Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 1 trên 1
        Cảm ơn
        86
        trong 17 bài viết

Default Chuyện nước pháp

Nước Pháp đứng nhất về nhiều phương diện:

1- Thiếu nữ và phụ nữ nào cũng có thân hình thon gọn, đẹp như tượng.
        Lý do: ai đi làm, đi học cũng phải chạy thật nhanh để kịp xe điện ngầm! Không có người nào tà tà đi nhởn nhơ, do đó, không có người mập ú, núng na núng nính những khối bưởi, khối bầu...
        Thứ hai, thức ăn mắc quá, nên ai cũng ăn ít. Một ổ bánh mì 7 Euro, tương đương US $11,50 một ổ! Một ly cà phê nhỏ xíu xìu xiu cũng 4, 5 Euro, tương đương US $8, 9.00! Môt tô phở 9 hay 10 Euro, gần US $15.00! Ai có đủ tiền ăn nhiều? Một tờ giấy "napkin" giá 1 Euro, nghĩa là US $1.60! (Không phải một lố đâu!) Serious! Nói chung, đồ gì cũng mắc.
        2 - Đường xá dơ nhất. Quanh Paris, chỗ nào cũng có phân chó! Tôi từng ở chung với một bà từng làm Tổng Giám Đốc ở Mỹ, bà có 3 con chó, sáng nào cũng dắt chúng đi ... chơi và không bao giờ mang theo bao nylong để đựng phân chó!
        3 - Nước Pháp ăn cắp như rươi. Đi chơi ở mấy chỗ công cộng đều được nhắn nhủ là coi chứng móc túi. Dân Parisien móc túi nhanh như điện!
        4 - Đường xá thì hẹp. Thang máy nhỏ xíu như cái hộp đồ chơi, chỉ chứa được hai người là nhiều. Xe hơi thì nhỏ xíu để tiện "parking" nửa trên đường, nửa dưới đường! Phòng khách sạn cũng nhỏ. Phòng "toilet" chỉ vừa cho người ốm nhách. Bà nào to con, vào toilet phải đi nghiêng!
        5 - Thiếu nước tắm. Các appartment ở Paris không có toilet và phòng tắm cho từng hộ, phải xài chung ở dưới nhà, nên đa số lười. Đi tiểu trong bô dấu dưới giường.
        Vậy mà nước Pháp nhất cái gì?
        CTT
        Những lý do để bạn không nên tới Hà Nội :

1. Tất cả những gì mua ở chợ̣ Đồng Xuân, bạn đều có khả năng mua ở chợ Bến Thành.
        2. Khi có một kế hoạch được thông báo, chỉ cần năm phút nữa là xong, bạn cứ yên tâm là ít nhất năm năm nữa.
        3. Khi vào tiệm mua một món nào đấy, bạn có thể bị mắng là đừng cậy có tiền.
        4. Khi có việc đi xa, bạn không sợ đường xá, mà hãy sợ ông lái xe!
        5. Đi bộ trên vỉa hè phải cẩn thận, vì đó là đi trên quầy hàng của người ta.
        6. Khi ăn bánh cuốn Thanh Trì, phải biết nó được làm ở nhiều nơi, trừ Thanh Trì.
        7. Người mặc quần áo đẹp, cả nam lẫn nữ, chưa chắc đã là người không văng tục.
        8. Bạn sẽ được gọi là “sếp”, mặc dù chả lãnh đạo ai cả, chỉ cần bước vào một quán karaoke.
        9. Bạn sẽ phải bỏ giày hay dép khi vào nhà, nhưng không có gì chắc chắn bạn sẽ nhận lại đúng dép và giày của mình khi đi ra.
        10. Khi bị ai đó đụng vào – nhất là thanh niên –, để an toàn, bạn nên xin lỗi trước.
        11. Ghế đá công viên không phải để ngồi. Nó để nằm.
        12. Giấy vệ sinh là giấy chùi đũa hoặc chùi mồm.
        13. Đừng nhìn đồng hồ taxi! Hãy nhìn vào túi tiền mình!
        14. Đừng tưởng gặp họ hàng, khi có ai đó gọi mình là “anh giai”!
        thay đổi nội dung bởi: kiwitc, 27-02-12 lúc 02:25
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "kiwitc" về bài viết có ích này:

huyruan (06-01-13)

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn