PDA

View Full Version : nhờ xem ngày giờ bốc mộ

phucsinh
30-03-16, 22:32
kính chào các bậc đại đức, kính nhờ các thầy xem giúp dùm con trong tháng 3/2016(âm lịch)) có ngày nào bốc mộ được không ạ, vì bố của con mất năm nay là 22 năm rồi, bố con sinh năm 1954( tuổi ngọ) mất năm 1994, và kính nhờ các thầy xem giúp dùm con những thành viên nào trong gia đình là hợp với bố của con để đại diện gia đình đứng ra lo việc bốc mộ và xây lại mộ phần cho bố được trọn vẹn hơn ạ. sau đây là những thành viên trong gia đình, mời quý thầy xem giúp ạ:
mẹ: 1956(bính thân)
anh trai trưởng: 1981 ( đã mất 23/12/2014 ÂL)
dâu trưởng không có vì anh trai trưởng không làm đám cưới chỉ thương nhau rồi về ở, có làm giấy đăng kí kết hôn và có 1 đứa con trai sinh năm 2007 và 2 vợ chồng đã li dị năm 2010.và hiện tại thì đứa cháu trai đang ở với bà nội
chị thứ 2: 1983( tuổi hợi) đã lập gia đình nhưng vợ chồng đã li dị
anh thứ 3: 1985( tuổi sửu) đang thụ án 20 năm tù giam vì tội cố sát anh trai trưởng trong nhà.
anh thứ 4: 1987( tuổi mão) công việc lông bông..................
anh thứ 5: 1989(tuổi tỵ) đang là giáo viên, trình độ thạc sĩ, nhưng bỏ nghề chuyển sang kinh doanh, buôn bán, đã lập gia đình nhưng hôn nhân cũng không mấy tốt đẹp và cũng đang có ý định ly dị nữa .
cậu trai út thứ 6: 1992( tuổi thân)có vợ rồi nhưng cũng ly dị và có 1 đứa con gái sinh năm 2010, công việc lông bông.......................
nói chung trong gia đình con thật sự là 1 chuỗi phức tạp và lộn xộn (vì cha con chết oan trên đồn công an do bị bọn công an đánh chết nói chung là dài dòng lắm.................) làm việc gì cũng không khá được, kẻ có học cũng không được trọng dụng, quanh năm vất vả chật vật lo toan đủ điều .cho nên hôm nay con kính nhờ các bậc đại đức cao tăng mở lượng hải hà, từ bi soi sét đến gia đình của con, xem ngày nào trong tháng thanh minh tốt nhất để con bốc cốt di dời mộ phần của bố con về nơi an nghỉ tốt nhất, hòng tránh sự lộn xộn trong gia quyến và để cho hậu thế được lưu danh, kính mong các bậc đại đức từ bi chỉ thị, đệ tử ngàn lần biết ơn và cảm tạ, ngôn từ mộc mạc, khô cằn, nếu có điều chi mạo phạm kính mong các bậc đại đức từ bi bỏ qua, xin chân thành cảm ơn và xin được chỉ dạy thêm.

bonghongvang
31-03-16, 09:06
Gia đạo nhà bạn như vậy chắc chắn mộ phần và nơi ở có vấn đề rồi. Tốt nhất mời thầy về xem trực tiếp cho chứ tư vấn qua mạng cũng không ổn. Đặc biệt là mộ phần thì không nên nhờ tư vấn qua mạng.

3kubond
31-03-16, 10:23
Chào Phucsinh!
Đọc topic của bạn thấy cũng đau buồn thật!
Việc dời mồ mã là những việc rất lớn, là việc bất đặng đừng, việc dời sai là rất khó sửa và ân hận suốt đời. [Mà chắc gì mộ bạn đã sai (có khi là người khác thì sao?), bố bạn chết oan trước khi chưa có .... mộ mà].
Nên làm những việc đơn giản trước, ví dụ như dương trạch chẳng hạn.
Bạn thử post nhà bạn đang ở lên thử, có gì nhờ anh Vanhoai, kidsdal, bác Jangtam,... xem - điều chỉnh, biết đâu chừng!
Chúc bạn an lành!

phucsinh
31-03-16, 21:15
Chào Phucsinh!
Đọc topic của bạn thấy cũng đau buồn thật!
Việc dời mồ mã là những việc rất lớn, là việc bất đặng đừng, việc dời sai là rất khó sửa và ân hận suốt đời. [Mà chắc gì mộ bạn đã sai (có khi là người khác thì sao?), bố bạn chết oan trước khi chưa có .... mộ mà].
Nên làm những việc đơn giản trước, ví dụ như dương trạch chẳng hạn.
Bạn thử post nhà bạn đang ở lên thử, có gì nhờ anh Vanhoai, kidsdal, bác Jangtam,... xem - điều chỉnh, biết đâu chừng!
Chúc bạn an lành!
chào 3kubon!
xin cảm ơn bạn đã quan tâm đến việc của gia đình mình.
vì bố mình bị đánh chết trên đồn công an và vụ án bị bao che không kiện cáo được vì anh em họ hàng của họ làm toàn những cấp cao không, gia đinh mình thì ở mãi tận ngoài bắc vào nam lập nghiệp từ năm 1980, thời đó đi lại khó khăn, luật pháp thì ko am hiểu lắm, bây giờ kiện thì cũng không xong vì vụ án đã 22 năm, chúng nó nói hồ sơ không còn, vả lại mình nghĩ nếu mình có 1 tỷ để kiện thì chúng nó có 10 tỷ để bịt tất cả, nếu mình có 10 tỷ thì chúng nó có 100 tỷ, vì sự chênh lệch nhau về đẳng cấp quá lớn nên mình ko muốn kiện cáo và chỉ muốn quan tâm đến gia đình và tìm cách hóa giải những điều xấu nhất cho gia đình, để gia đình được yên ổn hơn,
khi bố mình mất thì chúng nó đem chôn không cho gia đình hay, cho nên đầu và chân ko biết xoạy về hướng nào cả, chỉ biết khi thắp nhang là hướng về tấm bia mộ, mà tấm bia mộ lại còn ghi sai tên lót nữa chứ, cho nên chính vì vậy mình hiểu nên ngày hôm nay tạ lỗi trước mộ phần của bố và hứa sẽ di dời mộ bố trong dịp tết thanh minh này,nếu bạn hiểu và quen biết những vị thầy giỏi về lĩnh vực mộ phần và phong thủy, xin bạn chỉ giúp dùm cho, ngàn lần biết ơn bạn

Black
02-04-16, 19:40
Bốc mộ thì nên chọn tiết trời mát từ lập thu đến trước đông chí.
Bạn xem thêm tài liệu sau để bổ sung kiến thức
https://www.mediafire.com/folder/wsjnasn5a02ta/Bốc_mộ
http://phongthuytuongminh.com/phong-thuy-mo-phan-cai-tang-vao-luc-nao-phan-1/

Thầy giỏi về lĩnh vực này là thầy Hùng dienbatn http://dienbatnblog.blogspot.com/

dauvanphung
19-04-16, 23:00
Trả lời: Qua nội dung trình bày của bạn, quả là nhiều nỗi éo le. Bác thì không dám nhận là giỏi âm phần, nhưng cũng biết cơ bản. Tốt nhất bạn trao đổi qua mail sau, Bác sẽ Tư vấn cụ thể. Dauvanphung25071953@gmail.com
Thân ái.

namphong
20-04-16, 15:02
Cái đã diễn ra rồi thì không quay ngược lại được, âu là số phận.

Cha bạn mất trong tình cảnh như thế, lại mấy mươi năm không được làm rõ nên oán khí rất nặng. Vấn đề cần bây giờ là tương lai phía trước của những người còn lại và những đứa cháu. Nam Phong có nhắn tin vào hộp thư của bạn, sẽ hướng dẫn bạn từng bước gỡ nút thắt này, bạn xem tin.

namphong
20-04-16, 15:31
Bác dauvanphung:

Trường hợp này cần mở nút thắt bấy lâu nay, việc bốc mộ và xây lại mộ phần sẽ làm mọi việc khó khăn hơn.

ducnhan2012
22-04-16, 01:11
Thù oán có giải quyết được đâu. Hãy để tùy theo số tự nhiên.
Ai làm người đó chịu , thuận theo lẽ trời.
Tôi có lấy cho bạn 1 quẻ hằng - đại quá.
Xin nhờ các cao thủ giải hộ .
Tôi sẽ giải quẻ này chỉ chờ các cao nhân.