Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 4/14 đầuđầu ... 23456 ... cuốicuối
    kết quả từ 31 tới 40 trên 133
        1268's Avatar
        1268 is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

“Những gì bạn làm hôm nay có thể cải thiện tương lai”.

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "1268" về bài viết có ích này:

Ducminh (27-06-12)

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Có đôi khi không phải không thông suốt mà là không muốn thông suốt.

Có đôi khi không phải không biết mà là không muốn nói ra.

Có đôi khi không phải không hiểu mà là hiểu cũng không làm được.

Chính vì vậy tốt nhất nên lựa chọn im lặng, bởi vì có những lời chỉ thích hợp giữ trong lòng, có những nỗi đau nên lẳng lặng quên đi, có những kỷ niệm đôi khi chỉ đọng lại dư vị.

Những chuyện đã trải qua tự mình biết là được. Những thay đổi, không cần phải nói ra tự mình hiểu là được.

Nguồn : Weibo - Dịch : Thiên Lam

4. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "1268" về bài viết có ích này:

Ducminh (27-06-12),namkhanh (15-07-12)

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Đừng nghĩ LIKE và LOVE giống nhau...

. .Giữa LIKE & LOVE:
        .
        . . Chữ I đã chuyển thành chữ O,tức là:
        .
        + Important: quan trọng đã trở thành...
        .
        + Only: duy nhất.
        .
        . .Chữ K đã chuyển thành chữ V, tức là:
        .
        + Keen: say mê đã chuyển thành...
        .
        + Vascular: ăn vào mạch máu ! ^^
        .
        Vì thế cần trân trọng chữ LOVE !
        .
        Đừng nghĩ nó đơn giản như LIKE...!
        .
        Nhớ nhé ^^
        .
        (via FB)

6. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "1268" về bài viết có ích này:

namkhanh (15-07-12)

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Đối với con gái: SẮC ĐẸP dễ dàng đem lại cho họ một người con trai, nhưng sắc đẹp cũng chính là vật cản để họ có thể tìm kiếm một tình yêu chân thành…

Đối với con trai: TIỀN BẠC dễ dàng đem đến cho họ rất nhiều cô gái, nhưng tiền cũng chính là nguyên nhân - khiến họ khó có thể tìm kiếm được một người con gái với tình yêu thật lòng…

8. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "1268" về bài viết có ích này:

namkhanh (02-07-12)

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Thứ nhất, đám đông là một lũ mọi rợ nhưng tình yêu thương của họ không bao giờ vơi cạn nếu bạn biết tìm đến đúng người và đúng lúc. Và tôi luôn cố gắng trở thành “cánh cửa đúng” cho những ai cần đến.

Thứ hai, đừng kể một câu chuyện buồn của mình cho ai nghe với giọng điệu hờn giận và than thở. Họ không lắng nghe bạn đâu. Nếu bạn kể với một chút hài hước và cường điệu, mọi người sẽ lắng nghe và không tin bạn. Và đó là cách bạn cần phải đối xử với thế giới. Nó không bao giờ thực sự lắng nghe bạn cả. Nhưng nó không ngăn cản bạn nói. Và nó khoái chí vì bạn nói.

Thứ ba, khi bạn đói, khi bạn có món ngon. Hãy ăn ngay, đừng để dành. Bạn sẽ không bao giờ biết được tới khi nào mình mới có bữa tiếp theo và món ngon ấy còn ở trên bàn bao lâu. Cũng như cơ hội vậy.

Thứ tư, không bao giờ được chậm trễ. Bạn không tránh được việc chậm trễ, nhưng đừng bao giờ để lý do thuộc về bạn.

<>Thứ năm, điều quan trọng nhất trên đời là sự độc lập. Bạn không nên để mình phụ thuộc vào bất cứ ai kể cả vật chất lẫn tinh thần. Khi bạn đã độc lập, bạn sẽ hạn chế tối đa khả năng bị đe dọa hay up hiếp. Và bạn cũng không còn nhu cầu phải uy hiếp người khác.

Thứ sáu, tình yêu là điều không bao giờ mất đi dù bạn có dùng đủ thứ để tiêu diệt nó. Một khi nó đã có mặt, nó sẽ luôn có mặt.

Thứ bảy, gia đình cũng sẽ luôn ở đó. Dù nó có thể không mang lại cho bạn những điều bạn đáng phải có, ví dụ như tuổi thơ êm đẹp, ví dụ như cảm giác có một nơi để quay về mỗi khi bạn lạc lối… Nhưng nó luôn ở đó, cả về tình cảm và trách nhiệm. Và bạn không bao giờ đi ra khỏi thế giới này hoàn toàn mà không đôi chút ngẩn ra rằng: À, mình còn một ông bố và một bà mẹ.

Thứ tám, nếu một ai đó coi bạn là gia đình của họ. Hãy bảo vệ điều ấy, bởi vì, như tôi đã nói ở trên, đó là điều bạn không bao giờ mất.

Thứ chín, khi bị đau, hãy khóc. Khi cô đơn, hãy nghĩ ra một chuyện cười.

Thứ mười: Thế giới có rất nhiều khuôn mặt, nhưng đừng vì một vài khuôn mặt xấu mà đòi ngừng yêu thương nó.

- 10 điều về thế giới.

10. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "1268" về bài viết có ích này:

namkhanh (11-07-12)

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Khi bạn mong nhớ một người, hãy thỏa sức mà nhớ mong, vì biết đâu có một ngày bạn sẽ không còn nhớ đến người ấy như thế nữa. Sẽ có một ngày bạn hồi tưởng rằng thì ra đã từng có lúc mình nhớ một người đến như thế.

Khi bạn yêu một người, hãy thỏa sức mà yêu đi, hãy để người ấy biết rằng bạn yêu anh ta nhiều thế nào. Sẽ có một ngày bạn trưởng thành, lúc đó bạn đã trải qua nhiều sự tổn thương, nhiều nỗi thất vọng, lo lắng trong tình yêu. Lúc ấy bạn sẽ không thể nào yêu một người nhiều như vậy nữa.

Dịch : Thiên Lam

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "1268" về bài viết có ích này:

namkhanh (15-07-12)

Cảm ơn
        52
        trong 61 bài viết

LÁ THƯ TỪ THIÊN ĐƯỜNG

Sally vội vã tiến đến cửa phòng cấp cứu khi thấy cánh cửa bên trong mở ra. Sally hỏi vị bác sĩ "Con trai của tôi thế nào rồi... Thằng bé sẽ ổn chứ... Tôi có thể nhìn nó ngay bây giờ không!..." Vị bác sĩ trả lời từ tốn.

"Tôi rất lấy làm tiếc, chúng tôi đã làm hết sức mình có thể!"

Sally tự hỏi với lòng mình "Tại sao những đứa trẻ có thể chịu được căn bệnh ung thư, Chúa hầu như không ngó ngàng đến chúng sao. Chúa, người ở đâu trong khi con trai con lúc này cần một đặc ân của người!"

Vị bác sĩ trả lời bên cạnh Sally "Ít phút nữa sẽ có ý tá đưa chị vào thăm cháu bé, trước khi chúng tôi chuyển cháu đi."

Sally muốn nói với người y tá rằng cô muốn ngay lúc này được gặp mặt con trai bé bỏng của cô để nói lời tạm biệt cậu bé, trước khi không còn dịp nào để có thể nhìn thấy cậu bé nữa.

Sally đưa nhanh những ngón tay của mình lên mái tóc còn bối rối. "Bà đã chuẩn bị mang bao trùm tóc chưa..." người y tá nói. Sally nhanh chóng nhận bao trùm tóc dành cho người thăm bệnh lên đầu, vừa trùm tóc xong Sally khẽ nói "Jimmy đã từng có ý nghĩ sẽ hiến thân xác của mình cho trường đại học y. Thằng bé bảo rằng như thế sẽ có lúc giúp được cho một ai đó, và đó là điều thằng bé muốn. Câu trả lời đầu tiên của tôi là không thể, nhưng Jimmy nói với tôi rằng "Mẹ à, con muốn mình trở nên có ích ngay cả khi con không còn sống nữa, có thể điều đó sẽ giúp được cho một cậu bé cô bé nào giống như con để bạn ấy có thêm thời gian sống với gia đình của bạn ấy!"

Sally bảo rằng "Jimmy của tôi là một cậu bé có trái tim bằng vàng, thằng bé luôn luôn nghĩ đến người khác, luôn muốn giúp đỡ những mọi người bằng một cách nào đó khi thằng bé có thể"

Sally từ từ bước chậm rãi đến phòng bệnh nhi lần cuối sau khi cô đã từng túc trực tại nơi này hơn 6 tháng ròng. Cô ngồi lên chiếc giường bệnh của Jimmy và thu dọn những món đồ chơi của Jimmy cho vào túi. Cô lẳng lặng xách chiếc túi nhỏ cho vào băng ghế của chiếc xe và từ từ lăn bánh. Bệnh viện lùi dần về phía xa như thể cô càng chạy xa bệnh viện chỉ còn như một cái chấm nhỏ nhoi. Sally không hề quay đầu lại nhìn, cô sợ mình lại trở đầu xe và chạy đến Jimmy một lần nữa.

Sally lái xe về nhà một cách khó nhọc và hầu như càng khó hơn khi bước chân vào nhà. Một cảm giác trống rỗng khiến cho Sally buốt tim. Cô mang chiếc túi đựng đồ chơi từ bệnh viện của Jimmy về phòng, và để mọi thứ bày biện đúng như khi Jimmy vẫn còn ở nhà, chiếc xe đồ chơi cứu hỏa được để góc kệ sách. Rồi Sally ngồi xụp xuống bên chiếc giường của Jimmy, cô ôm ghì chiếc

gối của Jimmy vào lòng và nước mắt cứ lặng lẽ tuôn rơi.

Sally tỉnh giấc vào khoảng nửa đêm và nằm dài trên giường bỗng một lá thư rơi ra từ chiếc gối. Cô nhặt nó lên và đọc

"Mẹ ơi!

Con biết rồi mẹ sẽ rất nhớ con, nhưng mẹ đừng bao giờ nghĩ rằng con sẽ quên mẹ hoặc con không còn yêu mẹ nữa, bởi vì dù con không còn ở cạnh mẹ để nói con yêu mẹ rất nhiều.

Con luôn nghĩ đến mẹ mỗi ngày và con luôn muốn yêu mẹ mỗi ngày mỗi nhiều hơn. Một ngày nào đó mẹ với con sẽ được gặp lại nhau. Mẹ à, nếu mẹ muốn những đứa trẻ giống con không thấy cô đơn và buồn chán, mẹ hãy cho các bạn ấy phòng của con, cho các bạn ấy những món

đồ chơi con đã từng chơi. Hoặc nếu như mẹ mang các món đồ chơi của con cho một bé gái nào đấy, bạn ấy sẽ không thể nào chơi những món đồ chơi của bọn con trai chúng con, lúc ấy mẹ nên mua cho bạn ấy một con búp bê hay món đồ chơi mà bạn ấy thích.

Mẹ đừng buồn khi nghĩ về con mẹ nhé, nơi này thực sự rất tuyệt. Ông và bà sẽ gặp con sớm thôi nếu con đã có mặt ở đây và chạy vòng quanh nhìn ngắm mọi nơi, nhưng hẳn là sẽ không lâu nữa đâu. Các thiên thần rất thân thiện và con rất thích nhìn họ bay lơ lửng trên cao.

Con mãi yêu mẹ

Jimmy của mẹ."

Khi bạn mất đi một ai đó và bạn nghĩ rằng bạn đã dành cho người đó nhiều tình cảm hơn người đó dành cho bạn, thì khi họ mất đi, họ sẽ là người bị mất mát nhiều nhất.

Vào một lúc nào đó bạn sẽ có thể lại yêu ai đấy theo cách mà bạn đã yêu người đấy, nhưng vĩnh viễn sẽ không có ai có thể yêu người ấy như bạn đã yêu.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Mỗi một cô gái, được ba mẹ sinh ra, nuôi dưỡng hơn 20 năm cũng chưa từng phải ăn cơm, uống nước nhà chàng trai. Vậy mà chỉ vì yêu chàng trai ấy, cô gái phải rởi xa ba mẹ mình, đem ba mẹ chàng trai trở thành ba mẹ mình, lại phải xem anh chị em của chàng trai thành người thân của mình, sau đó thì phải chăm sóc chàng trai hết nửa đời còn lại. Từ một cô gái trẻ trung xinh đẹp lại trở thành một người phụ nữ chỉ biết cơm, canh, muối, đường và còn phải ghen tuông với những người phụ nữ khác. Chẳng những như thế, mang thai con hết 9 tháng 10 ngày đến khi sinh con, thì lại mang họ của chàng trai. Nếu mỗi chàng trai đều phụ cô gái như thế thì nên xuống địa ngục đi.

Cảm ơn
        2
        trong 34 bài viết

Tôi đã nhìn thấy ...cuộc đời này tẻ nhạt...Và tất cả mọi thứ trên đời ...là một đám phù du...Triết lý là ngụy biện..Tôn giáo là u mê...Tình yêu là ảo vọng..Thù hận là ngu ngốc..tâm tư là mê loạn...Tiến bộ là gông cùm...Tất cả là ảo ảnh...
        ...Tôi sẽ trở nên...một người ...ngu...
        Mộng dưới hoa!

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Trẻ con khóc khi không có được, người lớn khóc khi đã đánh mất.Khi không có mà vẫn không khóc chứng tỏ trẻ con đã lớn. Khi mất đi mà vẫn không khóc chứng tỏ người lớn đã chín chắn.

Khi người chín chắn khóc…chứng tỏ người ấy…đã có được.

Trang 4/14 đầuđầu ... 23456 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Phong Thuỷ Là Môn Học Cổ Có Giá Trị
        By ASVN in forum Phong thủy II
        Trả lời: 2488
        Bài mới: 17-02-23, 09:23
      2. Căn bản Huyền không Đại quái
        By namphong in forum Phong thủy II
        Trả lời: 34
        Bài mới: 09-01-16, 16:10
      3. Huyền Không nhàn đàm
        By ThamLang in forum Thư Giãn - Giao Lưu