PDA

View Full Version : Kính nhờ ace xem ngày giờ cưới khi xung tuổi ạ

con_nha_ngheo
04-07-15, 12:18
Em chào mọi người !
Em lớn rồi, mà giờ mới chuẩn bị lấy vợ :0r09:
Tuổi em: 23h15p ngày O8/11/1984 (âm lịch 16/1O năm Giáp Tý)
Tuổi vợ : 22h1Op ngày O3/12/1992 (âm lịch 1O/11 năm Nhâm Thân)

Các cụ nhà em cũng đi xem tuổi xong về phản đối ghê lắm.
Kêu hai mệnh Kim thì kiểu gì cũng khuyết 1.
Rồi con bé tuổi Nhâm, dễ 2 lần đò nên càng củng cố quan điểm "khuyết"
Cơ mà bọn em vẫn quyết, + thêm em cũng già rùi, nên các cụ cũng đành xuôi.

Quyết thì quyết rùi, nhưng để an tâm, em lên đây hỏi ace xem 2 đứa cưới ngày nào, năm nào thì hóa giải được xung khắc.
Và nếu có sinh em bé thì nên chọn năm nào ạ.
Em xin chân thành cảm ơn .
Bọn em định cuối năm nay 2015 thì tổ chức

:5333::5333::5333:

dauvanphung
28-10-15, 20:20
Em chào mọi người !
Em lớn rồi, mà giờ mới chuẩn bị lấy vợ :0r09:
Tuổi em: 23h15p ngày O8/11/1984 (âm lịch 16/1O năm Giáp Tý)
Tuổi vợ : 22h1Op ngày O3/12/1992 (âm lịch 1O/11 năm Nhâm Thân)

Các cụ nhà em cũng đi xem tuổi xong về phản đối ghê lắm.
Kêu hai mệnh Kim thì kiểu gì cũng khuyết 1.
Rồi con bé tuổi Nhâm, dễ 2 lần đò nên càng củng cố quan điểm "khuyết"
Cơ mà bọn em vẫn quyết, + thêm em cũng già rùi, nên các cụ cũng đành xuôi.

Quyết thì quyết rùi, nhưng để an tâm, em lên đây hỏi ace xem 2 đứa cưới ngày nào, năm nào thì hóa giải được xung khắc.
Và nếu có sinh em bé thì nên chọn năm nào ạ.
Em xin chân thành cảm ơn .
Bọn em định cuối năm nay 2015 thì tổ chức

:5333::5333::5333:
Trả lời: Trả lời cho dân, THẦY phải là: Trên tình thần nghiên cứu Dịch lý nghiêm túc, mới dám trả lời.
Còn Thầy Dởm thì bây giờ nhiều vô kể. Theo Bác, muốn tư vấn vấn đề này cần nghiên cứu Kỹ 2 lá số của Nam và Nữ. Còn chụp mũ như thế thì rất nguy hiểm.
Thí dụ: Hai mệnh kim bao giờ cũng Khuyết. Tại sao vậy ?
Theo tôi cần xét cụ thể 2 kim đó là Kim gì ?
Như cả 2 kim là Kim của Đao búa, thì mới có khả năng "Khuyết", còn như 2 Kim đều là Xuyến Khuê Kim , thì càng tốt chứ sao lại xấu được. Vòng đeo tai cần phải có đủ đôi.
Còn trường hợp cụ thể trên, một kim là Kim tận đáy biển, một kim Mũi Kiếm, thì làm sao lại khuyết được.
Còn Giái tuổi Nhâm là 2 lần đò, cũng là vơ đũa cả nắm. Thật không biết trời cao đất dày là gì.
Cháu hãy bình tĩnh, lúc có thời gian sẽ quay lại tư vấn cụ thể cho 2 cháu.
Còn Thời gian cưới thì theo Bác nên để đến sang năm, là năm Thân, sẽ hợp hơn năm nay. Còn nếu cưới trong năm nay thì tháng 11 âm lịch (Theo tiết lệnh tháng) là khả dĩ hơn tháng 12.
Chúc 2 cháu hạnh phúc.

con_nha_ngheo
03-11-15, 22:47
Trả lời: Trả lời cho dân, THẦY phải là: Trên tình thần nghiên cứu Dịch lý nghiêm túc, mới dám trả lời.
Còn Thầy Dởm thì bây giờ nhiều vô kể. Theo Bác, muốn tư vấn vấn đề này cần nghiên cứu Kỹ 2 lá số của Nam và Nữ. Còn chụp mũ như thế thì rất nguy hiểm.
Thí dụ: Hai mệnh kim bao giờ cũng Khuyết. Tại sao vậy ?
Theo tôi cần xét cụ thể 2 kim đó là Kim gì ?
Như cả 2 kim là Kim của Đao búa, thì mới có khả năng "Khuyết", còn như 2 Kim đều là Xuyến Khuê Kim , thì càng tốt chứ sao lại xấu được. Vòng đeo tai cần phải có đủ đôi.
Còn trường hợp cụ thể trên, một kim là Kim tận đáy biển, một kim Mũi Kiếm, thì làm sao lại khuyết được.
Còn Giái tuổi Nhâm là 2 lần đò, cũng là vơ đũa cả nắm. Thật không biết trời cao đất dày là gì.
Cháu hãy bình tĩnh, lúc có thời gian sẽ quay lại tư vấn cụ thể cho 2 cháu.
Còn Thời gian cưới thì theo Bác nên để đến sang năm, là năm Thân, sẽ hợp hơn năm nay. Còn nếu cưới trong năm nay thì tháng 11 âm lịch (Theo tiết lệnh tháng) là khả dĩ hơn tháng 12.
Chúc 2 cháu hạnh phúc.

Con cảm ơn bác. Cơn đợi miết bao nhiêu lâu mà vẫn chưa có ai tư vấn, nghĩ mình phận mỏng nên cũng ko dám nài. Hnay thấy lời khuyên của bác còn vui lắm.
Bọn con vẫn cứ lung bung những dự định. Lại thêm thầy nói tận năm 2020 mới đc tuổi sinh em bé làm càng nản hơn. Con không ngại khó, chỉ sợ lúc đó cũng gần 40 rồi, cha già con cọc mất thôi :( ...
Xưa nay con vẫn nghĩ số phận là cái đã an bài, duyên phận, con cái, đều đc cấu thành từ tiền kiếp. Vậy mà đến lúc quyết, con lại đôi chút chùn tay :(

Mong bác tiếp thêm cho con chút quyết đoán.
Con cảm ơn bác thật nhiều.

dauvanphung
29-12-15, 20:07
Con cảm ơn bác. Cơn đợi miết bao nhiêu lâu mà vẫn chưa có ai tư vấn, nghĩ mình phận mỏng nên cũng ko dám nài. Hnay thấy lời khuyên của bác còn vui lắm.
Bọn con vẫn cứ lung bung những dự định. Lại thêm thầy nói tận năm 2020 mới đc tuổi sinh em bé làm càng nản hơn. Con không ngại khó, chỉ sợ lúc đó cũng gần 40 rồi, cha già con cọc mất thôi :( ...
Xưa nay con vẫn nghĩ số phận là cái đã an bài, duyên phận, con cái, đều đc cấu thành từ tiền kiếp. Vậy mà đến lúc quyết, con lại đôi chút chùn tay :(

Mong bác tiếp thêm cho con chút quyết đoán.
Con cảm ơn bác thật nhiều.
Trả lời: Chồng sinh 1984 (Giáp Tý). Vợ sinh năm 1992 (Nhâm Thân)
Vấn đề sinh con chỉ cần tránh năm Ngọ (Tý xung Ngọ) tránh năm Mão (Tý hình Mão)
Đối với vợ sinh Nhâm Thân, tránh sinh năm Dần (Dần Xung Thân), tránh năm Tị (Đề phòng Tị- Dần- Thân Tam hình)
Đó là người tính. Còn phải tùy duyên, còn những năm khác thì cứ bình tâm mà sinh nở. Một là Con cái, hai là Tiền bạc đều là "Tùy Duyên" Trời cho thì Tốt, Trời không cho thì xấu.
Người tính vẫn cứ phải tính, Trời cho hay không vạn sự là Phước duyên.
Thân ái.