PDA

View Full Version : Kính nhờ chị kimcuong xem giúp em Tử bình để xây nhà ạ.

PhongLinh
19-03-10, 14:08
Em kính chào chị Kimcuong !

Chị xem Tử bình giúp em nhé chị.

Và đây là tuổi của gia đình em:

* Chồng : sinh 6 giờ sáng, ngày 24.1.âl. 1966 - Bính Ngọ.
* Vợ : // 2 giờ trưa, ngày 11.11.âl. 1970 - Canh Tuất.
* Con trai: // 9 giờ tối, ngày 27.9.âl.1990 - Canh Ngọ.
* Con gái: // 12 giờ trưa, ngày 19.3.âl. 1993 - Quý Dậu.

==> Tất cả đều sinh và hiện ngụ tại Tỉnh Trà Vinh, NM - VN.

Chị dành chút thời gian giúp em nhé, cảm ơn chị.

Kính chúc chị cùng quý quyến luôn dồi dào sức khỏe.

kimcuong
20-03-10, 13:09
Thật ra tôi cũng có thể đổi ngày âm lịch sang dương lịch, nhưng chính bạn nên ghi ra thì tốt hơn. Về giờ sinh thì chắc là không nhớ kỹ phải không, vì ghi tròn giờ như thế là phỏng chừng?

PhongLinh
20-03-10, 22:27
Em chào chị Kimcuong,

Dạ thật ra ngày sinh của chồng em (1966) thì nghe mẹ chồng bảo là 6 giờ sáng, bởi con hơi đông nên bà ko nhớ rõ lắm. Còn em (1970) thì nghe mẹ em bảo là khoảng hơn 2 giờ trưa, nên cũng ko biết chính xác. Con trai (1990) thì chính xác là 8 giờ 55 phút tối (8:55 pm), và con gái (1993) thì 12 giờ 5 phút trưa (12:05 pm).

@ Về ngày sinh DL :

* Con trai: 13/11/1990 (27.9. âl Canh Ngọ - 8:55' tối).
Cháu học xong lớp 12 (ko thi ĐH) và đang định học nghề nhưng chưa biết chọn nghề gì cho thích hợp.

* Con gái : 10/4/1993 (19.3.âl Quý Dậu - 12:05' trưa).
Cháu học xong lớp 9, nhưng vì sức khỏe cháu ko tốt nên ko học tiếp được, cũng đang định xem sẽ học nghề gì.

Vậy nhờ chị coi dùm 2 cháu thích hợp với nghề nào dùm em nha chị.

@ Phần em & Ô.xã thì mẹ ko nhớ ngày DL, vì thế em đổi ra từ máy:

* Chồng: 13/2/1966 (24.1.âl Bính Ngọ - 6 giờ sáng).
Là con cả trong gia đình gồm 6 anh em trai, từ đầu năm 1992 kinh doanh máy may nhưng năm 2008 đã tạm nghỉ, và đầu tư nhà đất cho đến nay.

* Vợ : 9/12/1970 (11.11.âl Canh Tuất - hơn 2 giờ trưa).
Là chị cả trong gia đình có 6 chị em (2 trai, 4 gái). Lập g.đình ngày 12.12.âl 1989 đến nay chỉ làm nội trợ. Em dự định cất nhà trong năm nay và vào khoảng tháng 10âl.2010 thì khai trương một cửa hàng bán trang sức- phụ kiện thời trang tại nhà.... Em cũng rất thích đầu tư về vàng nhưng chưa dám làm. Vậy kính mong chị coi dùm là với 2 công việc đó em có thể thành công ko nha chị.

Phần 2 con em thì ngày DL em nhớ rất chính xác, vì em còn giữ 2 tấm lịch đúng ngày ra đời của 2 cháu. Còn phần vợ chồng em thì em nhờ máy đổi ngày từ âm sang dương nên ko biết thế nào, vậy em kính nhờ chị kimcuong tra lại một lần nữa xem có trùng khớp ko, chị nhé.

Và em nghe nói là cất nhà phải xem "dụng thần" pk chị? Vậy chị xem giúp em đầy đủ những điều liên quan cần thiết đến việc cất nhà, và nếu thời gian cho phép thì chị xem luôn dùm em về tương lai sự nghiệp của hai cháu & công việc làm ăn của V/C em sắp tới, và có cần thêm thông tin gì chị vui lòng cho em biết nhé chị....

Em xin cảm ơn và chúc chị luôn dồi dào sức khỏe để giúp đời.

Kính.

PhongLinh
21-03-10, 13:39
http://huyenkhonglyso.com/announcement.php?f=14&a=7

PhongLinh
21-03-10, 23:31
Chào cả nhà,

Trong bài "Thể lệ nhờ xem tứ trụ" của anh Administrator có câu "Sau đó copy đường dẫn (Lá Số Tứ Trụ của bạn) và dán vào bài viết." em chưa hiểu. Vậy các anh chị làm ơn chỉ cách cho em nha. Cảm ơn rất nhiều !! Kính.

kimcuong
22-03-10, 00:38
PhongLinh không cần phải dán đường link nữa.
Vài ngày nữa tôi sẽ xem nhé.

PhongLinh
22-03-10, 11:54

PhongLinh
24-03-10, 14:20
Kính chào chị Kimcuong,

Khi nào rảnh chị nhớ xem Tử bình dùm g. đình em nhé. Cảm ơn chị, chúc chị luôn vui, khỏe....

Kính.

kimcuong
26-03-10, 13:48
Tôi có xem tứ trụ của 2 vợ chồng. Đại vận của chồng hiện giờ có thuận lợi hơn vợ. Nâng đỡ nhau thì dụng Mộc làm dụng thần. Cả hai đều tránh hành Kim khắc Mộc, nếu xây nhà năm nay thì nên hoàn thành trước mùa Thu. Kim loại, trang sức là kị thần, phonglinh-vợ nên suy nghĩ kỹ càng trước khi mở tiệm. Về phong thủy hướng nhà thì không phải dụng thần Mộc của Tử Bình là nhất thiết phải là hướng Đông. Có thể đúng, nhưng việc này là tùy phương pháp của người xem nhà, xem đất tại chỗ. Xem trên mạng mà không có người đến tại nơi thì phần chính xác tìm ra nơi lợi khí chỉ là may mắn.

Có thể nói thêm để hai bạn kiểm nghiệm. Hỷ Mộc thì lợi về phía đông bắc hơn là tây nam. Hiện thời phòng của hai vợ chồng, đầu hướng về đâu? Căn nhà đang ở thuộc hướng nào? Trong thời gian chồng đổi nghề có di chuyển nhà ở hay đổi phòng hay không? Ở gần khu mình đang ở có hiệu sách, nhà thuốc Nam, cửa hàng kinh doanh đồ gỗ hay vườn cây không?

Về tánh cách của chồng là người có dễ sinh lòng trắc ẩn không? Hỷ Mộc kị Kim thì có thường bị yếu ruột, chân đau nhức, phổi yếu? Nếu nhận định được bịnh trạng rõ thì cũng có thể xác định được dụng thần của cả bản mệnh và nhà ở.

PhongLinh
26-03-10, 17:48
Kính chào chị kimcuong,

"Về tánh cách của chồng là người có dễ sinh lòng trắc ẩn không? Hỷ Mộc kị Kim thì có thường bị yếu ruột, chân đau nhức, phổi yếu? Nếu nhận định được bịnh trạng rõ thì cũng có thể xác định được dụng thần của cả bản mệnh và nhà ở."

Em cảm ơn chị rất nhiều. Những điều trên rất đúng chị ạ. Chồng em là người rất hiền lành và hay nhường nhịn. Ngoài ra tánh anh ấy với bản thân rất tiết kiệm nhưng với vợ con thì rất hào phóng. Nhưng cũng vì quá hà tiện nên ít chịu giúp người, trái ngược với tánh em. Anh ấy có bị yếu ruột, lạnh chân tay, nhưng phổi thì chắc phải đi kiểm tra lại vì hiện giờ thấy bình thường nhưng ko có nghĩa là ko có bệnh, pk chị.

"Có thể nói thêm để hai bạn kiểm nghiệm. Hỷ Mộc thì lợi về phía đông bắc hơn là tây nam. Hiện thời phòng của hai vợ chồng, đầu hướng về đâu? Căn nhà đang ở thuộc hướng nào? Trong thời gian chồng đổi nghề có di chuyển nhà ở hay đổi phòng hay không? Ở gần khu mình đang ở có hiệu sách, nhà thuốc Nam, cửa hàng kinh doanh đồ gỗ hay vườn cây không?"

Thưa chị. Vào ngày 8.9. âl.2005 chúng em động thổ xây nhà, ngôi nhà đó hướng chánh bắc, nhưng chính xác bao nhiêu độ thì em ko có đo, và dọn vào ở ngày 24.12.âl.2005. Nhưng vào năm 2008 thì em bán đi, và dọn vào ngôi nhà đang ở hiện tại là ngày 20.8.âl.2008. Khi bán nhà rồi thì nghề máy may cũng tạm nghỉ, vì ngôi nhà đang ở ko tiện cho việc buôn bán.

Ngôi nhà em đang ở thuộc hướng tây (280 độ), trước cửa có một dòng sông chảy ngang nhà (và cũng chảy ngang trung tâm thị xã), cách bởi con đường nhựa ngang khoảng 4m. Gần nơi em ở có vài lò ấp vịt, một CH game, vài tiệm tạp hóa nhỏ nhỏ, và phần lớn nhà nơi đây dùng ở chứ ko mở CH buôn bán được, còn bên kia sông thì có một CH đồ gỗ.

Ngôi nhà hiện tại chúng em định ở đỡ, khi xây nhà xong sẽ dọn. Phòng ngủ hiện tại của v/c em cửa phòng hướng bắc, ngủ mặt cũng quay về hướng bắc, và bếp cũng vậy. Em có cần vẽ sơ đồ ngôi nhà đang ở cùng ngôi nhà định xây để chị xem qua coi có cần thay đổi gì ko, thưa chị? Mảnh đất định xây nhà của em tọa ngọ hướng tý (0 độ) nhưng do em tự đo nên ko biết có đúng ko. Những thông tin trên nếu chưa đủ chị cho em biết nhé.

"Kim loại, trang sức là kị thần, phonglinh-vợ nên suy nghĩ kỹ càng trước khi mở tiệm."

Chị ơi, v/v em định mở cửa hàng trang sức và đầu tư vàng - cả hai đều thuộc Kim - là khó thành công hả chị? Dụng thần chồng em là Mộc, vậy đầu tư nhà đất thuộc Thổ pk chị? Vậy Mộc có khắc Thổ ko hả chị? Chị giải thích dùm em nhé.

Em cảm ơn chị nhiều, chúc chị vui....

Kính.