Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/4 đầuđầu 1234 cuốicuối
    kết quả từ 11 tới 20 trên 31
        Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Theo tôi thì thế này đi, bạn songduvobo đưa ra luận giải của mình về đương số trước rồi mọi người ở đây sẽ thảo luận với bạn theo đúng tinh thần học thuật. Tôi nghĩ chú Vuivui hoặc Huy Long cũng sẵn sàng và vui vẻ đối thoại với bạn thôi.
        Bạn muốn người khác đối thoại với bạn trong khi bạn làm phát

Trong cả topic này, trừ những bài của chú vuivui tôi ko thể đánh giá bài viết nào là có giá trị cao về học thuật cả.
        Tôi chưa thấy bạn thể hiện trình độ học thuật của bạn một chút gì mà cao giọng đánh giá người khác vậy bạn có quân tử không.

Diễn đàn này tuy nhỏ nhưng bạn cũng không nên nghĩ rằng ở cái thế giới ảo này muốn nói gì cũng được. Bạn nên nhớ rằng trên Ebay hay Amazone người ta vẫn trả tiền đúng với giá trị hàng hóa đấy.
        Chăn trâu đốt lửa trên đồng
        Dạ rơm thì ít, Gió đông thì nhiều.
        Mải mê đuổi một cánh diều
        Củ khoai nướng cả buổi chiều thành tro

Cảm ơn
        0
        trong 3 bài viết

@kolname,
        bạn có đọc bài viết của tôi đầy đủ ko. Nếu tôi tự nhận là cao nhân tử vi, thì tôi đã luận giải từ lâu rồi. Bạn có thể ko nấu được một món ăn, nhưng chẳng ai bảo là bạn ko có quyền đánh giá món ăn đó có ngon hay ko. Mà tôi cũng chưa xúc phạm một ai trong diễn đàn này, bạn chỉ cho tôi câu nào là xúc phạm ai. Nếu như trong topic trước nếu ai đó luận giải đương số hoadienvi mà đúng, thì tôi sẽ đánh giá cao, nhưng ko ai luận giải đúng(trừ chú vuivui), thì làm sao tôi khen là giỏi. Tiếc là hoadienvi ko cho tiếp tục thảo luận, cho nên tôi mới mở topic này. Ai thấy mình có đủ tâm và tài, xin chứng minh.

@hoamai,
        ai thấy hoamai đúng vậy, chỉ cho tôi gian tế cái. Chắc lại là thời bác Duẩn mỗi người dân là một chiến sĩ công an nên gian tế nhiều hơn dân.
        thay đổi nội dung bởi: songduvobo, 04-04-11 lúc 17:17
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        9
        trong 6 bài viết

Từ hồi tham gia các diễn đàn tới giờ, chưa thấy người nào yêu cầu xem số lại tỏ vẻ công kích, cao ngạo như vậy. Tôi không có lý do để tham gia với những topic này, và tất nhiên nhiều người cũng vậy. Còn chuyện chúng ta tham gia để chứng minh ai giỏi ai kém thì... để làm gì, tôi nhận tôi còn kém lắm, kém lắm :)

Nhân gian xưa nay, người giỏi thực sự thì thường hay lặng tiếng, điềm đạm, cẩn trọng ngôn từ. Dựa vào đó là ta có thể đoán được rồi ;)

Thân!
        thay đổi nội dung bởi: khochu, 04-04-11 lúc 17:20

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "khochu" về bài viết có ích này:

vccc (10-04-11)

Cảm ơn
        752
        trong 350 bài viết

...................................tự xóa
        thay đổi nội dung bởi: hoa mai, 04-04-11 lúc 20:25 Lý do: lạc đề
        Thân chào
        Hoa Mai

Cảm ơn
        752
        trong 350 bài viết

Sorry bạn Sống dư vô bổ ,nếu bạn không phải là gian tế thì cho HM mượn topic bạn tâm tình với các bạn chút nhé, chúc bạn vui.......

Kính chào các bạn,

Thấy anh bạn mới này HM lại thật buồn. Lại nghĩ lại mình lúc trước thật là lắm hổ thẹn đáng trách........mới vào diễn đàn HKLS này HM lóc chóc nói càng, nói bướng, chửi bậy bất kể lớn nhỏ, quậy phá vô phép vô tắc, ngu muội chẳng biết trời cao đất rộng như ếch ngồi đáy giếng tưởng trời bằng vung, kiêu căng xất láo đến nổi bị các bạn ghét quá quăng trứng vịt ung ôm đầu máu,lại bị admin. ban nick đóng topic hoặc xóa bài bậy bạ của HM quá nhiều lần, rồi thách thức các vị cao thủ thách thức cả Admin., việc trước đây hẳn mọi người còn nhớ rỏ chứ......
        .

Nay nhờ chủ topic ,HM hối hận tự cãm thấy mình vô cùng ngu dốt có mắt như mù thật tình xin lổi tất cả các vị lớn tuổi HM đã từng xúc phạm,chửi bậy và cám ơn BQT, admin,các bạn thương tình mà không chấp lại giúp đở nhiệt tình trong tất cả mọi vấn đề về PT tử vi tử bình dịch lý.......cho cá nhân và gia đình

Hoa mai kính mong các vị ....cùng tất cả các bạn .....lượng thứ cho HM vậy

Vài lời tâm sự,

Chúc các vị luôn vui cười
        thay đổi nội dung bởi: hoa mai, 25-04-11 lúc 00:13
        Thân chào
        Hoa Mai

Cảm ơn
        0
        trong 3 bài viết

Trích Nguyên văn bởi khochu Xem bài gởi
        Từ hồi tham gia các diễn đàn tới giờ, chưa thấy người nào yêu cầu xem số lại tỏ vẻ công kích, cao ngạo như vậy. Tôi không có lý do để tham gia với những topic này, và tất nhiên nhiều người cũng vậy. Còn chuyện chúng ta tham gia để chứng minh ai giỏi ai kém thì... để làm gì, tôi nhận tôi còn kém lắm, kém lắm :)

Nhân gian xưa nay, người giỏi thực sự thì thường hay lặng tiếng, điềm đạm, cẩn trọng ngôn từ. Dựa vào đó là ta có thể đoán được rồi ;)

Thân!
        Chào anh. Tôi thì tôi chẳng nghĩ rằng mình cao ngạo, có điều khi chưa quen nhau, thì có thể hiểu lầm nhau chăng. Còn tôi thì có đọc một số bài của anh trên tuvilyso, mà trong đó anh có đề cập cách lục hại, rồi nhị hợp,....
        Quan điểm của tôi thì thấy cách anh diễn giải ko đúng, trên thực tế cách nhị hợp quá yếu đến mức ko dùng nổi, còn cách lục hại thì ko thấy thái thứ lang đề cập. Cách xung chiếu mà anh lại coi là đối nhau thì ko đúng. Ngay cả thái thứ lang còn nói đến các cách chiếu hợp nhau cơ mà, cho nên đối hay hợp nhau là tùy vào từng bộ sao có đi được với nhau ko.
        Theo quan điểm của tôi thì nếu xem số có ba cách cần quan tâm, xung chiếu, tam hợp, vào vận, và cách quan hệ với cung phúc. Trên thực tế tôi cũng có nghiên cứu tử vi ở một cách vừa phải, thời gian còn lại cơm áo gạo tiền, vả lại những cái này thì nó quá trừu tượng.
        Cũng phải nói thật là cái lá số của tôi đưa lên diễn đàn, xem thì tôi có xem qua, nhưn mà trên đời, biết người ta mà nói theo thì dễ, chứ còn tự luận thì mới khó. Tôi quen và biết người này quá rõ, luận kiểu gì thì cũng tự theo kiểu trên, nên khi vứt lá số lên, lười ko muốn viết ra, mọi người dễ hiểu lầm là tôi nhờ mọi người luận giải. Mai khi nào rỗi thì tôi cũng sẽ viết cách luận giải của mình.
        Diễn đàn là nơi vui chơi, đừng nên đánh giá ai quá nặng nề như thế.
        À mà anh đã xem film the social network chưa,nếu anh xem xong, anh sẽ thấy ko phải ai cũng là người khiêm tốn đâu.
        thay đổi nội dung bởi: songduvobo, 05-04-11 lúc 01:44

8. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "songduvobo" về bài viết có ích này:

khochu (05-04-11),vân từ (05-04-11)

Cảm ơn
        521
        trong 407 bài viết

Trích Nguyên văn bởi songduvobo Xem bài gởi
        Chào anh. Tôi thì tôi chẳng nghĩ rằng mình cao ngạo, có điều khi chưa quen nhau, thì có thể hiểu lầm nhau chăng. Còn tôi thì có đọc một số bài của anh trên tuvilyso, mà trong đó anh có đề cập cách lục hại, rồi nhị hợp,....
        Quan điểm của tôi thì thấy cách anh diễn giải ko đúng, trên thực tế cách nhị hợp quá yếu đến mức ko dùng nổi, còn cách lục hại thì ko thấy thái thứ lang đề cập. Cách xung chiếu mà anh lại coi là đối nhau thì ko đúng. Ngay cả thái thứ lang còn nói đến các cách chiếu hợp nhau cơ mà, cho nên đối hay hợp nhau là tùy vào từng bộ sao có đi được với nhau ko.
        Theo quan điểm của tôi thì nếu xem số có ba cách cần quan tâm, xung chiếu, tam hợp, vào vận, và cách quan hệ với cung phúc. Trên thực tế tôi cũng có nghiên cứu tử vi ở một cách vừa phải, thời gian còn lại cơm áo gạo tiền, vả lại những cái này thì nó quá trừu tượng.
        Cũng phải nói thật là cái lá số của tôi đưa lên diễn đàn, xem thì tôi có xem qua, nhưn mà trên đời, biết người ta mà nói theo thì dễ, chứ còn tự luận thì mới khó. Tôi quen và biết người này quá rõ, luận kiểu gì thì cũng tự theo kiểu trên, nên khi vứt lá số lên, lười ko muốn viết ra, mọi người dễ hiểu lầm là tôi nhờ mọi người luận giải. Mai khi nào rỗi thì tôi cũng sẽ viết cách luận giải của mình.
        Diễn đàn là nơi vui chơi, đừng nên đánh giá ai quá nặng nề như thế.
        À mà anh đã xem film the social network chưa,nếu anh xem xong, anh sẽ thấy ko phải ai cũng là người khiêm tốn đâu.
        Bây giờ tôi thành thật cám ơn thái độ ôn hòa và thẳng thắn của SDVB. Nếu cái tâm không cao ngạo mà lời lẽ đầy ngạo khí như trước đây cũng thật sự làm tổn thương nhiều người, mong SDVB biết tiếp tục cẩn trọng, cởi mở trao đổi để chúng ta cùng học hỏi, không lấy việc đúng sai làm điều trọng đại.

Thân mến,

Vân Từ
        Not everything that counts can be counted, and not everything that can be counted counts.

Albert Einstein

10. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vân từ" về bài viết có ích này:

khochu (05-04-11)

Cảm ơn
        9
        trong 6 bài viết

Ok, tôi thấy giọng văn nay mới gọi là trao đổi, đủ tôn trọng nhau nhưng vẫn nhắm thẳng đích vấn đề cần bàn, cái đó là quan trọng.

Chính vì mạng là nơi vừa để học hỏi, vừa để thư giãn, nên chúng ta cần trao đổi với nhau làm sao không gây ức chế cho người khác mà vẫn chứng mình được rõ ràng quan điểm của mình, như vậy mới tránh để cảm xúc lấn át vào bài viết, vì mục đích chính là trao đổi kiến thức. Nghe anh giới thiệu, tôi cũng thử xem phim "The Social Network" xem sao. Chờ anh đưa ra kiến giải của mình.

Thân!

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "khochu" về bài viết có ích này:

vân từ (05-04-11)

Cảm ơn
        32
        trong 3 bài viết

cách trao đổi mới của sdvb ôn hòa ,dễ chịu hơn trước nhiều rồi
        mạng ảo nên cư xử thế nào để mọi người cùng vui vẻ là được

Cảm ơn
        0
        trong 3 bài viết

Theo quan điểm tôi, lá số này dùng lý thuyết cổ điển đã giải được gần hết rồi. Năm Canh Nhật hóa Lộc, có Đào Hỉ thủ thì quá đẹp, tiếc là dính ngay Tuần. Tuần khiến cho Nhật hóa Lộc mất đi hết cái đẹp, khiến cho người này tuy văn chương lai láng, nhưng lại thiếu quyết đoán, dẫn đến bây giờ chẳng thể giàu nổi. Nhưng ko thể khiến cho người này ko yêu văn thơ sách vở. Quan có triệt, dính đà la thiên hình hãm thì sớm hay muộn cũng có năm đi tù vì công việc. Giờ thì đã thành hiện thực. Tài bạch có Nguyệt miếu hóa khoa dính thiên không. Theo tôi cái hay của Thiên không khi đi cùng Hóa khoa là tiền hết rồi lại có, nhưng ko thể có nhiều được. Mà phải cuối đời mới có tiền cơ.
        Phúc người này đẹp, có Cơ Hao thì tuyệt, đi với Thân cư Di thì chắc chắn định cư ở nước ngoài. Điền có Tử Khôi thì chăm lo nhà cửa kinh lắm. Người này tuy nhà cửa chưa có của riêng, nhưng nhà cửa thuê thì chăm chút thôi rồi, nhà cửa nhìn vào đúng dáng văn nghệ sĩ.
        Điều duy nhất tôi lo là về đường vợ con, cung thê quá xấu riêng đồng cự hãm đã xấ tệ, thêm hóa kỵ nữa thì vợ chồng chẳng thể chung sống nổi nhau. Ko biết là phúc có cách nào gỡ được ko vì vẫn còn Hồng Loan. Đường con cái sẽ đỡ hơn chẳng nếu nhận con nuôi.
        Vài dòng suy nghĩ.
        Thân ái

Trang 2/4 đầuđầu 1234 cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn