PDA

View Full Version : Cảnh báo khẩn về việc lấy lá số tử vi !

huyducit
10-03-10, 17:03
Kính Anh HuyLong cùng các Anh chị em trên diển đàn !
Do thấy có khá nhiều bạn lấy lá số tử vi bằng phần mềm bên trang lyso.vn, rồi đem sang bên này để nhờ luận, mình cũng làm thử và phát hiện chương trình lấy lá số đó bị sai ( Sai phần chuyển từ ngày Dương lịch qua Âm lịch) lỗi khá nghiêm trọng, => lấy lá số sai ! Vậy khi nhờ xem Tử vi, các bạn lưu ý kẻo làm mất thì giờ của Anh Huy Long và các bạn.

Chúc cả nhà vui vẻ !
HuyDucIT

heomoi_25
10-03-10, 22:28
Vậy lấy lá số ở đâu là chính xác nhất , xin anh cho biết :002:

congthanh_vip
10-03-10, 22:30
Chỉ sai với một vài ngày thôi bạn còn lại hầu như là đúng

huyducit
11-03-10, 08:34
Chào các bạn !
1) Bạn Heomoi_25: Theo thiển ý riêng của mình thì bạn chỉ cần cho năm, tháng, ngày, giờ sinh cho chính xác, Anh Huy Long sẽ xem cho bạn, còn lấy lá số ở đâu, thì chắc phải nhờ anh chị em trên diển đàn tư vấn giúp, mình cũng không biết. mong bạn thông cảm !
2) Bạn CongThanh_Vip :Chương trình phần mềm phải đúng với mọi trường hợp !chỉ cần sai 1 ngày ngẩu nhiên nào đó thì phải kết luận chưong trình sai !

HuyDucIT

kimcuong
11-03-10, 13:43
Lấy lá số tử vi tử bình còn ở trang xemtuong.net hoặc tinvietonline.com (nhưng mà nghe nói ở VN vào không được, có đúng vậy chăng...)

Tuy nhiên, cách tốt nhất vẫn là cho ngày tháng năm sinh, giờ sinh dương lịch chính xác. Nếu không rõ điều gì mà tự phỏng đoán thì hãy nêu ra, như giờ sinh chẳng hạn. Cả nơi sinh cũng là một yếu tố quan trọng cho người đoán.

Tôi nghĩ, người muốn giải số không biết gì về lập trình đúng hay sai, nên cứ cho một đường dẫn cũng được.

Người giải số có kinh nghiệm thì họ sẽ tự kiểm lại, đó là "nghề" của họ :0401: Bởi vì không thể xét đoán một lập trình đúng 100% được. Chỉ khi nào rơi vào một thí dụ nào đấy thì mới biết là có lỗi. Nhưng mà có đến cả hàng vạn trường hợp khi giải mã ngày tháng năm sinh.

Một điều nhắc tất cả các bạn muốn giải số thường hay mắc phải. Đó là chỉ đưa đường dẫn mà không nói gì thêm. Thứ nhất, như vừa nói ở trên, người giải cần thông tin ngày sinh rõ ràng do chính bạn viết ra để kiểm tra lại. Thứ nhì, có khi các bạn ghi nhầm thông tin vào lập trình. Thí dụ này thì có khi lập trình làm đúng mà chúng ta lại thấy sai! Lỗi ở đâu?

Thứ ba rằng các bạn hãy thấy điều tâm lý chung. Nhìn một bài hỏi rõ ràng, có thông tin để kiểm chứng ngay thì người giải rất có hứng thú mà bắt tay vào làm việc.

Tôi nghĩ ở trang web nào cũng vậy thôi. Và ở bất kỳ lĩnh vực nào cũng vậy. Đặt vấn đề, nêu câu hỏi, nhờ giải đáp... là một nghệ thuật không nhỏ :0401:

huyducit
11-03-10, 17:38
Kính Chào Chị Kim Cương ! xin lỗi anh HuyLong, cho phép em mượn mục tử vi của anh 1 chút nhé !
Em có nhờ chị KC xem dùm Tử Bình bên mục "Nhờ xem Tử Bình ". Rất mong được chị xem giúp em.
Còn bên lyso.vn em nhập thử (4,5 lần) ngày tháng năm sinh của em (ngày 02 tháng 09 năm 1966 lúc 23 giờ tại Sài Gòn) tức ngày 18 tháng 7 âm lịch năm Bính Ngọ. Nhưng lá số tử vi lại ra ngày 19 tháng 7 âm lịch. Em kiểm tra đi kiểm tra lại nhiều lần, và so sánh với lịch vạn niên + lịch âm dương của chính trang HKLS này, thấy khác biệt. vì sợ mất công anh HuyLong suy nghỉ, luận đoán, giải . . . (khá nhứt đầu !) với dữ liệu đầu vào sai, nên mới cảnh báo với các anh chị em trên diển đàn.
Theo nguyên tắc lập trình phần mềm thì :
Khi kiểm thử một vài con số ngẩu nhiên nào đó mà cho ra kết quả sai là phải xem lại thuật toán (cấu trúc dữ liệu và giải thuật). Chỉ cần 1 kết quả sai thôi là đủ Kết luận chương trình chưa hoàn thành.
Vì em làm trong lĩnh vực này, nên biết khá rỏ về nó !
Chúc chị và gia đình vui khỏe !
Cám ơn chị nhiều !

HuyDucIT

thieuba
11-03-10, 18:20
Lấy lá số tử vi tử bình còn ở trang xemtuong.net hoặc tinvietonline.com (nhưng mà nghe nói ở VN vào không được, có đúng vậy chăng...)

Nếu ai ở Việt Nam chưa biết vào các trang Web này thì làm thế này nhé:
Mở hộp thoại Local Area Connection Status.
Nhấn Properties ra hộp thoại Local Area Connection Properties
Trong ô This connection uses the following items chọn nháy đúp vào Internet Protocol (TCP/IP) hiện ra hộp thoại Internet Protocol (TCP/IP) Properties
Ở tab General, đánh dấu vào ô Use the following DNS server addresses, lần lượt nhập vào 2 ô (dòng) như sau:
208.67.222.222
208.67.220.220
Nhấn OK ra là vào được.
(Cái này ai dùng mạng FPT là vào được mạng xã hội Facebook luôn)

heomoi_25
11-03-10, 18:33
Ủa heo vẩn vô bình thường được mà :1345:

kimcuong
11-03-10, 18:45
ngày tháng năm sinh của em (ngày 02 tháng 09 năm 1966 lúc 23 giờ tại Sài Gòn) tức ngày 18 tháng 7 âm lịch năm Bính Ngọ. Nhưng lá số tử vi lại ra ngày 19 tháng 7 âm lịch.
Thế ra là vấn đề giờ sinh! huyducit không biết rằng từ 23 giờ là chuyển đổi sang ngày hôm sau à?

Thôi thế thì nên xin lỗi lập trình lyso rồi :0401: Vì như vậy quả là ngày 19 âm lịch là đúng.

Ducminh
11-03-10, 20:46
Chán cho cái bác này. Bên Lyso.vn mà biết được họ lại chả cười cho một trận mất mặt:202::202::202:

Quang Huy
11-03-10, 23:01
Còn bên lyso.vn em nhập thử (4,5 lần) ngày tháng năm sinh của em (ngày 02 tháng 09 năm 1966 lúc 23 giờ tại Sài Gòn) tức ngày 18 tháng 7 âm lịch năm Bính Ngọ. Nhưng lá số tử vi lại ra ngày 19 tháng 7 âm lịch.
HuyDucIT

Vấn đề của bạn chính là giờ sanh, 23 giờ là bắt đầu giờ Tí thuộc ngày hôm sau của AL. Nếu bạn lấy lá số lúc 22 giờ 59 phút xem thì sẽ thấy. Nếu bạn sanh ở saigon năm 1966, thì giờ tử vi không phải là 23 giờ mà là 22 giờ, thuộc giờ Hợi.

huyducit
15-03-10, 13:41
Kính chị KimCương, Anh DucMinh, Anh QuangHuy cùng toàn thể các ACE trong Diển đàn !

Em Rất tiếc vì HKLS.com gặp sự cố kỹ thuật nên mất một số bài của các Anh chị đã tham gia góp ý cho topic này !

Bài đã gởi mà bị mất, mình ngán ngại gõ lại vô cùng ! nhưng không thể không gõ , vì mình là người nêu ra nên mình phải làm cho trọn vẹn.

1) Một lần nữa mình thành thật xin lỗi tất cả các anh chị và các bạn vì sự thiếu hiểu biết của mình !

2) Khi lấy lá số tử bình bên trang xemtuong.net thì chỉ cần nhập đúng Năm, tháng, ngày, giờ sanh ( ví dụ : 02/09/1966 chọn lúc 23 giờ) thì chương trình sẽ tự trừ (nếu sinh trước năm 1975) và sẽ cho ra kết quả : sanh nhằm ngày 18 tháng 7 năm Bính Ngọ.

3) Khi lấy lá số tử vi bên trang lyso.vn, người dùng phải tự công trừ nhân chia sao đó ( phải tự hiểu biết !) trước rồi mới được nhập vào chương trình thì mới ra kết quả đúng được ! Nếu không, (cũng ví dụ trên chương trình sẽ ra kết quả : sanh nhằm ngày 19 tháng 7 năm Bính Ngọ).

4) Vậy Chương trình nào hoàn chỉnh hơn chương trình nào chắc các bạn đã có câu trả lời rồi còn gì !

Thân chào cả nhà !

HuyDucIT

laohodochanh
04-04-10, 19:25
Nhiều trang vẫn sử dụng lịch âm của người Tàu để lập lá số. Một số trang thì dùng lịch Ta. Như thế thì cùng một ngày dương lịch có hai lá số của Ta và Tàu đấy. Tôi cũng không rõ cái nào đúng cả. Dùng lịch Ta, Hay dùng lịch Tàu lý giải lá số theo phương vị của Ta, vì Tàu nó nghĩ ra cái này mà?

sophanbapbenh
23-05-11, 15:59
Hai trang lyso.vn và xemtuong.net có trình lập lá số khác nhau rất nhiều, thậm chí khác cả các chính tinh. Mình chỉ biết lyso.vn ra kết quả giống trình TuVi của TranNhatThanh còn xemtuong.net lại khác hẳn. Vậy biết phải theo cái nào mới đúng bây giờ ạ? Đây là 2 kết quả khác nhau cho cùng 1 giờ ngày tháng năm sinh tại 2 trang web:
http://www4.xemtuong.net/KHHB/tuvi/laso.php?name=LM&day=5&month=7&year=1982&hour=10:00&gender=1&isVN=&isLunar=