai thác triệt để rồi,còn lại là hành động ở nơi gia đình bạn nhé!

trong tiet thang hoi nay tu 15-9al nhuan>>>16-10al toi thi gd ban thang the,vi vay neu ko tranh thu "di hoa vi quy" thi qua tiet thang hoi,ben doi phuong se tren co,lam chiec cau noi cho 2 gd chi co UB noi dia phuong ban song thoi,nhung phai sau 16-10al
Trong thang nay tu 15-9n al- 16-10al ben dp co khoi kien thi UB hay Chu tich tinh cung chua giai quyet dau,ban yen tam!

P/s:noi UB co nguoi nam nao da hoi ngam den,voc nguoi hoi nho,di lai dung dua,hay duy chuyen xa nha,it khi o nha,co the lam chuc pho,neu co nguoi nhu vay ma ba ban biet thi nen nho va ho

phiphươnghô
20-11-14, 08:09
Có kết quả bạn nhớ báo cáo lại nhé bạn!

yennhi
06-01-15, 14:26
Có kết quả bạn nhớ báo cáo lại nhé bạn!.
Đến thời điểm này thì nhà bên cạnh đã bán xong (họ không ở mà vẫn muốn quậy tung lên kiện tụng cho thoả dạ)
Ba em đã lên xuống phường, Thành Phố, Tỉnh, Đảng uỷ đều đều và cũng đã xong xuôi rồi ạ. Có vẻ như tất cả yên ắng.
Cảm ơn Chị.

phiphươnghô
07-01-15, 21:07
.
Đến thời điểm này thì nhà bên cạnh đã bán xong (họ không ở mà vẫn muốn quậy tung lên kiện tụng cho thoả dạ)
Ba em đã lên xuống phường, Thành Phố, Tỉnh, Đảng uỷ đều đều và cũng đã xong xuôi rồi ạ. Có vẻ như tất cả yên ắng.
Cảm ơn Chị.

Vậy là chuyện lớn hóa nhỏ,nhỏ hóa ko chưa e?

yennhi
07-01-15, 22:30
Vậy là chuyện lớn hóa nhỏ,nhỏ hóa ko chưa e?
Hôm nay vẫn có người về xem đất. Lạ thiệt. Chưa xog ạ.

phiphươnghô
08-01-15, 00:02
.
Cảm ơn Chị.

Ý c hỏi giữa 2 bên còn kiện tụng,tranh chấp nữa ko?
E bảo là đã yên ắng

yennhi
08-01-15, 01:52
Ý c hỏi giữa 2 bên còn kiện tụng,tranh chấp nữa ko?
E bảo là đã yên ắng
Dạ, thời gian vừa qua là yên ắng. Nhưng bên kia còn kiên nữa không thì em ko biết. Bởi đến khi nhà nuóc về làm việc thì mới bik ạ. E nghe ba e nói là ổn rồi nhưng e chỉ thấy lạ là sáng nay đi về vẫn thấy quan quyền đến xemphaafn đất đang tranh chấp. Em chưa có thông tin nào khác.

phiphươnghô
10-01-15, 17:52
Dạ, thời gian vừa qua là yên ắng. Nhưng bên kia còn kiên nữa không thì em ko biết. Bởi đến khi nhà nuóc về làm việc thì mới bik ạ. E nghe ba e nói là ổn rồi nhưng e chỉ thấy lạ là sáng nay đi về vẫn thấy quan quyền đến xemphaafn đất đang tranh chấp. Em chưa có thông tin nào khác.

Ko vấn đề gì đâu e.