Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 1/10 123 ... cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 100
        Cảm ơn
        2
        trong 10 bài viết

Default nhờ xem ngày giờ bốc mộ.

chào các ACE trong diễn đàn.
        nhờ các ACE trong diễn đàn xem hộ ngày giờ bốc mộ cho bà em.
        sinh năm 1925. mất vào 2h đêm ngày 3/11/2009.al.
        gia đình định bốc vào tháng 12al này nhưng không biết ngày nào tốt mong mọi người giúp đỡ.
        em cảm ơn rất nhiều.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vantinh1983" về bài viết có ích này:

whiteblacker (07-04-13)

Cảm ơn
        0
        trong 85 bài viết

Bạn ơi một cái rất quan trọng là hướng mộ nữa bạn ơi (là hướng mà chân người mất đạp về). Vì hướng mộ ảnh hưởng tới tam sát phương, ngoài ra nếu mộ đang ở vận phát phúc (có hướng mộ mới biết được) thì không nên bốc nhé.

Bạn đo lại hướng mộ rồi mình sẽ tư vấn cho bạn nhé.

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "hausinh" về bài viết có ích này:

BuiTrong.Lc (30-01-13)

Cảm ơn
        2
        trong 10 bài viết

chào bạn sáng nay mình đã đo rồi hướng mộ là 46 độ .
        cảm ơn bạn nhờ bạn xem hộ mình.

Cảm ơn
        0
        trong 85 bài viết

Theo như bạn nói thì 46 độ là chính hướng Đông Nam (Cấn). Đầu tiên mình phải nói ngay, theo Phi Tinh Huyền Không thì hướng Cấn đang là vận phát phúc trong suốt 40 năm của vận 8 và vận 9 , bắt đầu từ 2004- 2023 (vận 8) và 2024-2043 (vận 9). Mộ ở hướng đang phát phúc nghĩa là đang thời kì kết phát tốt cho con cháu.

Nếu mộ đang phát phúc thì không nên bốc nhé. Hoặc nếu buộc phải bốc thì nên chôn chôn lại theo đúng hướng Đông Nam (Cấn) để tiếp tục phát phúc cho con cháu.

Nếu bắt buộc phải bốc thì mình lại tính tiếp các yếu tố sau:

1. Cung Chết: bà của bạn sinh năm 1925, tính tới năm nay 2012 là được 88 tuổi ta (nếu còn sống), nghĩa là nếu bốc năm Nhâm Thìn thì cung chết là cung Đoài - xấu, sách ghi là "Đoài quy đảng tộc hữu trùng vi", gần giống như bị trùng tang.

2. Thập Nhị Huỳnh Long: vong nhân tuổi Ất Sửu, tính tới năm nay Nhâm Thìn là phạm vào chữ Vĩ, nghĩa là Đuôi Rồng trong thập nhị hình long. Chữ Vĩ này cũng xấu nốt, sách ghi là "vĩ là cái đuôi rồng, ca hát, bong chân, đui mù, bịnh tật, xin ăn"

3. Lộc: người mất tuổi Ất Sửu, lộc tại Mão, bốc mộ năm Thìn, Mão và Thìn là Lục Xung, cũng không tốt.

4. Mã: người mất mã tại Hợi, năm Nhâm Thìn mã tại Dần, ta thấy Dần - Hợi - Thìn hạp nhau nên mã tốt.

-----------------

Tổng hợp các yếu tố trên ta thấy bốc mộ năm nay chỉ có trăm hại mà không lợi. Nếu để sang năm sau Quý Tỵ bốc thì tốt hơn nhiều vì:
        - Cung Chết sẽ vào cung Khôn, "Khôn ngộ quới nhân quan chức trọng" - tốt.
        - Huỳnh Long vào chữ Tản, là trán rồng, cũng tốt.
        - Năm Quý Tỵ cũng hạp tuổi với người mất hơn, lộc mã cũng đều hạp.

------------------

Nếu vẫn buộc phải bốc vào năm nay thì bạn cho mình vài tuổi, tầm 3 tuổi của những người trực hệ với người mất để mình xem ngày cho. Và mình sẽ chỉ cách tránh bị trùng tang.

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "hausinh" về bài viết có ích này:

BuiTrong.Lc (30-01-13)

Cảm ơn
        2
        trong 10 bài viết

cảm ơn bạn rất nhiều vì khu đó sang năm làm đường qua lại chúng chỗ mộ nhà mình vì vậy phải rời đi.
        bố sinh năm 1957
        mẹ sing năm 1961
        chú sn 1959
        bác gái 1955
        cô 1963
        e trai 1986 và 1989.
        nhờ bạn Hậu sinh xem giúp giùm mình.
        cảm ơn bạn đã tận tình giúp đỡ.
        thay đổi nội dung bởi: vantinh1983, 28-12-12 lúc 14:10

Cảm ơn
        0
        trong 85 bài viết

Nhưng chỉ chênh lệch vài ngày là qua năm sau rồi mà bạn, vì gia đình bạn tính bốc tháng 12 ÂL mà. Nếu bạn chờ qua được ngày 4/2/2013 thì đã sang năm Quý Tỵ rồi, sẽ tốt hơn nhiều. Bạn thử hỏi lại gia đình xem có chờ dc không. Nếu vẫn buộc phải bốc trong tháng 12 ÂL thì có gì chiều mình sẽ coi ngày cho bạn nhé.

Cảm ơn
        2
        trong 10 bài viết

cảm ơn bạn đã chiếu cố rất nhiều mình mới vừa hỏi bố mình đã bảo là phải làm trong khoảng đến giữa tháng 12 al là phải xong để cho người ta làm mặt bằng đường qua mới khổ chứ. theo lời bạn mình nói thì bố cũng đồng ý nhưng xã không cho họ kêu phải chuyển ngay.
        nhờ bạn xem hộ mình vậy sao cho đỡ bớt phần tai hại. kể mà để được như bạn nói thì tốt biết mấy.
        một lần nữa rất cảm ơn bạn đã nhiệt tình xem hộ mình.

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vantinh1983" về bài viết có ích này:

whiteblacker (07-04-13)

Cảm ơn
        0
        trong 85 bài viết

Ok bạn, nhưng 3 ngày nay mình đang ở Cần Thơ nên chưa coi cho bạn được. Mình sẽ trả lời sớm cho bạn vào chiều mai 31/12, khi mình về tới TPHCM nhé.

Cảm ơn
        58
        trong 169 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hausinh Xem bài gởi
        Theo như bạn nói thì 46 độ là chính hướng Đông Nam (Cấn). Đầu tiên mình phải nói ngay, theo Phi Tinh Huyền Không thì hướng Cấn đang là vận phát phúc trong suốt 40 năm của vận 8 và vận 9 , bắt đầu từ 2004- 2023 (vận 8) và 2024-2043 (vận 9). Mộ ở hướng đang phát phúc nghĩa là đang thời kì kết phát tốt cho con cháu.

Nếu mộ đang phát phúc thì không nên bốc nhé. Hoặc nếu buộc phải bốc thì nên chôn chôn lại theo đúng hướng Đông Nam (Cấn) để tiếp tục phát phúc cho con cháu.

Nếu bắt buộc phải bốc thì mình lại tính tiếp các yếu tố sau:

1. Cung Chết: bà của bạn sinh năm 1925, tính tới năm nay 2012 là được 88 tuổi ta (nếu còn sống), nghĩa là nếu bốc năm Nhâm Thìn thì cung chết là cung Đoài - xấu, sách ghi là "Đoài quy đảng tộc hữu trùng vi", gần giống như bị trùng tang.

2. Thập Nhị Huỳnh Long: vong nhân tuổi Ất Sửu, tính tới năm nay Nhâm Thìn là phạm vào chữ Vĩ, nghĩa là Đuôi Rồng trong thập nhị hình long. Chữ Vĩ này cũng xấu nốt, sách ghi là "vĩ là cái đuôi rồng, ca hát, bong chân, đui mù, bịnh tật, xin ăn"

3. Lộc: người mất tuổi Ất Sửu, lộc tại Mão, bốc mộ năm Thìn, Mão và Thìn là Lục Xung, cũng không tốt.

4. Mã: người mất mã tại Hợi, năm Nhâm Thìn mã tại Dần, ta thấy Dần - Hợi - Thìn hạp nhau nên mã tốt.

-----------------

Tổng hợp các yếu tố trên ta thấy bốc mộ năm nay chỉ có trăm hại mà không lợi. Nếu để sang năm sau Quý Tỵ bốc thì tốt hơn nhiều vì:
        - Cung Chết sẽ vào cung Khôn, "Khôn ngộ quới nhân quan chức trọng" - tốt.
        - Huỳnh Long vào chữ Tản, là trán rồng, cũng tốt.
        - Năm Quý Tỵ cũng hạp tuổi với người mất hơn, lộc mã cũng đều hạp.

------------------

Nếu vẫn buộc phải bốc vào năm nay thì bạn cho mình vài tuổi, tầm 3 tuổi của những người trực hệ với người mất để mình xem ngày cho. Và mình sẽ chỉ cách tránh bị trùng tang.
        Kiến thức thế này mà cứ bô bô tư vấn gây họa cho người đó nhe.

Cảm ơn
        0
        trong 85 bài viết

Cám ơn bạn bonghongvang cảnh tỉnh, mình dò lại thì thấy phía trên viết nhầm Đông Bắc thành Đông Nam. Tuy nhiên hướng 46 độ đúng là hướng Cấn. Không ảnh hưởng gì tới toàn bài.

Mình chỉ xin đính chính 46 độ là hướng đông bắc chứ ko phải đông nam. Ngoài ra mời bạn chỉ thêm cho mình điểm "hại người" nào khác với ạ
        thay đổi nội dung bởi: hausinh, 30-12-12 lúc 09:47

Trang 1/10 123 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn