PDA

View Full Version : Tư vấn ngày động thổ đẹp trong tháng 4 âm lịch cho chủ nhà sinh năm 1988

hientruong
05-05-16, 18:37
Chào mọi người :)

Chồng em sinh 07-07-1988 (Dương lịch) em sinh 09-01-1991 (Dương lịch) có một mảnh đất hướng Tây Nam (cung Khôn) muốn xây nhà trong năm nay. nhờ mọi người tư vấn dùm em xem chồng em có được tuổi để làm nhà hay không? nếu không thì phải làm thế nào để có thể xây nhà trong tháng 4 âm lịch này ạ.

Thanks mọi người

hoangdat
05-05-16, 18:47

Chồng em sinh 07-07-1988 (Dương lịch) em sinh 09-01-1991 (Dương lịch) có một mảnh đất hướng Tây Nam (cung Khôn) muốn xây nhà trong năm nay. nhờ mọi người tư vấn dùm em xem chồng em có được tuổi để làm nhà hay không? nếu không thì phải làm thế nào để có thể xây nhà trong tháng 4 âm lịch này ạ.

Thanks mọi người

chào bạn,cho mình góp ý đôi lời.Nhà bạn hướng Tây Nam.Tọa Cấn hướng Khôn.Năm nay Ngũ Hoàng ở Đông bắc.Nếu bạn xây xong và vào ở trong năm nay sẽ phạm Ngũ Hoàng ở tọa,rất nguy hiểm.

hientruong
06-05-16, 10:28
Cảm ơn hoangdat.

Nhưng năm nay em bắt buộc phải xây nhà nên có thể có cách nào hóa giải đựoc không ạ? Em xem trên mạng thì có trang nói chồng em 29 tuổi phạm kim lâu thê. có trang lại kêu k phạm kim lâu. Còn hoàng ốc thì phạm ngủ thọ tử. Em rối quá. nhờ mọi người tư vấn thêm ạ.

hoangdat
06-05-16, 12:07
Cảm ơn hoangdat.

Nhưng năm nay em bắt buộc phải xây nhà nên có thể có cách nào hóa giải đựoc không ạ? Em xem trên mạng thì có trang nói chồng em 29 tuổi phạm kim lâu thê. có trang lại kêu k phạm kim lâu. Còn hoàng ốc thì phạm ngủ thọ tử. Em rối quá. nhờ mọi người tư vấn thêm ạ.

chào bạn,mấy cái kim lâu hoang ốc chỉ là móng tay so với ngũ hoàng ở tọa thôi bạn à,nếu năm nay bắt buộc xây nhà vậy bạn cứ xây,nhưng qua ngày 5/2/2017 mới dọn vào ở,vậy có được không ?

Anthony
06-05-16, 12:51
Chào bạn,

1.Năm nay 2016 chồng-1988-Mậu Thìn được tuổi làm nhà-tốt.
2.Nếu căn nhà TN thuộc cung Khôn thì tháng 4 âm lịch khởi công tốt.
nếu rơi vào cung Thân,Mùi thì chọn tháng 5 âm lịch.

Rgds,
Anthony

Thanks mọi người

hoangdat
06-05-16, 16:25
Chào bạn,

1.Năm nay 2016 chồng-1988-Mậu Thìn được tuổi làm nhà-tốt.
2.Nếu căn nhà TN thuộc cung Khôn thì tháng 4 âm lịch khởi công tốt.
nếu rơi vào cung Thân,Mùi thì chọn tháng 5 âm lịch.

Rgds,
Anthony

chào anh,vấn đề ngũ hoàng ở tọa rất nguy hiểm,tháng 4 âm ngũ hoàng lại ở tây nam nhị hắc lại ở đông bắc,a tư vấn vậy người ta xây nhà rồi vào ở là chỉ mấy tháng gặp sự cố liền,hy vọng a tìm hiểu kĩ lại rồi hãy tư vấn nhé

hientruong
06-05-16, 17:51
chào bạn,mấy cái kim lâu hoang ốc chỉ là móng tay so với ngũ hoàng ở tọa thôi bạn à,nếu năm nay bắt buộc xây nhà vậy bạn cứ xây,nhưng qua ngày 5/2/2017 mới dọn vào ở,vậy có được không ?
Dạ. tháng này em làm móng. Còn chắc xây thì chắc cũng phải hết năm nên 5/2/2017 chắc em cũng mới dọn vào ở đựoc. Nhưng Hoangdat cho em hỏi thêm chút là chồng em đứng ra động thổ luôn được không ạ? hay phải đi mượn tuổi anh?