Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 1/3 123 cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 28

Ðề tài: Nhờ xem tử bình

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Arrow Nhờ xem tử bình

Chào tất cả anh chị em cô chú bác trong diễn đàn,
        Tôi đã tham gia vào diễn đàn cũng lâu, hôm nay xin tất cả anh chị cô chú bác xem giúp tử bình của tôi như sau: sinh ngày 04/09/1967 lúc khoảng 03h20' (tức là ngày 01/08/Đinh Mùi ) . Cuộc sống từ bé đến giờ khá lận đận mặc dù cũng có chức vị trong xã hội, đã có một đời vợ, sau đó có bạn gái nhưng chắc cũng sắp chia tay; trong khoảng thời gian hơn 3 tháng trở lại đây công việc tiến triển ngày càng xấu, không biết nên thay đổi công việc không? Xin anh chị em cô chú bác cho một lời khuyên .Xin chân thành cảm ơn tất cả.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Tứ trụ:
        Đinh Mùi - Mậu Thân - Tân Mùi - Kỷ Sửu
        Sát.......... Ấn....................Kiêu..Kiêu
        Kỷ Ất Đinh, Canh Nhâm Mậu, Kỷ Ất Đinh, Kỷ Tân Quý

Đại vận:
        Sát...........Quan.........Tài..........Tài
        Đinh Mùi...Bính Ngọ....Ất Tỵ.......Giáp Thìn

Thực.........Thương......Tỷ............Kiế p
        Quý Mão....Nhâm Dần..Tân Sửu...Canh Tí

Dụng thần: Nhâm, Ất

Tân sinh tháng Thân là đế vượng, cực thịnh, có Mậu chính Ấn xuất ra sinh cho. Cách cục của bạn là Chánh Ấn thái quá, tức là Mậu Kỷ quá nhiều mà thân lại vượng. Bạn không có chính Quan và chính Tài trong trụ, lại có nhiều tiêu chí khắc vợ con và trụ tháng bị ám xung. Can tàng trong địa chi khắc thiên can là khắc ngược không tốt. Một Sát nhờ Ấn kế bên thấu ra nên trong quan trường đúng là có vị thế, thế nhưng bạn phải tranh đấu nhiều vì Tân suy ở Mùi thổ, lại gặp giờ Sửu là xung.

Còn thê tài của bạn là trụ ngày cũng có khắc là Tân khắc Ất, lại có Kiêu thần xuất ra nên đời sống vợ chồng không được bao lâu và có nhiều hôn nhân. Nguyên do là từ bạn, không phải người hôn phối? Bạn kết hôn khá sớm trong đại vận Ất Tỵ hoặc cuối đại vận Bính Ngọ? Nếu không thì phải là năm Quí Mùi 2003? Bạn chưa có con hoặc tâm tính không thích trẻ con?

Năm nay kỵ thần vượng cực xấu, năm sau cũng chưa khá hơn đâu, nhưng từ Tân Mão 2011 sẽ trở lại bình thường, chớ có quá lo. Kỵ thần đang vượng, không phải vận này quá xấu.
        thay đổi nội dung bởi: kimcuong, 20-08-09 lúc 13:54

3. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "kimcuong" về bài viết có ích này:

dongphuong (21-08-09),sonthuy (20-08-09)

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Cám ơn kimcuong rất nhiều!
        Mấy ngày nay nay tôi kiểm tra topic mãi mà không có người trả lời, buồn lắm. Sáng nay đọc được tứ trụ của mình tôi vừa vui vừa buồn. Tôi kết hôn cũng không sớm lắm đâu, vào năm 2000 ( Canh Thìn) nhưng chung sống chỉ được hơn 2 năm thì lục đục nhiều chuyện và kết thúc vào cuối năm 2004. Tôi có 2 con rồi nhưng đúng là tính tôi không thích trẻ con, tôi chỉ cưng con tôi thôi còn ngoài ra chẳng thích đứa trẻ con nào khác.
        Nhân tiện nhờ kimcuong chỉ cho cách hóa giải bớt cái xấu, xin cho tôi biết nghề nào phù hợp với tôi và màu sắc nào là tốt với tôi vậy? Tôi muốn đổi chỗ làm vào năm nay có nên không?
        Rất tiếc là kimcuong không ở Việt Nam để tôi có dịp xin chỉ giáo thêm, nhưng thành thật cám ơn rất nhiều!

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Chào dongphuong, có những chi tiết không đúng nên tôi cần bạn cho biết thêm hiện đang trong nghành thuộc Thổ hay Thủy và có ở với 2 con hay không.
        Điều cần thiết để nói là năm nay chỉ còn tháng 9 Quí Dậu và tháng 12 Bính Tí là có khả năng đổi chỗ làm, tuy nhiên đây là hai thái cực khác nhau, cần phải xét cho rõ hơn.

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Chào kimcuong,
        Trước đây tôi làm nghành kinh doanh hàng tiêu dùng nhanh . Công việc lúc đầu tốt nhưng bị kế toán trưởng tìm cách chèn ép nên chán lại định xin nghĩ. Hiện tôi không chung sống với 2 con nhưng hàng tuần đều đến thăm và chở đi chơi, con trai lớn sinh ngày 19 tháng 2 năm 2002 lúc 10h30 sáng, đứa kế là con gái sinh ngày 19 tháng 06 năm 2004 lúc 02h30 sáng. Đứa con gái tính rất giống con trai, nó lại thích bên nội hơn đứa con trai. Xin kimcuong luận giúp vì hiện nay tôi rất rối, muốn nghĩ làm tìm chỗ mới nhưng còn phải lo cho 2 con nữa.
        thay đổi nội dung bởi: dongphuong, 14-09-09 lúc 12:24

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Bạn dongphuong nói rõ thế thì tôi rất cám ơn đấy. Vì tôi vừa viết xong bài về nghề nghiệp theo nhật chủ để mọi người có thể tự kiểm nghiệm lại mình.

Qua giải thích của bạn thì rõ là Tân Đế vượng của bạn rất kỵ có tỷ trợ ngang vai mình và những công tác cần lưu động (chủ về thủy) là tốt hơn với bạn, vì bạn cứ nghĩ, những chuyện gì mà mình tự quyết định vẫn hơn phải không. Vậy nên suy nghĩ theo hướng này.

Câu hỏi của bạn là hiện thời đổi được không thì tôi đã nói rồi ở trên, tốt nhất là tháng này, tháng 12 là thứ yếu; 2 tháng Tuất Hợi không vong mà quyết định thì chỉ e rằng lại rơi vào tình trạng mông lung.

Hiện bạn không ở với con, tôi xin phép nói là đúng với tích cách rất kỵ trẻ con của bạn. Tình thương là một lẽ, nhưng hoàn cảnh lại là chuyện khác. Tôi sẽ xem trụ của 2 cháu sau.

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Cảm ơn kimcuong rất nhiều, như vậy theo kimcuong thì tôi nên làm các công việc chủ về hành thủy, nơi làm việc ở hướng bắc ( hành thủy) so với tâm nhà, thích hợp với các màu xanh dương, đen ( thuộc hành thủy), ngủ đầu quay về hướng bắc ( hành thủy) đúng không? riêng về việc đổi chỗ làm thì theo kimcuong nên đổi trong tháng này từc tháng 7 a.l ( ngọ) đúng không? Nhờ kimcuong xem trụ cho 2 cháu giúp để sau này hướng cho 2 cháu chọn lựa nghề nghiệp cho phù hợp, đỡ vất vả hơn cha nó. Thanks!

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

KC nói tháng Quý Dậu âm lịch là tháng 9 từ tiết Bạch Lộ, ngày 7.9 trở đi. Về phong thủy bạn nên nhờ các bạn khác tính chính xác hướng phòng làm việc và phòng ngủ thì tốt nhất. Đại vận này của bạn năm Kỷ Sửu động nhất sắp qua rồi. Đại vận sau là vận cát của bạn, nếu dùng được đúng là mọi sự sẽ rất tốt, kể cả hôn nhân thứ nhì của bạn.

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Cám ơn kimcuong rất nhiều, mong cái Đại vận xấu của mình qua mau cho bớt khổ, mong mọi việc tốt lành; còn chuyện kết hôn thì ... sợ lắm ( ai đã từng có vợ sẽ hiểu tôi hơn..he..he..)

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "dongphuong" về bài viết có ích này:

dongqot68 (26-08-09)

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi kimcuong Xem bài gởi
        Hiện bạn không ở với con, tôi xin phép nói là đúng với tích cách rất kỵ trẻ con của bạn. Tình thương là một lẽ, nhưng hoàn cảnh lại là chuyện khác. Tôi sẽ xem trụ của 2 cháu sau.
        Chào kimcuong, hôm trước kimcuong có hứa xem trụ của 2 cháu nhưng lâu quá chưa thấy kimcuong trả lời. Khi nào có thời gian phiền kimcuong xem giúp . Cám ơn rất nhiều!

Trang 1/3 123 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Nhờ xem tử bình.
        By Nhiên Tịnh Linh Tuệ in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 7
        Bài mới: 03-09-09, 18:35
      2. Nhờ xem tử bình
        By vân từ in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 30
        Bài mới: 28-08-09, 12:09
      3. Nhờ xem Tử Bình