PDA

View Full Version : Tuvilyso ngày ấy bây giờ

ThamLang
06-03-10, 18:57
Tuvilyso ngày ấy bây giờ
Năm 2003 lần đầu tiên làm thành viên của 1 forum lý số, thấy cái gì cũng mới mẻ , lúc đó trong lòng tràn đầy ngưỡng mộ các đại hành gia phong thủy như anh képnhựt, longly, pts,thiensu, vanhoai, (nhiều quá không nhớ hết)….với kiến thức và sự tìm tòi không mệt mỏi xứng đáng là những tấm gương của học thuật HK , chẳng bù với mấy ông thầy coi nhà ở địa phương mình ở toàn dấu nghề, không hé môi một chút gì cho người cầu học (chắc tại mình xin học free),bản thân cho tới giờ cũng chưa post 1 bài nào ở Tuvilyso vì sợ vói cái sở học ít ỏi của mình sẽ làm các anh chê cười, nghĩ lại thật ngu ngơ vì học mà không hành thì biết chừng nào mới ngộ được cái cái huyền cơ.

Rồi lang thang từ diễn đàn từ diễn đàn này sang diễn đàn khác có khi sang nơi khác gặp người xưa ( không phải người quen vì người ta không có quen mình ) bác laido, bác thiensu, bác PTS ….. chắc có lẽ ở HKLS mình cũng còn những người này nhưng đổi nick chăng ? Sau những ngày dài không chốn dung thân lại quay về Tuvilyso , rồi ghi danh học lớp thầy QuangDuc rồi do làm biếng làm bài tập, rồi nghỉ cho đến khi gặp HKLS thì nhận thấy rằng đúng là một forum mà từ lâu mình mong ước , một diễn đàn có rất nhiều người hiểu Huyền Không phi tinh ,có nhiều người để trao đổi, thảo luận nhau với tinh thần cầu tiến.

Mấy ngày nay HKLS trục trặc, lại lang thang đây đó vô tình trở lại nơi xưa : tuvilyso ,tới giờ đường truyền vẫn như xưa ( chậm rì rì ) , tới giờ vẫn còn nguyên xi cái topic giới thiệu tân phó giám đốc gì đó, tới giờ mình vẫn chưa post bài nào, chỉ có người xưa thì ít gặp bây giờ gặp toàn người mới lạ , mục nhờ coi địa lý bây giờ có một vị trụ trì nhiệt tình (nếu như + thiếu kiến thức = phá họai) cùng với mấy người đệ tử chân truyền (?) có cách xem nhà rất kỳ lạ ,chắc là theo trường phái chiêm tinh của phương Tây, là quan sát toàn thể chung quanh căn nhà,tiếp theo quan sát bên trong (dựa vào ảnh chụp các bức tường ở 4 phía )rồi cứ vậy mà phán ( La bàn là cái đồ cổ lỗ sĩ chắc thầy không thích xài ), và tính văn học bài viết lại rất cao, văn phong đầy cảm xúc nhưng tính chuyên môn thì không lấy gì xuất sắc (theo quan điểm Bát Trạch và Huyền Không )… nghĩ lại thấy tiếc Tuvilyso một thời sôi động. P/s : :72: ra quẻ này không biết có giống như ý mình vừa nói không.

vân từ
19-03-10, 13:40
Gởi bạn ThamLang:

Thật mừng cho bạn đã tìm được một nơi tốt để sinh hoạt lý số. Tuy nhiên thái độ của bạn trong bài viết nầy cho tuvilyso.net thật hết sức tiêu cực, sự chê bai, phê bình có tính thiếu thân thiện của bạn dành cho một diễn đàn bạn rất phản cảm, nó không những gây tổn hại đến tư cách của bạn mà còn gây hệ lụy đến diễn đàn này. Tuvilyso.net đến nay vẫn là một tổ chức vô vụ lợi, những người chủ trương cố gắng tạo một chỗ chơi cho mọi người tham gia học hỏi, trao đổi, giao lưu v.v...Nếu đến ngày nay diễn đàn bạn đó chưa tiến bộ hơn, chưa đạt được điều mong ước của bạn thì đúng là chúng ta nên lấy làm buồn, và cũng phải tự nhận một phần trách nhiệm, vì chúng ta đã từng là hội viên tiêu cực, không đóng góp được gì để đưa diễn đàn của chúng ta tiến bộ hơn. Dựa theo cái nhìn của bạn tôi thẳng thắn góp ý như vậy!

Cá nhân tôi vẫn nghĩ tvls vẫn là một diễn đàn lớn, là nơi quy tụ và sản sinh nhiều con người độc đáo trong lãnh vực huyền học. Tôi luôn biết ơn diễn đàn đó, đã cho tôi cơ hội tìm biết nhiều hơn về lãnh vực này, so với trước khi vào diễn đàn, tôi thấy mình hiểu được nhiều hơn, ít nhất là hiểu được những lý giải của người có thâm cứu, hơn vậy nữa, diễn đàn đã cho tôi cơ hội để kết tình, giao lưu với không ít bằng hữu, cá nhân tôi mang ơn diễn đàn đó sâu đậm, vì chính nơi đó cho tôi nhiều bằng hữu đáng kính đáng trọng, trong số những bằng hữu đó, đã có không ít người cùng tôi tham gia công việc tìm kiếm thân phụ tôi mất tích trong chiến tranh, trực tiếp cũng như gián tiếp, và công cuộc tìm kiếm đó đã có kết quả mỹ mãn sau 17 năm dài lần mò vô định!

Xét công, xét tư, tôi thật tình bất đồng thái độ mĩa mai của bạn đến TVLS. Chúng ta nên chấm dứt những phê bình có tính chỉ trích đó, vì cá nhân của thành viên diễn đàn không nói lên được chủ trương của diễn đàn đó, cũng như chỉ trích của bạn có tính cá nhân chứ không phải là chủ trương của HKLS.

Vài hàng thẳng thắn gởi đến bạn với tinh thần xây dựng. Chúc bạn một ngày vui trong công việc và cuộc sống.

Vân Từ

ThamLang
19-03-10, 17:56
... nó không những gây tổn hại đến tư cách của bạn mà còn gây hệ lụy đến diễn đàn này. Tuvilyso.net đến nay vẫn là một tổ chức vô vụ lợi, những người chủ trương cố gắng tạo một chỗ chơi cho mọi người tham gia học hỏi, trao đổi, giao lưu v.v...Nếu đến ngày nay diễn đàn bạn đó chưa tiến bộ hơn, chưa đạt được điều mong ước của bạn thì đúng là chúng ta nên lấy làm buồn, và cũng phải tự nhận một phần trách nhiệm, vì chúng ta đã từng là hội viên tiêu cực, không đóng góp được gì để đưa diễn đàn của chúng ta tiến bộ hơn. Dựa theo cái nhìn của bạn tôi thẳng thắn góp ý như vậy!

Cá nhân tôi vẫn nghĩ tvls vẫn là một diễn đàn lớn, là nơi quy tụ và sản sinh nhiều con người độc đáo trong lãnh vực huyền học.

Chúng ta nên chấm dứt những phê bình có tính chỉ trích đó, vì cá nhân của thành viên diễn đàn không nói lên được chủ trương của diễn đàn đó, cũng như chỉ trích của bạn có tính cá nhân chứ không phải là chủ trương của HKLS.

Vân Từ
Thành thật xin lỗi các anh em và tuvilyso nếu có gì mạo phạm.Cám ơn anh vân từ đã thẳng thắn góp ý nói thêm . Chắc có lẽ vì ThamLang có định kiến với chỉ một box nào đó nên có lời lẽ không đúng làm cho anh hiểu lầm là dành cho TVLS, đó chỉ là cảm xúc nhất thời chứ thật tình không có ý mỉa mai xúc phạm cả Tuvilyso và cũng không ngờ lại ảnh hưởng đến cả HKLS, thật là có lỗi với mấy anh.Sau này ThamLang sẽ hết sức cẩn thận trong lời nói.Chúc anh nhiều sức khỏe.

P/s : tuy nhiên đã là quan điểm thì mỗi người mỗi khác, ThamLang xin phép giữ nguyên ý kiến về Box mà mình đã nhận định và không cho rằng nó ảnh hướng đến tư cách cá nhân, nếu ban quản trị thấy có hệ lụy đến HKLS thì vui lòng del bài giùm.Cảm ơn

kimcuong
19-03-10, 18:22
Đây là mục Thư Giãn-Giao Lưu, theo tôi thì ý kiến và tâm sự của Tham Lang là cá nhân, không đại diện cho diễn đàn được; điều này cũng rõ, nếu không thì bài này đã được dời đi rồi.

Tuy nhiên, cũng tùy ban quản trị, nếu không muốn nêu rõ tính danh 1 diễn đàn để thảo luận hay bàn cãi vì không phải là mục đích chung của mình và gây hiểu lầm, bài này sẽ khóa lại.

administrator
19-03-10, 19:14
Cảm ơn các bạn đã cho ý kiến. Quả thật thời gian qua vì lo nâng cấp sau đó lại gặp hackers nên BQT có sơ xót. Thành thật xin lỗi các bạn. TVLS là trang web lý số lớn, chúng ta chưa thể so sánh với TVLS được. Bạn Tham Lang chỉ nêu cảm xúc cá nhân, không đại diện cho nhóm chủ trương. Và đây cũng chỉ là mục thư giãn, cho nên mục này sẽ khoá lại để tránh tranh cãi. Sau vài ngày sẽ xoá. Xin lỗi bạn Tham Lang.

Thân chào