Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/6 đầuđầu 1234 ... cuốicuối
    kết quả từ 11 tới 20 trên 59
        Cảm ơn
        23
        trong 0 bài viết

Cảm ơn bác tr3phong...với diện tích nhỏ& bố trí như vậy thất khó cho việc di dời bếp...
        Do thuỷ vượng ở cung này, ta có thể bố trí cây xanh hay các thuộc tính thuộc Mộc để điều tiết Thuỷ& Hoả được k bác?
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        6
        trong 22 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoangdung12 Xem bài gởi
        Cảm ơn bác tr3phong...với diện tích nhỏ& bố trí như vậy thất khó cho việc di dời bếp...
        Do thuỷ vượng ở cung này, ta có thể bố trí cây xanh hay các thuộc tính thuộc Mộc để điều tiết Thuỷ& Hoả được k bác?
        Theo mình thì không hiệu quả lắm . Thực tế bếp vẫn nằm trong cung đấy và dựa lưng vào phòng vệ sinh nên tài lộc sẽ bị thất thoát rất nhiều , bạn có làm được thì cũng chẳng giữ được bao nhiêu.

Cho mình hỏi , nhà bạn có thể mở cửa sau ko ?

Cảm ơn
        23
        trong 0 bài viết

Phía sau nhà mình thì càng k thể vì áp hông nhà khác..chỉ có cửa hậu hướng đông bắc nhưng k khó đi lại..thành tra chỉ dùng thông gió& lấy sáng là chính..

Bác có cao kiến gì khác đẩ giúp e đc k?

Cả ơn các bác

Cảm ơn
        169
        trong 121 bài viết

Hình như Hoangdung12 thực hiện việc xác định độ số của hướng nhà chưa chính xác rồi , bạn vào đây xem lại cách đo hướng nhà :
        http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=2375&page=2
        Thân

Cảm ơn
        23
        trong 0 bài viết

cảm ơn hongai72 nhưng hình như bạn đưa nhầm link liên kết thì phải!có thể show lại cho mình được k? Cảm ơn nhé. Mình xác định tâm nhà theo hình dạng kiến trúc chữ nhật của nhà mình& dùng autocad để xác định tâm...

Cảm ơn
        169
        trong 121 bài viết

Mình xin lỗi đưa nhầm link của bạn , và bạn chú ý khi đo, mình trích lời của anh VH :
        "Đo hướng nhà thì đơn giản hơn nhận định hướng, chỉ cần chọn một vách nhà song song với hướng của nhà, sau đó căng một sợi giây song song với vách đó và chạy ra khỏi nhà khoản 2-3 mét . Để la bàn song song với sợi giây đó và xem bao nhiêu độ . Nếu có khả năng canh bằng mắt thì không cần dùng giây .

Trong một vài trường hợp không có vách nào song song với hướng nhà thì chọn một vách vuông gốc với hướng nhà mà đo, sau đó cộng hoặc trừ 90 độ thì sẻ được hướng nhà

Tại sao phải làm như dưới đây ? Tại gì đó là một cách đo chính xác nhất mà không cần phải có nhiều kinh nghiệm. Có người thì đứng giửa nhà hay trước cửa nhìn ra hoặc đứng trước nhà nhìn vào v.v. Những cách này không thể chính xác được . Tại sao ? đó là gì la bàn không có điểm tựa, và người đứng không có điểm tựa, nhích một chút là đã sai lệch thấp nhất củng 1 độ. Sai lệch 1 độ là rất lớn có thể dẩn tới kết quả đảo ngược . Tại sao? đó là gì khi phân kim ta phân 24 sơn ra 60 long rồi có người lại phân ra 384 quẻ như vậy 0.5 độ đã có thể từ quẻ này sang quẻ khác rồi đừng nói gì tới 1 độ
        Dụng cụ để đo hướng nhà là la bàn (dụng cụ chuyên nghiệp là La kinh) "
        Bạn vào đây xem lại cho chính xác:
        http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=57
        Thân chào

Cảm ơn
        23
        trong 0 bài viết

Cảm ơn bạn hongai72, mình có đọc qua hướng dẫn đó hướng nhà của anh VH...rất hữu ích. Theo mình tuỳ trường hợp mà ứng dụng cách đo. Nếu khó xác định tâm nhà thì dùng cách như a VH đã hg dẫn..nhưng mình thấy lấy hướng chỉ dựa vào 1 bức tường thì sẽ k chính xác k cần xác định độ số của cửa chính...cách mình đo hướng nhà là cũng được các bậc đàn a có kinh nghiệm hướng dẫn...

Cảm ơn
        169
        trong 121 bài viết

Nhưng bạn đứng ngay tâm nhà đo sẽ không chính xác vì bị ảnh hưởng từ trường của sắt thép bê tông , mà phải căng dây ra ngoài nhà 2-3m để đo. Bởi vì lúc trước mình cũng đứng trong nhà đo như bạn ,và mình cũng có gặp trực tiếp anh VH , anh Thanhtu để hỏi rồi . Hai anh ấy bảo là đo ở ngoài mới chính xác hơn bạn ạ.
        Thân

9. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "hongai72@yahoo.com" về bài viết có ích này:

hoangdung12 (28-06-11)

Cảm ơn
        4
        trong 6 bài viết

Theo mình: cửa sau phòng bếp không có việc gì thì nên ít dùng, cửa phòng ngủ 2 và nhà vệ sinh trệt dùng hũ muối hóa giải. Tuy nhiên mấy bậc cầu thang đầu tiên trệt và vệ sinh nằm khu vực trung cung 682 thì khó xử lý.

Cảm ơn
        23
        trong 0 bài viết

Cảm ơn bác hongai72...như vậy thì theo bác thì với hình dạng nhà mình nên căng dây từ vị trí tâm nhà-tâm cửa chính- ra ngoài 2-3m& dựa theo dây này để đo ngoài nhà...Hay căng dây theo vách nhà----&đo ngoài nhà?
        [IMG][IMG]http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011062817826nmyxzjk2zt1488185.jpeg[/IMG][/IMG]
        Bác dinhhoanglan ơi! Như bác hướng dẫn thì có phải dùng lọ muối để hoá giải các vị trí bị ảnh hưởng của ngũ hoàng?

Trang 2/6 đầuđầu 1234 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Trao đổi học thuật
        By ASVN in forum Phong thủy II
        Trả lời: 411
        Bài mới: 08-01-16, 14:12
      2. Phong thủy năm TÂN MÃO
        By BINHNGUYENQUAN in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 119
        Bài mới: 04-01-12, 10:51
      3. Xin các cao nhân giúp đỡ !!!