PDA

View Full Version : Nhờ tư vấn giúp hôn nhân Đinh Tỵ và Nhâm Tuất

Christian-Curtiss
27-12-09, 00:54
Chào anh chị, vui lòng tư vấn giúp tuổi bọn em được không ạ? Em dự định cưới năm 2010 (cuối năm) nhưng không biết ngày tháng nào tốt, lại không biết 2 tuổi này có kiêng kỵ gì nhau không?
- Nam: 04/12/1977 (âm lịch)
- Nữ: 23/08/1982 (âm lịch)
Và nếu năm 2010 cưới được thì năm nào sanh con tốt ạh?
Anh chị nào biết tư vấn giúp em với. Cảm tạ nhiều nhiều..:008:

thieuba
03-01-10, 20:50
Chào Christian-Curtiss!
Thấy bài của bạn đăng nhờ đã 1 tuần rồi mà chưa có hồi âm nên mình có mấy lời trên cơ sở năm sinh của 2 bạn:
Nam 1977 - Đinh Tị
Nữ 1982 - Nhâm Tuất
1/ Về Can Chi: được Thiên hợp (Đinh Nhâm hợp)
2/ Về Nạp âm:
Nam - Sa Trung Thổ
Nữ - Đại Hải Thủy rất cần kết hợp với Thổ
Như vậy về nạp âm cũng không khắc.
3/ Về cung Phi:
- Bát trạch: nam 1977 cung Khôn; nữ 1982 cung Càn => phối ra Phúc Đức
- Bát tự: nam 1977 cung Khôn; nứ 1982 cung Càn => phối ra Họa Hại
Như vậy kết hợp cung phi cũng được hơn 5 phần tốt.
Tóm lại nếu xét sơ qua tuổi thì 2 tuổi này kết hợp với nhau không có vấn đề gì lớn cần kiêng cữ (không muốn nói là tốt).

Năm 2010, nữ (cô dâu) 29 tuổi không phạm Kim lâu. Năm 2010 Cấn nhập trung cung, kết hợp tuổi 2 người (Nữ ra Tuyệt mệnh, nam ra Phục vị) là xấu nên nếu cưới thì phải chọn ngày cưới Hóa giải ra Thiên Y (ngày này có thể sẽ không đẹp mấy theo quan niệm chọn ngày thông thường).
Do đó bạn nên định tháng cưới cụ thể, sau đó mọi người sẽ giúp bạn chọn ngày Christian-Curtiss nhé!

Về chọn năm sinh con thì theo thiển ý của mình đứa con đầu vợ chồng bạn cứ nên tự định năm sinh cho phù hợp với hoàn cảnh hiện tại của các bạn (cũng khá tuổi rồi cứ phải chắc chắn "có ngay" đã bạn ạ). Phúc phận mình đến đâu hưởng đến đó. Nếu có để ý chút thì nên để đến đứa sau cũng chưa muộn bạn ạ (giàu con út, khó con út mà).
Chúc 2 bạn hạnh phúc!
(TB: Bạn nên post lá số 2 người qua mục Tử vi, Tử bình. Tại đó các cao nhân sẽ cho bạn lời khuyên chính xác hơn!)

Christian-Curtiss
03-01-10, 23:58
Cám ơn bạn nhiều lắm!

longbow132004
04-01-10, 10:20
mình xin có ý kiến là Đinh hợp Nhâm hóa Mộc thì chi của nó phải là hành mộc mới hóa được, còn trường hợp trên thì do chi tuất và tỵ là thổ và hỏa, nên có hợp mà ko hóa. Có hợp ko hóa thì sinh khắc bình thường nên ko tính là Đinh hợp nhâm được.

tienhung
29-08-10, 14:48
Sao không cưới năm mẹo để 2 tuổi này tốt hơn , năm nay 2 tuoi này xấu quá trời , để tui nói thử nhé bạn tự kiểm nghiệm lại coi 2 tuổi này nhé tháng âm lịch xấu ở tháng 1,3,4 tha1ng này quá mệt, 6, 7 trong đó t1 t4 :430:, tháng 2 thang 5 :4431: ảnh hưởng nhiều nhất là nử 82còn 77 đang gặp nạn (mắc nợ à). Nếu cứơi năm nay cần có thủy ở tháng tuất t9 . Thân