Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối
    kết quả từ 21 tới 30 trên 33
        Cảm ơn
        1,018
        trong 55 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thuytien Xem bài gởi
        1 chấm tròn màu đen trên nền trắng ạ!
        Kính Tiền bối Tư!
        Chào bạn ThuyTien!
        Bạn nhìn kỹ chăm chú vào vòng tròn đen mà xem, sẽ thấy quầng sáng trắng tỏa quanh vòng tròn đen đó, nó còn sáng hơn cả nền trắng chứa vòng tròn đen đó à.
        Nếu tôi sai thì có lẽ do thị lực tôi kém, có lẽ do màn hình máy tính của tôi tồi,...bạn đừng trách nhé.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        600
        trong 419 bài viết

Trích Nguyên văn bởi VP Xem bài gởi
        Kính Tiền bối Tư!
        Chào bạn ThuyTien!
        Bạn nhìn kỹ chăm chú vào vòng tròn đen mà xem, sẽ thấy quầng sáng trắng tỏa quanh vòng tròn đen đó, nó còn sáng hơn cả nền trắng chứa vòng tròn đen đó à.
        Nếu tôi sai thì có lẽ do thị lực tôi kém, có lẽ do màn hình máy tính của tôi tồi,...bạn đừng trách nhé.
        Chào bạn VP,

Trong kinh Kim Cang Phật dạy: “Phàm sở hữu tướng giai thị hư vọng, nhược kiến chư tướng phi tướng tức kiến Như Lai.” có nghĩa là phàm cái gì có tướng đều là hư dối, nên biết rằng các pháp là do duyên hợp, nên các tướng của nó đều không phải thật tướng, tức là hư dối, huyễn hóa.

Tại vì đen nên mới thấy chung quanh vòng đen sáng, lấy cái vòng đen ra, cái sáng chung quanh tự mất đi. Nếu cái anh sáng chung quanh vòng đen thực có thì khi ta lấy cái vòng đen ra thì nó phài còn sáng phải không?

Nói đến đây tôi nhớ đến bài kệ của vua Trần Thánh Tông làm để họa với Tuệ Trung Thượng Sĩ nhân ngày vua làm tuần cho Hoàng Thái Hậu:

Tuệ Trung Thượng Sĩ viết:
        Kiến giải trình kiến giải
        Tợ niết mục tác quái
        Niết mục tác quái liễu
        Minh minh thường tự tại.

Dịch:

Kiến giải trình kiến giải
        Như dụi mắt thấy quái
        Dụi mắt thấy quái rồi
        Rõ ràng thường tự tại.

Vua Thánh Tông viết:
        Minh minh thường tự tại
        Diệc niết mục tác quái
        Kiến quái bất kiến quái
        Kỳ quái tất tự hoại.

Dịch:

Rõ ràng thường tự tại
        Cũng dụi mắt thấy quái
        Thấy quái chẳng thấy quái
        Quái ấy ắt tự hoại.

Thượng Sĩ nói con mắt dụi thấy hoa đốm, khi hết lòa con mắt trước đã sáng rỡ. Thánh Tông nói con mắt trước đã sáng rõ, do dụi nên thấy hoa đốm, chính khi thấy hoa đốm, biết là không thật thì hoa đốm tự mất, trở lại con mắt sáng như trước. (Trích trong Bước đấu học Phật do Hòa Thượng Thích Thanh Từ viết)
        thay đổi nội dung bởi: TuHepLuong, 11-05-13 lúc 00:08
        Life is like riding a bicycle - in order to keep your balance, you must keep moving.
        ~Albert Einstein

Cảm ơn
        99
        trong 1,467 bài viết

Lão Tư ơi,
        Nếu ta nói "Nên Trắng Có Chấm Đen" thì lão nói sao đây?
        Hihihihihihihihi

Người chuộn đẹp thì hay để ý đến cái xấu.
        Người có cái xấu thì hay để ý vào cái đẹp.
        Âm Dương phản phục vô thường ấy mà, khi thì tương cấu, khi thì tương thừa!!!

Còn người sinh ra vốn bổn hửu tướng, hửu tâm, vậy cái câu
        Tướng tùy Tâm Sinh, Tướng Thì Tâm Diệt, thật nói đến cái gì?

Nói Hửu Tâm Vô Tướng, nhưng làm sao mà Vô Tướng được chỉ có khi tan thành cát bụi mới thành vô tướng à nha!!!
        Hửu Tướng Vô Tâm, nhưng làm sao mà Vô Tâm được khi vẫn còn hơi thở, vẫn còn phải phục vụ cái thân phàm, đầy thì phải đi xã, đói thì ăn, khát thì uống chứ?
        Hihihihihiihihihihihi

Theo tiểu sinh nghỉ phải như vầy:
        Tướng bổn vô cát hung, Tâm Chấp nên tướng tùy tâm mà sinh xấu đẹp cát hung. Đó là Tướng Tùy Tâm Sinh.
        Tâm bất chấp, thì có tướng củng như không, bỡi nó chẳng có quan hệ xấu đẹp cát hung nửa!!! Cho nên Tùy cái vô chấp của Tâm mà nó diệt!!!

Hihihihihihihihihihi
        Nhiều cái ở đời, tiểu sinh thấy rằng, để ý đến nó thì tự nhiên nó sinh ra giai cấp, nào là cát hung, xấu đẹp, hên xui, khó dể, vv.... bỡi cái tâm vốn đã quen chia loại phân tích, xét duyệt đúc kết, nhưng chẳng màng đến, chẳng chấp đến nó, thì cát hung, xấu đẹp, hên xui, khó dể liên quan đến nó sẻ tự biến mất. Ở đây biến mất không có nghĩa là không tồn tại, mà là trong Tâm không có, thì Tâm lấy gì mà đi nhận thức nó, phân tích nó đây!!!.
        Ấy Tướng tùy cái Tâm chấp hay vô chấp mà nó sinh và diệt trong Tâm vậy!!!

Cái này chính là thành quả của cái Uncertainty Principle trong Quantum Physics đó nha. Ta chấp tức là ta measure, một là vị trí trong không gian thời gian, hai là động năng (momentum). Nếu ta muốn biết vị trí chính xác thì không thể biết động năng chính xác. Ngược lại củng vậy. Nó nói lên tới một giới hàn nào đó thì cả hai không còn có thể tách rời ra mà để phân tích nửa. Đó chính là cái giới hạn của cái Chấp. Ta muốn biết cái Tướng tại vì ta muốn biết cái cát cái hung của tướng, nhưng đến giới hạn nào đó thì sự cát hung và cái tướng không thể nào phân biệt được nửa, muốn biết tướng chính xác thì sự cát hung sẻ không còn chính xác. Ngược lại củng vậy, bỡi nó đã đưa ta tới cái giới vô thường rồi. Hihihihihihihihihi

Nguyên tử, hạt còn bị giới hạn bỡi cái principle này, thì con người, củng chỉ là cấu kết lại bỡi một số nhỏ nguyên tử (khoảng 7x 10^27 nguyên tử trong thân thể, so sánh với tất cả nguyên tử trong vũ trụ khoảng 10^78 đến 10^80), thì làm sao thoát khỏi cái giới hạn của Chấp (Measure)!!!

Như khoa học thời nay, khám phá ra nguyên tử cấu tạo bỡi các hạt nhỏ hơn, các hạt nhỏ lại cấu tạo bỡi các hạt nhỏ hơn, và càng đi sâu vào thì càng thấy, hạt lớn, hạt nhỏ, và hạt nho li ti li ti nhỏ đều đa số là không (không gian), càng đi sâu vào, thì không và có, càng khó phân biệt, và tới độ nào đó sẻ không còn phân biệt được nửa, không củng là có, mà có củng chính là không. Ấy là cái vô thường đấy mà. Đến tới chổ đó thì Tâm là Tướng mà Tướng củng la Tâm, Vô Chấp vậy. Hahahahahahaha
        thay đổi nội dung bởi: VinhL, 11-05-13 lúc 04:10

Cảm ơn
        3
        trong 0 bài viết

Trích Nguyên văn bởi TuHepLuong Xem bài gởi
        Phải rồi, chúng ta thường thấy cái xấu trước mà quên mất đi những cái đẹp đã và đang có trong ta. Tại sao bạn không nói với tôi là một nền trắng có cái chấm tròn đen? mà lại nói chấm tròn màu đen trên nền trắng? Vì chúng ta còn ích kỷ, tâm chúng ta hẹp hói, thích đẹp hơn thích xấu, thích vui hơn thích buốn, thích giàu hơn thích nghèo V.V... nên mới có đau khổ và phiền não.

Ngón chân trỏ dài hơn ngón chân cái ví như chấm đen, nhưng một nền trắng còn lại thì lại không biết quí. Có ai biết được những nền trắng còn lại sẽ là chổ cho 1 vườn hoa xinh đẹp? Bạn có nghĩ như thế không? Con cái là do tinh cha huyết mẹ kết thành mà sao chúng ta là cha mẹ tại sao lại không biết quí nó. Nhân vô thập toàn, hãy tự hỏi mình chính bản thân mình có hoàn hảo chưa? Chỉ 1 lời không có cơ sở lập luận mà vội vàn kết luận, có phải là mình không đầy đủ sáng suốt hay không?

Bạn vừa mới sanh mà tâm tư lại lo những điều không ích lợi cho sức khỏe của mình. Hãy cố gắng lo cho mình và cho đứa bé vừa chào đới. Dùng những thức ăn tăng thêm sữa cho người mẹ như là giò heo hầm đậu phọng hay đậu đen, uống thêm sữa tươi...v.v...

Còn vế vấn đề tử vi, có 2 trường hợp: Giải lá số đúng và giải lá số không đúng. Nếu đúng thì bạn làm gì? Nếu sai thì bạn làm gì? bạn có thể biết được lá số tử vi con của bạn được giải đúng hay giải sai? Ôi thiệt là phức tạp quá.Nếu bạn thực không có câu trả lời cho những câu hỏi ở trên thì tôi khuyên bạn nên tập trung vào châm sóc gia đình, sự nghiệp cùa mình.

Hữu tâm vô tướng, tướng tự tâm sanh.
        Hữu tướng vô tâm, tướng tùng tâm diệt.

Có tâm tốt không tướng tốt, tướng tốt theo tâm tốt sanh
        Có tướng tốt không tâm tốt, tướng tốt theo tâm xấu mất.
        Cám ơn bạn nhiều nhé, mình hiểu rồi!

Cảm ơn
        27
        trong 4 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Thuandd Xem bài gởi
        Mệnh cháu bị vô chính diệu (không có chính tinh tọa thủ) nên tuổi nhỏ èo uột khó nuôi. Để khắc phục điều này nên tìm một người thầy có tâm đạo (thầy chùa càng tốt), còn không thì xung quanh bà con hay bạn bè người nào sống đàng hoàng có tuổi hợp cháu thì xin cho cháu làm con nuôi (làm bó hoa, trái cây, nén nhang rồi chắp tay khấn Phật, trời đất chứng giám rồi cho người đó xoa đầu nói mấy câu là xong, sau này lâu lâu chở cháu qua chơi thăm....để dựa vào phúc khí người này để cháu phát triển tương lai và hậu vận sau này). Điều này cũng góp phần quan trọng trong sự phát triển của cháu sau này nữa (tùy duyên mà gặp người tốt, không nên chọn bừa để mất cái hay nhé).
        Xin phép mượn Topic của chị thuytien để thỉnh giáo bác Thuandd:
        Chẳng là vợ chồng bà chị vợ có đứa con trai sinh năm 2012, bố: 1979; mẹ: 1978. Thấy bảo khó nuôi nên định nhờ em nhận cháu làm con nuôi. Em thấy việc ấy cũng không sao, nhưng mà không biết cháu có hợp với vợ chồng em không (chồng: 1983; vợ: 1984). Nên xin phép hỏi bác Thuandd là: em có nên nhận cháu làm con nuôi không? Và thủ tục nhận con nuôi thế nào cho hợp với đạo lý (bác chỉ bảo kỹ cho em tý nhé, chứ nhà em đều mù tịt vấn đề này)
        Trân trọng cảm ơn bác Thuandd, và thành thật xin lỗi chị thuytien vì đã làm loãng topic của chị!

Cảm ơn
        3
        trong 0 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ale_111 Xem bài gởi
        Xin phép mượn Topic của chị thuytien để thỉnh giáo bác Thuandd:
        Chẳng là vợ chồng bà chị vợ có đứa con trai sinh năm 2012, bố: 1979; mẹ: 1978. Thấy bảo khó nuôi nên định nhờ em nhận cháu làm con nuôi. Em thấy việc ấy cũng không sao, nhưng mà không biết cháu có hợp với vợ chồng em không (chồng: 1983; vợ: 1984). Nên xin phép hỏi bác Thuandd là: em có nên nhận cháu làm con nuôi không? Và thủ tục nhận con nuôi thế nào cho hợp với đạo lý (bác chỉ bảo kỹ cho em tý nhé, chứ nhà em đều mù tịt vấn đề này)
        Trân trọng cảm ơn bác Thuandd, và thành thật xin lỗi chị thuytien vì đã làm loãng topic của chị!
        Dạ không sao ạ! đây cũng là vấn đề em quan tâm, em cũng nhờ bác Thuandd xem cho cháu nhà em thì nên làm con nuôi của người tuổi gì để tốt cho cháu ạ! và thủ tục cụ thể thế nào ạ?

Cảm ơn
        215
        trong 134 bài viết

Các bạn muốn tìm người để nhận cháu làm con nuôi thì tùy duyên thôi. Theo tôi, các bạn cứ tìm những người bà con hay họ hàng, anh chị em, bạn bè... những người nào thấy tốt thì liệt kê tên, giới tính, năm sinh (theo âm lịch) thì tôi sẽ giúp các bạn chọn lựa ra người thích hợp nhất (nếu có ngày tháng năm và giờ sinh càng tốt). Nếu tôi chọn trước sẽ làm cho các bạn băn khoăn vì đã nói là tùy duyên của cháu. Có lúc phải nhiều năm sau mới tìm được chẳng hạn... Nếu được cao tăng thì khỏi cần xem tuổi. hihi
        Trước mắt, các cháu khó nuôi thì nhớ theo thủ tục ông bà ngày xưa là đầy tháng cúng, đầy năm cúng cho cháu (12 bà mụ+tổ tiên+đạo). Nếu con cầu con khẩn hay trong nhà có ông bà cầu khẩn gì lúc sinh cháu thì nhớ trả lễ đàng hoàng để cháu không bị quở (cái này tui chứng kiến nhiều rồi). Nếu ai đi dự đám tang bên ngoài về thì đừng cho gần cháu để cháu không bị khóc đêm hay bị tà quấy, nếu người nhà thì trước khi gần cháu lấy chút rượu trắng xoa lên người rồi vào WC tắm cái là ok.
        Kiếm cây dâu tằm ăn làm xâu đeo tay co cháu cũng trừ tà tốt lắm. Trong thành phố hơi khó kiếm. Nếu gần Q12 thì tui chỉ cho chỗ đi lấy (cây mọc gần phà An Phú Đông).

Cảm ơn
        27
        trong 4 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Thuandd Xem bài gởi
        Các bạn muốn tìm người để nhận cháu làm con nuôi thì tùy duyên thôi. Theo tôi, các bạn cứ tìm những người bà con hay họ hàng, anh chị em, bạn bè... những người nào thấy tốt thì liệt kê tên, giới tính, năm sinh (theo âm lịch) thì tôi sẽ giúp các bạn chọn lựa ra người thích hợp nhất (nếu có ngày tháng năm và giờ sinh càng tốt). Nếu tôi chọn trước sẽ làm cho các bạn băn khoăn vì đã nói là tùy duyên của cháu. Có lúc phải nhiều năm sau mới tìm được chẳng hạn... Nếu được cao tăng thì khỏi cần xem tuổi. hihi
        Trước mắt, các cháu khó nuôi thì nhớ theo thủ tục ông bà ngày xưa là đầy tháng cúng, đầy năm cúng cho cháu (12 bà mụ+tổ tiên+đạo). Nếu con cầu con khẩn hay trong nhà có ông bà cầu khẩn gì lúc sinh cháu thì nhớ trả lễ đàng hoàng để cháu không bị quở (cái này tui chứng kiến nhiều rồi). Nếu ai đi dự đám tang bên ngoài về thì đừng cho gần cháu để cháu không bị khóc đêm hay bị tà quấy, nếu người nhà thì trước khi gần cháu lấy chút rượu trắng xoa lên người rồi vào WC tắm cái là ok.
        Kiếm cây dâu tằm ăn làm xâu đeo tay co cháu cũng trừ tà tốt lắm. Trong thành phố hơi khó kiếm. Nếu gần Q12 thì tui chỉ cho chỗ đi lấy (cây mọc gần phà An Phú Đông).
        May quá, thấy bác đang online, nên em vào để xin thưa chuyện bác luôn. Nhà bà chị vợ, có cậu con trai vừa sinh năm 2012 (âm lịch, em không nhớ ngày). Thấy khó nuôi, vì bảo bố mẹ cháu mệnh Thiên Thượng Hỏa (mẹ: 1978; bố :1979), nên muốn em nhận cháu làm con nuôi vì vợ chồng em tuổi không khắc cháu. Tuổi em: Quý Hợi (Đại Hải Thủy); còn vợ em: Giáp Tý (Hải Trung Kim).
        Theo bác em có nhận cháu làm con nuôi được không? Có tốt cho vận số của cháu sau này không? Và nếu nhận thì em nhận vào tháng mấy trong năm nay là hợp nhất ạ?
        Kính bác!

Cảm ơn
        215
        trong 134 bài viết

Chào ale_111!
        Cho cháu làm con nuôi chồng bạn (1983_Quý Hợi) thì hợp.
        Chuẩn bị ít hoa quả chưng bàn thờ. Cầm nén hương tâm thành kính khấn: Hôm nay nhân ngày...., con tên tuổi... nhờ trời đất, tổ tiên (hay chư phật, chư thiên...) làm chứng con xin nhận cháu.... tên tuổi.... làm con. Con xin chư phật, chư bồ tát, chư thiên, tổ tiên... phù hộ độ trì cho cháu được mạnh khỏe, mau ăn chóng lớn, hưởng phước lộc của tổ tiên.....rồi cha ẵm con xoa đầu vài cái rồi lạy 3 lạy, cắm nhang lên bàn thờ (thủ tục đơn giản, nhớ cúng chay nha bạn). Nếu nhà không có bàn thờ thì ra ngoài sân lạy trời đất chứng giám cũng được.
        thay đổi nội dung bởi: Thuandd, 15-05-13 lúc 13:33

Cảm ơn
        600
        trong 419 bài viết

Trích Nguyên văn bởi VinhL Xem bài gởi
        Lão Tư ơi,
        Nếu ta nói "Nên Trắng Có Chấm Đen" thì lão nói sao đây?
        Hihihihihihihihi

Người chuộn đẹp thì hay để ý đến cái xấu.
        Người có cái xấu thì hay để ý vào cái đẹp.
        Âm Dương phản phục vô thường ấy mà, khi thì tương cấu, khi thì tương thừa!!!

Còn người sinh ra vốn bổn hửu tướng, hửu tâm, vậy cái câu
        Tướng tùy Tâm Sinh, Tướng Thì Tâm Diệt, thật nói đến cái gì?

Nói Hửu Tâm Vô Tướng, nhưng làm sao mà Vô Tướng được chỉ có khi tan thành cát bụi mới thành vô tướng à nha!!!
        Hửu Tướng Vô Tâm, nhưng làm sao mà Vô Tâm được khi vẫn còn hơi thở, vẫn còn phải phục vụ cái thân phàm, đầy thì phải đi xã, đói thì ăn, khát thì uống chứ?
        Hihihihihiihihihihihi

Theo tiểu sinh nghỉ phải như vầy:
        Tướng bổn vô cát hung, Tâm Chấp nên tướng tùy tâm mà sinh xấu đẹp cát hung. Đó là Tướng Tùy Tâm Sinh.
        Tâm bất chấp, thì có tướng củng như không, bỡi nó chẳng có quan hệ xấu đẹp cát hung nửa!!! Cho nên Tùy cái vô chấp của Tâm mà nó diệt!!!

Hihihihihihihihihihi
        Nhiều cái ở đời, tiểu sinh thấy rằng, để ý đến nó thì tự nhiên nó sinh ra giai cấp, nào là cát hung, xấu đẹp, hên xui, khó dể, vv.... bỡi cái tâm vốn đã quen chia loại phân tích, xét duyệt đúc kết, nhưng chẳng màng đến, chẳng chấp đến nó, thì cát hung, xấu đẹp, hên xui, khó dể liên quan đến nó sẻ tự biến mất. Ở đây biến mất không có nghĩa là không tồn tại, mà là trong Tâm không có, thì Tâm lấy gì mà đi nhận thức nó, phân tích nó đây!!!.
        Ấy Tướng tùy cái Tâm chấp hay vô chấp mà nó sinh và diệt trong Tâm vậy!!!

Cái này chính là thành quả của cái Uncertainty Principle trong Quantum Physics đó nha. Ta chấp tức là ta measure, một là vị trí trong không gian thời gian, hai là động năng (momentum). Nếu ta muốn biết vị trí chính xác thì không thể biết động năng chính xác. Ngược lại củng vậy. Nó nói lên tới một giới hàn nào đó thì cả hai không còn có thể tách rời ra mà để phân tích nửa. Đó chính là cái giới hạn của cái Chấp. Ta muốn biết cái Tướng tại vì ta muốn biết cái cát cái hung của tướng, nhưng đến giới hạn nào đó thì sự cát hung và cái tướng không thể nào phân biệt được nửa, muốn biết tướng chính xác thì sự cát hung sẻ không còn chính xác. Ngược lại củng vậy, bỡi nó đã đưa ta tới cái giới vô thường rồi. Hihihihihihihihihi

Nguyên tử, hạt còn bị giới hạn bỡi cái principle này, thì con người, củng chỉ là cấu kết lại bỡi một số nhỏ nguyên tử (khoảng 7x 10^27 nguyên tử trong thân thể, so sánh với tất cả nguyên tử trong vũ trụ khoảng 10^78 đến 10^80), thì làm sao thoát khỏi cái giới hạn của Chấp (Measure)!!!

Như khoa học thời nay, khám phá ra nguyên tử cấu tạo bỡi các hạt nhỏ hơn, các hạt nhỏ lại cấu tạo bỡi các hạt nhỏ hơn, và càng đi sâu vào thì càng thấy, hạt lớn, hạt nhỏ, và hạt nho li ti li ti nhỏ đều đa số là không (không gian), càng đi sâu vào, thì không và có, càng khó phân biệt, và tới độ nào đó sẻ không còn phân biệt được nửa, không củng là có, mà có củng chính là không. Ấy là cái vô thường đấy mà. Đến tới chổ đó thì Tâm là Tướng mà Tướng củng la Tâm, Vô Chấp vậy. Hahahahahahaha
        Lão Ngoan ơi,
        Ngoại hiệu của lão là "Bá Thông", xem ra nó thật đúng với lão. Ta đọc đi đọc lại bài viết này của lão củng cả chục lần thật là tâm đắc vô cùng. Ta chỉ muốn thêm 1 chút nửa thôi. Thât sự cái lão nói "vô thường ở trên củng là phi vô thường" là bời vì nó lúc nào nó củng hiện hữu trong vũ trụ nên gọi là thường, nhưng đại đa số chúng ta không thấy biết nên cho là vô thường hihihi. Ta kính lão 1 chai XO nè... cho lão thấy nhiều sao nhiều sao hahaha.

Vào đây http://htwins.net/scale/ xem cái mà lão "Bá Thông" nói ở trên. Đây là version 2: http://htwins.net/scale2/

Nhấp chuột vào ô xanh dương, kéo qua, lại thì sẻ thấy sự so sánh.
        Life is like riding a bicycle - in order to keep your balance, you must keep moving.
        ~Albert Einstein

Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Phuong pháp tính sinh trai hay gái( sưu tầm)
        By tom in forum Đặt tên cho Bé
        Trả lời: 7
        Bài mới: 15-01-16, 09:05
      2. Hỏi sinh trai hay gái
        By vqkhanh019 in forum Dịch số
        Trả lời: 27
        Bài mới: 26-03-15, 17:12
      3. Thư của Bố gửi con trai
        By 1268 in forum Thư Giãn - Giao Lưu
        Trả lời: 3
        Bài mới: 10-05-13, 17:48
      4. Gái hay trai
        By yenanh in forum Phòng Thảo Luận Dịch Lý
        Trả lời: 8
        Bài mới: 15-10-12, 11:38
      5. Có ai biết cách tính sinh trai hay sinh gai không nhỉ ?
        By Linhpharmacy in forum So tuổi Hôn nhân & Gia đình
        Trả lời: 11
        Bài mới: 09-12-11, 19:20

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn