PDA

View Full Version : Nhờ các bác xem giúp dụng thần là gì?

culanphiemchieu
16-01-10, 23:30
Mong các bác xem giúp em dụng thần nên chọn là Quan tinh, Thực thương hay Tài tinh vậy ạ?
Em sinh 7h30 ngày 6 tháng 12 1980 (dương lịch)
Bát tự Canh Thân Đinh Hợi Quý Sửu Bính Thìn...
Cảm ơn rất nhiều!
http://xemtuong.net/KHHB/tubinh/?name=culan&day=6&month=12&year=1980&hour=7%3A00&gender=1&isVN=yes

kimcuong
20-01-10, 15:05
Bạn hỏi 3 cách dụng như thế là có nghiên cứu Tứ trụ rõ ràng. Lại gặp Thương quan cách và Kình dương thì đúng là khó chọn dụng thần. KC góp thêm ý kiến để bạn tự hiểu mình.

Theo tôi thì nhìn rõ nhất là đáng lý dụng Tài tinh được, nhưng một là nó quá nhiều, hai là Ấn lộ mạnh, nên phản cách phá Ấn. Canh Kim muốn giúp cho Quý bị Đinh cản trở, thừa thêm Bính hỏa trụ giờ là Hỏa vượng. Trụ năm có Tử, trụ tháng kình dương ngộ cô thần, hung nằm ở tiền vận. Như Sát vận Kỷ Sửu (11-20), một là bản thân sức khỏe kém, hai là phạm đến người thân trong gia đình.

Cái dở dở ương ương là thừa mất 1 Hỏa, nên dụng Thực Thương chẳng đạt hoàn mỹ, mà Dần Mão lại không vong. Cho dù Quan không lộ, nhưng Thìn và Sửu khá mạnh, đến vận hạn là cản trở Thương quan không ít. Sửu xung Mùi, xem lại các năm Mùi như thế nào?

Cách cục bị phá, sống nương vào vận và lưu niên thì cũng thành công, tuy nhỏ, mà nếu hài lòng thì cũng tốt rồi. Số này nhờ vào hậu vận.

culanphiemchieu
20-01-10, 16:09
Cám ơn chị KC nhiều lắm ạ !
Hồi nhỏ em bị bệnh đường ruột nên người lúc đó còi cọc
Năm 91 tân mùi thì mẹ em mất, đến năm 2000 thì cha mất..phải chăng quan sát là kỵ thần chăng? Năm nay em cũng không khá ( thị trường ck lên ầm ầm mà em kiếm được chẳng là bao)..
Chị xem giúp em có phải 1 tuổi vào đại vận không? nếu vậy thì năm sau có phải là tuế vận cùng gặp không ạ?

kimcuong
20-01-10, 20:04
Năm 1991 Tân Mùi và 2000 Canh Thìn đều trong vận Kỷ Sửu. Không phải Thổ là kỵ thần, mà Tân và Canh bị Bính Hỏa khắc hoặc hợp mất.
Đúng là 1 tuổi vào đại vận. Vận Tân Mão (31-40) có tuế vận gặp nhau ở năm 2011.

culanphiemchieu
20-01-10, 22:54
Thế mà cách đây 2 năm em tra lệnh tháng sai nên xác định tuổi đại vận sai..cứ tưởng năm sau Canh Dần là tuế vận cùng gặp, bây giờ ngẫm lại thấy Tân Mão thì đúng hơn..nguy hiểm quá..chị xem giúp em năm đó hạn có nặng lắm kô...cám ơn chị!