Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/3 đầuđầu 123 cuốicuối
    kết quả từ 11 tới 20 trên 26
        Cảm ơn
        2
        trong 34 bài viết

Bác VuLong lại đăng đàn thêm.... tập mới ....

...Trong tập này...em xin được lèm khán dzã...
        Mộng dưới hoa!

Cảm ơn
        5
        trong 6 bài viết

Qua 2 năm tiếp xúc với môn học Tử Bình, mình thấy các diễn đàn gần như chết, luận đoán thì vô căn cứ hết. Hy vọng bác VuLong sẽ làm sống dậy sức sống của thực sự của Tử Bình. Con người việt nam hiện h tri thức rất kém, cổ hủ, trì trệ, theo đám đông, chỉ nhìn trước mắt. Có một số phần người giỏi, nhưng lại sợ không dám tiết lộ, sợ lộ bí kíp... Chỉ tiếc là cháu không đủ tài để học hết những gì Bác VuLong đã viết, nhưng cháu luôn ủng hộ bác ! Chúc bác mạnh khỏe để nghiên cứu thêm, và đưa ra cho mọi người có thể học tập.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        5
        trong 6 bài viết

[IMG]http://dichvu.lyso.vn/lasotutru/3GD0NAW0.jpg[/IMG]

Cảm ơn
        5
        trong 6 bài viết

Thưa thầy VuLong, Con muốn hỏi là tứ trụ này là của con, Hiện h đang vận Ất Mùi, nói chung là con cảm nhận không đc xuôn sẻ, học tập thì bết bát lắm. Con mới đi làm đc 1 năm nay thôi, Công việc h cũng ổn định, thu nhập thì cũng đủ sống 1 mình. Tứ trụ của con, con chọn Dụng thần là Thìn, Vào đại vận Ất Mùi, Có Hội mộc thành công, Nên dụng thần mất. Ý con muốn hỏi, là vào vận Bính Thân : tị và thân có hóa thủy đc ko ? Thìn thổ ko bị hợp nữa, như vậy là dụng thần không bị mất, Liệu c/s có tươi đẹp lên ko ? Thầy tính cho con vào năm 2016 : lưu niên thái tuế giống hệt nhau, liệu có chuyện gì sảy ra không ?

Cảm ơn
        131
        trong 220 bài viết

Trích Nguyên văn bởi anhphongkiem Xem bài gởi
        Qua 2 năm tiếp xúc với môn học Tử Bình, mình thấy các diễn đàn gần như chết, luận đoán thì vô căn cứ hết. Hy vọng bác VuLong sẽ làm sống dậy sức sống của thực sự của Tử Bình. Con người việt nam hiện h tri thức rất kém, cổ hủ, trì trệ, theo đám đông, chỉ nhìn trước mắt. Có một số phần người giỏi, nhưng lại sợ không dám tiết lộ, sợ lộ bí kíp... Chỉ tiếc là cháu không đủ tài để học hết những gì Bác VuLong đã viết, nhưng cháu luôn ủng hộ bác ! Chúc bác mạnh khỏe để nghiên cứu thêm, và đưa ra cho mọi người có thể học tập.
        Cách nhìn nhận con người phiến diện chủ quan , chả lẽ bạn là người TQ hay người tây , phương tây đâu có xem tư bình , tư vi , độn toán , kinh dịch , nếu muốn xem lá số của mình thì cư đưa lá số của mình nên , không nên viết những lời thiếu tính dân tộc vậy .

Lá số này nhật chủ bính hỏa lâm quan tháng tỵ xét các trụ khác thì chọn dụng thần là thổ chứ không phải thìn . Vậy màu vàng trợ giúp , nhà phân phòng tây nam , đông bắc làm nơi nghỉ , phương làm việc cũng thế .

Nếu xem bản mệnh thì tử vi gần gũi hơn nhưng hạn chế của tử vi là số mệnh an bài còn tử bình thì có thể cải biến thêm một chút chứ không thể thay đổi được bản chất con người . Đó là cái hay của tử bình nằm trong chọn dụng thần , điều hầu bổ cứu , và áp dụng trong chọn nghề , phân phòng trong phong thủy .

Trong diễn đàn này có nhiều người biết nhiều môn và có thâm niên nhiều năm , nên tôi thiết tưởng hãy kiêm tốn khi viết bài để khơi trong gạn đục có như vậy thì trình mới dần nâng cao , tử bình chỉ là một phần nhỏ trong lý số mà thôi .
        thay đổi nội dung bởi: longtuan, 30-08-13 lúc 18:05

Cảm ơn
        22
        trong 141 bài viết

Sỉ nhục con người Việt Nam, tâng bôc Vulong như thánh sống. Nghe những lời này sao mà thấy điên tiết quá. 1 người vô đức vô tài lại so sánh với dân tộc chúng ta sao?
        Thôi xin trả lại sân khấu cho thầy trò các người, để mà cứ mụ mị nhau, rồi 20, 30 năm nữa vẫn phải quỳ mọp dưới chân mấy thầy người Tàu để nghe những bí kíp- những thứ mà thực tế trả liên quan gì đến cái nhật chủ vượng suy của các người đâu.

Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi donglaiduy Xem bài gởi
        Sỉ nhục con người Việt Nam, tâng bôc Vulong như thánh sống. Nghe những lời này sao mà thấy điên tiết quá. 1 người vô đức vô tài lại so sánh với dân tộc chúng ta sao?
        Thôi xin trả lại sân khấu cho thầy trò các người, để mà cứ mụ mị nhau, rồi 20, 30 năm nữa vẫn phải quỳ mọp dưới chân mấy thầy người Tàu để nghe những bí kíp- những thứ mà thực tế trả liên quan gì đến cái nhật chủ vượng suy của các người đâu.
        Lại những câu nói ngớ ngẩn.

Nhật Chủ vượng suy do cụ Thiệu viết ra trong cuốn "Dự Đoán Theo Tứ Trụ" thì chắc cụ Thiệu không phải là người Tầu hả?

Tới anhphongkiem:
        Tôi đang rất bận nên vài bữa nữa khi rảnh tôi sẽ trả lời bạn.
        thay đổi nội dung bởi: VULONG, 30-08-13 lúc 21:28

Cảm ơn
        5
        trong 6 bài viết

xin lỗi bạn, tớ là con người việt nam. Tớ cũng trả ca ngợi người Tàu. Biết con người việt nam ở vị trí nào thì mới tiến lên đc, Chứ đừng lúc nào cũng nói con người việt nam là thông minh nhất, giỏi nhất, biết yêu thương con người nhất ! Tôi tôn trọng cái gì cần tôn trọng ! Ở diễn đàn như lý số thế này, tôi chỉ muốn mọi người chỉ bảo, để học thuật nâng cao lên, không thì đúng là 'thầy bói xem voi'

Cảm ơn
        750
        trong 16 bài viết

Thưa thầy VuLong, Con muốn hỏi là tứ trụ này là của con, Hiện h đang vận Ất Mùi, nói chung là con cảm nhận không đc xuôn sẻ, học tập thì bết bát lắm. Con mới đi làm đc 1 năm nay thôi, Công việc h cũng ổn định, thu nhập thì cũng đủ sống 1 mình. Tứ trụ của con, con chọn Dụng thần là Thìn, Vào đại vận Ất Mùi, Có Hội mộc thành công, Nên dụng thần mất. Ý con muốn hỏi, là vào vận Bính Thân : tị và thân có hóa thủy đc ko ? Thìn thổ ko bị hợp nữa, như vậy là dụng thần không bị mất, Liệu c/s có tươi đẹp lên ko ? Thầy tính cho con vào năm 2016 : lưu niên thái tuế giống hệt nhau, liệu có chuyện gì sảy ra không ?
        Anh anhphongkiem ơi mới tiếp xúc Tử bình 2 năm mà phán "tình hình Tử Bình...." tự tin nhỉ, em phục anh đấy, thế thì vào vận Bính thân có 3 bính và 1 tân , rồi thêm dần tị thân liệu có hợp không anh, anh thích hợp hay thích hình?
        chu choa vào vận bính thân lưu niên đại vận gặp nhau, tỉ tài gặp nhau, tam hình gặp, liệu cho cân nghe anh. Cái vụ này anh tự nghiệm là hay nhất.
        thấy anh bốc ...khói mù mịt ,em hổng biết tưới nước hay rải cát, em bốc khói theo anh cho vui, hehe.

Cảm ơn
        5
        trong 6 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thienphuckiti Xem bài gởi
        Anh anhphongkiem ơi mới tiếp xúc Tử bình 2 năm mà phán "tình hình Tử Bình...." tự tin nhỉ, em phục anh đấy, thế thì vào vận Bính thân có 3 bính và 1 tân , rồi thêm dần tị thân liệu có hợp không anh, anh thích hợp hay thích hình?
        chu choa vào vận bính thân lưu niên đại vận gặp nhau, tỉ tài gặp nhau, tam hình gặp, liệu cho cân nghe anh. Cái vụ này anh tự nghiệm là hay nhất.
        thấy anh bốc ...khói mù mịt ,em hổng biết tưới nước hay rải cát, em bốc khói theo anh cho vui, hehe.
        Mình chưa biết mình bốc khói ở điểm gì, Vì là vận bính thân chưa tới, nên mới hỏi, Còn dần trong hội dần mão thìn, liệu có dần hình tị ko ??? Mình nói trong 2 năm tiếp xúc với tử bình, nhưng đâu nói h là cao thủ đâu, trình độ thấp nên muốn lắng nghe ý kiến mọi người thôi.

Trang 2/3 đầuđầu 123 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Các Tuyệt Chiêu của Đoàn Kiến Nghiệp
        By VULONG in forum Tử bình
        Trả lời: 68
        Bài mới: 05-09-17, 09:17
      2. Trả lời: 3
        Bài mới: 27-01-13, 22:05
      3. Tuyệt Chiêu Số 10
        By VULONG in forum Tử bình
        Trả lời: 4