Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối
    kết quả từ 21 tới 30 trên 31
        Cảm ơn
        0
        trong 3 bài viết

Hôm nay ngồi suy ngẫm lại một hồi mới thấy, hay là lý thuyết chú vuivui lại sai. Rõ ràng lá số này phúc chế tài thì phải giàu chứ. Phúc đẹp thế kia, sao lại cô đơn được đến cái tuổi này nhỉ. Mặc dù cung thê xấu, thì vẫn có thể cứu được bằng cung phúc mà. 40 tuổi rồi, với mệnh phúc như vậy, mà ko giàu ko vợ thì là trường hợp kì quặc. Hay là trường hợp này lý thuyết cổ điển đúng thì lý thuyết của chú vuivui lai ko áp dụng được.
        Vài dòng suy nghĩ thế. Nếu có gì sai sót, xin chú vuivui rộng lòng lượng thứ chỉ bảo.
        thay đổi nội dung bởi: songduvobo, 07-04-11 lúc 22:25
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        4
        trong 51 bài viết

Thích nhận mà kg thích chia,thích chia phần mà kg thích trách nhiệm, ăn đủ thứ ,khen chê đủ thứ mà kg phải mất tiền còn được học nghề...đó là số kg ít vào diễn đàn Vân Từ ơi! Theo tôi ,thích thì tiếp giúp ,kg thích thì "chào" ha ha ha

3. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "VONGOCHONG" về bài viết có ích này:

kolname (10-04-11)

Cảm ơn
        4
        trong 51 bài viết

Bạn đã dùng danh từ "khổ chủ" có nghĩa là khách hàng của bạn...?còn quân tử thì thằng tàu viết đầy rẫy mà chính thằng tàu "điếm" nhất,nghe chử "quân tử"
        như là 1 bình phong hoành tráng cho thiên hạ lợi dụng...nếu hành nghề thì tự gặm thân chủ mình vậy ...đúng là sống dư vô bổ...chào người sống dư vô bổ...

Cảm ơn
        0
        trong 3 bài viết

sao ko dịch luôn nick tôi là sống dù vợ bỏ để thành luôn người đó đi, việc gì cứ phải gán ghép là tôi hành nghề tử vi kiếm sống.
        Người Việt khổ thân, đi đâu trên cái thế giới này, việc đầu tiên là ko thể tin nổi đồng bào, chỉ biết vâng dạ tây tàu.

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

Hôm nay ngồi suy ngẫm lại một hồi mới thấy, hay là lý thuyết chú vuivui lại sai. Rõ ràng lá số này phúc chế tài thì phải giàu chứ. Phúc đẹp thế kia, sao lại cô đơn được đến cái tuổi này nhỉ. Mặc dù cung thê xấu, thì vẫn có thể cứu được bằng cung phúc mà. 40 tuổi rồi, với mệnh phúc như vậy, mà ko giàu ko vợ thì là trường hợp kì quặc. Hay là trường hợp này lý thuyết cổ điển đúng thì lý thuyết của chú vuivui lai ko áp dụng được.
        Vài dòng suy nghĩ thế. Nếu có gì sai sót, xin chú vuivui rộng lòng lượng thứ chỉ bảo.
        Tôi thì Lòng cũng chẳng rộng mà cũng chẳng hẹp, hi hi. Có điều tôi đã nói rồi, phép quản lý chế áp dụng còn khó hơn lý mệnh chủ. Mà lý mệnh chủ đã không dùng được thì dùng thế nào được quản chế lý. Tôi không bị khích để vào đây đâu. Mà vì quả thật bận quá. Xem số sợ không cẩn thận, viết nhăng cuội. Người ta lại tin mình, mà mình nói bậy thì phải tội lớn. Hơn nữa còn nợ biết bao nhiêu người. Bây giờ đùng đùng vì câu nói của sdvb chả ra sao cả mà vô đây giải cho cậu thì bao nhiêu người đợi chờ sẽ thấy sao ? nghĩ sao ? sdvb có nghĩ cho họ tý nào không ? Hay là chỉ vì cái ham thích, mong muốn của riêng mình mà chẳng cần nghĩ đến ai cả ?
        Đây là lần cuối tôi giải cho sdvb. Đành phải có lời xin lỗi các Bạn đang chờ trong mục Giải số - tử vi và các Bạn đang chờ bởi lời hứa trước trong thùng tin nhắn PM và email.
        Trước hết cuộc đời này ứng với số mệnh có tham lang, chứ không phải dương lương ! Mệnh chủ là Liêm ngộ triệt, hội thành cách với Thiên tướng. Thấy ngay Chủ phúc cung là Lirm Tướng Triệt thì tiền vận thiếu may mắn, hay gặp sui xẻo mà khổ sở, sự nghiệp tiền tài cũng như sự an cư đều lênh đênh do phúc "thối". Số này có mộ ông chú (có nghề võ hay đã từng làm võ quan hoặc tham gia quân đội) bị đứt long mạch, mộ bị sụt và bị phá phách, hoặc quan quách không còn nguyên vẹn.
        Nên: Đi tìm và gom lại, dù thiếu cũng được, và xây lại mộ, nhưng phải chuyển lên đồi cao, hoặc trong khe núi mà chôn cất thì phúc khí sẽ hồi sinh.
        Số này khá dị biệt, bởi chủ cung mệnh là cách cục chứ không đơn thủ, thiên ri cung lại vô chủ nên ra ngoài phiêu bạt lận đận. Bản thân thì sống ham hưởng thụ thích đủ thứ, những không có chí tiến thủ, không có ý chí lập nghiệp. Sống mơ màng, ưa se xua, thích văn nghệ, viết lách, nhưng kỳ thực văn chương nghệ thuật là dạng quần chúng tự phát. Thực chất theo số mà phán thì người này vô nghề nghiệp.
        Tài khí thì yếu, phúc lại không chế được tài thì tiền vận ăn đong uống đếm. Hạnh phúc thì cũng nước trôi, bèo dạt phiêu linh chứ làm sao ổn định được.
        Đại vận này còn điêu linh, nhưng càng về cuối đại vận càng đỡ khổ, hay bị dính líu và bị luật pháp, chính quyền nó hành hạ. Năm nay thì cũng phải về nước và sẽ cưới vợ. Sẽ gặp được may mắn bất ngờ ở quê nhà. Và lập nghiệp tại quê nhà. Sang đại vận tới thì đỡ khổ, cuộc sống ổn định. Nhưng số này không giàu đâu. Sang đại vận tới, chịu khó chạy vạy, buôn bán và làm mánh thì cũng dư giả đôi chút, hậu vận khá giả và an nhàn. Hợp với thói ăn chơi. Nhưng nhớ đừng quá đáng mà vợ nó khùng. Cô vợ này tốt đấy.
        Thế thôi nhé. Tôi sẽ không quay trở lại đâu. Mất nhiều thời gian quá.
        Chúc người có số may mắn.
        Thân ái.
        thay đổi nội dung bởi: vuivui, 09-04-11 lúc 01:39

Cảm ơn
        0
        trong 3 bài viết

Chú ơi, cháu biết rằng con bao nhiêu người chờ chú xem số, cháu cũng chỉ là một fan hâm mộ nho nhỏ trong số hàng trăm hàng nghìn người đó thôi. Chẳng qua là học lỏm thì làm sao được nhiều, chỉ được hai ba điều, được chú mở cho tầm mắt là tốt lắm rồi. Chú từ bi hỷ xả thế, chắc là trong mệnh toàn sao tử vi quang quý làm phúc nhỉ.
        Chú ơi, khổ chủ hỏi là nếu nói là ông chú, anh ấy ko có chú, vậy có phải ngược lên thêm một đời là em ông nội ko, mà hình như em ông nội cũng ko làm trong quân đôi hoặc quan võ, thế chẳng nhẽ lại tiếp tục nhảy lên một đời nữa chăng. Mong chú đã ra tay từ bi thì từ bi cho chót.
        Xin đa tạ chú ạ.

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Không biết làm nghề đồ tể, thảo khấu có được coi là nghề võ không nhỉ ???
        Chăn trâu đốt lửa trên đồng
        Dạ rơm thì ít, Gió đông thì nhiều.
        Mải mê đuổi một cánh diều
        Củ khoai nướng cả buổi chiều thành tro

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

trong vòng 5 đời, cứ bên nội mà tìm tới cái người |võ biền|. Thậm chí có thể tìm được 2 hay 3 người như thế. Khi đó phải đi tìm mộ để xác quyết.

10. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vuivui" về bài viết có ích này:

kolname (10-04-11)

Cảm ơn
        0
        trong 3 bài viết

chú ơi, đến đời thứ 4 rồi vẫn chưa tìm ra được người võ biền như chú nói Làm thế nào bây giờ. Đời thứ 5 thì giờ ko biết hỏi ai đây?
        Mà cháu biết chú nhiều người hỏi, nhưng đã giúp thì giúp cho chót, cái cô bị đuổi về vn mà cháu có post lá số đi kèm với đương sự ý. Chú xem đôi đó có tương lai ko.
        Đa tạ chú rất là nhiều
        thay đổi nội dung bởi: songduvobo, 12-04-11 lúc 01:30

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

Trích Nguyên văn bởi songduvobo Xem bài gởi
        chú ơi, đến đời thứ 4 rồi vẫn chưa tìm ra được người võ biền như chú nói Làm thế nào bây giờ. Đời thứ 5 thì giờ ko biết hỏi ai đây?
        Mà cháu biết chú nhiều người hỏi, nhưng đã giúp thì giúp cho chót, cái cô bị đuổi về vn mà cháu có post lá số đi kèm với đương sự ý. Chú xem đôi đó có tương lai ko.
        Đa tạ chú rất là nhiều
        Tìm khó như vậy thì tôi càng tin là đúng. Bởi nếu dễ tìm thì đã chả có chuyện mồ mả bị như vậy mà không biết gì !!!
        Tìm được chính là Phúc đấy. Còn phúc thì tìm được, nhược bằng bạc phúc thì phải tìm cách khác khắc phục, không quan tâm tới điều đó nữa, phải tự thân vận động thôi. Nhưng nên biết, bạc phúc thì khổ lắm đó.
        Phải kiên nhẫn, và cũng đừng hỏi nhiều theo kiểu điện đàm rồi ngồi nghe thông tin. Phải dày công rồi đấy.
        Có khi ở ngay trước mặt mà lại không biết, cứ tìm xa xôi ở đâu. Thế mới có câu: Vô duyên đối diện bất tương phùng.
        Nên nhờ tâm linh giúp xem sao !
        Thân ái.

Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn