PDA

View Full Version : Kính nhờ chị Kim Cương xem giúp về đường tình cảm và công danh!

nhando299
20-02-10, 02:40
Mến Chào Chị!

Đầu năm em xin chúc Chị một năm mới gia đạo an khang thịnh vượng,riêng chị sức khỏe dồi dào tinh thần an lạc để tiếp tục giúp cho nhiều người đang cần chị ạ!

Chắc là chị không quên em chị đã đặt tên cửa hiệu cho em, nay việc kinh doanh của em rất tốt! em chân thành cám ờn chị rất nhiều

Em đã theo đọc rất nhiều về môn tử bình và trở thành đam mê tuy nhiên về cách luận em chưa nắm được nhiều lắm ạ!

Tứ Trụ của em : Giáp Dần Quý Dậu Quý Dậu Quý Hợi

Theo như chị đã từng phân tích dụng thần của em là HỎA kỵ thần là Thủy và em theo dõi trong cuộc sống em thấy được em hạp với chữ Mậu ,những người chữ Mậu đặc biệt là Mậu tuất rất hạp thường là may mắn và quý nhơn vì Mậu và Quý hợp hóa hỏa phải không chị?
Chị cho em hỏi có phải ngày sinh của em có kim thần phải không chị nên cần hỏa vậy thì kim cũng được phải không chị?

Sau 5 tháng mở cửa hàng em cảm thấy nhiều may mắn với cái tên Hồng Nhật chị tặng em!như vậy Bính cũng hợp với em phải không chị?

Nhân tiện chị xem giùm em đại vận và tiểu vận năm nay em tình cảm em có tốt đẹp không?công việc em có tốt hơn không chị?em lo vì năm nay em phạm thái tuế năm tuổi nhưng em có đọc qua vài bài về vận mệnh còn tùy thuộc vào tứ trụ chứ không phải ai thái tuế cũng rủi hết phải không chị?Rất mong chị dạy bảo em những thắc mắc này!

Cuộc sống mình có tiền nhiều mà tình cảm không có cũng vô nghĩa phải không chị, em mới khởi dựng sự nghiệp gần đây cũng nhờ anh Văn Hoài giúp em về phong thủy và nhờ chị đặt tên cửa hiệu nên em thấy may mắn công việc tốt hơn,nhưng vấn đề tình cảm em luôn gặp người không tốt chẳng lẻ trong tứ trụ em có vấn đề sao chị? mong chị xem qua!

Em chân thành cám ơn chị!

ĐN

kimcuong
20-02-10, 12:19
Mậu với Quí không phải hiển nhiên là hóa Hỏa, tùy theo trong tứ trụ mà luận. Nếu nói về người với người hợp nhau thì vì chữ Mậu hợp với Quí, đối với nhando là hợp mất đi một phần bản khí dư thừa của mình nên hóa ra là thuận lợi. Cứ tưởng tượng ra như nước chảy mạnh mà gặp đất đá ngăn cản bớt lại vậy. Mặt khác trụ của nhando rất thích hợp mất Mậu, vì Mậu là Quan. Cách này dùng Thương quan Giáp thì gặp Quan mà không hợp Quan thì không thành công. Chữ "mất" ở đây không có nghĩa xấu, chỉ nên hiểu là một chữ còn, một chữ hợp theo, vậy thôi.

Về dụng thần Hỏa ở tứ trụ này thì Tài tinh không lộ, nhưng được thân vượng, có Hợi là Mã tinh lâm quan ở trụ giờ. Vận Đinh Sửu này làm ăn được, tuy nhiên năm Tân Mão thì chú ý có thể lại bị chế tài vì Tân Mão xung Dậu. Khi này thì kết hợp Hợi Mão Mùi để tạo Mộc cục sinh Hỏa dụng thần để giải cứu.

Về tình duyên thì năm Canh Dần có tượng hợp là Dần Hợi, nhưng hơi khó khăn vì Canh kim là Ấn phá Tài, được mặt này thì lại kém mặt khác, phải kiên nhẫn vậy.

nhando299
20-02-10, 13:46
Mến chào chị!

Chị luận thật hay em ước được một phần nhỏ như chị ,em cũng biết được năm Tân Mão em xấu như vậy theo Chị nếu có cơ hội em nên tìm người Hợi Mùi để kết hợp làm ăn vào năm 38 được không chị?
Nếu như chị nói về mặt tình duyên năm nay có Dần Hợi tương hạp tuy nhiên Canh kim là Ấn phá tài được mặt này kém mặt khác chẳng lẻ em bị tình trạng mất tiền tài vì tình yêu sao chị?như vậy vẫn phải cô đơn tiếp tục phải không chị?

Nhân tiện chị giúp em và 2 tứ trụ của bố và mẹ em,em đang học tìm cách tìm dụng thần nhưng không ai mách bảo em chị đọc sách và tài liệu trên diễn đàn của chị mà thôi

Mẹ em tánh tình nóng nảy thất thường nhưng bà lại có trái tim nhân hậu thương người suốt đời vì chồng con,thích an chay niệm phật,nhưng cả đời bà vất vả,bà đã từng là hiệu trưởng ,lập nghiệp tự thân bằng nghề may mặc rất có tiếng,với trụ này giờ lớn tuổi và niệm phật bà bớt nóng lại nhưng thỉnh thoảng....vẫn nóng

Bính Tuất Nhâm Thìn Bính Dần Kỷ Sửu

Dụng thần trụ này có phải là Thủy không chi?

Còn bố em thì tính tình âm thầm nhưng lại chứa hỏa bên trong đặc biệt ông rất giỏi về máy móc ,tiền vô túi rồi không bao giờ ra được ,nhưng tâm tánh ông cũng hay giúp người ,như vậy ông bà khắc khẩu không hạp nhau xung đột hoài tới giờ bớt rồi vì cả hai đêu niệm phật nhưng thỉnh thoảng thì vẫn thế chị ạ phải chăng trong tứ trụ này Dụng thần là Kim phải không chị?

Ất Dậu Quý Mùi Ất Dậu Tân Tỵ

Như vậy có cách nào hóa giải ông bà bớt xung đột không chị?Mong chị giúp em

chân thành cám ơn chị

ĐN

kimcuong
20-02-10, 15:31
Nên cho ngày tháng năm sinh dương lịch của 2 bác. Không phải là không tin nhando, nhưng KC muốn có trách nhiệm của mình rõ hơn khi tìm can chi cho ngày sinh.

nhando299
20-02-10, 17:07
em cám ơn chị và đây là ngày tháng năm DL của bố mẹ em:

Bố em 15/7/1945 DL

mẹ em 22/4/1946 DL

Chân thành cám ơn chị

nhando299
22-02-10, 05:43
Chị KC ơi giúp em tìm dụng thần giùm bố mẹ em với chị ơi!

em trân trọng cám ơn chị

ĐN

kimcuong
22-02-10, 12:54
Chào nhando, em nên kiên nhẫn chờ thời gian thuận lợi là tôi sẽ có câu trả lời. Không nên vội vã khẩn trương bức thúc khi xem số mệnh.