PDA

View Full Version : Chi tiết cuộc gặp mặt OFFLINE đầu xuân ngày 7-3-2010 (có hình)

longbow132004
07-03-10, 18:37
Nhân dịp chị from_vuonhuongvi ( em xin gọi tắt là chị Vi) vào thăm Sài Gòn, anh vanhoai tuy bận trăm công ngàn việc ngoài Hà Nội cũng gọi điện thoại nhắn anh em HKLS phải đón tiếp chị Vi chu đáo. Địa điểm họp mặt là nhà của anh thanhtu, ở đường Lê Đại Hành, Q11

Đó là lý do buổi họp offline, sau đây em xin tường thuật lại :

Theo lời anh vanhoai dặn dò anh em thì cuộc họp offline phải được khai mạc vào giờ Thủy Thiên Nhu, tức vào lúc 11g. 11g5p LongBow và chị Vi đến thì gặp anh HuyDucIT đến cùng lúc, lên phòng họp thì đã có anh ngocanh, anh baopham,chị thienphuoc, anh thanhtu và 1 học trò mới của anh thanhtu và sau cùng là 1 người bạn của anh HuyDucIT đến.

Đầu tiên là anh thanhtu thay mặt anh vanhoai tặng chị Vi 1 cái La Kinh để chắp cánh ước mơ cho chị Vi sau này làm bà thầy :19: . Tiếp đó là các anh em trao đổi với nhau về sự khác nhau giữa Bát Trạch và Huyền Không. Anh ngocanh kể chuyện trước Tết anh ra có Huế ra sao, gặp các bậc thầy phong thủy về bát trạch thế nào, và anh cho biết là nếu bát trạch lên bậc cao thì cũng có những điểm chung như huyền không,chứ không phải sơ sài như Bát Trạch Minh Cảnh bây giờ.

Tiếp theo là anh thanhtu kể chuyện về việc lấy tại sao trang web lấy tên là HKLS, với lời hứa nếu 5 năm sau, trang web chúng ta trải qua 1 chặng đường thì sẽ post bài này lên để chúng ta có thể nhìn lại và hướng về tương lai ^_^ . Tiếp đó là anh HuyDucIT và chị Vi kể về cái duyên tại sao mà biết trang web HKLS.

Chủ đế tiếp theo anh em thảo luận là việc mộ phần theo bát trạch,loan đầu và huyền không. Nếu hỏa táng hay chôn thì ảnh hưởng ra sao..vv..., long mạch, hình thế đất của mộ.

Tiếp theo là LongBow nhờ anh ngocanh hướng dẫn về 1 căn nhà với tinh bàn "thượng sơn hạ thủy" , những cách cứu cuộc nhà, hướng đặt bếp cũng như việc mở cổng chính ở đâu, và đặt giả thiết nếu làm theo Bát Trạch thì như thế nào.

Anh em đang ngồi đàm đạo thì anh Vanhoai gọi điện thoại vào máy anh thanhtu hỏi thăm tình hình hội nghị ra sao.

Sau đó là màn chụp hình lưu niệm cùng anh em, anh HuyDucIT được giao nhiệm vụ chụp hình nên anh rất ít xuất hiện trong hình.

Sau đó anh thanhtu hướng dẫn riêng cho chị Vi,chị thienphuoc cũng như ôn lại chung cho anh em về 1 cách đo la bàn làm sao cho chuẩn và chính xác nhất.

Khoảng 12g30 thì các anh chị em rời hôi nghị, đến 1 quán đường Nguyễn Thị Nhỏ (cũng gần nhà anh thanhtu) để dùng bữa trưa.

Bà chủ "nhà hàng huyền không" đi chợ, thực đơn liệt kê gồm có các món sau : nem chua Lai Vung ( hix, em quên ko biết của anh chị em nào mang lại, thành thật cáo lỗi) , Xoài bằm khô cá sặc , Trứng Chiên Khổ Qua, Tôm nướng muối ớt, Cá chẽm chiên và cuối cùng là món canh chua cá lóc + cơm.

Được giữa bữa thì có anh dongphuong, và anh thaihoa dù bận công việc vẫn đến với anh em

Anh em lúc này thì nói chuyện về diễn đàn HKLS, anh thanhtu có đề nghị bạn của anh HuyDucIT, làm cho trang web chúng ta có chức năng mỗi 2 giờ thì trang web HKLS hiện lên 1 quẻ dịch lý.

Đến khoảng hơn 3 giờ 1 chút thì chị Vi phải về gấp vì buổi chiều phải bay vào Hải Phòng, với lời hẹn hè này sẽ gặp lại anh em.

Khoảng gần 4g thì anh em ra về .

Hix, sơ sơ em xin tường thuật như vậy, anh em nhớ bổ sung và nêu cảm nghĩ của mình giúp em nha. Xin anh phó nhòm HuyDucIT bổ sung hình ảnh.

Riêng em, cảm nghĩ của em về buổi họp offline này là : ăn trưa rất ngon

AnhNgoc
07-03-10, 20:36
Chào Longbow132004.
Có hội viên gọi điện nhắc tôi là :" theo nội quy của diễn đàn ,không được đưa hình của người khác lên diễn đàn" . Bởi vậy mong anh chị em thông cảm theo đúng nội quy của diễn đàn. Nếu cần các anh chị em cứ gửi cho nhau xem thôi . Xin cảm ơn.

huongvi
08-03-10, 17:39
Chào anh vanhoai, anh anhngoc, anh Thanhtu, anh dongphuong, anh thaihoa cùng các anh chị em trong buổi offline và diễn đàn HKLS

Vuonhuongvi vô cùng bất ngờ và xúc động vì buổi offline mà cả nhà đã tổ chức đón tiếp mình.
Dù biết ai cũng bận trăm công ngàn việc nhưng vẫn hết sức cố gắng dành thời gian cho vuonhuongvi gặp gỡ để trao đổi, học hỏi thêm nhiều kiến thức trong các lĩnh vực Huyền không, Dịch lý và Âm trạch khiến cho vuonhuongvi dù đã sát giờ phải đi mà đi không nổi….

Vuonhuongvi chân thành cảm ơn tấm chân tình của Ban Quản trị, ACE trên diễn đàn vì buổi giao lưu đầy lưu luyến hôm qua.

Xin hẹn một ngày tái ngộ !

Vuonhuongvi

ThamLang
08-03-10, 18:14
Phải chi em được tham dự. Nghe tên món ăn cũng đủ đói bụng,tiếc quá con cá chẽm :20:

huongvi
08-03-10, 22:20
Hôm đó cá chẽm to lắm, ăn mãi mới hết...

heomoi_25
08-03-10, 22:24
Uổng quá , heo lại bỏ dở :002:

thaihoa
09-03-10, 14:06
HI from -vuonhuong vi!
Anh em cũng hy vọng Hẹn ngày tái ngộ huongvi đem vài món của nhà hàng HKLS ra trổ tài cho anh em ACE thưởng thức một bữa !
:4431::4431::4431:
Thái Hòa

huyducit
11-03-10, 16:45
Chào Vuonhuongvi và các ACE trong diển đàn !
Mình để ý thấy: theo thường lý thì :
- Hoa hậu thường hay mở nhà hàng !
- Mà nhà hàng có hoa hậu thì thường đông khách !
===> Lần offline sau sẽ đông hơn nhiều !
Mình luận vậy đúng không các anh chị và các bạn !
Chắc phải nhờ anh ThanhTu làm và luận 1 quẻ quá !
Chúc nhà hàng Huyền Không ngày càng nổi tiếng và làm ăn khấm khá !
Chúc cả nhà vui vẻ !

HuyDucIT

huongvi
11-03-10, 19:49
hi anh Huyducit,

Anh luận hay thật đấy , anh học luận ở đâu chỉ em học với ..

Nhà hàng nào có hoa hậu thì chỉ em tới đi, ( muốn coi mặt hoa hậu he he)

Mà em biết HKLS có nam hậu nhưng chưa mở nhà hàng ...

huyducit
15-03-10, 10:03
Chào "Bà" chủ nhà hàng VuonHuongVi !

Mình đã trả lời cho bạn rồi ! Nhưng vì diển đàn gặp sự cố kỹ thuật nên mất bài ! Cũng may mà mình còn nhớ nên trả lời lại với bạn như sau :

1) Học luận ngay tại diển đàn này.
2) "Đi đâu loanh quanh cho đời mõi mệt . . ."
3) HKLS nếu có Nam Hậu mà mở nhà hàng, chắc . . . . . hỏng có ai vô !

HuyDucIT