PDA

View Full Version : Phần Mềm Vạn Sự

tdc
08-12-14, 22:26
Xin giới thiệu với mọi người phần mềm vạn sự, có tổng hợp rất nhiều tính năng ứng dụng (bao gồm phong thủy bát trạch, huyền không, chọn ngày, tính trùng tang....). Rất hữu ích cho những người dùng chuyên và những người đang học tập. Giảm rất nhiều công sức khi phải tính toán (Như lập tinh bàn huyền không phi tinh, niên nguyệt nhật thời phi tinh, điểm thần sát, áo ngữ. Đại tiểu du niên, môn lâu ngọc liễn kinh của bát trạch, cho đến xem ngày giờ tốt xấu, tính trùng tang và giờ niệm hạ huyệt....). Tất cả có trong một bộ phần mềm duy nhất. Nếu có thắc mắc gì mọi người vui lòng gửi email theo địa chỉ ctythanhdanhpc@gmail.com
link dowload chương trình : http://www.mediafire.com/download/27f9sswk93sys0t/van_su_dung_thu.rar
Xin gửi tới mọi người một số hình ảnh của chương trình

TVTK
09-12-14, 12:19
phần mểm mở thì nên đăng.... còn không xin đừng quảng cáo!!!

tdc
09-12-14, 13:01
Xin hỏi bác. Bác đã dowload về dùng thử chưa?
Nếu dùng rồi, thì bác nên để ý nó có giúp ích gì cho bác không? nếu không giúp gì cho bác thì bác tự hỏi có nên quan tâm hay không?. Đừng có bao giờ quan tâm ngay mở hay không mở.
Nếu mở mà chả dùng được gì? thì ai cần.??????
Nếu không mở nhưng hiệu quả cao, thì cân nhắc có thực sự cần? Nếu thực sự cần thì mọi chuyện lúc này không còn là vấn đề.

Còn về phía em nói riêng, và dưới con mắt của làng lập trình nói chung, mở hay không mở, hiệu quả hay không hiệu quả thì cũng đều là tâm huyết và sự tìm tòi làm việc nghiêm túc để có được thành quả của mình. Cho ra đời môt bộ phần mềm phục vụ mình và cộng đồng.
em đăng lên diễn đàn với mục đích chia sẻ những cái mình đang có. Còn nếu có mà không chia sẻ thì ai biết mà sử dụng. Trong diễn đàn của mình em dám chắc có rất nhiều cao thủ trong lĩnh vực lập trình, và chắc hẳn trong tay họ cũng có rất nhiều phần mềm hay, những phần mềm như thế họ cũng không dám giới thiệu chia sẻ, vì nhiều những người chưa biết nó thế nào đã hỏi luôn có phí hay không? Vậy ai dám bỏ công sức miệt mài viết những chương trình công phu, tốn rất nhiều thời gian và công sức.
- Còn nếu mọi người bảo em quảng cáo thì xin admin cứ xóa bài viết này của em. E không có ý kiến gì.

thao
09-12-14, 13:37
toi có down vè thử ,tới 252 mb ,down khá oải ,cài đặt xong....không chạy được .Bạn phải có đôi lời hướng dẫn chứ!

tdc
09-12-14, 17:23
Vâng quả là em có thiếu sót khi không hướng dẫn. Mong bác thông cảm.
Bác dowload về, sau khi giải nén, bác nên cài đặt từ files setup. Cài từ files này nếu máy bác thiếu gì nó sẽ tự cài bổ xung. em đã tet trên rất nhiều máy và mọi phiên bản Windows (Từ xp cho đến win8) đều ok
- Còn nếu vẫn lỗi bác chụp cái ảnh đưa lên, e xem là lỗi gì?

quangvinhn
09-12-14, 18:31
http://huyenkhonglyso.com/attachment.php?attachmentid=2568&stc=1&d=1418124624

cai xong thi bi loi nay

tdc
09-12-14, 19:23
Bác quangvinhn cài đặt từ files settup không ạ? thứ nữa máy bác có cài office 2007 trở lên không ạ?

dinhquy
09-12-14, 21:27
chạy không được báo lỗi giống quangvinh em à office 2010

thao
09-12-14, 21:51
tôi cũng lỗi y vậy,win8.1 ,office 2013.

tdc
09-12-14, 22:27
vâng để e kiểm tra lại. e cũng đang chạy trên win 8.1 mà. các bác đợi chút.

de vuong
10-12-14, 08:41
Máy chạy win 8.1 (x32), office 2013: OK. Sang chạy máy khác win 8.1 (x64), office 2007, lỗi.

tdc
10-12-14, 09:54
Dạ vâng phiên bản này chỉ chạy trên win 32bit, win64 e sẽ cập nhật trong thời gian tới.

logo
12-12-14, 14:18
Win 7.0, 32 bit, bị lỗi không xác định khi chạy: "Không xác định được thông tin khởi động".

thao
12-12-14, 18:46
Dạ vâng phiên bản này chỉ chạy trên win 32bit, win64 e sẽ cập nhật trong thời gian tới.

Hèn gì ! máy mình win8.1 64bit ,office 2013 không chạy được.

tdc
12-12-14, 23:12
vâng. với phương châm, thiết kế để phần mềm có thể chạy ổn trên nhũng máy có cấu hình thấp, nên e ko thiết kế để chạy trên win 64 bit. e đang cập nhật và sẽ up bản chạy trên 64bit lên.
Với lại trong phiên bản sau e sẽ bổ xung một số tính năng của bản phát hành mất phí của cty sang, để mọi người trải nghiệm tốt hơn. vì nhiều người thắc mắc một số tính năng sao ko có như ảnh chụp e đưa lên. mong mọi người thông cảm và chờ thêm vài hôm nữa. 😀

vqkhanh019
13-12-14, 08:46
Cảm ơn tdc nhé. để xem nèo.

maphuong
14-12-14, 12:43
cái phần mềm quái quỷ gì nhìn cái file 244Mb ? chẳng muốn download chút nào.
Cố gắng tải về thì hóa ra tác giả đóng gói ôm đờm .net framework linh tinh 3.0 và 3.5. Phần mềm của viết ra mà không rõ chạy .net mấy chấm ? Những thứ linh tinh (add-ons) này chỉ cần đối với những máy chưa có, còn đa phần các máy đều có sẳn rồi. Nên tách bạch ra rõ ràng, những file .netframework này có thể download direct từ các site khác, không nên gộp 1 đống vào file phần mềm setup của mình.
chắc do cái máy mình củ chuối quá, xài cái winxp từ thưở khai hoang đến nay.
Các trình office 2010, visual 2010 chạy ầm ầm mà cái soft này chạy lên báo "Lỗi khởi chạy ứng dụng"
Phần mềm có phần Đăng Ký bản quyền nên chắc là sẽ có thu phí, tác giả nên công bố rõ ràng cho mọi người trước để khỏi bở ngỡ khi xử dụng.

maphuong
14-12-14, 12:58
Xin hỏi bác. Bác đã dowload về dùng thử chưa?
Nếu dùng rồi, thì bác nên để ý nó có giúp ích gì cho bác không? nếu không giúp gì cho bác thì bác tự hỏi có nên quan tâm hay không?. Đừng có bao giờ quan tâm ngay mở hay không mở.
Nếu mở mà chả dùng được gì? thì ai cần.??????
Nếu không mở nhưng hiệu quả cao, thì cân nhắc có thực sự cần? Nếu thực sự cần thì mọi chuyện lúc này không còn là vấn đề.

Còn về phía em nói riêng, và dưới con mắt của làng lập trình nói chung, mở hay không mở, hiệu quả hay không hiệu quả thì cũng đều là tâm huyết và sự tìm tòi làm việc nghiêm túc để có được thành quả của mình. Cho ra đời môt bộ phần mềm phục vụ mình và cộng đồng.
em đăng lên diễn đàn với mục đích chia sẻ những cái mình đang có. Còn nếu có mà không chia sẻ thì ai biết mà sử dụng. Trong diễn đàn của mình em dám chắc có rất nhiều cao thủ trong lĩnh vực lập trình, và chắc hẳn trong tay họ cũng có rất nhiều phần mềm hay, những phần mềm như thế họ cũng không dám giới thiệu chia sẻ, vì nhiều những người chưa biết nó thế nào đã hỏi luôn có phí hay không? Vậy ai dám bỏ công sức miệt mài viết những chương trình công phu, tốn rất nhiều thời gian và công sức.
- Còn nếu mọi người bảo em quảng cáo thì xin admin cứ xóa bài viết này của em. E không có ý kiến gì.

Mọi người góp ý rõ ràng, không chịu đọc cho kỹ mà còn cãi lý sự cùn.
Ngăn cấm người khác quan tâm đóng hay mở ? Dốt vừa vừa thôi, còn chừa cho người khác chút với.
Như bài trên đã viết:
- Phần mềm viết ra, tác giả có thu phí thì phải nói rõ ngay từ trong bài giới thiệu. Đó là sự trao đổi 2 chiều giữa các bên, phần mềm đáp ứng tính năng của người dùng thì họ sẽ đồng ý chi trả chi phí. Không thì thôi.
- Nếu không có bất kỳ chi phí nào thì cũng phải nói ngay luôn. Trước đây đã có chuyện này rồi.
- Phần mềm đã phát hành thì người dùng sẽ đánh giá dựa trên các chức năng mà tác giả giới thiệu, minh họa,... Đó là quyền của người dùng. Họ cần phải biết rõ sản phẩm họ sử dụng như thế nào, có tốn phí hay không. Đừng có chơi trò tiểu xảo là không nói năng gì, 1 thời gian sau thấy nhiều người dùng quá nên ầm 1 cái là thu phí. Khiến ai cũng bất ngờ.
- Đây không phải là phần mềm đầu tiên viết về những thứ này, nhiều phần mềm đã được chia sẻ trên đây rồi. Hãy tự tìm hiểu trước đi rồi nói.
Vài lời góp ý thô thiển,
maphuong

tdc
14-12-14, 14:43
Cám ơn maphuong đã góp ý.
Nhưng đúng là ngu cả về kỹ thuật lẫn lời nói.
Bạn bảo tôi dốt, bạn giỏi sao không tự viết mà dùng theo ý mình. xài đồ người khác còn lên giọng.
nhìn thấy hơn 200Mb không muốn dowload thì thôi, ai bắt dowload. Còn tôi đã nói câu nào thu phí hay tiến hành thu phí chưa? phần mềm bắt thu phí rồi à? Đúng là cầm đèn chạy trước oto.
Đúng là đây không phải phần mềm đầu tiên viết thứ này, ai thích dùng phần mềm nào thì dùng, nhưng tôi cũng chắc chắn một điều, không ai phí công cung cấp sản phầm cho những người thiếu hiểu biết.
Tôi không có quyền và cũng không cấm ai, chú ý đến thu phí. Tôi cũng không mập mờ chuyện thu phí hay không? Tôi chỉ muốn mọi người tập trung vào tính năng và hiệu suất của chương trình. Nếu đọc hết những câu trả lời của tôi, tại chủ đề này. Thì sẽ rất rõ phần mềm tôi có ý định thu phí hay không?
Tôi, không muốn bất hòa hay mất hòa khí, vì đây là diễn đàn trao đổi và cùng giúp đỡ lẫn nhau. Nhưng nhân tiện đây, tránh trường hợp những người như này, tôi cũng sẽ viết theo tiêu chuẩn của phần mềm thu phí, và sẽ gửi cdkey (miễn phí) riêng đến cho từng người thích dùng phần mềm này và biết trân trọng công sức của người khác, thông qua tin nhẵn của diễn đàn.

cóc vàng
14-12-14, 14:49
Bạn bảo tôi dốt, bạn giỏi sao không tự viết mà dùng theo ý mình. xài đồ người khác còn lên giọng.
nhìn thấy hơn 200Mb không muốn dowload thì thôi, ai bắt dowload. Còn tôi đã nói câu nào thu phí hay tiến hành thu phí chưa? phần mềm bắt thu phí rồi à? Đúng là cầm đèn chạy trước oto.
Đúng là đây không phải phần mềm đầu tiên viết thứ này, ai thích dùng phần mềm nào thì dùng, nhưng tôi cũng chắc chắn một điều, không ai phí công cung cấp sản phầm cho những người thiếu hiểu biết.
Tôi không có quyền và cũng không cấm ai, chú ý đến thu phí. Tôi cũng không mập mờ chuyện thu phí hay không? nếu đọc hết những câu trả lời của tôi, tại chủ đề này. Thì sẽ rất rõ phần mềm tôi có ý định thu phí hay không?
Tôi, không muốn bất hòa hay mất hòa khí, vì đây là diễn đàn trao đổi và cùng giúp đỡ lẫn nhau. Nhưng nhân tiện đây, tránh trường hợp những người như này, tôi cũng sẽ viết theo tiêu chuẩn của phần mềm thu phí, và sẽ gửi cdkey (miễn phí) riêng đến cho từng người thích dùng phần mềm này và biết trân trọng công sức của người khác, thông qua tin nhẵn của diễn đàn.

Chào bác !
Anh em họ hiểu nhầm ấy mà bác ! Mong bác bớt giận để tập chung hoàn thiện nốt phần mền này đi ,thiên hạ đang mong lắm đó .

tdc
14-12-14, 14:55
Chào bác !
Anh em họ hiểu nhầm ấy mà bác ! Mong bác bớt giận để tập chung hoàn thiện nốt phần mền này đi ,thiên hạ đang mong lắm đó .
Hic! vâng cám ơn bác đã động viên. Đúng là làm người tốt không dễ.
Về cơ bản thì e cũng tích hợp nhiều rồi, e đang hòan thiện nốt an lá số tử vi và diễn cầm tam thế.
Xong e sẽ gửi link cho mọi người. Nhưng trong lần này e sẽ thay đổi cấu trúc một chút. Trong bản nâng cấp lần này, khi nó đòi đăng ký thì các bác gửi tin nhắn giúp, e sẽ gửi cdkey cho từng người.

maphuong
15-12-14, 13:42
Haizzzz,
định là không trả lời rồi nhưng thôi, tách rời từng nội dung để cmt chữ cho rõ nghĩa. Không thì câu này quàng sang câu khác lại hiểu lung tùng phèo lên cả.

Đúng là ma này rất ngu và dốt nên thường hay nói lời khó nghe.
Không chịu đọc kỹ bài viết mà cứ nóng giận chi vội. Ma này test thử "sản phẩm trí tuệ" của tác giả xem thế nào mà có chạy được đâu (bài trước đã nói rõ, không thấy hỉ), sao vội vàng kết án "xài đồ người khác còn lên giọng."

Người hiểu biết thì phân biệt rõ ràng giữa review sản phẩm và xài sản phẩm.
- Người review: không hẳn là người xài sản phẩm nhưng review tốt thì sẽ có vote tốt và ít ra họ có am hiểu tốt về nội dung thì sẽ có đánh giá đúng chuẩn mực.
- Người xài sản phẩm: đôi lúc họ chỉ quan tâm đến cái họ đang cần mà sản phẩm đem lại cho họ. Có khi họ nhìn vào các review của người trước đánh giá để quyết định có xài hay không.
ma này có dám xưng giỏi gì đâu, sao lại ghén ghép vô tội vạ quá.

nhìn thấy hơn 200Mb không muốn dowload thì thôi, ai bắt dowload.
Còn tôi đã nói câu nào thu phí hay tiến hành thu phí chưa? phần mềm bắt thu phí rồi à? Đúng là cầm đèn chạy trước oto.

Tùy thuộc vào tác giả đóng gói sản phẩm thôi, có lời khuyên khó nghe nhưng gân cổ lên cãi thì đành chịu vậy. sản phẩm sẽ phải update version 1.x, 2.x.... cũng sẽ phải tách rời ra, chỉ cần upload lên file setup mới mà thôi. Còn net framework thì chỉ cài 1 lần duy nhất đầu tiên (nếu máy tính đó chưa cài), không lẽ lần nào cũng phải download 200Mb về và cài lại framework hay sao ? ma này dốt nên hỏi tác giả những câu hơi ngớ ngẫn 1 chút, mong tác giả bình tĩnh mà trả lời.

Tác giả có thấy mấy cái hình giới thiệu mà tác giả đăng lên có thấy nút Đăng ký không? rõ như thế không lẽ mắt nhìn nhầm chăng? đưa ra thắc mắc chung như vậy. kèm lại cho nhìn đây

Ờ nói chung là người thiếu hiểu biết trên đời này nhiều vô số kể, đếm không xuể mà :34336:

Tôi không có quyền và cũng không cấm ai, chú ý đến thu phí. Tôi cũng không mập mờ chuyện thu phí hay không?
Nhờ ma này hỏi nên mới chịu nói ra là không mập mờ, nhìn lại bài viết trước hãy nói. trong nội dung bài viết đầu tiên: không nhắc gì đến việc này, cũng không ghi rõ là miễn phí.

Tôi chỉ muốn mọi người tập trung vào tính năng và hiệu suất của chương trình. Nếu đọc hết những câu trả lời của tôi, tại chủ đề này. Thì sẽ rất rõ phần mềm tôi có ý định thu phí hay không?

ý định là quyền của tác giả, có ai cấm đoán khi nào :blah2:

Trường học, không ai dạy cho tác giả biết người phản biện mới chính là người giúp cho mình hoàn thiện hay sao? Hay tác giả chỉ muốn nghe lời ngon ngọt đại loại như:
- oh, cảm ơn bạn, phần mềm này tuyệt vời.
- phần mềm đã giúp cho tôi rất nhiều thứ.
- sản phẩm này hay quá bạn ơi, hãy làm nhiều cái nữa nhé !
- ......
oh la la la.... :SugarwareZ-298:
Viết cũng nhiều rồi nhể, để tác giả tập trung hoàn thiện tính năng phần mềm.
Tác giả an tâm đi, ma này không có xin xỏ phần mềm của tác giả đâu.

maphuong

tdc
15-12-14, 18:22
Ha...ha... Nói thật nhé. Tôi cũng không định trả lời đâu, nhưng đúng là bạn càng nói càng dốt. Tôi đã trả lời bạn, hãy đọc kỹ các câu trả lời của tôi trong chủ đề này sẽ rõ, nhưng đúng là.... Hãy đọc lại câu trả lời của tôi trích dẫn lại như sau. Và hãy cố động não sẽ hiểu ngay thôi, không phải thắc mắc nhiều.

vâng. với phương châm, thiết kế để phần mềm có thể chạy ổn trên nhũng máy có cấu hình thấp, nên e ko thiết kế để chạy trên win 64 bit. e đang cập nhật và sẽ up bản chạy trên 64bit lên.
[B]Với lại trong phiên bản sau e sẽ bổ xung một số tính năng của bản phát hành mất phí của cty sang, để mọi người trải nghiệm tốt hơn. vì nhiều người thắc mắc một số tính năng sao ko có như ảnh chụp e đưa lên. mong mọi người thông cảm và chờ thêm vài hôm nữa. 😀
Còn về phần kỹ thuật đóng gói bộ cài đặt của chương trình, nếu một người lập trình chuyên nghiệp và có kinh nghiệm họ sẽ hiểu sao phải làm vậy. Đây là diễn đàn không phải về lập trình nên tôi không tranh luận với bạn về vấn đề này.
Nói tóm lại, bạn cũng chỉ là một người nóng vội, và ít suy nghĩ.... Nếu với tính cách như vậy, trên con đường học thuật của bạn cũng chỉ như con vẹt hoặc cái máy mà thôi.

thaonguyen
15-12-14, 18:29
Hic! bác tdc để ý làm gì cho nhọc. viết sờ sờ ra còn thắc mắc. bác xong chưa đưa lên cho mọi người khỏi mong.

tdc
15-12-14, 19:28
Hic! bác tdc để ý làm gì cho nhọc. viết sờ sờ ra còn thắc mắc. bác xong chưa đưa lên cho mọi người khỏi mong.
Mình để ý chi đâu. Không đáng để mình bận tâm, nhưng thắc mắc toàn thứ vớ vẩn, mà mình đã nói rồi. Đọc thì không chịu đọc, thế này có cố làm thầy cũng chỉ giỏi phán....bừa, chứ đầu óc thì.....
Chả riêng gì mình, toàn đi chọc người khác, cố ra vẻ hiểu biết, nhưng càng vậy thì chỉ càng bọc lộ tính hiếu thắng và đố kỵ mà thôi.
Thôi không tranh luận nữa, xong mình sẽ gửi link lên mà.

TVTK
16-12-14, 10:46
Đúng là phần mềm "vạn sự "!!!!

thaonguyen
16-12-14, 12:40
Đúng là phần mềm "vạn sự "!!!!

bác tdc đặt tên quá chuẩn còn gì.
Nhưng e để ý nhiều trên diễn đàn thì tốt nhất bác nào có ý định bán phần mềm thì tốt nhất ko nên đưa lên diễn đàn này... vì mọi người ở đây toàn thích.... thu phí là có người kêu ngay.
bác tdc cho e hỏi. trong bản bác gửi cho e phần tính trùng tang có nói luôn giờ hạ huyêt và liệm rồi, nhưng giờ di quan bác có thể thêm vào hay không ạ?

tdc
16-12-14, 16:01
bác tdc đặt tên quá chuẩn còn gì.
Nhưng e để ý nhiều trên diễn đàn thì tốt nhất bác nào có ý định bán phần mềm thì tốt nhất ko nên đưa lên diễn đàn này... vì mọi người ở đây toàn thích.... thu phí là có người kêu ngay.
bác tdc cho e hỏi. trong bản bác gửi cho e phần tính trùng tang có nói luôn giờ hạ huyêt và liệm rồi, nhưng giờ di quan bác có thể thêm vào hay không ạ?
Giờ đó theo thiển ý của mình không quá chú trọng lắm, quan trọng nhất bạn hãy xem theo chiều hướng là phải phù hợp với công việc (nơi chôn xa hay gần, hỏa táng hay không.....).để định liệu cho phù hợp, và chọn vào giờ hoàng đạo và không xung khắc với người mất là được rồi.
Cái này bạn có thể vào phần xem giờ cao cấp, trong đó có phần giờ với tuổi.

HVQ
19-12-14, 19:17
Chào cụ TDC...Cám ơn cụ đã cho ra phần mềm vạn sự...
Trong mục :
- Phong thủy huyền không - Tam nguyên cửu vận - Trạch bàn : cụ có thể sửa các cung theo kiểu cổ điển cho nó dễ nhìn chút : hướng Nam (Ly) ở trên, khảm ở dưới...
- Mục niên nguyệt nhật thời : Thấy niên nguyệt mà chưa thấy nhật thời...

Thân !

tdc
20-12-14, 01:01
Chào cụ TDC...Cám ơn cụ đã cho ra phần mềm vạn sự...
Trong mục :
- Phong thủy huyền không - Tam nguyên cửu vận - Trạch bàn : cụ có thể sửa các cung theo kiểu cổ điển cho nó dễ nhìn chút : hướng Nam (Ly) ở trên, khảm ở dưới...
- Mục niên nguyệt nhật thời : Thấy niên nguyệt mà chưa thấy nhật thời...

Thân !
vâng. vậy thế này đi, mai e đến cty e đưa cái bản của cty lên các cụ dùng thử nhé. Chờ bản của e thì hơi lâu chút, bởi vì e đang bận quá chưa làm xong đc. xong e sẽ up lên ngay.

tdc
20-12-14, 10:18
e gửi đường link dowload phần mềm của cty em cho các bác dùng thử, đây là chương trình được phát triển dành cho các kiến trúc sư tra cứu nhanh tư vấn cho khách hàng, cũng như quá trình thiết kế. Nhưng cũng rất nhiều ứng dụng dành cho người chuyên môn trong lĩnh vực văn hóa phương đông.
nếu bác nào cài đặt bản của em rồi thì hãy tiến hành gỡ bỏ trước khi cài đặt nhé, để tránh lỗi xảy ra. Xin nói luôn với các bác là nếu bác nào cài đặt thành công bản củ chuối của em :646: trên máy, thì thực ra chỉ cần files chạy của chương trình và một số files thư viện là đủ (vì cùng chung một nền tảng), nhưng em không lấy được riêng các files đó, nên các bác chịu khó dowload lại vậy.
link : http://www.mediafire.com/download/5dvqml8gm6h2re1/phong_thuy_giai_thuat.rar

link hướng dẫn : http://www.mediafire.com/download/armc42cnvelcck2/huong_dan.rar

maphuong
20-12-14, 17:19
cũng đã có version mới rồi hỉ, lần này có hướng dẫn khá chi tiết thế ư !

upload lại file setup giúp cho những ai thích download nhẹ nhàng. Dung lượng 4.6Mb - dành cho dường truyền net nhà quê như mình, chạy chậm thì rất okie
http://www.mediafire.com/download/4q4twdw32dwolca/setup_pt_hkls.rar
mật ngựa: hkls

Software này chạy được khi máy cùi bắp cần đến Microsoft .NET Framework 3.5
Nếu đã có rồi thì không cần tải.
Nếu chưa thì có thể tải chính thức từ site http://www.microsoft.com/en-us/download/details.aspx?id=21 --> Nhấn nút DOWNLOAD màu đỏ, xong sẽ sang trang, nhấn nút: NO THANKS là tải file dotNetFx35setup.exe. chạy file này để cài .netFW 3.5

Còn việc cuối, tác giả có ghi rõ trong hướng dẫn, cài xong thì phải XIN tác giả key hoặc dùng thử, hình như dùng được ít ngày. Sau đó, XIN tác giả REMOTE từ xa bằng teamviewer (máy nào chưa có thì phải chuẩn bị trước nha), nếu không thì tác giả không mò vào máy tính của bạn để hoàn thiện NỐT phần cuối. Cái nì quan trọng lắm nha, ko có thì ko có chậy được đâu nhá.

la la la.....
relax nhạc thôi nào
7-7knsP2n5w

thaonguyen
20-12-14, 20:46
Cám ơn bác tdc đã đưa phần mềm lên. phần mềm rất đầy đủ và trực quan. Nhất là người mới bước chân vào thế giới này như em, rất thích vì nó rất giống với lý thuyết em được học.
Nhân tiện bác cho em hỏi? trong phần lá số tử vi tại sao phần lý giải, ô trắng to không có lý giải gì ạ?
Cám ơn bác nhiều.

maphuong
20-12-14, 23:22
Nhân tiện bác cho em hỏi? trong phần lá số tử vi tại sao phần lý giải, ô trắng to không có lý giải gì ạ?

rãnh rỗi trả lời giúp luôn chổ này, ô trắng là để cho người dùng tự nhập lời giải vào đó thaonguyen.
À mà quên, tác giả phần mềm này siêu lắm đó, hôm trước phán cho mình vài câu như thần luôn đó:

Nói tóm lại, bạn cũng chỉ là một người nóng vội, và ít suy nghĩ.... Nếu với tính cách như vậy, trên con đường học thuật của bạn cũng chỉ như con vẹt hoặc cái máy mà thôi.

đúng quá trời, y như là "đi guốc trong bụng người khác". Vì mình có học thuật học thiết gì đâu.

Bạn ráng đợi sắp tới tác giả sẽ viết thêm nữa phần luận giải cho thaonguyen nhe.

tdc
21-12-14, 00:06
Cám ơn bác tdc đã đưa phần mềm lên. phần mềm rất đầy đủ và trực quan. Nhất là người mới bước chân vào thế giới này như em, rất thích vì nó rất giống với lý thuyết em được học.
Cám ơn bác nhiều.
Cảm ơn thaonguyen đã quan tâm. phần lá số tử vi trong lý giải hiện tại cty mình vẫn đang tổng hợp và sàng lọc, diễn giải nên chưa cho hiển thị. hy vọng trong bản cập nhật sau sẽ được hiển thị nội dung này. Tuy nhiên vì đây là bản thương mại của cty nên mình cũng hy vọng, mình sẽ hoàn thành xong bản của mình để cung cấp cho mọi người.

thaonguyen
21-12-14, 08:39
Cảm ơn thaonguyen đã quan tâm. phần lá số tử vi trong lý giải hiện tại cty mình vẫn đang tổng hợp và sàng lọc, diễn giải nên chưa cho hiển thị. hy vọng trong bản cập nhật sau sẽ được hiển thị nội dung này. Tuy nhiên vì đây là bản thương mại của cty nên mình cũng hy vọng, mình sẽ hoàn thành xong bản của mình để cung cấp cho mọi người.
Bác cho hỏi. e muốn mua bản này để dùng thì phải làm như nào ạ? chỗ em làm cũng có mấy người muốn mua, thì phải mua riêng hay dùng một bản cài trên nhiều máy có được không ạ?

tdc
21-12-14, 11:42
Bác cho hỏi. e muốn mua bản này để dùng thì phải làm như nào ạ? chỗ em làm cũng có mấy người muốn mua, thì phải mua riêng hay dùng một bản cài trên nhiều máy có được không ạ?
Về vấn đề này xin trả lời bạn như sau :
1) Mình chỉ đưa lên diễn đàn để mọi người dùng thử, dành cho những ai dùng chuyên nghiệp có thể cần. Nếu thực sự bạn cần thiết hoặc dùng chuyên nghiệp thì bạn có thể mua. Tuy nhiên về cách thức chung của công ty thì bạn gửi email vào địa chỉ ctythanhdanhpc@gmail.com, bộ phận kinh doanh sẽ hướng dẫn bạn chi tiết.
2) Nếu không dùng chuyên bạn có thể dùng bản của mình (free hoàn toàn), tuy nhiên vì khả năng của mình có hạn, cũng chỉ dựa vào bản của cty để chế ra dùng riêng, và lúc nào rảnh thì mình mới viết tiếp được, vì vậy còn nhiều hạn chế.
3) mỗi một bản thì chỉ có thể cài trên một máy, nếu là kích hoạt bản quyền. Như trong hướng dẫn của cty mình đưa lên, cũng đã chỉ rõ khi kích hoạt thì sẽ có người kích hoạt cho bạn từ xa (bởi vì một số tính năng chỉ xuất hiện khi kích hoạt, còn nếu dùng thử thì sẽ không có).

thaonguyen
01-01-15, 11:03
bác TDC cho em hỏi? E đã thực hiện kích hoạt theo hướng dẫn của cty bác, nhưng sao trong phần tính bát sát hoàng tuyền, phần năm tháng ngày, giờ em không thấy nó báo gì, khi em lựa chọn ngày giờ là sao ạ ?

tdc
01-01-15, 22:36
bác TDC cho em hỏi? E đã thực hiện kích hoạt theo hướng dẫn của cty bác, nhưng sao trong phần tính bát sát hoàng tuyền, phần năm tháng ngày, giờ em không thấy nó báo gì, khi em lựa chọn ngày giờ là sao ạ ?
Nguyên nhân này có thể do bạn chưa cài đặt. Bạn hãy vào phần cài đặt của chương trình và lựa chọn phần tính bát sát như hình dưới là ok. Bạn lưu ý các lựa chọn này để chọn cho phù hợp nhé. nếu cả 2 được chọn như trong hình thì, niên, nguyệt, nhật, thời sẽ được an theo cửu cung để xác định, ngoài ra các ngày sát trực tiếp cũng sẽ được tính luôn. nếu bạn không chọn chức năng "Bao gồm cả ngày sát" thì chương trình sẽ chỉ tính các ngày an theo cửu cung thôi (Thực ra trong la kinh thấu giải cũng nói phải an như vậy, bạn có thể tham khảo thêm sách này).

và kết quả đây :

thaonguyen
29-01-15, 00:31
Hi Chào bác tdc!
Em mới cập nhật lên phiên bản mới. Bác cho em hỏi phần áp la kinh sử dụng như thế nào ạ?

tdc
29-01-15, 17:15
Hi Chào bác tdc!
Em mới cập nhật lên phiên bản mới. Bác cho em hỏi phần áp la kinh sử dụng như thế nào ạ?
mình không rõ bạn thắc mắc ở điểm nào, nhưng đại khái phần đó gồm hai phần.
- Phần thứ nhất là chế độ mô phỏng, có nghĩa là không dùng sơ đồ nhà mà chỉ có một hình vuông hoặc chữ nhật, được áp trên la kinh để phân định. chiều dài và rộng thì bạn đặt tại ô tương ứng.
- Phần thứ 2 là để áp la kinh lên sơ đồ nhà, để thực hiện chức năng này bạn chụp lại sơ đồ nhà thành một bức ảnh, định dạng thông dụng nào cũng được, có kích thước khoảng 500x500 gì đó. rồi đưa vào để sử dụng. Khi dùng sẽ như sau :

Khoanxa
09-02-15, 09:09
Phần mềm này chạy rất tốt, thấy mọi người kêu bị lỗi là làm sao. Cám ơn tác giả có ý tưởng rất hay.
Chúc cho phần mềm hoàn thiện hơn nữa.

tdc
09-02-15, 17:16
Phần mềm này chạy rất tốt, thấy mọi người kêu bị lỗi là làm sao. Cám ơn tác giả có ý tưởng rất hay.
Chúc cho phần mềm hoàn thiện hơn nữa.
Cảm ơn bác đã động viên, khích lệ. chúc bác mạnh khỏe

tdc
10-03-15, 18:51
Link dowload phiên bản mới nhất
http://www.mediafire.com/download/98ri62px7v2or1f/cai+dat+van+su.rar

hoangledpro
11-03-15, 05:08
Link dowload phiên bản mới nhất
http://www.mediafire.com/download/98ri62px7v2or1f/cai+dat+van+su.rar

hay đấy, nhưng đây là bản dùng thử, nếu đăng ký thì phải liên hệ với công ty bạn à?

tdc
12-03-15, 16:37
hay đấy, nhưng đây là bản dùng thử, nếu đăng ký thì phải liên hệ với công ty bạn à?
Bạn có thể gửi email tới địa chỉ : ctytmdvthaothanh@gmail.com để được hướng dẫn chi tiết.

Thientam
12-03-15, 18:28
cài vào bị lỗi

a problem caused the program to stop working
correctly. please close the program

sữa như thế nào vậy bạn??

tdc
12-03-15, 18:30
Bác dùng phiên bản windows gì ạ? bản 32 hay 64 bit ạ

Thientam
12-03-15, 21:25
Bác dùng phiên bản windows gì ạ? bản 32 hay 64 bit ạ

win 7, 32 bit

tdc
13-03-15, 00:24
Với windows 7 chạy bình thường mà. Nếu bác cài đặt thành công. bác hãy dowload bản cũ cài đặt vào máy, vì đó là bộ cài đầy đủ chứ không phải bản up. Nếu bản cũ chạy tốt rồi bác hãy tiến hành gỡ ra và cài đặt bản up mới nhất vào.
Chúc bác thành công.

tdc
25-03-15, 22:53
Nhiều bác gửi câu hỏi vào email của e. E bận trả lời không kịp. Các bác truy cập theo địa chỉ sau để biết thêm thông tin về phần mềm nhé : phongthuythanhnam.blogspot.com

thaonguyen
01-08-15, 09:08
Chào bác tdc
Bác cho em hỏi, em nâng cấp lên bản mới nhất 8.0.0.8, phát hành hôm nay 1/8, theo đường link : http://www.mediafire.com/download/pdfazhmuudk5ae3/update+8.0.0.8.rar
mà sao không tải được ạ.

tdc
03-08-15, 22:31
Chào bác tdc
Bác cho em hỏi, em nâng cấp lên bản mới nhất 8.0.0.8, phát hành hôm nay 1/8, theo đường link : http://www.mediafire.com/download/pdfazhmuudk5ae3/update+8.0.0.8.rar
mà sao không tải được ạ.

Bạn có thể tải bản đầy đủ : http://www.mediafire.com/download/bgd71o8u7lmcl6d/phong+thuy+giai+thuat+8008.rar

Bản cập nhật : http://www.mediafire.com/download/pdfazhmuudk5ae3/update+8.0.0.8.rar

hiện tại hai đường link này vẫn dowload bình thường

tdc
14-08-15, 14:15
Link hỏng thì mọi người có thể dowload tại địa chỉ : http://www.mediafire.com/download/5m220fe3mykhbo7/phong+thuy+ly+so+92915.rar

Thientam
14-08-15, 16:48
Phần mềm cài vào máy không được??

tdc
14-08-15, 21:22
Bác vui lòng có thể chụp ảnh màn hình hoặc nói cho em biết nó báo lỗi thế nào không ạ?
Bác có thể xem hướng dẫn cài đặt tại đây : http://phongthuythanhnam.blogspot.com/p/huong-dan-cai-at-chuong-trinh-luu-y.html

tdc
15-08-15, 22:52
Dowload hướng dẫn cài đặt và sử dụng tại địa chỉ http://www.mediafire.com/download/jn2teq2j3w48s1i/huong+dan.rar

thaonguyen
22-08-15, 07:57
E không tải được hướng dẫn

tdc
22-08-15, 08:00
Bạn có thể dowload phiên bản mới và hướng dẫn tại : http://phongthuythanhnam.blogspot.com/p/blog-page_42.html

vqkhanh019
22-08-15, 21:52
Bác tdc ơi, vừa cài được mấy hôm, vợ sinh, bận nhiều việc, vào thấy chữa hết thời hạn dùng thử, thực sự chưa thử mà hết. Bác bảo làm sao ?:S:34336::34336::34336:

tdc
26-08-15, 17:16
Bác tdc ơi, vừa cài được mấy hôm, vợ sinh, bận nhiều việc, vào thấy chữa hết thời hạn dùng thử, thực sự chưa thử mà hết. Bác bảo làm sao ?:S:34336::34336::34336:

Bác có thể dowload và xem hướng dẫn tại : http://phongthuythanhnam.blogspot.com/p/blog-page_42.html

hoặc link trực tiếp : http://www.mediafire.com/download/5q8wwlgaxwrv4ws/phong+thuy+ly+so+9.2.9.1.5.rar

thaonguyen
11-12-15, 20:51
Bác tdc cho em hỏi, khi em nâng cấp lên bản 10.7.9.1.5 (nâng cấp tự động), thì phần mềm nâng cấp đợi khá lâu là sao ạ? em nâng cấp bằng tay thì rất nhanh. Cám ơn bác