Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 1/27 12311 ... cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 269
        Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Default Quán bói lục nhâm

Chào các anh chị, cô chú bác! Em/tôi đang nghiên cứu môn lục nhâm, muốn mở quán bói để luyện tay nghề, vì vậy nếu ai có nhu cầu hỏi bói bất cứ điều gì em xin phục vụ (miễn phí). Thể lệ xem bói như sau:

Cách đặt câu hỏi:
        1. phải khai nhận giới tính (nam hay nữ), năm sinh âm lịch của bản thân (hoặc của đối tượng muốn hỏi bói), ngành nghề công việc đang làm.
        2. chỉ hỏi một câu hỏi duy nhất mà mình quan tâm, hỏi thẳng vào trọng tâm vấn đề, không lan man.
        3. cung cấp một vài thông tin tình trạng hiện tại để có gốc luận đoán.
        4. Cho biết giờ đặt câu hỏi (nhớ ghi rõ PM hay AM, tốt nhất là dùng thời gian theo dạng 24h) vì giờ thể hiện trên diễn đàn hình như có sai múi giờ với giờ VN.

Phạm vi câu hỏi:
        không hạn phạm vi hỏi bói, bất cứ chuyện gì muốn hỏi, từ tình duyên, gia đạo, tài lộc vvv.. Lưu ý:

* nếu hỏi về đường công danh, quan lộc thì vui lòng cho biết vấn nhân (người hỏi bói) làm ngành thuộc văn hay thuộc võ
        * nếu hỏi về đường tình duyên, vui lòng cho biết tuổi của đối tượng hôn nhân (nếu có)

Cách coi bói và trả lời:
        vì dùng lục nhâm xem bói nên tôi sẽ dùng thời gian hỏi quẻ (giờ post bài) để lập quẻ. Còn về việc trả lời thì theo thứ tự trước sau, vả lại lúc nào tôi rảnh sẽ lên phục vụ các bạn, vì vậy tùy duyên. Xin nói ngay từ đầu là tôi là dân amateur, coi bói cho vui nên xin quý vị chớ có "gửi trọn niềm tin" như gửi tiền vào nhà bank nhá :))

MẠI ZÔ!!!
        thay đổi nội dung bởi: amouruniversel, 13-07-12 lúc 23:43
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "amouruniversel" về bài viết có ích này:

vqkhanh019 (27-05-14),windythegreat (10-12-14)

Cảm ơn
        600
        trong 419 bài viết

Trích Nguyên văn bởi amouruniversel Xem bài gởi
        Chào các anh chị, cô chú bác! Em/tôi đang nghiên cứu môn lục nhâm, muốn mở quán bói để luyện tay nghề, vì vậy nếu ai có nhu cầu hỏi bói bất cứ điều gì em xin phục vụ (miễn phí). Thể lệ xem bói như sau:

Cách đặt câu hỏi:
        1. phải khai nhận giới tính (nam hay nữ), năm sinh âm lịch của bản thân (hoặc của đối tượng muốn hỏi bói), ngành nghề công việc đang làm.
        2. chỉ hỏi một câu hỏi duy nhất mà mình quan tâm, hỏi thẳng vào trọng tâm vấn đề, không lan man.

Phạm vi câu hỏi:
        không hạn phạm vi hỏi bói, bất cứ chuyện gì muốn hỏi, từ tình duyên, gia đạo, tài lộc vvv..

Cách coi bói và trả lời:
        vì dùng lục nhâm xem bói nên tôi sẽ dùng thời gian hỏi quẻ (giờ post bài) để lập quẻ. Còn về việc trả lời thì theo thứ tự trước sau, vả lại lúc nào tôi rảnh sẽ lên phục vụ các bạn, vì vậy tùy duyên.

MẠI ZÔ!!!
        Hihihi Chào Chủ Quán,

Cho tui xin mở hàng trước với câu hỏi là:

Đến ngày mai (12-7-12) vào giờ này (giờ post bài này) cái quán này có được bao nhiêu khách ghé thăm? Xin cho biết trước 1-2 tiếng before dateline.

Xin cám ơn chủ quán trước.
        Life is like riding a bicycle - in order to keep your balance, you must keep moving.
        ~Albert Einstein

Cảm ơn
        99
        trong 1,467 bài viết

Cách đặt câu hỏi:

Phạm vi câu hỏi:
        không hạn phạm vi hỏi bói, bất cứ chuyện gì muốn hỏi, từ tình duyên, gia đạo, tài lộc vvv..

Cách coi bói và trả lời:
        vì dùng lục nhâm xem bói nên tôi sẽ dùng thời gian hỏi quẻ (giờ post bài) để lập quẻ. Còn về việc trả lời thì theo thứ tự trước sau, vả lại lúc nào tôi rảnh sẽ lên phục vụ các bạn, vì vậy tùy duyên.

MẠI ZÔ!!!
        Chào bạn Amouruniversel,
        Chúc mừng bạn học thuật đã đến lúc đơm hoa kết quả, mỡ quán thực nghiệm. Thật là quý quá. Hy vọng học được nhiều điều từ bạn.

Hihihihihihihihi

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "VinhL" về bài viết có ích này:

amouruniversel (11-07-12)

Cảm ơn
        123
        trong 195 bài viết

Chào bác
        Cho tôi xin được xếp gạch
        - Giới tính nam
        - Năm sinh Tân Hợi
        - Xin hỏi về tài lộc và công danh sự nghiệp
        - Tình trạng hiện tại: gặp nhiều rắc rối trên đường quan lộ cũng như công việc tài lộc
        Xin cảm ơn

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

chào anh Vinh, anh khỏe không! Bộ sách lục nhâm binh trướng thần cơ anh cho em giờ vẫn không tìm đc người dịch, mang đi nhờ công ty dịch thuật họ đòi cao quá em trả không nổi. Hihi, thật là có của quý trong tay mà không biết làm sao. Em buồn buồn lên xem bói cho vui ấy mà, rất vui đc gặp anh!

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi TuHepLuong Xem bài gởi
        Hihihi Chào Chủ Quán,

Đến ngày mai (12-7-12) vào giờ này (giờ post bài này) cái quán này có được bao nhiêu khách ghé thăm? Xin cho biết trước 1-2 tiếng before dateline.

Chào anh/bác, em tay nghề xi cà que lắm nên chỉ đảm bảo coi bói chứ không đảm bảo kết quả đúng/sai. Vì vậy mới xem miễn phí chứ đúng 100% như thày quỷ cốc chắc em phải lấy phí rồi. Mới cả câu hỏi của anh khó quá, đòi hỏi cho ra một con số cụ thể vào thời gian cụ thể thật là quá khó. Tuy nhiên bác đã hỏi em cũng xin đánh liều trả lời, em dùng công thức sách dạy tính như sau:

Bác hỏi quẻ vào lúc 1h38 phút sáng (giờ Sửu) ngày Quý Dậu, nguyệt tướng Mùi. Lấy nguyệt tướng Mùi gia lên Sửu địa bàn được quẻ phản ngậm tương khắc, tam truyền Mão - Dậu - Mão, lấy số tiên thiên của thiên bàn nhân với số của địa bàn, xét can Quý xem vào tháng Ngọ là tù khí nhưng tháng Bính Ngọ là Thiên hà thủy lại là vượng khí:

Mão (6) x Dậu (6) x 10 = khoảng 360 lượt người coi (độ khoảng thế) cho tới giờ Sửu ngày Giáp Tuất.

Sơ truyền Đinh Mão là âm quý, đóng đất Dậu thành cách lệ đức khóa: ý nghĩa là cát hung chưa rõ, phải cố gắng giữ lấy chữ đức. Vả lại quẻ phản ngậm thì cát hung tương bán, thắng thua cũng không bền. Em chỉ đơn thuần theo công thức sách dạy mà coi, xin các tiền bối chỉ dạy.

Cảm ơn
        99
        trong 1,467 bài viết

chào anh Vinh, anh khỏe không! Bộ sách lục nhâm binh trướng thần cơ anh cho em giờ vẫn không tìm đc người dịch, mang đi nhờ công ty dịch thuật họ đòi cao quá em trả không nổi. Hihi, thật là có của quý trong tay mà không biết làm sao. Em buồn buồn lên xem bói cho vui ấy mà, rất vui đc gặp anh!
        Bạn Amouruniversel,
        Bạn có thử dùng trình OCR sang word, rồi dùng trình Hán Việt Quick Translator để chuyển chưa?

Trích Nguyên văn bởi TuHepLuong Xem bài gởi
        Hihihi Chào Chủ Quán,

Ê da cái lão Tư Hẹp lại làm khó người ta ồi.
        Mới mở quán hỏi một câu khó vậy, gặp chủ quán là ta chắc ta vác cẳng lên cổ chạy mất rồi. Hihihihihihihihihi

Nhưng mà đúng sai đâu thành vấn đế, đều có chổ để học hỏi. Hihihihiihihihihi

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi de vuong Xem bài gởi
        Chào bác
        Cho tôi xin được xếp gạch
        - Giới tính nam
        - Năm sinh Tân Hợi
        - Xin hỏi về tài lộc và công danh sự nghiệp
        - Tình trạng hiện tại: gặp nhiều rắc rối trên đường quan lộ cũng như công việc tài lộc
        Xin cảm ơn
        chào anh Devuong, anh sinh năm Tân Hợi là năm 1971 phải không anh? Anh hỏi quẻ vào giờ Mão, ngày Quý Dậu, nguyệt tướng Mùi nên được quẻ thiệp hại, tỷ dụng cách. Quẻ chi tiết như sau:

- tam truyền Quý Dậu (sao Câu trận đóng), Ất Sửu (sao Thái thường đóng tại chi ngày), Kỷ Tỵ (sao Quý nhân đóng tại Can ngày).
        - vòng trường sinh của tam truyền là Bại - Suy - Tuyệt
        - Bản mệnh tại Hợi địa bàn có Đinh Mão và sao Thái âm đóng vào không địa
        - Hành niên đóng tại Mùi địa bàn có Hợi thiên bàn (không thần) và sao Thiên không đóng.

Chỉ nhìn vào bản mệnh của anh thấy thiên bàn Đinh Mão thành cách thủy nhật phùng đinh, nghĩa là bản thân anh đang có kèo tiền bạc, tiếc là nó đóng vào không địa thì kẹt cứng không nhúc nhích gì được, anh buộc phải đợi tới tháng 10 âm lịch khi Hợi xuất không thì tiền đó mới lấy được.

Tam truyền Tị - Dậu - Sửu tác kim cục sinh can Quý thành cách "Tam truyền đệ sinh nhân cử tận", nghĩa là hiện nay trong công việc người ngoài nhìn vào anh vẫn hoành tráng lắm, người ta vẫn rất coi trọng anh. Chỉ phải cái tam truyền có vòng trường sính Bại Suy Tuyệt thì công việc cũng vào thời khó rồi. Lại có sơ truyền Dậu là mệnh lộc của anh (Tân hợi lộc tại Dậu) có sao Câu trận tại Tị địa bàn là cách "Câu trận lĩnh ấn", nghĩa là anh được trao quyền đảm nhiệm việc gì đó, nhưng sao Câu trận bản chất rất dây dưa kéo dài, thành ra công việc bị trì hoãn không thông.

Nhìn vào niên - mệnh của anh bị không thần và không địa đóng, thì tốt xấu gì cũng không thực hiện trôi trảy công việc, tức là chưa gặp thời.

Sao Dương quý đóng tại Can, Âm quý đóng tại mệnh thì chắc hẳn anh được người trên giúp đỡ, có điều âm quý dính tuần không, dương quý dính Can tuyệt nên quý nhân giờ cũng đang gặp khó khăn, anh chẳng nên thúc ép họ.

Quẻ thấy Thái tuế đã đi qua nguyệt kiến, tức việc anh hỏi là việc đã xảy ra rồi. Thái tuế Thìn đóng tại Tý địa bàn có sao Thiên hậu là điểm sự việc cần phải yên ẩn, manh động tức trái thời.

Kết luận: năm nay khủng hoảng toàn cầu, nên khó có ai công việc hay tiền bạc được như ý. Theo nghĩa của quẻ Tỷ dụng, thì anh nên bỏ cái xa mà lấy cái gần, dùng thân mà bỏ sơ, nên hành động theo bản chất mà hoạt động đúng sở trường của mình. Anh nên đợi tới tháng 10 âm khi can Quý thủy vượng khí và Hợi xuất không thì việc anh hỏi ắt sẽ thành công.

Chúc vui!
        thay đổi nội dung bởi: amouruniversel, 11-07-12 lúc 13:53

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "amouruniversel" về bài viết có ích này:

nguyenduong_tb (08-11-12)

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

Trích Nguyên văn bởi VinhL Xem bài gởi
        Bạn Amouruniversel,
        Bạn có thử dùng trình OCR sang word, rồi dùng trình Hán Việt Quick Translator để chuyển chưa?

Anh ơi đó là file hình mà, em không nghĩ là chuyển qua word được, nhưng để em thử coi sao.

Cảm ơn
        123
        trong 195 bài viết

Thanks amouruniversel
        Đúng là trong công việc người ngoài nhìn vào anh vẫn hoành tráng lắm nhưng đâu biết tôi đang đến khổ sở vì công việc.
        Sao Dương quý đóng tại Can, Âm quý đóng tại mệnh thì chắc hẳn anh được người trên giúp đỡ, theo tôi thiết nghĩ thì hầu như ai trong xã hội này muốn tồn tại đều có người giúp đỡ hậu thuẫn cả, người ta gọi là bè mà.
        Ý tôi muốn hỏi liệu công việc mà tôi đang lo lắng có qua được không (tôi đang rất đau đầu vì công việc này, ăn không ngon ngủ không yên nữa), công việc này cũng sẽ có ảnh hưởng rất nhiều đến công danh sự nghiệp của tôi.
        Công danh của tôi liệu có biến chuyển theo chiều hướng khá lên không ah.
        Xin lỗi vì đã làm phiền bác.

Trang 1/27 12311 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn