PDA

View Full Version : Nhờ các bác tư vấn giúp đặt tên con gái

chipchip2
28-12-09, 10:19
Chào các bậc cao nhân

Nhờ các bác xem giúp tên con gái giúp em

Bố: Đinh Văn Khánh - 1979
Mẹ: Bùi Minh Phương - 1983
Bé gái được sinh vào lúc 10h10ph ngày 26/11/2009 (10/10 Kỷ Sửu )

Vợ chồng em dự định đặt tên là:
Đinh Phương Thảo
Đinh Phương Chi
Đinh Phương Mai
Đinh Tuệ Lâm
Đinh Mai Diễm
Em nhờ các bác xem vận mệnh giúp bé và tư vấn cho em 1 cái tên tốt cho bé để vợ chồng em làm giấy khai sinh ạ

Em cám ơn các bác nhiều nhiều

kimcuong
28-12-09, 12:01
Những tên ở trên có 1 trong những nghĩa sau đây. Tuy nhiên, đặt tên thì lấy ý hơn từ, vì chúng ta không viết tên Việt Nam bằng nét chữ Tàu. chipchip có thể chọn 1 trong những tên đó. Chúc gia đình chipchip vui tươi hạnh phúc.

Phương Thảo : cỏ thơm
Phương Chi : phấn thơm
Phương Mai : một giống hoa mai
Tuệ Lâm : đầy đủ trí óc thông minh
Mai Diễm : sắc hoa mai đẹp, tươi sáng

chipchip2
28-12-09, 12:12
Những tên ở trên có 1 trong những nghĩa sau đây. Tuy nhiên, đặt tên thì lấy ý hơn từ, vì chúng ta không viết tên Việt Nam bằng nét chữ Tàu. chipchip có thể chọn 1 trong những tên đó. Chúc gia đình chipchip vui tươi hạnh phúc.

Phương Thảo : cỏ thơm
Phương Chi : phấn thơm
Phương Mai : một giống hoa mai
Tuệ Lâm : đầy đủ trí óc thông minh
Mai Diễm : sắc hoa mai đẹp, tươi sáng
Gia đình Chipchip cám ơn bác ạ.
Gia đình chipchip nhờ bác xem giúp xem mấy tên ấy tên nào hợp với giờ sinh và tốt cho bé nhất ạ.
Nếu bác có thời gian nhờ bác xem qua vận mệnh cho chipchip với ạ
Chipchip cám ơn bác lần nữa ạ:0401:

longbow132004
28-12-09, 12:15
hi,hiện giờ thì mình đang bận công việc 1 chút, khoảng chiều tối nay mìnnh rảnh sẽ tư vấn cho con gái của bạn

longbow132004
28-12-09, 15:32
Mình xem theo tứ trụ:

Kỷ Sửu--- Ất Hợi--- Ất Hợi--- Tân Tỵ

Mình đã xem cho bé gái của bạn. Bạn nên đặt tên con gái theo hành THỦY ,có nghĩa là những cái tên liên quan đến nước. Vì bé sinh ra thì sức khỏe hơi kém, nên bé rất cần hành Thủy để bổ trợ cho thân(vd như tên : Thủy, Giang, Hải...vvv..). Nếu vợ chồng bạn ko nghĩ ra được tên gì hành thủy thì nên lấy tên Phương Mai, chính là bản mệnh của bé ( bản mệnh của bé thuộc mộc)

Khi bé lớn lên,bạn nên cho bé đi về phía Bắc để sinh sống, nếu chọn nghề nghiệp thì bạn nên chọn những nghề gì liên quan đến thủy cho cháu làm, nếu ko thì mộc cũng tốt. Vài dòng gửi bạn, nếu có gì thắc mắc, bạn có thể để post tại diễn đàn hoặc pm cho mình. Thân

chipchip2
28-12-09, 16:18
Mình xem theo tứ trụ:

Kỷ Sửu--- Ất Hợi--- Ất Hợi--- Tân Tỵ

Mình đã xem cho bé gái của bạn. Bạn nên đặt tên con gái theo hành THỦY ,có nghĩa là những cái tên liên quan đến nước. Vì bé sinh ra thì sức khỏe hơi kém, nên bé rất cần hành Thủy để bổ trợ cho thân(vd như tên : Thủy, Giang, Hải...vvv..). Nếu vợ chồng bạn ko nghĩ ra được tên gì hành thủy thì nên lấy tên Phương Mai, chính là bản mệnh của bé ( bản mệnh của bé thuộc mộc)

Khi bé lớn lên,bạn nên cho bé đi về phía Bắc để sinh sống, nếu chọn nghề nghiệp thì bạn nên chọn những nghề gì liên quan đến thủy cho cháu làm, nếu ko thì mộc cũng tốt. Vài dòng gửi bạn, nếu có gì thắc mắc, bạn có thể để post tại diễn đàn hoặc pm cho mình. Thân

Cám ơn bác,
Khi em mang thai siêu âm thì em bé bị giãn não thất bên nên cũng khá lo lắng cho bé, vì vậy em muốn những điều tốt nhất cho con.
Em nhờ bác trả lời giúp em vì sao lại đặt tên thuộc hành Thủy vì em nghe nói là Thủy khắc Hỏa ạ (Tích Lịch Hỏa)
Bác cho em hỏi là tên Phương Mai tốt hơn hay Phương Thảo tốt hơn ạ?
Những nghề nghiệp liên quan đến Thủy hoặc Mộc là gì ạ?
Bác xem cháu có hợp với mẹ cháu k ạ? Giờ sinh của mẹ cháu:
5h30 ngày 23 tháng Giêng (AL) năm 1983 (Quý Hợi)
Cám ơn bác rất nhiều

longbow132004
28-12-09, 16:45
Hi bạn, . Cháu sinh ra mạng tích lịch hỏa, sinh ra tháng 10 âm tức là mùa đông vượng, mạng hỏa mà sinh mùa đông theo dân gian gọi là sinh ko thuận mùa.
Còn về việc đặt tên ta phải dùng Tứ Trụ để xem xét cho cháu, nếu bạn có kiến thức về TỨ Trụ thì mình xin diễn giải kỹ hơn, còn nếu bạn ko biết thì mình xin nói kết quả chứ ko nêu lên cách luận vì rắc rối và làm cho bạn khó đọc hơn.

Lấy tên theo hành thủy thì tốt hơn là hành mộc, nếu bạn chọn tên theo hành mộc thì chọn tên phương mai tốt hơn là phương thảo.

Làm về các nghề nghiệp liên quan đế thủy : làm về các công việc phải di chuyển nhiều, các nghề liên quan đến nước, nghiên cứu học thuật về phong thủy, đoán mệnh ..vv..., còn mộc thì làm văn phòng, công chức,về gỗ,...vv..., Cái lý nó như vậy , bạn có thể suy ra.

Mẹ cháu sinh năm 1983 là Quý Hợi,phi cung là Đoài, mạng Đại Hải Thủy. Cháu là 2009, Kỷ Sửu, phi cung Càn, mạng Tích Lịch Hỏa.

Thiên Can của con là Kỷ Thổ khắc Quý thủy của mẹ. Địa chi con là Sửu thổ khắc Hợi thủy của mẹ, tuy nhiên phi cung của bé và mẹ cùng thuộc Tây mạng, thứ 2 là TÍch lịch hỏa rất cần có đại hải thủy để phát huy, chứ ko phải cứ là thủy khắc hỏa như mấy ông thầy hay phán. Hay nói cách khác thì Đại hải thủy sinh cho tích lịch hỏa. Kết luận, mẹ cháu "sinh" cho cháu , dù có hơi khắc 1 chút, nhưng ko có gì đáng lo ngại.

Vài dòng cuối, nếu có điều kiện,bạn nên cho cháu di chuyển về phương Bắc lập nghiệp( phương bắc so với nơi sinh của cháu) nếu hiện nay bạn ở ngoài bắc sinh sống rồi thì ko cần cho cháu đi đâu. Sức khỏe cháu yếu,mong bạn chăm lo cho cháu thật kỹ. Nên nhớ bé rất cần "thủy" để sinh cho thân.

chipchip2
28-12-09, 17:00
Cám ơn bác đã tư vấn.
Bác có nói sức khỏe cháu yếu, rất cần "thủy" để sinh cho thân. Vậy mong bác hãy giúp cho mẹ cháu biết một số cách để tạo "thủy" cho cháu với ạ.
Thực sự mẹ cháu rất lo lắng cho sức khỏe của cháu ạ, mẹ cháu cũng không hiểu sao từ khi sinh cháu tới giờ mẹ cháu cũng hơi yếu, thi thoảng lại phát sinh bệnh này kia ạ
Mẹ cháu không biết nói gì hơn là cám ơn bác lần nữa ạ
Mong bác chỉ giáo cho 1 số cách tạo "Thủy" cho cháu ạ

longbow132004
28-12-09, 17:20
mình đã xem qua ngày giờ sinh của mẹ cháu. Ngày giờ sinh của mẹ cháu thì mộc khí rất vượng,điều này tốt cho con gái của anh chị lắm. Do đó cháu ở gần mẹ,lại được mẹ chăm lo là rất tốt,vì hành Mộc là hành ưu tiên thứ 2 cháu cần sau thủy ( nếu ko có thủy thì lấy mộc cũng được,tuy nhiên thủy là ưu tiên số 1), nên mẹ cháu phải tiết khí mộc sang cho cháu khỏe mạnh nên bị mất sức hơi yếu, nhưng anh dừng lo lắng, khí mộc mẹ cháu rất vượng,tuy bị sinh xuất sang cho cháu nhưng vẫn ko hề gì.
Mình xem thấy khí mộc của mẹ bé vượng,làm mình rất mừng,vì như vậy tức là bé được ứng cứu.
Còn cách tạo thủy thì : dùng màu xanh dương hoặc đen làm màu chủ đạo cho bé, phòng ốc bố trí theo hành thủy, chọn nơi ở hàn lạnh, chọn nhà hướng Bắc,hướng nghiệp cho bé theo ngành thủy, bé mà làm các công việc liên quan đến thủy thì giàu.........

chipchip2
28-12-09, 17:42
mình đã xem qua ngày giờ sinh của mẹ cháu. Ngày giờ sinh của mẹ cháu thì mộc khí rất vượng,điều này tốt cho con gái của anh chị lắm. Do đó cháu ở gần mẹ,lại được mẹ chăm lo là rất tốt,vì hành Mộc là hành ưu tiên thứ 2 cháu cần sau thủy ( nếu ko có thủy thì lấy mộc cũng được,tuy nhiên thủy là ưu tiên số 1), nên mẹ cháu phải tiết khí mộc sang cho cháu khỏe mạnh nên bị mất sức hơi yếu, nhưng anh dừng lo lắng, khí mộc mẹ cháu rất vượng,tuy bị sinh xuất sang cho cháu nhưng vẫn ko hề gì.
Mình xem thấy khí mộc của mẹ bé vượng,làm mình rất mừng,vì như vậy tức là bé được ứng cứu.
Còn cách tạo thủy thì : dùng màu xanh dương hoặc đen làm màu chủ đạo cho bé, phòng ốc bố trí theo hành thủy, chọn nơi ở hàn lạnh, chọn nhà hướng Bắc,hướng nghiệp cho bé theo ngành thủy, bé mà làm các công việc liên quan đến thủy thì giàu.........

Thực sự em cảm ơn bác lắm lắm.
Gia đình cháu thực sự cũng rất mong được thỉnh giáo bác ngoài đời
Nếu bác có thời gian thì bác xem qua vận mệnh giúp mẹ cháu và tư vấn giúp làm cách nào cho mẹ cháu khỏe và tốt hơn ạ
Cám ơn bác lần nữa ạ
Còn điều này nữa ạ. Em định đặt tên cháu thêm chữ Khánh là Đinh Khánh Phương Mai có được không ạ
Bố cháu sinh giờ Mão ngày 11/10/1979 (21 tháng 8 năm Kỷ Mùi) liệu có xung với cháu không ạ?

longbow132004
29-12-09, 08:07
chữ Khánh phát âm tiếng mỏng và sắc,như là tiếng thuộc hành "Kim" mà bản thân ý nghĩa chữ Khánh tức là chuông, tiếng phát ra từ tiếng chuông cũng thuộc kim. Mà kim khắc mộc,bản mệnh của bé là mộc,lại đang yếu nên tuyệt đối ko thể thêm chữ Khánh vào. Mình có ý kiến bạn nên đặt tên cho bé theo hành thủy là tốt nhất.

BỐ cháu là Kỷ Mùi, Sửu Mùi là xung nhau ( tức là khắc) .

Còn vấn đề vận mạng của mẹ cháu, mình xin nói sơ qua 1 vài giai đoạn 1 chút. Mẹ cháu vốn rất khỏe mạnh,chỉ có điều mới sinh xong và lo lắng cho con nên bị mất sức 1 chút, điều này ko đáng lo ngại. Lá số của chị tốt. Giai đoạn tốt nhất của chị từ năm 35 tuổi kéo dài đến năm 74 tuổi.

vanti67
09-01-10, 00:30
những tên ở trên có 1 trong những nghĩa sau đây. Tuy nhiên, đặt tên thì lấy ý hơn từ, vì chúng ta không viết tên việt nam bằng nét chữ tàu. Chipchip có thể chọn 1 trong những tên đó. Chúc gia đình chipchip vui tươi hạnh phúc.

Phương thảo : Cỏ thơm
phương chi : Phấn thơm
phương mai : Một giống hoa mai
tuệ lâm : đầy đủ trí óc thông minh
mai diễm : Sắc hoa mai đẹp, tươi sáng

....:798:???:202::202::202:

sonthuy
09-01-10, 21:47
QUOTE=vanti67;7483]....:798:???:202::202::202:[/QUOTE]

tom
10-01-10, 08:30
Mấy bác này muốn gì thì nói đại ra ,cười kiểu này có bữa bị kêu lính bắt quá:202:

kimcuong
10-01-10, 12:03
Không có vấn đề gì đâu tom.
Đây là những "cái cười của thánh nhân" hoặc là "trào lộng u mặc" đấy thôi. :611d7:

sonthuy
10-01-10, 12:31
....:798:???:202::202::202:

Tôi thấy bác này cười kiểu này vài lần rồi, ko biết cười kiểu gì ?, cũng tính hỏi nhưng thấy ko cần thiết mới để QUOTE đó lên.
Tôm và chị KimCuong chắc hiểu ý mà.

thieuba
10-01-10, 17:10
hihi anh sonthuy :4431::4431::4431:

dongphuong
16-01-10, 19:20
Anh vanti67 này tánh hay thích cười kiểu đó từ lúc còn bên trang Nhân Trắc Học, đến giờ vẫn vậy chứ không có ý gì xấu đâu. Mọi người đừng bận tâm nhiều, chung nhà cả mà! :7885: