PDA

View Full Version : Mời các ACE luận quẻ này!!

andynt@ymail.com
10-02-10, 21:34
Giờ Kỷ Dậu, ngày Đinh Hợi, tháng Giáp Ngọ, năm Bính Dần
Được quẻ: Tiểu Súc -> Đại Súc

An lục thân, lục thú:

TL/ Huynh đệ mão mộc / Dần mộc
HV/ Tử tôn tỵ hoả ----> Tý thuỷ
BH/ Thê tài mùi thổ (ứng) / Tuất thổ
PX/ Thê tài thìn thổ: Quan quỷ dậu kim
CTr/ Huynh đệ dần mộc
ChT/ Phụ mẫu tý thuỷ (thế)
Hợi - Mão - Mùi: Mã ở Tỵ; Hoa Cái ở Mùi; Đào Hoa ở Tý
Ngày Đinh Hợi -> Ngọ, Mùi không vong.

Tử tôn vừa động, vừa ám động, lại lâm hv, biến ra đương số,đương số lại khắc trở lại?

Mời mọi người luận bàn...

baopham
11-02-10, 09:51
Chào bạn Andynt !
Bạn có thể cho mọi người biết "điều bạn muốn Dịch lý trả lời" là gì được không ? Vì theo thiển ý của mình, "Lí" của Dịch thì mênh mông, ta phải có "câu hỏi" trọng tâm thì mới ứng biến cụ thể được ! Chúc anh cuối năm vui vẻ. Thân ái !:611d7:

andynt@ymail.com
11-02-10, 09:54
Chào bạn Andynt !
Bạn có thể cho mọi người biết "điều bạn muốn Dịch lý trả lời" là gì được không ? Vì theo thiển ý của mình, "Lí" của Dịch thì mênh mông, ta phải có "câu hỏi" trọng tâm thì mới ứng biến cụ thể được ! Chúc anh cuối năm vui vẻ. Thân ái !:611d7:

HV/ Tử tôn tỵ hoả ----> Tý thuỷ
Tử tôn vừa động, vừa ám động, lại lâm hv, biến ra đương số,đương số lại khắc trở lại?
===> đạy là điều mình quan tâm , mong ACE có thể luận dùm mình để mình hiểu câu này

longbow132004
11-02-10, 10:00
của bạn andy là mai hoa dịch số, còn hầu hết anh em trên này là dịch lý việt nam. Mong bạn Andy nêu thắc mắc trong lòng mình, để anh em còn biết bờ mốc mà luận đoán

EDIT :ah mà, sau khi xem kỹ lại thấy đó chính là giờ sinh của andy, có 1 lần andy đã post lên và mọi người đã giải đáp rồi mà, sao bây giờ lại muốn coi mệnh lại lấy 1 quẻ che đậy lên thế kia? thật là........

andynt@ymail.com
11-02-10, 10:12
to longbow132004
xin bạn đừng nghĩ như vậy, mình chỉ muốn luận một câu cuốii này thôi vì mình ko hiuểu nó nói gì mà lại ko thông thao về dịch lý cho lắm, cho nên mới nhờ các bạn am hiểu giúp dùm chứ ko phải có ý gì cả

Hiền Lành Béo Tốt
11-02-10, 12:39
Quẻ Ngũ Linh này do tay Cá Chép bên lyso.vn lập.
Bên đó, thấy có sơ luận về thân và kỹ hơn về phần hôn nhân, bồ bịch rồi mà.
P/s: Sao bạn không hỏi nhờ các thầy Tủ Vi, Tứ Trụ coi phần tử tức cho!?