PDA

View Full Version : xin các anh hãy xem giúp cho em

tuyettinh09
08-12-09, 23:27
thật ra em cũng co thời gian học dịch,nhưng trong chuyện này thì em thật ko giám quả quyết xem mình co thể làm được hay ko.xin các anh tư vấn cho em để em yên tâm nha
''Truyện là khi em bắt đầu theo học nghề y(YHCT).thì có 1 người bạn gái có nhờ em,tìm cho cô ấy 1 bài thuốc để chữa cho bệnh cho cô ấy,(và thật tình cờ em cũng mắc bệnh đó).
Ngày đó khi còn trẻ lên em rất tự tin va nghĩ là mình co thể lam được .lên có hứa với cô ấy là ''mình làm được,nhất định mình sẽ làm được.Chỉ khi nào thành công mình mới quay về tìm bạn.''
Vậy là từ đó em quyết tâm học,chỉ học và học mà thôi.ko quan tâm đến chuyện gì khác nữa(cái tên tuyệt tình cũng từ đó mà ra)
đến giờ đã 10 năm rồi.em đã thử nghiệm rất nhiều lần nhưng cũng ko đạt được kết quả(thử nghiệm trên bản thân em).lên em vẫn chưa thể quay về gặp cô ấy được
vậy xin anh em hãy xem giúp em xem ,em có thể thành công hay ko.nếu có thì phải mất bao lâu nữa
KO phải là em ko tin tưởng mình.nhưng người ta nói là"dao sắc ko gọt được chuôi".lên em muốn nhờ các bác tư vấn cho khách quan.
để em co thể quay về gặp cô ấy để hóa giải lời hứa.Để cho em sẽ ko con là tuyettinh nữa mà sẽ là' tình tuyệt' vời:008:
em xin nói trước la .đây là bệnh rất khó chữa.em đã đọc rất nhiều các sách về y học.như nội ,thương,nan, kim.....nhưng vẫn ko có kết quả.
Nhièu lúc em cảm thấy mình rất buồn và con cảm thấy mình bất tài nữa.lúc nào cũng tự hỏi.ko biết mình có thể làm được hay ko

dongphuong
09-12-09, 08:53
Chào tuyettinh09,
Không biết bạn vô tình hay cố ý post bài này vào chuyên mục tư vấn về dịch lý, và vì bạn post trong chuyên mục của Dịch nên đành lấy dịch tượng để trả lời cho bạn.
Quẻ: Hỏa địa Tấn -> Sơn địa Bác
:3: :7:
:8: :8:
Bạn cố gắng rất nhiều nhưng không đạt được gì cả!
Bạn muốn chữa được bệnh cho người khác thì trước tiên hãy tự chữa cho chính mình. Bạn hãy cố gắng học nhân điện để nhờ dòng điện trường sinh học của trời đất cứu lâý bạn, và để học được bạn cần có cái Tâm trong sạch, loại bỏ cái: THAM - SÂN - SI trong con người bạn thì mới mau tiến bộ được.
Vài dòng góp ý cùng bạn! :7885:

vanhoai
09-12-09, 12:55
Tấn - Bác : trong tuyệt vọng sẽ xuất hiện điềm lành

vanhoai
09-12-09, 14:36
bạn và bạn gái có phải bị bệnh ngoài da hay bệnh tim?

nguoikhonghoc
09-12-09, 15:58
Chào tuyettinh09,
Không biết bạn vô tình hay cố ý post bài này vào chuyên mục tư vấn về dịch lý, và vì bạn post trong chuyên mục của Dịch nên đành lấy dịch tượng để trả lời cho bạn.
Quẻ: Hỏa địa Tấn -> Sơn địa Bác
:3: :7:
:8: :8:
Bạn cố gắng rất nhiều nhưng không đạt được gì cả!
Bạn muốn chữa được bệnh cho người khác thì trước tiên hãy tự chữa cho chính mình. Bạn hãy cố gắng học nhân điện để nhờ dòng điện trường sinh học của trời đất cứu lâý bạn, và để học được bạn cần có cái Tâm trong sạch, loại bỏ cái: THAM - SÂN - SI trong con người bạn thì mới mau tiến bộ được.
Vài dòng góp ý cùng bạn! :7885:

Dongphuong có sách gì hay của việt dịch gửi cho mình với, vì thấy bạn có nhắc đến Tham sân si
gửi vào mail cho mình nhé: dichlyvietnam@ymail.com
thanks

tuyettinh09
11-12-09, 13:17
Tấn - Bác : trong tuyệt vọng sẽ xuất hiện điềm lành
cam on bác,em cũng chỉ mong sao như vậy,vì em đã bỏ ra quá nhiều công sức.bây giờ mà bỏ thì em sẽ bị mất phương hướng,vi benh đó em chưa chữa được lên ko giám nói ra,nhưng các bác co thể dự đoán ra được mà .phải ko:202:
thạt ra em cũng đã hi vọng rồi tuyệt vọng nhiều,nhưng vẫn ko thể bỏ được.có lẽ em lên nghe theo lời của anh DONGPHUONG theo bác học thêm nhân diên.để kết hợp.ko biết có duoc hay ko:2455:

tuyettinh09
13-12-09, 20:02
thưa các bác.nếu như thành công thì thời gian là bao nhiêu lâu nữa,sự việc sẽ ứng nghiệm.em lo quá,đến giờ đã già mất rồi nhưng vẫn chưa có mảnh tình nào.em xin noi trước nha.các bác cứ xem cho thạt là khách quan,ko phải an ủi em đâu.sự việc như thế nào em còn co hướng giải quyết.xem có tiếp tục nữa hay ko.nói thật ra trong mỗi lần thử nghiệm em cũng thấy có hiệu quả nhưng chí là ko sao chữa khỏi hẳn được,phải chăng là trí lực của em vẫn con quá yếu,cần phải tu luyện thêm.quả thật ko biết em có thể mã đáo thành công được ko,mà biết đến bao giờ mới co thể mã đáo đây?
xin 1 lần nữa các bác hãy giúp em.thật ra em cố tình vào mục xin được tư ván đó.em xin cám ơn

dongphuong
14-12-09, 08:51
Chào tuyettinh09, bạn đã học dịch thì nhìn vào tượng quẻ bạn phải hiểu chứ?
Bác: tiêu điều, hoang vắng, thất vọng ...
Tấn: hiển hiện. lộ ra...
Như vậy bạn đang sống động trong tượng quẻ Bác, để về được quẻ Tấn thì bạn phải nhờ vào sự giúp đỡ từ bên ngoài (trời đất, thần linh, sự phát triển của khoa học, y tế...) thời gian ứng nghiệm để về Tấn là 4 năm, 40 năm .....
Theo tượng quẻ thì mọi việc sẽ có hướng giải quyết không có gì đáng lo cả ...hì...hì... :202:

tuyettinh09
14-12-09, 20:15
Chào tuyettinh09, bạn đã học dịch thì nhìn vào tượng quẻ bạn phải hiểu chứ?
Bác: tiêu điều, hoang vắng, thất vọng ...
Tấn: hiển hiện. lộ ra...
Như vậy bạn đang sống động trong tượng quẻ Bác, để về được quẻ Tấn thì bạn phải nhờ vào sự giúp đỡ từ bên ngoài (trời đất, thần linh, sự phát triển của khoa học, y tế...) thời gian ứng nghiệm để về Tấn là 4 năm, 40 năm .....
Theo tượng quẻ thì mọi việc sẽ có hướng giải quyết không có gì đáng lo cả ...hì...hì... :202:
40 năm nữa chắc là em đã ngủm mất rồi,he he:2455:
cám ơn bác đông phương nha

dongphuong
15-12-09, 11:15
40 năm nữa chắc là em đã ngủm mất rồi,he he:2455:
cám ơn bác đông phương nha
Bạn học dịch mà cứ thắc mắc nhiều điều lạ thật, 4, 40 là vấn đề thời gian quẻ ứng, nó có thể là 4 ngày, 4 tháng, 4 năm, 40 năm, nhưng cũng có thể là 14 ngày, 14 tháng, 14 năm ... nói chung là có số 4, còn chính xác thế nào bạn cứ tự luận tiếp đi chứ, vì nó đều nằm trong sở học của bạn mà....dongphuong chỉ nói đại khái thôi :798:

tuyettinh09
16-12-09, 20:23
Bạn học dịch mà cứ thắc mắc nhiều điều lạ thật, 4, 40 là vấn đề thời gian quẻ ứng, nó có thể là 4 ngày, 4 tháng, 4 năm, 40 năm, nhưng cũng có thể là 14 ngày, 14 tháng, 14 năm ... nói chung là có số 4, còn chính xác thế nào bạn cứ tự luận tiếp đi chứ, vì nó đều nằm trong sở học của bạn mà....dongphuong chỉ nói đại khái thôi :798:
em cũng đã suy nghĩ rất nhiều về lời khuyên của anh.có lẽ anh nói đúng!từ bây giờ có lẽ em phải theo anh và anh VANHOAI hoc nhân điện,có lẽ đây là nối thoát duy nhất của em.
thật lòng cám ơn anh,vì anh đã giúp em tìm được 1 con đường mới.có thể nói là 1 lối thoát vậy.:611d7: