PDA

View Full Version : Kính xin các Bác cho hỏi về cách Hợp thập !

huyennhan
11-02-10, 02:22
Xin kính chào các Bác !
huyennhan muốn hỏi các Bác là trong toàn bàn có Sơn tinh + Niên tinh = 10 được coi là Hợp thập toàn bàn không ? và hiệu ứng của nó đối với trạch vận như thế nào ạ ? .
Kính mong được các Bác chỉ giáo !
Kính.

longbow132004
11-02-10, 07:03
chào bạn huyennhan, chắc anh vanhoai hiện rất bận nên mình xin trả lời giúp bạn, hợp thập giữa sơn tinh và niên tinh thì ko được xem là hợp thập. Và ngoài việc hợp thập trên tinh bàn, căn nhà phải đắc loan đầu để phát huy cuộc hợp thập. Nếu chỉ hợp thập trên tinh bàn mà loan đầu ko đắc cách cũng xem như chưa hợp thập

vanhoai
11-02-10, 09:58
Niên tinh là khí từ ngoài tới, nên trước hết ta cần xét sự kết hợp giữa niên tinh và hướng tinh, còn sự kết hợp giữa sơn tinh và niên tinh thì ảnh hưởng yếu nên ít xét đến.

huyennhan
11-02-10, 22:01
chào bạn huyennhan, chắc anh vanhoai hiện rất bận nên mình xin trả lời giúp bạn, hợp thập giữa sơn tinh và niên tinh thì ko được xem là hợp thập. Và ngoài việc hợp thập trên tinh bàn, căn nhà phải đắc loan đầu để phát huy cuộc hợp thập. Nếu chỉ hợp thập trên tinh bàn mà loan đầu ko đắc cách cũng xem như chưa hợp thập

huyennhan xin chân thành cảm ơn bác longbow132004 đã chỉ bảo !
Kính chúc Bác cùng gia quyến một năm mới dồi dào sức khỏe và hạnh phúc !
Kính .

huyennhan
11-02-10, 22:07
Niên tinh là khí từ ngoài tới, nên trước hết ta cần xét sự kết hợp giữa niên tinh và hướng tinh, còn sự kết hợp giữa sơn tinh và niên tinh thì ảnh hưởng yếu nên ít xét đến.

huyennhan xin chân thành cảm ơn bác Văn Hoài đã quan tâm chỉ bảo mặc dù rất bận rộn !
Năm mới sắp đến, huyennhan xin kính chúc Bác cùng gia quyến một năm mới luôn dồi dào sức khỏe, an khang thịnh vượng !
Kính .

longbow132004
11-02-10, 22:28
hix, bạn huyennhan đừng khách sáo quá, trước lạ sau quen, có chuyện gì thắc mắc thì bạn có thể lập topic hỏi đáp, anh em ở đây ai có thời gian sẽ giải đáp giúp bạn. Bạn có thể vào topic " phong thủy huyền không " trong chủ đề "PHONG THỦY" của anh vanhoai để biết thêm, trong đó anh vanhoai đã nói rất kỹ và chi tiết, đó là những kiến thức cơ bản và dễ nắm.

Năm mới mình cũng xin chúc bạn và gia đình an khang thịnh vượng

Thanh Lich
04-01-11, 05:20
Xin Anh Văn Hoài và các bạn cho biết nếu Sơn + Vận = 10 thì có thành hợp thập không ạ?

Cảm ơn
Thanh Lịch

HVQ
04-01-11, 16:32
Xin Anh Văn Hoài và các bạn cho biết nếu Sơn + Vận = 10 thì có thành hợp thập không ạ?

Cảm ơn
Thanh Lịch

1) Xin mạo muội trả lời trước : Bạn đọc lại mục “Thiên tâm thập đạo” của Anh Văn Hoài sẽ rõ.
Sơn + Vận = 10, hoặc Hướng + Vận = 10, hoặc Sơn + Hướng = 10 thành hợp thập. Nhưng toàn bàn hợp thập + cần hình thế chung quanh phù hợp thì mới được thông khí.

2) Phần mềm của bạn mình cũng tải về nhưng dùng Excel 2003 vẫn bị lỗi.
Vài lời trao đổi cùng bạn ! Có gì các ACE trên diễn đàn chỉnh sửa.
Thân !