PDA

View Full Version : cấp cứu dùm 02 người bạn của em

QuyVT1985
20-01-15, 16:59
em có 2 người bạn: nam tuổi tân dậu, nữ tuổi ất sửu.
Hiện nay gia đình 2 bạn của em ngăn cấm, không cho quen vì không hợp tuổi. Các thầy và sư huynh có cách gì chỉ giúp em với.

Jangtam58
20-01-15, 20:19
Hiện nay gia đình 2 bạn của em ngăn cấm, không cho quen vì không hợp tuổi. Các thầy và sư huynh có cách gì chỉ giúp em với.

Bạn hỏi thử gia đình họ sao lại không hợp tuổi?
Tỵ Dậu Sửu là nhóm ba con giáp hợp với nhau .
Theo Bát trạch thì Tân dậu với Ất sửu cũng tốt.(diên niên).
Tuổi của họ cùng đồng ngũ hành với nhau nữa sao lại kỵ?
Thầy nào xem mà làm tội cho họ vậy?
Hay là vì lý do nào đó mà đổ tội cho tuổi?

DangHuyAnh
20-01-15, 20:45
đưa bát tự 2 bạn lên xem. Biết đâu các thày xem tử bình tứ trụ thì sao.

tranbinhchuong
23-01-15, 09:46

nam tân-dậu cung khảm phối nữ ất-sửu cung ly là Vũ-kHÚC dIÊN-nIÊN hôn : NAM NỮ HÀI-HÒA , TRƯỜNG-THỌ HỮU-pHƯỚC , tÍCH dỨC tÍCH-kHÁNH , CHUNG-SANH AN-KHANG : tHƯỢNG-cát CHI pHỐI .
---------CÓ-THỂ CÓ TRÊN 4 CON-TRAI .

NAM CUNG THỦY KHẮC NỮ CUNG HỎA : xấu

CÓ-THỂ LÀ TẠM ĐƯỢC

tanvn1803
15-03-15, 12:07
"NAM CUNG THỦY KHẮC NỮ CUNG HỎA : xấu "
Không nên cứ thấy khắc đã cho là xấu. Chồng khắc vợ là thuận đạo, vợ khắc chồng là nghịch mới xấu. Thực tế có tr. hợp chồng quá nhu mì, cần người vợ tháo vát tổng quản.

namphong
16-03-15, 10:54
"NAM CUNG THỦY KHẮC NỮ CUNG HỎA : xấu "
Không nên cứ thấy khắc đã cho là xấu. Chồng khắc vợ là thuận đạo, vợ khắc chồng là nghịch mới xấu. Thực tế có tr. hợp chồng quá nhu mì, cần người vợ tháo vát tổng quản.

Hi. Cái này đúng nè, Âm Dương cần tương trợ lẫn nhau mới đắc cách. Khắc nhiều khi lại tốt hơn cả Sinh.

tranbinhchuong
15-04-15, 10:57
Hi. Cái này đúng nè, Âm Dương cần tương trợ lẫn nhau mới đắc cách. Khắc nhiều khi lại tốt hơn cả Sinh.

Phối-Hôn theo == BÁT-SAN CUNG-PHI== : thì theo thầy Pháp-sư Lý-cư-Minh ( trụ-trì Phái Mật-Tông Phật-giáo Tây-Tạng ở HongKong ,tháng 6 năm 2000 được mời sang MỸ xem Phong-thủy và tứ-trụ cho trụ-sở-Chính của COCA-COLA ở MỸ ) là Phối-Hôn có thể chấp-nhận được::: khi ngủ-hành cung-phi của nữ sanh cho nam và nam nữ tỉ-hòa là TỐT . còn ngược lại thì kỵ .có-thể xấu 1 phần hay nhiều ít , còn tươnt khắc là Đại-Kỵ .

có lẻ đó cũng là luận cứ khác với Đạo-vợ-chồng phần nào đó mà tôi cũng O thê lý-giải vì hiểu-biết còn thấp kém vậy , xin cáo-lỗi nhé .
Thân-chào:present:

Jangtam58
15-04-15, 17:15
Xem phong thủy cho Cocacola nhưng ông thầy đó đã dùng chậu bằng đồng đặt ở trước cửa để hóa giải.
Trong nhà ông cho dọn tất cả cây cối.
(Chậu đồng thuộc kim sinh thủy,cây cối trong nhà làm suy kiệt thủy)
Họ dùng ngủ hành để hóa giải thì làm sao giải quyết được.
Cocacola không làm theo sự tư vấn của ông ấy.hihi.....buồn không?

tranbinhchuong
26-04-15, 09:46
Xem phong thủy cho Cocacola nhưng ông thầy đó đã dùng chậu bằng đồng đặt ở trước cửa để hóa giải.
Trong nhà ông cho dọn tất cả cây cối.
(Chậu đồng thuộc kim sinh thủy,cây cối trong nhà làm suy kiệt thủy)
Họ dùng ngủ hành để hóa giải thì làm sao giải quyết được.
Cocacola không làm theo sự tư vấn của ông ấy.hihi.....buồn không?

Bạn biết thông-tin :thầy Ly-cư-Minh xem phong-thuỷ cho Tổng-công-ty coca-cola vậy chắc cũng có biết thầy cũng xem cả tứ-trụ-cho-Tổng-công-ty coca-cola ---------không biết cuộc xem tứ-trụ có kết-quả sao rồi ,sao O thấy bạn nhắc đến ???

===Tôi thì-chỉ đọc ít sách-O-biết nhiều lắm ,nên-mới hỏi thêm vậy thôi !------chỉ biết là Ban Lãnh-đạo coca-cola bỏ-ra cả đóng tiền Đô mời Thầy Lý qua Mỹ xem phong-thủy tứ-trụ cho Công-ty họ là chỉ để quảng-cáo tên-tuổi chứ O-phải vì Tin-tưởng Thầy mà mời qua xem hả ???
-----tôi chỉ biết là họ hình như có thán-phục Thầy Lý xem tứ-trụ có đúng phần-lớn lịch-trình phat-triển của Coca-cola là đúng . O biết sách tôi đọc có sai O ? hy-vọng bạn cho biết thêm thông-tin này để giải-tõ mối hoài-nghi nhé !
===Thân-chào

Chúc vui-khỏe----:47_002:

Jangtam58
26-04-15, 15:50
Bạn biết thông-tin :thầy Ly-cư-Minh xem phong-thuỷ cho Tổng-công-ty coca-cola vậy chắc cũng có biết thầy cũng xem cả tứ-trụ-cho-Tổng-công-ty coca-cola ---------không biết cuộc xem tứ-trụ có kết-quả sao rồi ,sao O thấy bạn nhắc đến ???

===Tôi thì-chỉ đọc ít sách-O-biết nhiều lắm ,nên-mới hỏi thêm vậy thôi !------chỉ biết là Ban Lãnh-đạo coca-cola bỏ-ra cả đóng tiền Đô mời Thầy Lý qua Mỹ xem phong-thủy tứ-trụ cho Công-ty họ là chỉ để quảng-cáo tên-tuổi chứ O-phải vì Tin-tưởng Thầy mà mời qua xem hả ???
-----tôi chỉ biết là họ hình như có thán-phục Thầy Lý xem tứ-trụ có đúng phần-lớn lịch-trình phat-triển của Coca-cola là đúng . O biết sách tôi đọc có sai O ? hy-vọng bạn cho biết thêm thông-tin này để giải-tõ mối hoài-nghi nhé !
===Thân-chào

Chúc vui-khỏe----:47_002:

Chào bác Chương,
Tôi xin đưa tài liệu nói về nhà phong thủy châu Á đã xem phong thủy cho công ty Cocacola.
PHONG THỦY TRONG KIẾN TRÚC CÁC TÒA NHÀ LẦU VẬN,
Tác giả Minh Đường Tòng An,nhà xuất bản Văn hóa thông tin in vào tháng 7/2010
Mong Bác thông cảm.
Thân mến.