Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 1/6 123 ... cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 59
        Cảm ơn
        23
        trong 0 bài viết

Default Hoá giải hướng nhà k hạp mạng

Kính gởi anh chị e trên diễn đàn.

Em là thành viên mới& cũng có tìm hiểu, đọc sách PT nhưng kiến thức còn quá ít ỏi...Qua diễn đàn, e mong các bác xem qua nhà e& tư vấn cho e cách xử lý nhà k hạp trạch mạng..em tuổi Tý(1972), vợ tuổi Tỵ(1977) nhưng nhà e lại xoay mặt hướng Tây 260o. Qua kiến thức các a post trên diễn đàn,E cũng võ vẽ phi tinh trạch vận cho nhà mình nhưng luận giải sâu cho việc này thì ngoài khả năng của e!
        [IMG][IMG]http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011062017025mjg4mgiwmz1114213.jpeg[/IMG][/IMG]

Em mong mọi người dành chút thời gian rỗi xem qua & giúp e. Thật lòng k hiểu sao chưa nhà sửa xong cuối năm 2010& ở cho đến nay, công việc làm ăn của e chật vật quá!

E xin chân thành cảm ơn tất cả
        thay đổi nội dung bởi: hoangdung12, 20-06-11 lúc 09:09
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        88
        trong 125 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoangdung12 Xem bài gởi
        Kính gởi anh chị e trên diễn đàn.

Em là thành viên mới& cũng có tìm hiểu, đọc sách PT nhưng kiến thức còn quá ít ỏi...Qua diễn đàn, e mong các bác xem qua nhà e& tư vấn cho e cách xử lý nhà k hạp trạch mạng..em tuổi Tý(1972), vợ tuổi Tỵ(1977) nhưng nhà e lại xoay mặt hướng Tây 260o. Qua kiến thức các a post trên diễn đàn,E cũng võ vẽ phi tinh trạch vận cho nhà mình nhưng luận giải sâu cho việc này thì ngoài khả năng của e!
        [IMG][IMG]http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011062017025mjg4mgiwmz1114213.jpeg[/IMG][/IMG]

Em mong mọi người dành chút thời gian rỗi xem qua & giúp e. Thật lòng k hiểu sao chưa nhà sửa xong cuối năm 2010& ở cho đến nay, công việc làm ăn của e chật vật quá!

E xin chân thành cảm ơn tất cả
        Bạn có thể bổ sung một số chi tiết để mọi người thuận tiện quan sát hơn không ?
        Ví dụ : như bạn xác định hướng nhà bằng cách nào? Nhập trạch năm nào? Có sự kiện gì lớn xảy ra trong các năm vừa qua hay không? Nhà bạn có cửa sau không? Vị trí cá phòng ngủ ? Vị trí bàn học con cái, bàn làm việc của bạn? Phía trước và phía sau, kế bên có ngã tư, ngã ba, hồ nước hay nhà cao cây cao hay không?
        thay đổi nội dung bởi: ThamLang, 20-06-11 lúc 09:20
        [IMG]http://www.daophatngaynay.com/vn/thumbnail.php?file=om_mani_padme_hum_751948_628189 589.jpg&size=summary_medium[/IMG]
        Tửu phùng tri kỷ thiên bôi thiểu
        Thoại bất đầu cơ bán cú đa

Cảm ơn
        6
        trong 22 bài viết

Chào hoangdung12 !

Nếu bạn đo chính xác hướng nhà là 260 độ , nhà này bị kiêm hướng nên phải dùng thế quái . Vì vậy tinh bàn bạn lập ra không đúng rồi , bạn xem lại nhé !

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "tr3phong" về bài viết có ích này:

hoangdung12 (20-06-11)

Cảm ơn
        23
        trong 0 bài viết

Cảm ơn các bác đã quan tâm. Nhà sửa lại gần như hoàn toàn, chỉ giữ lại phần nhà bếp phía sau& phòng trên của bếp thôi& dọn vào ở vào tháng chạp năm 2010.Do nhà có hình chữ nhật nên e xác định vị trí giao nhau của 2 đg chéo& đặ la bàn ngay vị trí đó. Dùng chỉ căng từ la bàn ra tâm cửa để xác định độ số...
        Ngay góc trái phòng bếp( nhìn từ ngoài vào) có cửa hậu. Nhà e nằm ngay góc ngã ba đường.Khuôn đất khu vực nhà e toạ lạc thì phía sau nhà thấp hơn phía trước. Con đường dẫn vào nhà thì từ bên trái chạy ngang nhà& rẽ vòng bên phải nhà. Lối đi thẳng ngay ngã ba là con đường cụt(sẽ mở thông thẳng tương lai).
        Trên tầng 1 Vợ chồng e ở phòng ngủ 1, cháu gái ở phg ngủ 2
        [IMG][IMG]http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011062017025oge1otljzm915067.jpeg[/IMG][/IMG]

Cảm ơn
        23
        trong 0 bài viết

Dear bác tr3phong,
        Như vậy có phải k bác

771 236 958
        869 682 414
        325 147 593

Bác xem & có ý kiến giúp e

Cảm ơn bác

Cảm ơn
        6
        trong 22 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoangdung12 Xem bài gởi
        Dear bác tr3phong,
        Như vậy có phải k bác

771 236 958
        869 682 414
        325 147 593

Bác xem & có ý kiến giúp e

Cảm ơn bác
        Okie , vậy là đã gần đầy đủ các chi tiết rồi , phiền bạn up lại cái hình để mọi người cùng xem và thảo luận nhé, không hiểu sao mình ko nhìn thấy được hình bạn đã vẽ nữa ...

Cảm ơn
        23
        trong 0 bài viết

K/ Gởi các bác,
        Do Upnhanh phải bảo trì máy chủ nên e đành gởi qua link khác vậy. Các bác thông cảm
        [IMG][IMG]http://i56.tinypic.com/b4zxpc.jpg[/IMG][/IMG]

Hoặc :http://ifile.it/dolze2m/tang%20tret.pdf

Thanks các bác

Cảm ơn
        6
        trong 22 bài viết

Mình chỉ có chút ý kiến như sau , có thể hiểu biết chưa đủ rộng nên còn nhiều sai sót , có gì sai thì bạn cứ nói nhé !!!

Nhà bạn tọa giáp hướng canh kiêm mão dậu 5 độ , lại có đường đi chạy từ trước nhà và ôm vòng sang bên phải . Theo mình bạn chỉ nên mở 2 cửa ở phía bên phải (nếu nhìn từ trong ra) , cửa này nằm trong sơn Dậu.

Cửa phụ phía bếp nhà bạn mở vào hướng Đông Bắc , có Hướng tinh ngũ hoàng nên sẽ gặp rất nhiều tai họa về người và của , bạn không nên dùng cửa này.

Bếp nằm hướng Đông , nơi có vượng Thủy 9 , lại dựa lưng vào phòng WC . Bếp hỏa đặt nơi vượng thủy , lại dựa lưng vào thủy sẽ làm cho Thủy - hỏa không cân bằng , hao tài tán lộc rất nhiều , công việc làm ăn sẽ rất kém.

Theo mình bạn là người có chức khá to ở công ty .
        Bạn năm nay kiếm được khá nhiều tiền nhưng không giữ được .
        Bạn thường xuyên gặp những khó chịu , thị phi , mất mát không đáng có , cẩn thận kẻo bị lừa. Tháng 3 năm nay bị ảnh hưởng nhiều nhất

Vợ bạn cũng là người bị ảnh hưởng , sức khỏe không được tốt lắm , hay gặp khó chịu , thị phi...

Cảm ơn
        23
        trong 0 bài viết

Cảm ơn các lời nhận xét của bác tr3phong..Nói về công việc thì e chỉ là đội trưởng thi công ở công trường& ở công trường thì nó đúng là to thật..:)
        Bác có thể giải thích thêm cho e, tại sao lại gọi hướng tinh 9 là vượng thủy k ạ!

Cửa phụ ở hg Đông Bắc e it khi mở lắm, chỉ mở ô kính lấy gió chư k dùng đi lại được do cote đườngh quá thấp so với cốt nền nhà bếp nên rất khi lên xuống. đi lại
        Theo kinh nghiệm của bác thì với thực tế nhà e như vậy nên xử lý bếp& toilet sao cho cân bằng..!

Trân trọng
        thay đổi nội dung bởi: hoangdung12, 23-06-11 lúc 21:58

Cảm ơn
        6
        trong 22 bài viết

Chào hoangdung12

Bác có thể giải thích thêm cho e, tại sao lại gọi hướng tinh 9 là vượng thủy k ạ!

Trong 1 cung có vận , sơn, hướng . Hướng trong trường hợp này còn gọi là thủy . Vận 8 thì số 9 là tiến khí nên mình mới nói nơi có hướng tinh là số 9 là "vượng thủy"

Thực tế để hóa giải không khó , cách hữu hiệu nhất là chuyển bếp ra chỗ khác , có điều với thiết kế nhà bạn như vậy thì chuyển lại rất khó vì e rằng ảnh hưởng nhiều đến mỹ quan của ngôi nhà ...
        thay đổi nội dung bởi: tr3phong, 26-06-11 lúc 20:46

Trang 1/6 123 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Trao đổi học thuật
        By ASVN in forum Phong thủy II
        Trả lời: 411
        Bài mới: 08-01-16, 14:12
      2. Phong thủy năm TÂN MÃO
        By BINHNGUYENQUAN in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 119
        Bài mới: 04-01-12, 10:51