Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/4 đầuđầu 1234 cuốicuối
    kết quả từ 11 tới 20 trên 34
        Cảm ơn
        8
        trong 5 bài viết

Tôi nghĩ sách vở về bói toán không thể bao trùm hết đời sống nhân sinh vốn đã vô cùng phức tạp. Nó chỉ có thể cho ta hình dung một cách tổng quát chung chung về con người. Càng đi sâu vào tiểu tiết thì càng thiếu chính xác. ví dụ như 2 anh em sinh đôi có thể 1 người đã lấy vợ mà người kia thì chưa; hoặc 1 người đã chết còn 1 người vẫn sống như 2 anh em tổng thống Ba Lan chẳng hạn. Không nên quá tin (mê tín) vào 1 cái gì.
        Tôi nghĩ không thể có một công thức nào chính xác để tính vận chết sống một cách tuyệt đối.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Có 4 Hội viên đã cảm ơn đến "bachkim" về bài viết có ích này:

kimcuong (12-05-10),linhanh (14-11-12),macchulan (13-05-10),vân từ (12-01-11)

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

À, nhắc đến ông Kaczynski mới nhớ tôi cũng có xem qua tứ trụ của ông ta và hạn tử vong. Theo các trang tử vi tây phương, ngày sinh của ông là 18.6.1949, 2:45 tại Warsaw.

Tứ trụ: Kỉ Sửu, Canh Ngọ, Kỉ Mão, Bính Dần

Vận tử vong là Giáp Tí, năm Canh Dần, tháng Canh Thìn, ngày cũng là Canh Dần. Trụ tháng bị bật mất gốc vì gặp thiên khắc địa xung. Người vợ chết theo có phải là do cung thê Mão là tỉ kiếp của Dần, mà Dần là đất tử của Kỉ? Hoặc là vì Canh thương quan kiến Quan Giáp (bản khí của Dần) trong đại vận mà Giáp mộc có thế lực nhất? Hoặc như tính theo cách ám xung thì Kỉ lâm quan ở Ngọ rất sợ bị Quí xung, vì xung mất lộc vị là điềm hung họa bậc nhất. Tiêu chí ám hạn đó đã nằm sẵn trong Sửu là Mộ của Kỉ. Vận Giáp với bản khí Quí là thời gian ám xung lên cao điểm...

4. Có 6 Hội viên đã cảm ơn đến "kimcuong" về bài viết có ích này:

AnhNgoc (12-05-10),Ducminh (12-05-10),macchulan (13-05-10),Shanghai (27-02-12),sonthuy (13-05-10),tom (12-05-10)

Cảm ơn
        441
        trong 196 bài viết

Trích Nguyên văn bởi VanQuyTang Xem bài gởi
        Gửi bạn PhieuDieu

Bạn không nên đăng dụng pháp của ông Đoạn Kiến Nghiệp lên diễn đàn. Nó không ích lợi cho nhiều người, mà bạn lại bị tổn phước đức nhiều đó nhe.

Ông ĐKN tôi cũng biết, là đệ tử của Hác Kim Dương. Dụng pháp của ông ta chắc chắn hay rồi. Nhưng ông ta tiết lộ thì ông ta mang nghiệp. Bạn không nên phổ biến.

Bạn hãy tự xét lại sẽ hiểu điều tôi khuyên.

Thân chào bạn!
        Không biết là do kiến thức của em quá nông cạn hay do lời nhắn nhủ của bác VANQUYTANG quá sâu sắc mà thực sự em không hiểu việc tiết lộ bí pháp " HẠN KỲ VONG MẠNG" lên diễn đàn thì mang lại nghiệp gì cho người đăng. Em nghĩ việc đưa những kiến thức, hiểu biết của bản thân ra cho mọi người cùng tham khảo là một điều rất đáng trân trọng chứ làm gì có chuyện hao tổn âm đức. Nếu không, bác Anhngoc, bác Kim Cương... chắc chẳng còn chút âm đức nào mà để lại cho con cháu rồi, Diễn đàn này cũng chẳng có mấy người dám lên nữa
        thay đổi nội dung bởi: Ducminh, 12-05-10 lúc 21:00
        Khi chén rượu, khi cuộc cờ
        Khi xem hoa nở, khi chờ trăng lên

6. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "Ducminh" về bài viết có ích này:

huongvi (13-05-10),macchulan (13-05-10),tom (13-05-10)

tom's Avatar
        tom is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        2,302
        trong 684 bài viết

Trích Nguyên văn bởi kimcuong Xem bài gởi
        À, nhắc đến ông Kaczynski mới nhớ tôi cũng có xem qua tứ trụ của ông ta và hạn tử vong. Theo các trang tử vi tây phương, ngày sinh của ông là 18.6.1949, 2:45 tại Warsaw.

Tứ trụ: Kỉ Sửu, Canh Ngọ, Kỉ Mão, Bính Dần

Vận tử vong là Giáp Tí, năm Canh Dần, tháng Canh Thìn, ngày cũng là Canh Dần. Trụ tháng bị bật mất gốc vì gặp thiên khắc địa xung. Người vợ chết theo có phải là do cung thê Mão là tỉ kiếp của Dần, mà Dần là đất tử của Kỉ? Hoặc là vì Canh thương quan kiến Quan Giáp (bản khí của Dần) trong đại vận mà Giáp mộc có thế lực nhất? Hoặc như tính theo cách ám xung thì Kỉ lâm quan ở Ngọ rất sợ bị Quí xung, vì xung mất lộc vị là điềm hung họa bậc nhất. Tiêu chí ám hạn đó đã nằm sẵn trong Sửu là Mộ của Kỉ. Vận Giáp với bản khí Quí là thời gian ám xung lên cao điểm...
        Hi Kĩmcuong
        cám ơn Kimcuong đã đưa lá số này lên và phân tích cho mọi người biết thêm về ám xung ,theo tôi người anh em sinh đôi của vị tổng thống này cũng bị nạn vậy,đó là chứng kiến cảnh mất mát người thân,không mất mạng chắc còn yếu tố hoàn cảnh,xin kimcuong cho ý kiến thêm về người em tại sao không thiệt mạng nhé ,cám ơn

8. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "tom" về bài viết có ích này:

huongvi (13-05-10),macchulan (13-05-10),sonthuy (13-05-10)

Cảm ơn
        1
        trong 41 bài viết

Chào mọi người!

Thật hết sức ái náy. Việc tôi nêu vấn đề này ra lại gây hiểu lầm nhiều quá. Thôi như vậy, ai muốn nghiên cứu thêm tôi sẽ email tài liệu cho người nào thật sự cần. Tôi sẽ không đăng lên diễn đàn.

Tài liệu này không phải chỉ nêu vài ví dụ thôi đâu. Mà là phân tích mấu chốt của vấn đề, phương pháp hướng dẫn rất tỉ mỉ. Gọi là dụng pháp như bác VanQuyTang nói cũng được.

PhieuDieu

10. Có 4 Hội viên đã cảm ơn đến "PhieuDieu" về bài viết có ích này:

huongvi (13-05-10),macchulan (13-05-10),Neptunelt (12-01-11),quocty230279 (10-03-13)

Cảm ơn
        59
        trong 61 bài viết

Khôn thì sống, bống thì chết ! Mê tín thì phải bị hại, nghiệp gì ở đây chứ ! Nghiệp xuất phát từ đạo Phật, người Công giáo chả tin gì cả. Người vô thần cũng chả tin gì cả...

Còn đã là một dân lý số chân chính thì "tùy lúc nào tin và cũng tùy lúc nào ko tin"
        Hữu thư chân phú quý !

12. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "Khôi Tinh" về bài viết có ích này:

CAO MINH PHI (15-03-12),huongvi (13-05-10)

Cảm ơn
        59
        trong 61 bài viết

Mà Manh phái cũng đâu chỉ có mỗi ông Đoàn Kiến Nghiệp. còn những Tô Quốc Thánh, Vi Vũ, Hình Minh Phân,... đều là các danh gia Manh phái, đều có bàn đến sống chết, nhưng chưa ai khẳng định, người có mệnh cục đó, vận hạn đó là phải chết cả ...

Thế nên, một vấn đề, cục đất sét hay cao lanh là tùy ở người nhìn nhận.
        Hữu thư chân phú quý !

14. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "Khôi Tinh" về bài viết có ích này:

CAO MINH PHI (15-03-12),huongvi (13-05-10)

Cảm ơn
        1
        trong 41 bài viết

Chào đệ Khôi Tinh

Vậy theo em không có ảnh hưởng gì hết? Đúng là trên đời này không ai dám khẳng định sống chết, còn do phước đức mỗi người ảnh hưởng.

Chúc đệ vui khỏe!

PhieuDieu

16. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "PhieuDieu" về bài viết có ích này:

huongvi (13-05-10)

Cảm ơn
        59
        trong 61 bài viết

Đang bàn đến chuyện "mang nghiệp" mà

Dù cho anh PD có post lên, người tin hay ko tin cũng là ở mỗi người, nhưng sự thật ko cứ nhất thiết đúng "bài" là phải chết (điều này ai cũng biết).

Vì như ổng TVH có nói 1 câu: "Hạn xấu ko hại mình cũng hại người thân" rât chí lý. (Tuy cha TVH dấu nghề, dùng lục hào đoán kết quả rồi phản ánh băng tử bình, sử dụng hệ quy chiếu khác để nhận định, nhưng ổng có tài, đó là điều chắc chắn).

Thế nên nghiệp làm gì có, có chăng là mấy cha lợi dụng đoán cho thân chủ, khiến người hoang mang , cha đó mới mang "nghiệp", còn người nghe tin theo, tin sái cổ, đó là "nghiệp" của họ phải.

Khôn thì sống, bống thì chết !

Nói chung, nâng việc phổ biến tài liệu sách vở lên thành nghiệp hơi bị quá
        Hữu thư chân phú quý !

18. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "Khôi Tinh" về bài viết có ích này:

CAO MINH PHI (15-03-12),huongvi (13-05-10),tom (13-05-10)

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Chào tom, về người em song sinh cùng một tứ trụ mà chẳng ảnh hưởng gì, theo tôi, đấy là ông ta đã có nghiệp lực khác từ môi trường, nhà ở, gia đình riêng, bạn bè thân quí cũng khác... Giải thích từ lá số song sinh đi 2 con đường khác nhau còn nhiều nghi vấn, còn dài dài... Tuy thế, tôi vẫn quan tâm theo chiều hướng cộng nghiệp như vừa nói. Ngoài ra, như tom nói rất đúng, cái họa của người em lãnh phải chính là sự mất mát người thân vậy, vì trụ tháng cũng là đại diện cho anh chị em trong nhà. Lưu ý là chữ "nghiệp" này có khác nghĩa với "nghiệp" (gây họa).

Khôi Tinh thân mến, theo KC thì "nghiệp" (một loại tiền đề, cái "nhân" theo thuyết nhân quả) mà các bác đang sợ gây họa cho người khác và mất phước đức cuả mình thì hiểu bao trùm đi, đó là những gì mà mình mang đến cho người không phải lúc, không thuận lợi cho họ, hoặc dù rất bình thường nhưng có ý đồ không tốt ... thí dụ vậy. Còn các đạo phái thì thật ra, đạo nào cũng nặng vấn đề này đó nha...

Chuyện gì cũng có 2 mặt vấn đề...
        thay đổi nội dung bởi: kimcuong, 13-05-10 lúc 10:24

20. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "kimcuong" về bài viết có ích này:

huongvi (13-05-10),macchulan (13-05-10),tom (13-05-10)

Trang 2/4 đầuđầu 1234 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. ’6 không’ để hạn chế ảnh hưởng của rượu
        By dhai06 in forum Gia Đình - Hôn Nhân
        Trả lời: 1
        Bài mới: 05-07-10, 12:18
      2. Thảo luận về không vong
        By jicker in forum Tử bình
        Trả lời: 6
        Bài mới: 09-05-10, 13:39
      3. Xin hỏi về không vong
        By vnoanh in forum Nhờ xem Tử Bình