PDA

View Full Version : Kính Nhờ chị kimcuong xem giùm!

anculapnghiep
27-03-10, 11:25
Mấy năm nay chẳng hiểu tại sao cuộc sống của em vất vả quá!
Nhờ chị xem giúp em : Em sinh lúc 21h10 ngày 06 tháng 08 năm 1973 mệnh nữ. Em lập gia đình năm 1993, chồng em sinh năm 1971. Em đã ly dị chồng (có 1 con trai sinh 1994). hiện nay em chưa có việc làm gì cả.
Nhờ chị xem giúp em :
1. Vận hạn trong năm nay và những năm tới?
2. Năm nay em có xin được việc làm không?
Mấy năm nay cuộc sống của em vất vả quá chị ơi!!!

thieuba
02-04-10, 21:34
hi chị anculapnghiep!
Chị phải ghi rõ nơi sinh thì mới biết chính xác được giờ, vì trước năm 75 có khác (chênh 1h).
Quý Sửu / Kỷ Mùi / Giáp Tuất / ???
Sinh tháng Mùi, Kỷ thổ nắm lệnh thấu can tháng. Giáp-Kỷ hợp được chi Mùi, Tuất trợ giúp nên Thổ khí rất vượng, tòng theo khí Thổ làm dụng thần. Hỏa là hỷ thần.
Tứ trụ này có sẵn Tam hình Sửu-Mùi-Tuất. Theo TVH thì "Nữ gặp Tam hình thường hay bị tổn hại, cả đời không có lợi cho người thân, nhưng tính cách thì liêm chính".
Hành vận: Canh Thân / Tân Dậu / Nhâm Tuất / Quý Hợi / Giáp Tý / Ất Sửu
Thì rõ ràng hành vận này không thuận lợi, vì vậy chị chỉ có thể tận dụng các năm mà thôi.

longbow132004
02-04-10, 21:47
ko hiểu tại sao thieuba lại luận như vậy, thân vượng hay nhược chưa có luận đến mà lại nói trước Kỷ thổ nắm lệnh, nói kỷ thổ nắm lệnh thì nói lên được điều gì? Chưa định được thân vượng hay nhược mà có thể tìm được dụng thần?

thieuba
02-04-10, 22:43
hi longbow132004!
Tuy chưa rõ (khả năng giờ Tuất) nhưng có thể thấy Tứ trụ này Thổ khí quá vượng (cách chuyên vượng). Thuận theo khí Thổ cũng chính là "Vượng quá hóa Suy" nên phải dụng Thổ mà thôi.

anculapnghiep
03-04-10, 10:00
hi chị anculapnghiep!
Chị phải ghi rõ nơi sinh thì mới biết chính xác được giờ, vì trước năm 75 có khác (chênh 1h).
Quý Sửu / Kỷ Mùi / Giáp Tuất / ???
Sinh tháng Mùi, Kỷ thổ nắm lệnh thấu can tháng. Giáp-Kỷ hợp được chi Mùi, Tuất trợ giúp nên Thổ khí rất vượng, tòng theo khí Thổ làm dụng thần. Hỏa là hỷ thần.
Tứ trụ này có sẵn Tam hình Sửu-Mùi-Tuất. Theo TVH thì "Nữ gặp Tam hình thường hay bị tổn hại, cả đời không có lợi cho người thân, nhưng tính cách thì liêm chính".
Hành vận: Canh Thân / Tân Dậu / Nhâm Tuất / Quý Hợi / Giáp Tý / Ất Sửu
Thì rõ ràng hành vận này không thuận lợi, vì vậy chị chỉ có thể tận dụng các năm mà thôi.

EM cảm ơn anh thieuba và EM xin lỗi vì đã không nói rõ! Em sinh ở miền bắc anh ạh!

kimcuong
03-04-10, 12:55
Sinh ở miền Bắc, múi giờ +7, lấy giờ Ất Hợi. Sinh trước Lập Thu 1 ngày đúng là vẫn còn tháng Kỷ Mùi. Tứ trụ hóa Thổ, lấy Kỷ để luận, thieuba luận đúng rồi. Thân vượng hay nhược có 2 lần để định, lần đầu là chưa phải hẳn vượng hay nhược, vẫn phải tính cuối cùng là có phản khinh.

Tứ trụ này thân nhược, đáng lý Mộc khí mất hẳn thì tứ trụ được quí cách hoàn toàn, nhưng Ất Hợi cản trở, cung mệnh cũng là Hợi. Đại vận Quí Hợi toàn Thủy vượng, Thổ khí bị phản khắc, Mộc vượng trở lại khắc chế dụng thần.

Chị anculapnghiep nên di chuyển chỗ ở hiện thời, nếu chưa cố định được thì có thể nào tá túc ở bà con trong năm nay? Tốt nhất là phương Nam hoặc vùng núi, tránh sông hồ, vùng biển. Chỉ ngại rằng còn cháu trai đi học không thể đổi dời phải không? Tôi biết là rất khó tính vì còn nhiều lý do khách quan của chị tôi không biết hết được, nhưng nói chung năm nay cho đến hết đại vận tình hình không có gì thay đổi tốt hơn được. Chị cũng nên rất cẩn thận trong việc ăn uống.

anculapnghiep
03-04-10, 19:31
Em cám ơn chị kimcuong và mọi người rất nhiếu! rất nhiều!

anculapnghiep
03-04-10, 19:54
Chị kimcuong ơi! Vậy không còn cách nào khác để sửa nữa hả chị!
Vậy là em phải di chuyển vào trong miền Nam sống hay là chỉ cần di chuyển về phía Nam nơi ở hiện nay là được phải không chị?

anculapnghiep
03-04-10, 19:59
Mà chị ơi ! Em không hiểu đại vận là thế nào?! Nếu tính twf năm nay thì còn bao nhiêu năm nữa thì mới hết hả chị?! Chỉ cho em với! Em cám ơn chị nhiều!!!

nhptknga
03-04-10, 23:49
cô Kim cương ơi, con không biết vô đâu để đăng bào hỏi cô, nên vô đại đây luôn, Nếu cô có đọc được bài của con thì cô giúp con nhé. Con đã nhập các thông tin cần vô quẻ tứ trụ (vì là dân "ngoại đạo, và cũng là lần đầu, nên nếu có dùng sai từ xin mọi người đừng cười nhé.), và đây là đường đẫn kết quả các thông tin ma con đã nhập. Cô xem giùm con nhé.Xem về gia đình (cha mẹ và em gái), sự nghiệp, học vấn.Con cảm ơn cô.(ba con sinh nam 59, mẹ 58, em gai 87).
http://huyenkhonglyso.com/announcement.php?f=14&a=7

kimcuong
04-04-10, 13:20
anculapnghiep: Về hướng Nam từ nơi sinh ra cũng được. Đại vận là 10 năm, hiện thời là tính từ tháng 12.2003 đến trước tháng 12.2013.

nhptknga: Đường dẫn đó không đúng. Tôi chỉ cần ngày sinh tính theo dương lịch, có giờ sinh rõ ràng và ghi chú thêm nơi sinh, hiện thời đang ở miền nào. Nên mở bài mới.

nhptknga
05-04-10, 23:14
Cô ơi, con copy đúng đường dẫn sau khi submit rồi mà.Con copy lại nè: http://huyenkhonglyso.com/announcement.php?f=14&a=7 .con kính nhờ cô xem giúp con. Con sinh ngày 9 tháng 10 năm 1985 (dương lịch).Mẹ con nói sinh con khoảng 11h30 trưa.Con Sinh ở miền Nam(Sài Gòn ), và đang sống ở miền Nam (Sài Gòn ) .Con cảm ơn cô. Kính nhờ cô xem cho con về gia đình con, học vấn và sự nghiệp, tình duyên nữa nha cô.Vì con thấy trên mạng bảo con đâị kỵ với người sinh năm Bính dần.