PDA

View Full Version : Kính nhờ các cao nhân xem hộ ngày động thổ xây nhà

hoangledpro
11-03-15, 04:21
Bố tôi sinh năm 1944, sang tháng 2(âm lịch)này có định động thổ xây nhà, tôi có đi xem ngày động thổ và ông thầy cho là ngày 6/2. Nhưng có người bảo ngày đó là ngày sát chủ nên xấu. Tôi rất băn khoăn, vì vậy rất mong các cao nhân ở diễn đàn xem lại giúp ngày giờ tốt và hợp với tuổi bố tôi(vì bố tôi đứng làm) để có thể yên tâm làm.

hoangledpro
11-03-15, 22:08
sao không có cao nhân nào lên tiếng nhỉ.Mong quá

quangtung
11-03-15, 22:51
Xây nhà là 1 việc rất quan trọng trong đời, thế nhưng để có 1 căn nhà "tốt" thì phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố khác nữa.Nhưng theo tôi quan trọng nhất vẫn là bản thiết kế căn nhà có hợp pt hay ko rồi mới tính đến những yếu tố khác....
Nếu như bạn muốn tv phong thủy thì chịu khó cho biết tọa độ google earth,bvtk trước, chắc chắn sẽ có cao nhân giúp bạn.
Còn nếu bạn chỉ muốn xem ngày động thổ thì mình nghĩ ông thầy của bạn sẽ chọn được 1 ngày tốt theo ý bạn muốn mà thôi, mọi việc là do bạn và gđ quyết mà.:103:

1268
12-03-15, 09:21
Để tư vấn xây nhà thì bạn nên vào đây xem để cung cấp đủ thông tin: http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=4649

hoangledpro
12-03-15, 10:27
Cảm ơn QuangTung và 1268 đã trả lời. Vì tui làm nhà trên nền móng cũ (không làm lại móng) nên tui không đưa chi tiết tọa độ và bản vẽ. Mục đích chỉ cần xem ngày tốt hợp với gia chủ thôi ạ

1268
12-03-15, 11:01
Cảm ơn QuangTung và 1268 đã trả lời. Vì tui làm nhà trên nền móng cũ (không làm lại móng) nên tui không đưa chi tiết tọa độ và bản vẽ. Mục đích chỉ cần xem ngày tốt hợp với gia chủ thôi ạ

Để xem một ngày tốt cũng có đến khoảng 10 phương pháp theo cách thông thường. Chưa nói đến phương pháp đặc biệt khác. Còn vấn đề phong thủy bạn hỏi vậy là chưa hiểu gì về phong thủy rồi.

hoangledpro
12-03-15, 11:11
Hi, đúng vậy, tôi thật sự mù tịt về vấn đề này. tôi cũng tìm hiểu qua nhưng nó mông lung quá, có lẽ tôi không có người hướng dẫn. Xin chỉ giáo

tdc
12-03-15, 18:26
Bác hỏi như thế không ai dám tư vấn cho bác là phải. Việc chọn thời điểm xây nhà rất quan trọng theo phong thủy, có nhiều yếu tố cơ bản phải tránh không được phạm phải, khi chọn năm, tháng, ngày để làm. Thường thì người ta chỉ chăm chăm vào kim lâu, hoang ốc... Mà không rõ những cái khác (khổ nỗi thầy bà bây giờ toàn ngồi một chỗ chỗ cũng phán được ngày mới kinh chứ, trong khi các thầy phong thủy thật sự ôm cái la kinh chạy ra chạy vào mãi mới kết luận đc :004:), nên thực tế có người làm nhà xong vẫn gặp họa như thường. Phạm vào gay lắm. :107: Nói chung bác phải đưa đầy đủ thông tin về nhà bác cụ thể mới tư vấn được.