PDA

View Full Version : Mong anh longbow,thieuba và các cao nhân xem giúp e tình duyên,công danh của ls

silver_rat
18-03-10, 20:23
Mong mọi người xem giúp e công danh và tình duyên của ls ...
Xin cám ơn các anh chị :)
http://www.lyso.vn/dichvu/lasotutru/1/075504091990/1/silver_rat.jpg

thieuba
19-03-10, 11:44
hi silver_rat!
Bạn có lòng nhờ, nhưng quả thật kiến thức về Tử bình của thieuba đang ở mức độ sơ cấp nên khó có thể đáp ứng được yêu cầu của bạn.
Thôi thì thieuba trả lời bạn theo đúng trình độ sơ cấp vậy!
Nam mệnh: Canh Ngọ / Giáp Thân / Nhâm Thân / Giáp Thìn
Sinh tháng Thân, Canh nắm lệnh thấu can năm nên là Thiên ấn cách.
Tứ trụ thuần dương cũng là một ưu điểm.
Nhật chủ Nhâm trường sinh tại lệnh tháng, chi ngày; lại được Canh (có căn) ở trụ năm sinh nên Thân rất vượng. May được Giáp (Thực) ở trụ tháng và trụ giờ tiết khí thân, và Mộ ở trụ giờ; cộng thêm các lực lượng Tài, Quan sát (yếu) khắc tiết. Tóm lại vẫn là Thân vượng.
Dụng thần thứ nhất chọn là Thực (Giáp).
Tứ trụ này nếu là nữ thì hành vận quả là thuận lợi, tuy nhiên là Nam mệnh nên những vận đầu quả là không thuận lợi. Khoảng từ năm 41 tuổi trở đi mới tốt nên bạn cần để ý mà chuẩn bị hành trang cho mình.
Trên đây chỉ là một vài ý kiến của riêng mình. Bạn có thể chờ đợi các bậc cao nhân trong diễn đàn cho ý kiến thì mới quyết định được.

Ducminh
19-03-10, 12:10
Mệnh nam tứ trụ thuần dương, trụ ngày lại phạm cô thần => hôn nhân e ko được tốt

silver_rat
19-03-10, 18:06
Anh thieuba xem giúp công danh của e trong đại vận 21-30 tuổi có tốt ko a?
Mong mọi người xem giúp về tình duyên với ...

kimcuong
20-03-10, 13:03
Topic trước của silver-rat có cho giờ sinh là 9 giờ, bây giờ lại là 7 giờ 55, vậy giờ nào đúng hơn? Nếu sinh giờ Thìn thì có giải cứu tốt hơn ở vận sau.

Tứ trụ nghiêng lệch hẳn về Kim, Mộc khí bị tiêu diệt, không thể lấy làm dụng thần. Nhật chủ là Nhâm thủy nên tòng theo Ấn là tốt nhất. Nên kiên nhẫn chí thú học tập xây dựng bản thân. Đại vận này bị Hợi nhập Không Vong nên rất khó khăn. Đại vận sau là Mậu Tí 32-41 tuổi chuyển vận khá thuận lợi ở những năm đầu và cuối đại vận.

silver_rat
20-03-10, 13:50
Xin cám ơn chị KimCuong ,giờ sinh này là chính xác ...
Mong chị xem giúp e vấn đề về công danh và tình duyên,vận nào e có thể lập gia đình,vợ là người ntn ,có phải e sẽ cô độc ko chị ?
Em rất khắc mẹ,hợp bố dù 2 bố con ít nói chuyện với nhau ...