Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/2 đầuđầu 12
    kết quả từ 11 tới 17 trên 17
        Cảm ơn
        14
        trong 11 bài viết

Hoán - Khảm
        Ly tán biến thông phạm vi sinh nở thì đứa bé sẽ lìa ra khỏi bụng mẹ nó rồi
        Khảm hàm ý đứa bé trong bụng
        rời khỏi - bụng mẹ (hoán khảm)
        thay đổi nội dung bởi: Meocondangyeu20102010, 13-02-11 lúc 21:26
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        15
        trong 9 bài viết

Xin chào các anh chị em, hôm nay xin mạo muội đưa ra một sự việc mới xảy ra không lâu cho chính bản thân và cũng nhờ kiến thức của các bạn để panh có cơ hội học hỏi thêm về cách lập quẻ cũng như diễn giải thế nào cho hợp lý. Rất cảm ơn mọi người quan tâm.
        Sự việc như sau: panh còn giữ lại tờ lịch của ngày Ất Sửu, tháng Chạp, Canh Dần, sáng sớm vừa dắt xe ra khỏi nhà (6h20')……xin các bạn lập quẻ và cho kết quả sự việc ra sao.. mình rất mong chờ ở Dịch lý và các cao thủ trong diễn đàn. Chúc mọi người mọi điều tốt lành.
        (không biết có làm phiền diễn đàn khi đưa bài ko đúng cách, đúng chỗ ko, nếu là vậy mong đc cáo lỗi vì panh là người mới...)

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Trích Nguyên văn bởi panh Xem bài gởi
        Xin chào các anh chị em, hôm nay xin mạo muội đưa ra một sự việc mới xảy ra không lâu cho chính bản thân và cũng nhờ kiến thức của các bạn để panh có cơ hội học hỏi thêm về cách lập quẻ cũng như diễn giải thế nào cho hợp lý. Rất cảm ơn mọi người quan tâm.
        Sự việc như sau: panh còn giữ lại tờ lịch của ngày Ất Sửu, tháng Chạp, Canh Dần, sáng sớm vừa dắt xe ra khỏi nhà (6h20')……xin các bạn lập quẻ và cho kết quả sự việc ra sao.. mình rất mong chờ ở Dịch lý và các cao thủ trong diễn đàn. Chúc mọi người mọi điều tốt lành.
        (không biết có làm phiền diễn đàn khi đưa bài ko đúng cách, đúng chỗ ko, nếu là vậy mong đc cáo lỗi vì panh là người mới...)

Em xin lập quẻ để các anh chị luận đoán: Ngày Ất sửu tháng Kỷ Sửu năm Canh Dần giờ Mão quẻ TIẾT ---> TRUÂN Động hào 2

---->
        Chăn trâu đốt lửa trên đồng
        Dạ rơm thì ít, Gió đông thì nhiều.
        Mải mê đuổi một cánh diều
        Củ khoai nướng cả buổi chiều thành tro

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "kolname" về bài viết có ích này:

panh (13-02-11)

Cảm ơn
        15
        trong 9 bài viết

Trích Nguyên văn bởi kolname Xem bài gởi
        Em xin lập quẻ để các anh chị luận đoán: Ngày Ất sửu tháng Kỷ Sửu năm Canh Dần giờ Mão quẻ TIẾT ---> TRUÂN Động hào 2

---->
        xin cảm ơn kolname, bạn đã nhiệt tình quan tâm, nhờ bạn luận đoán tiếp theo xem xe của mình lúc đó có trục trặc gì ko, mình đi một mình hay có chở ai ko...

Cảm ơn
        15
        trong 9 bài viết

Hôm nay mình xin đc kết thúc vấn đề riêng tư của mình ở đây để các bạn có thể tiếp tục để mục: kết quả là mình không đi ra khỏi nhà đc, xe kẹt ga, tay lái ko làm chủ đc và bị tông vào bức tường trước sân, đến hôm nay còn chưa hết vết tích (sợ quá..) theo giới hạn hiểu biết của mình thì có lẽ:
        - Thủy Trạch Tiết: tiết chế, vừa phải mới tốt, thái quá sẽ xấu → đúng là lúc đó mình đừng lên ga quá nhiều…
        - Hào 2 động: ko ra khỏi cái sân → đúng thế.
        - Sơn Địa Bác: tản, lạc → bị mất lái.
        - Thủy Lôi Truân: nạn dã → tai nạn cuối cùng xảy ra, nằm một chỗ 2 tuần…

Cảm ơn
        2
        trong 18 bài viết

Default moi hoc doan mo may man lai dung hihi

toi co nguoi bac vao vien k biet song chet the nao vi k tim ra benh , me toi bao toi xem thu mot que xem bac co qua khoi k ? toi boc dc que : loi thuy giai -> trach thuy khon . lien bien thong la bac dang luc benh tinh nguy kich thi ung voi que khon thi phai dung que giai de tra loi , the la toi noi luon voi me toi la bac se khoi benh . Ket qua : bac da khoi benh , mac du da co luc tat tho khi o vien lam ca nha mot phen hu via.

Cảm ơn
        37
        trong 147 bài viết

Trích Nguyên văn bởi mangnondichly Xem bài gởi
        toi co nguoi bac vao vien k biet song chet the nao vi k tim ra benh , me toi bao toi xem thu mot que xem bac co qua khoi k ? toi boc dc que : loi thuy giai -> trach thuy khon . lien bien thong la bac dang luc benh tinh nguy kich thi ung voi que khon thi phai dung que giai de tra loi , the la toi noi luon voi me toi la bac se khoi benh . Ket qua : bac da khoi benh , mac du da co luc tat tho khi o vien lam ca nha mot phen hu via.
        Bạn đoán đúng phương pháp
        Chúc bạn tiến bộ
        TT

Trang 2/2 đầuđầu 12

Đề tài tương tự

1. Huyền không nghiệm chứng II
        By vanhoai in forum Phong Thủy
        Trả lời: 891
        Bài mới: 31-08-17, 17:28
      2. Nghiệm lý tử bình
        By kimcuong in forum Tử Bình