Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/4 đầuđầu 1234 cuốicuối
    kết quả từ 11 tới 20 trên 33
        Cảm ơn
        215
        trong 134 bài viết

Chào chị Thuytien!
        Chị mới sinh không nên lo lắng, mẹ tròn con vuông phải mừng vui chứ. Thời đại này mà còn phân biệt trai gái thì thật ấu trĩ. Muốn sinh con trai thì lệ thuộc vào người chồng là chủ yếu, trong khi đó thì ngược lại mấy ông lại hay đổ thừa cho vợ.... hehe... Thiệt là bất công quá đi
        Riêng tui chúc mừng chị!
        Tui dựa vào lá số tử vi của cháu mà chị đưa phân tích 1 số ý chính tổng quát để chị yên tâm mà nuôi dưỡng cháu thành một cô gái dễ thương, tài sắc vẹn toàn sau này nhé.... hehe

Mệnh thủy - Cục thủy : Mệnh cục tương hòa = trung bình.
        Âm dương (nhật nguyệt) thuận lý = tốt
        Mệnh âm đóng cung âm : thuận lý = tốt
        Tam hợp cục Kim (Tỵ Dậu Sửu) sinh mệnh thủy = tốt
        Thêm phúc khí tốt nên ra đời cháu dễ thành danh.
        Mệnh gặp song hao thì hay bệnh tiêu hóa nên chị cẩn thận ăn uống cho cháu, không nên cho cháu ăn đồ nguội, lạnh... trước khi cho ăn chị phải nếm thử trước. Nên hơ ấm bụng cháu mỗi tối trong thời gian đầu.
        Mệnh cháu được nhật nguyệt chiếu hư không, khuôn mặt sáng đẹp gặp thiên khôi hóa khoa văn xương thì có tài ăn nói lưu loát. Mệnh cháu bị vô chính diệu (không có chính tinh tọa thủ) nên tuổi nhỏ èo uột khó nuôi. Để khắc phục điều này nên tìm một người thầy có tâm đạo (thầy chùa càng tốt), còn không thì xung quanh bà con hay bạn bè người nào sống đàng hoàng có tuổi hợp cháu thì xin cho cháu làm con nuôi (làm bó hoa, trái cây, nén nhang rồi chắp tay khấn Phật, trời đất chứng giám rồi cho người đó xoa đầu nói mấy câu là xong, sau này lâu lâu chở cháu qua chơi thăm....để dựa vào phúc khí người này để cháu phát triển tương lai và hậu vận sau này). Điều này cũng góp phần quan trọng trong sự phát triển của cháu sau này nữa (tùy duyên mà gặp người tốt, không nên chọn bừa để mất cái hay nhé).
        Cung Quan lộc cháu tốt, tuy bị tuần án ngữ nhưng không lo vì chỉ vất vất lúc đầu thôi. Nhật nguyệt sáng sủa lại giáp tả hữu sau này thành danh.
        Cung điền cháu tốt gặp cách tử phủ vũ khúc, hồng đào, gặp phúc tinh quan quý cùng tứ đức hội tụ thì nhất định sau này mua tậu nhà đất dễ dàng, nhiều, to và đẹp nữa. Tuy nhiên bị sát tinh Địa Không + Địa Kiếp + Kiếp sát ảnh hưởng mạnh nên tài sản trồi sụt không ổn định và đất thường có nhiều vong trú ngụ.
        Cung phu thì trắc trở buổi đầu, sau cũng gặp người xứng ý toại lòng (long trì + phượng cát). Kết hôn muộn thì tốt hơn.
        Cung tử hơi xấu. Hiếm muộn, khó có con, tuy nhiên phúc khí tốt vẫn gặp thầy hay thuốc tốt mà được. Con cái tốt, học thức cao.
        Sau khi cháu lớn khôn thì xem vợ chồng chị ngồi chiếu nào biết liền. Cuộc sống nên khiêm nhường tí, không nên ham hư danh cầu lợi, ai cười mặc ai miễn con cái nên người là "Tuyệt" rồi. Ngựa chạy đường dài chưa biết ai tới trước.
        Vài dòng góp ý với chị! Hy vọng chị an vui mà lo cho cháu!
        thay đổi nội dung bởi: Thuandd, 10-05-13 lúc 14:30
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Thuandd" về bài viết có ích này:

thuytien (10-05-13)

Cảm ơn
        3
        trong 0 bài viết

Default Gửi anh ( chị)

Trích Nguyên văn bởi Thuandd Xem bài gởi
        Chào chị Thuytien!
        Chị mới sinh không nên lo lắng, mẹ tròn con vuông phải mừng vui chứ. Thời đại này mà còn phân biệt trai gái thì thật ấu trĩ. Muốn sinh con trai thì lệ thuộc vào người chồng là chủ yếu, trong khi đó thì ngược lại mấy ông lại hay đổ thừa cho vợ.... hehe... Thiệt là bất công quá đi
        Riêng tui chúc mừng chị!
        Tui dựa vào lá số tử vi của cháu mà chị đưa phân tích 1 số ý chính tổng quát để chị yên tâm mà nuôi dưỡng cháu thành một cô gái dễ thương, tài sắc vẹn toàn sau này nhé.... hehe

Mệnh thủy - Cục thủy : Mệnh cục tương hòa = trung bình.
        Âm dương (nhật nguyệt) thuận lý = tốt
        Mệnh âm đóng cung âm : thuận lý = tốt
        Tam hợp cục Kim (Tỵ Dậu Sửu) sinh mệnh thủy = tốt
        Thêm phúc khí tốt nên ra đời cháu dễ thành danh.
        Mệnh gặp song hao thì hay bệnh tiêu hóa nên chị cẩn thận ăn uống cho cháu, không nên cho cháu ăn đồ nguội, lạnh... trước khi cho ăn chị phải nếm thử trước. Nên hơ ấm bụng cháu mỗi tối trong thời gian đầu.
        Mệnh cháu được nhật nguyệt chiếu hư không, khuôn mặt sáng đẹp gặp thiên khôi hóa khoa văn xương thì có tài ăn nói lưu loát. Mệnh cháu bị vô chính diệu (không có chính tinh tọa thủ) nên tuổi nhỏ èo uột khó nuôi. Để khắc phục điều này nên tìm một người thầy có tâm đạo (thầy chùa càng tốt), còn không thì xung quanh bà con hay bạn bè người nào sống đàng hoàng có tuổi hợp cháu thì xin cho cháu làm con nuôi (làm bó hoa, trái cây, nén nhang rồi chắp tay khấn Phật, trời đất chứng giám rồi cho người đó xoa đầu nói mấy câu là xong, sau này lâu lâu chở cháu qua chơi thăm....để dựa vào phúc khí người này để cháu phát triển tương lai và hậu vận sau này). Điều này cũng góp phần quan trọng trong sự phát triển của cháu sau này nữa (tùy duyên mà gặp người tốt, không nên chọn bừa để mất cái hay nhé).
        Cung Quan lộc cháu tốt, tuy bị tuần án ngữ nhưng không lo vì chỉ vất vất lúc đầu thôi. Nhật nguyệt sáng sủa lại giáp tả hữu sau này thành danh.
        Cung điền cháu rất tốt gặp cách tử phủ vũ khúc, hồng đào, gặp phúc tinh quan quý cùng tứ đức hội tụ thì nhất định sau này mua tậu nhà đất dễ dàng, nhiều, to và đẹp nữa.
        Cung phu thì trắc trở buổi đầu, sau cũng gặp người xứng ý toại lòng (long trì + phượng cát). Kết hôn muộn thì tốt hơn.
        Cung tử hơi xấu. Hiếm muộn, khó có con, tuy nhiên phúc khí tốt vẫn gặp thầy hay thuốc tốt mà được. Con cái tốt, học thức cao.
        Sau khi cháu lớn khôn thì xem vợ chồng chị ngồi chiếu nào biết liền. Cuộc sống nên khiêm nhường tí, không nên ham hư danh cầu lợi, ai cười mặc ai miễn con cái nên người là "Tuyệt" rồi. Ngựa chạy đường dài chưa biết ai tới trước.
        Vài dòng góp ý với chị! Hy vọng chị an vui mà lo cho cháu!
        Em cám ơn anh chị nhiều nhé vì đã xem qua lá số cho cháu. Cho em hỏi chút là việc bố cháu đang lo lắng thì có đúng với lá số của cháu nó không ạ, việc sớm xa 1 trong 2 thân phụ đấy ạ. Cháu nhà em sinh non mất 1 tháng nên đúng là việc chăn sóc cháu cũng khó khăn hơn ạ, em lại không có sữa nên chỉ mới sinh cháu được mấy ngày đầu thôi đã thấy khó khăn vô cùng rồi. Ai sinh con cũng chỉ mong muốn những điều tốt đẹp nhất đến với con cái việc gì tốt có thể làm cho con vợ chồng em đều cố gắng. Cho em hỏi thêm là cô con gái này của vợ chồng em có hợp với bố mẹ không ạ, có lộc làm ăn cho bố mẹ không ạ vì chồng em làm kinh doanh nên em cũng muốn anh ( chị) xem giúp cho vợ chồng em yên tâm ạ, em xin cảm ơn rất nhiều!

Cảm ơn
        215
        trong 134 bài viết

Vợ chồng chị lo lắng viễn vong quá. Dĩ nhiên về già thì 1 trong 2 vợ chồng người đi trước người đi sau chứ. Luôn luôn phải có 1 người dũng khí đi tiên phong gặp ông bà trước...hehe...
        Vợ chồng chị sống thiếu hòa khí, hay tranh luận riết nên chẳng ai chịu nhường ai dẫn đến đời sống nội tâm luôn cảm thấy cô đơn, thiếu người an ủi san sẻ. Nên bỏ đi cái tôi, cái sân, cái tham nữa (tham cải nhau đó...hihi) thì vợ chồng chị tát nước biển đông cũng phải cạn nữa huống chi mấy cái việc nhỏ nhặt, lẻ tẻ. Nói chung phải tập nhường nhịn, biết buông xả (không phải buông thả nha) mới chung sống bên nhau lâu bền được.
        Thường quan niệm người lớn sai lầm ở chổ muốn sinh đứa con phải hợp tuổi để đặng làm ăn phát tài, thăng quan tiến chức... nói chung chỉ cầu danh lợi riêng mình mà không nghĩ phải làm sao sinh được đứa con tốt lớn lên sau này thành danh. Con tốt hậu vận cha mẹ mới an nhàn. Nên nhớ con cái là duyên nợ đôi khi cũng là nghiệp quả nên không phải cứ nghĩ muốn là được.
        Con người bây giờ ghiền nghiệp như ghiền rượu nên cứ khổ dài dài.....
        thay đổi nội dung bởi: Thuandd, 10-05-13 lúc 15:18

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Thuandd" về bài viết có ích này:

riverbui (10-05-13)

Cảm ơn
        3
        trong 0 bài viết

Vợ chồng chị lo lắng viễn vong quá. Dĩ nhiên về già thì 1 trong 2 vợ chồng người đi trước người đi sau chứ. Luôn luôn phải có 1 người dũng khí đi tiên phong gặp ông bà trước...hehe...
        Vợ chồng chị sống thiếu hòa khí, hay tranh luận riết nên chẳng ai chịu nhường ai dẫn đến đời sống nội tâm luôn cảm thấy cô đơn, thiếu người an ủi san sẻ. Nên bỏ đi cái tôi, cái sân, cái tham nữa (tham cải nhau đó...hihi) thì vợ chồng chị tát nước biển đông cũng phải cạn nữa huống chi mấy cái việc nhỏ nhặt, lẻ tẻ. Nói chung phải tập nhường nhịn, biết buông xả (không phải buông thả nha) mới lâu dài được.
        Thường quan niệm người lớn sai lầm ở chổ muốn sinh đứa con phải hợp tuổi để đặng làm ăn phát tài, thăng quan tiến chức... nói chung chỉ cầu danh lợi riêng mình mà không nghĩ phải làm sao sinh được đứa con tốt. Con tốt hậu vận cha mẹ mới an nhàn. Nên nhớ con cái là duyên nợ đôi khi cũng là nghiệp quả nên không phải cứ nghĩ muốn là được.
        Hi, anh ( chị ) nói đúng về tính cách cũng như tâm tư hiện tại của vợ chồng em ạ, 2 vợ chồng bằng tuổi tính em cũng ngang bướng và chồng e cũng thế. Nhiều lúc muốn chồng tâm lý, quan tâm đến mình mà ko được như ý nên đôi khi cũng phải tự mình làm nhiều việc mà mong được chồng chia sẻ giúp đỡ. Em biết là người vợ thì nên nhường nhịn nhưng đôi khi lúc cáu giận thì mất khôn không nghĩ được điều đó...Nói chung em cũng đang khắc phục dần dần. Em nghĩ cuộc đời em cũng trải qua nhiều sóng gió, tuổi thơ cũng vất vả và nhiều việc mình làm ko được thuận cho lắm, làm gì cũng gặp trở ngại...em ngẫm từ rất nhiều việc rồi nên âu nó cũng là cái số, không tránh được hoặc cũng do ko biết đường mà tránh nên tạm thời vẫn long đong, lận đận. 2 vợ chồng em đều tự thân lập nghiệp, không nhờ được gia đình hai bên, 2 bàn tay trắng làm lên nên nhiều khi cũng có những lúc cảm thấy chán nản khi gặp phải sóng gió nhưng sau đó mọi chuyện cũng qua vì nghĩ phải lạc quan mà sống. C/s vợ chồng son nó khác, nay có thêm đứa con mọi thứ cũng sẽ khác...em cũng chỉ vì cái tính hay suy nghĩ nên khi bố cháu ko biết nghe ai nói hay xem ở đâu mà suốt ngày nhìn bàn chân con rồi lẩm bẩm vài câu tiêu cực đó làm em phải lăn tăn thôi. Em tin vào số phận, tin vào tử vi nên mới mạo muội lên diễn đàn mong được chia sẻ và tư vấn! Gặp người nhiệt tình và chân thành đó cũng là 1 cái duyên!

Em xin cảm ơn rất nhiều ạ!

Cảm ơn
        38
        trong 6 bài viết

Default Thuandd

Vợ chồng chị sống thiếu hòa khí, hay tranh luận riết nên chẳng ai chịu nhường ai dẫn đến đời sống nội tâm luôn cảm thấy cô đơn, thiếu người an ủi san sẻ. Nên bỏ đi cái tôi, cái sân, cái tham nữa (tham cải nhau đó...hihi) thì vợ chồng chị tát nước biển đông cũng phải cạn nữa huống chi mấy cái việc nhỏ nhặt, lẻ tẻ. Nói chung phải tập nhường nhịn, biết buông xả (không phải buông thả nha) mới chung sống bên nhau lâu bền được.
        Thường quan niệm người lớn sai lầm ở chổ muốn sinh đứa con phải hợp tuổi để đặng làm ăn phát tài, thăng quan tiến chức... nói chung chỉ cầu danh lợi riêng mình mà không nghĩ phải làm sao sinh được đứa con tốt lớn lên sau này thành danh. Con tốt hậu vận cha mẹ mới an nhàn. Nên nhớ con cái là duyên nợ đôi khi cũng là nghiệp quả nên không phải cứ nghĩ muốn là được.
        Thường quan niệm người lớn sai lầm ở chổ muốn sinh đứa con phải hợp tuổi để đặng làm ăn phát tài, thăng quan tiến chức... nói chung chỉ cầu danh lợi riêng mình mà không nghĩ phải làm sao sinh được đứa con tốt lớn lên sau này thành danh. Con tốt hậu vận cha mẹ mới an nhàn.

Càng đọc bài của Thuandd càng thấy là con người sống sâu sắc quá....đành rằng bố mẹ có khá thì con cái đỡ khổ, nhưng con cái là trời cho mà... có sao nhận vậy....
        Phụ nữ bao giờ cũng yêu vì tài trước khi yêu vẻ bề ngoài

Cảm ơn
        169
        trong 121 bài viết

Vợ chồng chị sống thiếu hòa khí, hay tranh luận riết nên chẳng ai chịu nhường ai dẫn đến đời sống nội tâm luôn cảm thấy cô đơn, thiếu người an ủi san sẻ. Nên bỏ đi cái tôi, cái sân, cái tham nữa (tham cải nhau đó...hihi) thì vợ chồng chị tát nước biển đông cũng phải cạn nữa huống chi mấy cái việc nhỏ nhặt, lẻ tẻ. Nói chung phải tập nhường nhịn, biết buông xả (không phải buông thả nha) mới chung sống bên nhau lâu bền được.Thường quan niệm người lớn sai lầm ở chổ muốn sinh đứa con phải hợp tuổi để đặng làm ăn phát tài, thăng quan tiến chức... nói chung chỉ cầu danh lợi riêng mình mà không nghĩ phải làm sao sinh được đứa con tốt lớn lên sau này thành danh. Con tốt hậu vận cha mẹ mới an nhàn. Nên nhớ con cái là duyên nợ đôi khi cũng là nghiệp quả nên không phải cứ nghĩ muốn là được.
        Bạn Thuytien nên suy ngẫm lại , thiển nghĩ tất cả những điều bạn Thuandd nói với bạn đều rất sâu sắc , và 2 vợ chồng cũng cần nên tìm hiểu về Phật Pháp ắt sẽ có con đường đi tới tốt đẹp thôi.

HVQ's Avatar
        HVQ is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        221
        trong 220 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vanhoai Xem bài gởi
        Xin bật mí: bác "hận vợ quậy" là một nhà mô phạm
        Hì hì… Xếp lại đưa em lên mây xanh rồi..
        Quen biết đầy thiên hạ
        Tri kỷ được mấy người.

Cảm ơn
        600
        trong 419 bài viết

Chào ThuyTien,

Trước khi tôi có đối lời cùng bạn, thì xin hỏi bạn thấy gì trong tấm hình dưới đây. Khống có hỏi mẹo gì cả. Bạn chì cần thấy sao thì nói vậy.
        [IMG]http://i817.photobucket.com/albums/zz96/tuhepluong/BlackDot_zps91f48219.jpg[/IMG]
        Life is like riding a bicycle - in order to keep your balance, you must keep moving.
        ~Albert Einstein

Cảm ơn
        3
        trong 0 bài viết

Trích Nguyên văn bởi TuHepLuong Xem bài gởi
        Chào ThuyTien,

Trước khi tôi có đối lời cùng bạn, thì xin hỏi bạn thấy gì trong tấm hình dưới đây. Khống có hỏi mẹo gì cả. Bạn chì cần thấy sao thì nói vậy.
        [IMG]http://i817.photobucket.com/albums/zz96/tuhepluong/BlackDot_zps91f48219.jpg[/IMG]
        1 chấm tròn màu đen trên nền trắng ạ!

Cảm ơn
        600
        trong 419 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thuytien Xem bài gởi
        1 chấm tròn màu đen trên nền trắng ạ!
        Phải rồi, chúng ta thường thấy cái xấu trước mà quên mất đi những cái đẹp đã và đang có trong ta. Tại sao bạn không nói với tôi là một nền trắng có cái chấm tròn đen? mà lại nói chấm tròn màu đen trên nền trắng? Vì chúng ta còn ích kỷ, tâm chúng ta hẹp hói, thích đẹp hơn thích xấu, thích vui hơn thích buốn, thích giàu hơn thích nghèo V.V... nên mới có đau khổ và phiền não.

Ngón chân trỏ dài hơn ngón chân cái ví như chấm đen, nhưng một nền trắng còn lại thì lại không biết quí. Có ai biết được những nền trắng còn lại sẽ là chổ cho 1 vườn hoa xinh đẹp? Bạn có nghĩ như thế không? Con cái là do tinh cha huyết mẹ kết thành mà sao chúng ta là cha mẹ tại sao lại không biết quí nó. Nhân vô thập toàn, hãy tự hỏi mình chính bản thân mình có hoàn hảo chưa? Chỉ 1 lời không có cơ sở lập luận mà vội vàn kết luận, có phải là mình không đầy đủ sáng suốt hay không?

Bạn vừa mới sanh mà tâm tư lại lo những điều không ích lợi cho sức khỏe của mình. Hãy cố gắng lo cho mình và cho đứa bé vừa chào đới. Dùng những thức ăn tăng thêm sữa cho người mẹ như là giò heo hầm đậu phọng hay đậu đen, uống thêm sữa tươi...v.v...

Còn vế vấn đề tử vi, có 2 trường hợp: Giải lá số đúng và giải lá số không đúng. Nếu đúng thì bạn làm gì? Nếu sai thì bạn làm gì? bạn có thể biết được lá số tử vi con của bạn được giải đúng hay giải sai? Ôi thiệt là phức tạp quá.Nếu bạn thực không có câu trả lời cho những câu hỏi ở trên thì tôi khuyên bạn nên tập trung vào châm sóc gia đình, sự nghiệp cùa mình.

Hữu tâm vô tướng, tướng tự tâm sanh.
        Hữu tướng vô tâm, tướng tùng tâm diệt.

Có tâm tốt không tướng tốt, tướng tốt theo tâm tốt sanh
        Có tướng tốt không tâm tốt, tướng tốt theo tâm xấu mất.
        thay đổi nội dung bởi: TuHepLuong, 10-05-13 lúc 21:55
        Life is like riding a bicycle - in order to keep your balance, you must keep moving.
        ~Albert Einstein

13. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "TuHepLuong" về bài viết có ích này:

huyruan (11-05-13),thuytien (10-05-13),tuhuong (05-11-13)

Trang 2/4 đầuđầu 1234 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Phuong pháp tính sinh trai hay gái( sưu tầm)
        By tom in forum Đặt tên cho Bé
        Trả lời: 7
        Bài mới: 15-01-16, 09:05
      2. Hỏi sinh trai hay gái
        By vqkhanh019 in forum Dịch số
        Trả lời: 27
        Bài mới: 26-03-15, 17:12
      3. Thư của Bố gửi con trai
        By 1268 in forum Thư Giãn - Giao Lưu
        Trả lời: 3
        Bài mới: 10-05-13, 17:48
      4. Gái hay trai
        By yenanh in forum Phòng Thảo Luận Dịch Lý
        Trả lời: 8
        Bài mới: 15-10-12, 11:38
      5. Có ai biết cách tính sinh trai hay sinh gai không nhỉ ?
        By Linhpharmacy in forum So tuổi Hôn nhân & Gia đình
        Trả lời: 11
        Bài mới: 09-12-11, 19:20

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn