Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 3/3 đầuđầu 123
    kết quả từ 21 tới 23 trên 23
        Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

theo em. có nhiều lá số chúng ta không thể luận giải vì sao lại xảy ra như vậy như khuynh gia bại sản. tai nạn..... và nhiều việc khác nữa, chúng ta chỉ đánh giá đơn thuần qua 1 lá số tứ trụ thì e là chưa đủ. mà các cụ đã có câu. Nhất mộ, nhì nhà, thứ ba mới là lá số. vì thế có những lá số k tìm ra nguyên nhân cho những sự việc đó cũng là chuyện bình thường mà.

đôi lời của bậc hậu học bon chen topic của các bác.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        131
        trong 106 bài viết

Trích Nguyên văn bởi gianghaui Xem bài gởi
        theo em. có nhiều lá số chúng ta không thể luận giải vì sao lại xảy ra như vậy như khuynh gia bại sản. tai nạn..... và nhiều việc khác nữa, chúng ta chỉ đánh giá đơn thuần qua 1 lá số tứ trụ thì e là chưa đủ. mà các cụ đã có câu. Nhất mộ, nhì nhà, thứ ba mới là lá số. vì thế có những lá số k tìm ra nguyên nhân cho những sự việc đó cũng là chuyện bình thường mà.

đôi lời của bậc hậu học bon chen topic của các bác.
        Bạn nói như thế là đúng rồi. Tôi thấy có quá nhiều người sa đà vào một học thuyết rồi mới sinh ra đủ các trường phái , lý thuyết một mớ bòng bong.
        Một dẫn chứng điển hình nhất là lá số của tỷ phú Lý Gia Thành. Bên Trung Quốc họ cho rằng với bát tự của ông thì không thể trở thành người giàu có đến thế mà là do mộ tổ kết phát , điều này tôi công nhận . Nhưng có một số người Việt ta lại cho là không phải vì nếu phát mộ thì em trai ông tại sao lại không được như ông,. Điều này chứng tỏ người Việt mình dốt hơn họ nhiều, vì phong thuỷ âm trạch hoặc cả dương trạch đều có các cách cục kết phát cho từng PHÒNG ( Phòng là trưởng hoặc thứ, nam hoặc nữ ). Điều này ai đã từng kinh qua các ngôi mộ kết phát thì sẽ biết ngay.
        thay đổi nội dung bởi: diennien, 06-02-12 lúc 06:01

Cảm ơn
        7
        trong 33 bài viết

MJKN: Dụng thần là Thổ, trong mệnh chọn Ngọ vì nó chứa Kỷ, chứ Hỏa không phải là dụng thần, nếu dụng thần Hỏa thì vẫn được trung bình vì Hỏa lộ rõ có gốc. Vì thế vận Ngọ đừng kể là gặp dụng thần, vận Mùi thổ tốt chứ không do hợp hóa Hỏa. Mùi tốt nhưng bị Ngọ, Mão lôi kéo thành vô vị. Vận Mậu Kỷ mới đúng là dụng thần lên ngôi.
        Việc chọn Ngọ là do không có thổ thì chọn cái dùng tạm, nhưng cái này cũng bị phá nốt thì lấy gì mà sống.

Trang 3/3 đầuđầu 123

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 3
        Bài mới: 27-01-13, 22:05
      2. Trả lời: 1
        Bài mới: 29-01-11, 00:57

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn