PDA

View Full Version : Tử Vi hay Phong Thủy ?????

1268
28-01-10, 10:54
Chào các anh nghiên cứu về Tử Vi!
Em mới nghiên cứu về Phong Thủy chưa có điều kiện nghiên cứu về Tử Vi. Tuy nhiên, nhà em năm 2009 có việc nặng quá, em muốn nhờ các anh bên Tử Vi xem giúp em một việc như sau:
Chả là em năm nay gặp tiểu nhân (thị phi) hãm hại nặng quá dường như không có lối thoát. Khi em nghiên cứu Huyền không thì em nghĩ là vận nhà em có vấn đề, nhưng các anh ấy bảo nhờ các anh bên Tử Vi xem hộ xem tại vận nhà em hay vận của em để còn sửa ?
Nếu tình hình của em mà cứ tiếp tục xẩy ra như thế này thì khổ em quá, em xin sơ qua về em và nhờ các anh bớt chút thời gian xem giúp em với:

Em: Phan Nam Khánh, sinh ngày 20 tháng 6 (dương lịch) năm 1977 (sinh vào 2h30 sáng).
Vợ em: Phạm Thị Chúc Linh, sinh ngày 19 tháng 12 (dương lịch) năm 1978 (sinh vào 7h15 sáng).
Con: Phan Thị Chúc Anh, sinh ngày 07 tháng 07 (dương lịch) năm 2007 (sinh vào 6h25 sáng).

Nhà em chuyển vào nhà hiện tại đang ở từ năm 2001, mọi chuyện bình thường cho tới năm 2008, Năm 2009 thì em bị tiểu nhân hãm hại nặng quá,người ta ăn không nói có, làm em lâm cảnh khốn khó, chưa có lối thoát. Em đã post sơ đồ nhà lên trang web: http://www.huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=692

Em muốn nhờ anh xem giúp sang năm em có thoát khỏi cảnh này được không? Em đang định chuyển công tác theo anh có nên chuyển không (em nên theo sếp sinh năm 1961 hay 1959)?
Em phải làm gì để những người hại em không hại được em nữa và họ phải bị trả giá ?
Em phải làm gì để cuộc sống của em có thể tốt đẹp dần lên ?
Còn một việc nữa em muốn hỏi hộ vợ em là: vợ em học rất giỏi tiếng anh, hiện tại toàn đi dậy cho những người chuẩn bị đi nước ngoài, vậy mà lần nào đi xin học bổng cũng không được ? Có khi đi xin cùng những người là học trò mình, học trò thì được đi còn thầy thì không ? Nhờ các anh xem giúp xem vợ em có số đi nước ngoài, hay định cư ở nước ngoài không?
Xin chân thành cảm ơn các anh!
Mong được chỉ giáo.

vân từ
28-01-10, 14:12
Link lá số giùm bạn:

Theo cá nhân tôi, vấn đề phong thủy căn nhà cũng nên xem lại, nhưng mệnh số con người đóng vai trò chủ chốt sau phước hạnh. Cá nhân tôi nghiệm rằng khi vận tốt của một lá số có mệnh tốt thì mọi việc trôi chảy hanh thông, chính nó cũng khiến chúng ta gặp được thầy hay bà giỏi để chỉnh đổi căn nhà cho phù hợp. Tôi cảm thấy bạn đang rất bối rối, cái tâm trạng đó cũng giống như tôi trong môt vài năm trước đây. Xin chia sẻ cùng bạn, khi đứng trước những khó khăn của tôi, càng cố gằng giải quyết càng sai phạm, lúng túng... cho đến một lúc tôi phải lượn theo giòng dữ cuộc đời mà trôi chảy theo cho thuận mệnh vận của mình (đoán là vậy, bởi sau bao nhiều toan liệu hết sức thực tế đều thất bại), và cũng nhờ đó mà tôi làm chủ được nhiều hơn. Nhân đây cũng xin cám ơn tất cả bằng hữu xa cũng như gần, đã hổ trợ tinh thần cho tôi rất nhiều trong thời gian khó khăn vừa qua. Tình cảm đó tôi luôn ghi nhớ với thời gian.

Nói về tử vi, bạn đang ở đại vận 26-35 trong cung Mão, năm Kỷ Sửu 2009 đại tiểu hạn trùng phùng ắt sẽ có nhiều biến động.

Vài lời chia sẻ cùng bạn, hãy tìm hiểu lý số nhưng hãy kết hợp với thực tế cuộc sống mà lèo lái cuộc đời mình. Chúc bạn mau vượt thoát khỏi khó khăn. Nhân đây cũng nhắc bạn, hãy bỏ qua cho kẻ đã hãm hại mình, ít nhất là lúc này, để tâm được thong dong hơn và nhờ đó sẽ sáng suốt hơn.

Thân mến,

Vân Từ

1268
28-01-10, 14:53
Chào Vantu!
Rất cám ơn bạn đã có những chia sẻ hết sức chân thành. Thực sự tôi cũng đã nghĩ đến việc phải tĩnh tâm lại, để chèo lái con thuyền cuộc đời mình theo dòng của nó.
Và sẽ bỏ qua tất cả cho kẻ đã gây ra những khốn khó cho cuộc đời mình, sông bao dung hơn, quan tâm giúp đỡ mọi người.
Bạn có thể cho mình một lời khuyên về việc chuyển công tác được không ?
Một lần nữa xin chân thành cảm ơn Vantu!

vân từ
04-07-10, 22:50
Bài gởi này của 1268 đã lâu mà chưa được quan tâm của người am tường. Có lẽ thời gian đó diễn đàn của chúng ta chưa có nhiều cao nhân về lãnh vực này hổ trợ. Nay xin gởi lời yêu cầu đến chị Kim Cương xem tử bình và anh vuivui cùng anh Huy Long xem tử vi cho 1268. Đây cũng là cơ hội để chúng ta nhìn thấy những điều tương hợp về số mệnh và phong thủy.

Chúc các bạn một ngày cuối tuần vui vẻ an lành.

Thân mến,

Vân Từ

alan
05-07-10, 04:31
chào anh vantu
anh dưa dề tài này rất hay tôi củng dã từng hỏi trên diễn dàn về số mệnh ứng dụng trong phong thủy. nếu số tốt mà sống trong căn nhà xấu thì sao? nhưng không ai trả lời mong rằng lần này anh dược giúp dỡ

phuongvu
06-07-10, 14:23
Chào bạn 1268!

Nhà bạn 330º tọa Tỵ hướng Hợi vận 7 bị Thượng sơn hạ thủy trong vận 7, qua vận 8, Thất xích kim tinh bị thoái khí nên tại họa sẽ tới. Vì Thất xích biểu tượng cho tiểu nhân nằm tại hướng & toạ nhà anh đang ở trong trạng thái "đắc chí" (trở thành hung tinh trong vận 8) và được kích hoạt thêm bởi con đường ngay trước nhà đâm thẳng vào. "Tiểu nhân đắc chí" hàm ý bị tiểu nhân hãm hại.
Nếu nhà anh đổi sang vận 8 thì rất tốt vì được vượng sơn, vượng hướng.

Thân ái!
Phuongvu

1268
06-07-10, 14:58
Cám ơn phuongvu.

Đối với Phong thủy Huyền không học cho ngôi nhà của mình, thì mình cũng cơ bản nắm được rồi, rất cám ơn bạn đã cho ý kiến. Nếu bạn biết về tử bình, tử vi thì xem giúp mình với. Cái này mình chưa biết một chút gì hết, và cũng chưa có thời gian tìm hiểu?

Thân.

htruongdinh
06-07-10, 15:34
HTD không biết xem điền trạch qua lá số tử vi. Tuy nhiên, HTD thấy hội viên nguoi saigon trả lời được vấn đề này.

bao giờ khi xem phong thủy tôi cũng xem tử vi của đương số thì thấy, vận số từng giai đoạn, cung điền trạch của đương số và bản trạch của đương số đang ở luôn luôn tương hợp nhau, tôi chưa từng thấy 1 lá số trung bình hoặc kém mà ở trong 1 ngôi nhà đắc cách về loan đầu hoặc vượng sơn vượng hướng. Nên qua thực tiễn tôi thấy tử vi và huyền không phong thủy không hai mà 1.

Cung điền trạch trong tử vi cũng đã nói khá rõ ràng chi tiết về hình dáng căn nhà, địa thế khu đất của đương số, có sao đại diện còn nói rõ phương hướng của nhà nữa, cung diền trạch còn cho biết giai đoạn thủ đắc điền sản, giai đoạn phá sản điền trạch nếu số có bị phá sản. Theo kinh nghiệm của tôi trong việc đoán cung điền trạch trong 1 lá số tử vi xác suất đúng khá cao,số đang vượng phát một căn nhà đang ở là vượng sơn vượng hướng đắc loan đầu nhưng vào vận suy phá sản rồi thì nhà đang vượng đó cũng không thể giữ được mà lại rơi vào tay kẻ có vận đương lên. Bởi xem phong thủy huyền không đừng quên tử vi, nghĩa là không được chối bỏ vận số, phải biết theo điền trạch của tử vi mà chọn nhà theo từng giai đoạn vượng suy của đời người, đó là thuận thiên giả tồn.

Riêng căn nhà của anh alan thì HTD nhận xét qua lời giải đoán của nguoi saigon :

- Căn nhà cũ mà anh bị mất : nhà cao rộng đẹp đẽ nhưng không giữ được lâu vì kiêm hướng xuất quái hỗn loạn lại có nhị hắc và tam bích mộc tới hướng, có lẽ anh trông đợi hơi nhiều vào vận này để gỡ gặc chăng, nhưng e không được đâu, xôi hỏng còn mất việc, tuy có tìm hiểu về thuật số và đã khá thận trọng nhưng cũng phải nương theo vận.
- Căn nhà anh sống hiện nay : 165 độ, song tinh đáo tọa vận 8 là đúng số, chỉ cần bố trí phong thủy trong nhà tốt là được. Trong vận này anh ở nhà 165 độ thì vận sau của tử vi mới bình an.

Cung Điền trạch của anh có sao Long Đức và nằm trong tam hợp Âm Long Trực là thế nhún nhường. Vì vậy, khi anh mua nhà thì cần chọn căn nhà ở sau 1 căn nhà khác như cách nhún mình của Long đức để tránh phong bãi hà hoa. Chọn vượng sơn hướng hoặc đáo hướng thì dễ có họa do loan đầu làm cho thất cách, không bình an.

alan
07-07-10, 03:59
chào htruongdinh
tôi cố gắng liên lạc với anh sàigon nhưng không thấy trả lời vì tôi muôn hởi làm cách nào dể bố trí phong thủy bên trong cho gia dạo bình an và tại sao phải dọi vận sau mới tốt, vân này tôi còn 3 năm nữa không biết phải sửa thế nào cho dỡ xấu. Dưới dây là câu mà anh ấy nói tôi vẫn chưa hiểu thấu
Căn nhà anh sống hiện nay : 165 độ, song tinh đáo tọa vận 8 là đúng số, chỉ cần bố trí phong thủy trong nhà tốt là được. Trong vận này anh ở nhà 165 độ thì vận sau của tử vi mới bình an.

Cung Điền trạch của anh có sao Long Đức và nằm trong tam hợp Âm Long Trực là thế nhún nhường. Vì vậy, khi anh mua nhà thì cần chọn căn nhà ở sau 1 căn nhà khác như cách nhún mình của Long đức để tránh phong bãi hà hoa.

htruongdinh
07-07-10, 15:31
chào htruongdinh
tôi cố gắng liên lạc với anh sàigon nhưng không thấy trả lời vì tôi muôn hởi làm cách nào dể bố trí phong thủy bên trong cho gia dạo bình an và tại sao phải dọi vận sau mới tốt, vân này tôi còn 3 năm nữa không biết phải sửa thế nào cho dỡ xấu. Dưới dây là câu mà anh ấy nói tôi vẫn chưa hiểu thấu
Căn nhà anh sống hiện nay : 165 độ, song tinh đáo tọa vận 8 là đúng số, chỉ cần bố trí phong thủy trong nhà tốt là được. Trong vận này anh ở nhà 165 độ thì vận sau của tử vi mới bình an.

Cung Điền trạch của anh có sao Long Đức và nằm trong tam hợp Âm Long Trực là thế nhún nhường. Vì vậy, khi anh mua nhà thì cần chọn căn nhà ở sau 1 căn nhà khác như cách nhún mình của Long đức để tránh phong bãi hà hoa.

Chào anh alan,

Giờ VN khác giờ Mỹ. Hôm qua lúc anh hỏi là trưa ở Mỹ thì là buổi tối ở VN. Bây giờ tôi trả lời vào buổi trưa ở VN thì là buổi tối ở Mỹ. Giờ giấc khác biệt nên việc trả lời chậm trễ.

Nguoi saigon đã viết : "vận số từng giai đoạn, cung điền trạch của đương số và bản trạch của đương số đang ở luôn luôn tương hợp nhau, tôi chưa từng thấy 1 lá số trung bình hoặc kém mà ở trong 1 ngôi nhà đắc cách về loan đầu hoặc vượng sơn vượng hướng".

Theo lá số tử vi của anh thì những năm tới và vận tới không tốt. Nếu sống đúng số, trong một căn nhà nhỏ song tinh đáo tọa thì sẽ tốt hơn trong một căn nhà lớn song tinh đáo hướng hoặc vượng sơn vượng hướng. Chịu ở nhà nhỏ, chịu thua kém thì vận sau Sát Phá Tham (nhiều khó khăn) sẽ bình an hơn.

Lý thuyết của cụ Thiên Lương chia Vòng Thái Tuế thành 4 nhóm tam hợp:

Thái Tuế - Quan Phù - Bạch Hổ : số chính danh
Thiếu Dương - Tử Phù - Phúc Ðức : số Không không
Tang Môn - Tuế Phá - Ðiếu Khách : số bất mãn
Thiếu Âm - Long Ðức - Trực Phù : số nhún nhường

Cung Điền trạch của anh ở thế Long Đức là chịu nhún nhường, thiệt thòi, vì vậy nguoi saigon khuyên anh chọn căn nhà ở sau 1 căn nhà khác như cách nhún mình của Long đức để tránh phong bãi hà hoa. Ví dụ : Nhà anh hiện nay là mobile home đằng sau nhà là 1 căn nhà thấp hơn nhà của anh, vậy thì căn nhà đằng sau, thấp hơn là căn nhà thích hợp cho anh. Phong bãi hà hoa là cánh hoa bị mưa gió vùi dập phũ phàng. Nếu anh chọn nhà cao rộng, mặt tiền, song tinh đáo hướng thì sẽ giống như cánh hoa bị mưa gió vùi dập, số mệnh anh trong vận Sát Phá Tham đầy biến động, lại bị thêm phong bãi hà hoa thì mệt mỏi lắm. Kết thúc vận 54-63, qua 64 tuổi thì anh hãy chọn căn nhà tốt hơn. Cũng cần nhắc lại câu nói của thaibinh: " khi tìm tọa hướng bố trí nhà cửa phong thủy, không nên chọn cách cục phú quý, vì mệnh cách trung bình, chọn phú quý thì khác gì cưởi cọp".

Về bố trí phong thủy trong nhà, tôi đã thấy anh đã hỏi mọi người trong chủ đề "Song tinh đáo tọa nhưng không được tốt". Anh cứ làm theo sự tư vấn của mọi người.

HTD

phuongvu
07-07-10, 16:03
Bạn 1268!

Bạn sinh ngày 20 tháng 6 (dương lịch) năm 1977, 2h30 sáng
Theo Tử Bình thì Bạn đang ở đại vận chính tài, kế thúc năm 2010 một đại vận rất tốt đối với bạn, kế đến là đại vận thiên tài, kết thúc năm 2020 cũng là vận tốt của bạn.
Nhưng trong năm 2009 là niên vận Kiếp tài bạn sẽ bị mất tiền và có những xui xẻo. Từ năm 2010 thì tình hình trở nên tốt hơn. Một niên vận trong đại vận tốt không có nghĩa là bắt buộc phải tốt. Đại vận là 10 năm. Nếu đại vận tốt thì tính trung bình 10 năm của đại vận là tốt, có nghĩa là có năm cực tốt có năm khá, cũng có năm xui xẻo. Đại vận tốt thì trung bình 10 năm của nó tốt hơn trung bình 10 năm của đại vận trung bình hoặc xấu.

Nói chung là như vậy.

Bạn xem có gì cho tôi hay để rút kinh nghiệm.

Thân ái!
phuongvu

alan
08-07-10, 01:47
chào htruongdinh
rất cám ơn bạn dã giải thích chi tiết bây giờ thì tôi hiểu rõ ý của anh sàigon. tôi cảm phuc bạn rất tinh tường về tử vi. Bạn cho tôi hỏi theo như lá sớ của tôi có cơ hội mua nhả lần nửa không.
cám ơn nhiều

1268
08-07-10, 08:34
Chào Phuongvu.

Rất cám ơn bạn đã quan tâm giúp đỡ tôi, vì đề tài này tôi gửi lâu rồi mà không có ai quan tâm giúp. Đối với bản thân thì mọi việc bình thường, như đại vận theo bạn nói thì tôi thấy bắt đầu tốt từ năm 2005, đến năm 2007 thì rất tốt, còn năm 2009 thì rất xấu, đến mức tôi phải bỏ việc đi làm ở một nơi khác.

Hiên tại, tôi đang làm ở nơi mới mọi việc nói chung có vẻ tốt hơn, nói chung là về mặt tư tưởng thôi, còn vẫn đề kinh tế vẫn chưa thấy có dấu hiệu tốt lên.

Mong bạn góp ý thêm, thực ra đối vấn đề kinh tế của tôi tôi có cảm giác nó cứ kém dần đi theo thời gian thì phải.

Bạn có thể cho biết đại vận sắp tới của tôi xấu nhất vào những năm nào không để tôi còn có phương án phòng tránh.

Chân thành cám ơn bạn.

Thân.

htruongdinh
08-07-10, 08:41
Chào anh alan,
Tôi không phải là người tinh tường về tử vi, tôi không nhìn ra cách cục của lá số anh mà nguoi saigon và anh vuivui nhìn ra, tôi chỉ luận giải lại một chút. Mục đích chính của người xem tử vi không phải là xem cho biết mà dựa vào vận số để tìm ra phương án tốt nhất cho mình. Ví dụ: một doanh nhân đang làm ăn thành đạt nhưng xem số thì thấy có số sắp thất bại, vậy thì doanh nhân đó nên dẹp việc làm ăn và đi du lịch thì sẽ tốt hơn là khiên cưỡng tiếp tục làm ăn để rồi thất bại.
Cung Điền của anh vô chính diệu nên phải lấy Vũ Tham ở cung Tử tức là chính diệu, nên việc anh dựa vào con gái là đúng số. Anh sẽ còn chuyển nhà và mua nhà vài lần nữa. Tôi đã nhắc lại lời khuyên của thaibinh đối với anh : " khi tìm tọa hướng bố trí nhà cửa phong thủy, không nên chọn cách cục phú quý, vì mệnh cách trung bình, chọn phú quý thì khác gì cưởi cọp". Không phải một căn nhà nhỏ thì xấu, không đạt cách phú quý và một căn nhà lớn thì tốt đạt cách phú quý. Có khi một căn nhà nhỏ lại vượng sơn vượng hướng , còn căn nhà lớn thì kiêm quái hỗn loạn, sao 2, sao 5 đến hướng. Tuy nhiên những ngôi nhà của các tỷ phú thường lại cao lớn, đẹp đẻ, vượng sơn vượng hướng, đạt cách cục phú quý.
Vận 54-63 là vận xấu, vậy anh chọn cái xấu nhỏ cũng là cách giải bớt cái xấu lớn, đồng thời phù hợp vận số của anh. Khi anh thuê nhà hay mua nhà trong vận này thì nên chọn một căn nhà nhỏ, ẩn sau ngôi nhà khác, cách cục trung bình. Từ 64 tuổi anh hãy tìm căn nhà cách cục tốt hơn, cách cục như thế nào còn tùy phúc khí của anh.

HTD

htruongdinh
08-07-10, 08:50
@1268 : HTD không nhìn ra cách cục của lá số của bạn nên không thể giải đoán được. Bạn nên nhờ các cao thủ tử vi xem dùm mệnh số và cung Điền trạch của bạn nhé.

1268
08-07-10, 11:18
Chào htruongdinh.

Cám ơn bạn đã quan tâm, nếu bạn biết gì cứ nói giúp mình với, để mình còn tránh.

Nếu các bạn trên diễn đàn ai biết giúp mình với.

Xin chân thành cảm ơn.

Thân.

phuongvu
08-07-10, 15:16
Bạn 1268 thân mến!

Theo quan điểm của tôi thì sự tốt xấu về mọi mặt của mỗi người trong mỗi gia đoạn thì có rất nhiều yếu tố tác động tới mà ta thấy họa phúc, hên xui khác nhau từng thời kỳ.
Tôi thấy có 4 yếu tố chính tác động vào là:
1) mồ mả ông bà tổ tiên
2) Âm đức mà cá nhân tích lũy được
3) Phong thủy nhà ở và nơi làm việc
4) Lá số của bản thân (luận qua Tử Bình hoặc Tử vi)

Tất nhiên là còn rất nhiều yếu tố tác động tới họa phúc của mỗi người nhưng ta không thể đề cập hết được nên chỉ xem xét (khảo sát) 4 yếu tố chính như trên.
Trong thực tế hầu như không mấy ai có đủ khả năng và năng khiếu cùng lúc khảo sát cả 4 yếu tố trên cho bạn được. Có người giỏi địa lý thì xem nặng về phong thuỷ, có người giỏi Tử vi thì xem nặng về về lá số. Vì vậy cho nên nhiều lúc luận đúng bài vở nhưng vẫn trật lất vì bên cạnh đó còn các yếu tố khác tác động tới mà ta không khảo sát được như mồ mả, độ dầy về âm đức v.v...
Thông thường thì ta chỉ có thể luận được 2 yếu tố: phong thủy và mệnh lý học. Như thế cũng là tốt lắm rồi.
Riêng về phong thủy thì tôi quan niệm phải coi các nơi bạn tá túc nhiều nhất, thông thường là nhà ở và nơi làm việc thì mới đầy đủ. Có khi nơi làm việc tốt mà nơi ở xấu thì tiền bạc làm ra cũng bay theo bệnh tật, tai nạn, lường gạt, kiện tụng… do nơi ở nhiều hung khí sinh ra. Ngược lại nhà ở tốt nhưng chỗ làm có phong thuỷ xấu cũng giống như “một túp lều tranh 2 trái tim vàng” mà thôi. Chỗ làm và nhà ở đều tốt thì giống như “gấm thêu hoa”.
Vì vậy nếu chỗ làm không phải là nhà ở thì bạn coi thêm phong thủy chỗ đó thế nào.
Còn khoảng năm 64 tuổi trở đi bạn mới gặp đại vận kém.
Lúc này thì có thể vui thú điền viên được rồi.
Còn phòng tránh khi ở đại/ niên vận xấu thì không được mà chỉ có thể giảm thiểu tác hại của nó. Ví dụ như không tính chuyện làm ăn lớn trong gia đoạn này. Có xung đột thì cũng ráng chịu nhịn đừng để to chuyện là mọi chuyện sẽ qua đi.v.v...

Thân ái!
phuongvu

htruongdinh
09-07-10, 07:26
Chào htruongdinh.

Cám ơn bạn đã quan tâm, nếu bạn biết gì cứ nói giúp mình với, để mình còn tránh.

Nếu các bạn trên diễn đàn ai biết giúp mình với.

Xin chân thành cảm ơn.

Thân.

hihihi...HTD có biết gì đâu mà nói. Nếu có người luận giải lá số của 1268 thì HTD mới tham gia một chút được.

Lá số tử vi

Lá số tử bình

1268
09-07-10, 08:34
Chào Phuongvu.

Mình rất tâm đắc với việc bạn nói: "Thông thường thì ta chỉ có thể luận được 2 yếu tố: phong thủy và mệnh lý học. Như thế cũng là tốt lắm rồi".

Mình cũng chỉ muốn biết được 02 vấn đề đó thôi cũng để tránh (ý mình nói tránh cũng như ý của bạn là: Ví dụ như không tính chuyện làm ăn lớn trong gia đoạn này. Có xung đột thì cũng ráng chịu nhịn đừng để to chuyện là mọi chuyện sẽ qua đi.v.v... mà thôi.

Đối với Phong thủy thì mình cũng đã xem kỹ bằng Huyền không học và cũng đã được nhiều anh, chị trên diễn đàn góp ý rồi, mĩnh cũng đã được anh Văn Hoài xem giúp. Còn vấn đề mệnh lý học thì mình mù tịt chưa biết gì cả, nên mong được các anh chị trên diễn đàn nếu ai biết góp ý cho mình mới. Do mình cũng chư có điều kiện để nghiên cứu lĩnh vực này.

Chân thành cám ơn bạn đã đã có những góp ý quý báu cho mình.

Thân.

1268
09-08-10, 14:46
Chào mọi người trên diễn đàn:

Mình mới nghiên cứu Tử vi nên không biết nhiều chỉ thấy:

- Phúc đức và Thân của mình Vô chính diệu - liệu có phải nửa sau của cuộc đời mình kém lắm phải không? Tuy nhiên cũng thấy có Tam hóa (Hóa khoa, Hóa lộc, Hóa quyền; Hóa khoa bị Triệt, Hóa lộc bị Tuần) sung chiếu không biết có ích gì không?

- Quan lộc cũng Vô chính diệu, tuy được Thái dương, Thái âm sung chiếu, nhưng hai nguyệt đều bị Tuần, không biết có tốt không?

- Điền trạch có Liêm trinh hẳn là quá xấu phải không?

Mong được chỉ bảo.

Thân.