Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/3 đầuđầu 123 cuốicuối
    kết quả từ 11 tới 20 trên 22

Ðề tài: Khuyên ăn chay

Cảm ơn
        527
        trong 124 bài viết

Trích Nguyên văn bởi TuHepLuong Xem bài gởi
        Chào bạn canhdonghoang13,

. . . . . .

Với 2 thí dụ trên tôi đưa ra, cho dù có đọc kinh, tụng kinh hoặc thuộc kinh mà không hiểu được diệu lý của kinh thì giống như người đi trong đêm khuya mà không có đuốc.

Tất cả các kinh của Phật thuyết đều có cùng 1 hương vị đó là hương vị giải thoát. Nếu hỏi kinh điển nào là nhất thì kinh nào có thể giúp bạn được giài thoát sinh tử luân hồi thì kinh đó là nhất đối với bạn.
        Anh TuHepLuong trả lời hay quá ! Có khác chi một vị pháp sư đâu nhỉ !

Quả là thông tuệ !

huyducit
        "Tự do là ung dung trong ràng buộc,
        Hạnh phúc là tự tại giữa khổ đau."

Thầy Viên Minh

Cảm ơn
        0
        trong 150 bài viết

Trích Nguyên văn bởi huyducit Xem bài gởi
        Anh TuHepLuong trả lời hay quá ! Có khác chi một vị pháp sư đâu nhỉ !

Quả là thông tuệ !

huyducit
        Bác huyducit nói gần đúng rồi đấy !

Quả nhiên là có duyên với nhà Phật !

Xét theo "văn khí" thì người này nội thu ngoại phát, Ý đã có thể không chịu sự chi phối của Lời, ý tại Ngôn ngoại, ngôn xuất nhiều khi chẳng dựa vào Ý, ý ẩn đôi khi làm cho người thường khó đoán, miệng ưa nói Pháp, ít nhiều đã từng tu tập thiền tông rồi, tuy nhiên Tâm đã vào Định chưa thì chắc chỉ có ông ta mới biết ! thiện tai thiện tai !

Thôi mới sáng ra, em chém vậy thội, xin ngậm đây ! hihihihihi......
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        44
        trong 6 bài viết

cảm ơn lão

Cảm ơn
        499
        trong 127 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Thaison Xem bài gởi
        Bác huyducit nói gần đúng rồi đấy !

Quả nhiên là có duyên với nhà Phật !

Xét theo "văn khí" thì người này nội thu ngoại phát, Ý đã có thể không chịu sự chi phối của Lời, ý tại Ngôn ngoại, ngôn xuất nhiều khi chẳng dựa vào Ý, ý ẩn đôi khi làm cho người thường khó đoán, miệng ưa nói Pháp, ít nhiều đã từng tu tập thiền tông rồi, tuy nhiên Tâm đã vào Định chưa thì chắc chỉ có ông ta mới biết ! thiện tai thiện tai !

Thôi mới sáng ra, em chém vậy thội, xin ngậm đây ! hihihihihi......
        Cái vụ này cũng giống như bác Thaison thui hiiiiiihi..............các bác đừng chém nữa,to chuyện ra

Cảm ơn
        0
        trong 150 bài viết

Trích Nguyên văn bởi songque Xem bài gởi
        Cái vụ này cũng giống như bác Thaison thui hiiiiiihi..............các bác đừng chém nữa,to chuyện ra
        hihihihi...bác Songque nói vậy là không hiểu lão tuhepluong rồi. Nhà em vào đây cũng chỉ là dạo chơi cho vui, vì thích cái tính của lão nên thi thoảng "nắn gân" lão vài câu xem thế nào nhưng lão ấy ý có chấp vào lời đâu, lão ấy đã muốn như nước hồ thu thì nhà em cũng sẽ là dòng sông quê êm đềm phẳng lặng, vậy thì ta nào có thấy chuyện lớn bé, to nhỏ gì đâu, to nhỏ, dài rộng hay buồn vui... đều từ tâm con người mà ra cả. Kính bác !

Cảm ơn
        499
        trong 127 bài viết

A - Nếu nói chi tiết về trình tự của cái "sự chết" thì sẽ rất dài, một cách khái quát thì Chết chính là quả trình tan rã của thân tứ đại của chúng ta, được biểu hiện qua 8 giai đoạn mà trong quá trình Chết của mình, thần thức của người chêt sẽ lần lượt cảm nhận thấy:
        1- Ảo tượng
        2-Khói
        3-Đom đóm
        4-ngọn lửa đèn bơ cháy
        5- xuất hiện màu trắng tỏa rạng
        6-xuất hiện mầu đỏ tỏa rạng
        7 - Xuất hiện màu đen cận mã tỏa rạng
        8 - Xuất hiện ánh tịnh quang

. hihihihiihi....
        Cái vụ này của bác nhà cháu cũng đã đọc qua,hình như nó chỉ đúng với những người ốm chờ chết,còn những người chết bất ngờ thì có lẽ không qua được hết 8 bước của bác vì thế nên họ khó siêu thoát hay tái sinh hơn???

Cảm ơn
        0
        trong 150 bài viết

Trích Nguyên văn bởi songque Xem bài gởi
        Cái vụ này của bác nhà cháu cũng đã đọc qua,hình như nó chỉ đúng với những người ốm chờ chết,còn những người chết bất ngờ thì có lẽ không qua được hết 8 bước của bác vì thế nên họ khó siêu thoát hay tái sinh hơn???
        Bác sonque kính mến, em biết và hiểu cũng chẳng hơn gì bác, chỉ là đọc sách thì thấy nói vậy thôi bác nhé.
        - Theo như em được biết thì những trường hợp chết bất ngờ trên vẫn trải qua các giai đoạn trên nhưng diễn biến rất nhanh.
        - Đối với những người tuổi trẻ, khi khát vọng sống còn rất mạnh mẽ, khi sự luyến tiếc cột buộc với thế giới còn rất cao, thì khi chết khó có sự siêu thoát được.
        - Đất nước ta trải qua chiến tranh triền miên, trong lòng đất còn biết bao những oan hồn bị chết thảm, oán khí tầng tầng lớp lớp biết bao giờ mới siêu thoát hết được đây. Ngoài ra VN là nước trong top đầu về tỉ lệ pha thai, một đứa trẻ sinh ra theo duyên nghiệp có 2 trường hợp : báo ân và báo oán. Bây giờ ân không báo được có thể sẽ chuyển quá oán. Oán không trả được thì oán lại chồng lên oán.

Đây là 1 lý do khách quan làm Việt Nam chưa thể phát triển được như các quốc gia khác mà ít người nghĩ đến. Làm sao có thể có sự giàu sang, hạnh phúc khi trong lòng đất nước còn quá nhiều oán khí như vậy. Vì thế ngoài trận địa long mạch ra thì song tồn cả trận địa tâm linh là vậy.

- Vậy mà các thầy nhà ta cứ thấy định tâm, làm nhà, chia quái, định hướng, tư vấn ầm ầm, có mấy ai hiểu được nỗi khổ của những tầng lớp vong linh, oan khí kia chưa????? ai đã từng đi Kôn Đảo, Phú Quốc về thì sẽ thấu hiểu những sự khổ đau, chết dập, chết vùi, không ai hay biết của cha ông ta, chẳng cầm được dòng lệ tuôn rơi ...Đất mà nơi dòng sông quê thanh bình hay thành thị , Đất mà chúng ta đang đứng lên đó đã thấm biết bao nhiêu máu thịt của cha ông, đất nào cũng có oan hồn oán khí cả đấy , rất may là nước Nam ta còn có những Phan thị Bích Hằng, những vị chân sư...
        Tiên tích đức, hậu tầm Long
        Khi lòng tham của con người không có đáy thì phong thủy chỉ là cái Ngọn, dễ trở thành trò huyễn hoặc người đời mà thôi.
        Vài dòng tâm sự cùng bác Sông quê !
        thay đổi nội dung bởi: Thaison, 01-08-13 lúc 11:04

Cảm ơn
        499
        trong 127 bài viết

Nhà cháu tầm nhìn về phần tâm linh thực sự là không dám ý kiến gì,nhưng cũng thấy rằng không phải tự nhiên mà các vị đại sư làm lễ cầu siêu nhiều nơi ở khắp các vùng đất nước. Còn về phong thủy nhà cửa nhà cháu thiết nghĩ là cái lẽ thuận với tự nhiên thì dễ sống hơn,bố trí sắp xếp ngôi nhà của mình hài hòa với quy luật của tự nhiên thì con người sống trong đó thoải mái thanh thản hơn. Phong thủy âm trạch thì cũng không dám ý kiến gì vì tầm nhìn cũng còn hạn chế mong các bác có cao kiến để tiếp thu.

Cảm ơn
        0
        trong 150 bài viết

Bác Sông quê khiêm tốn quá hà, Thaison tôi ở vùng rừng sâu, núi cao nên tầm nhìn còn hạn chế, kiến thức chẳng có là bao, chỉ là đôi dòng đồng cảm cùng bác chủ topic cho vui vậy thôi bác ạ. Chưng mà bác chủ topic đi đâu mất tiêu rồi ta? vào nhà chơi mà cứ thấy vắng chủ mãi thế này e là không tiện rồi. Có lẽ tẩu thôi hihihihihi.

Cảm ơn
        204
        trong 222 bài viết

Bác sonque kính mến, em biết và hiểu cũng chẳng hơn gì bác, chỉ là đọc sách thì thấy nói vậy thôi bác nhé.
        - Theo như em được biết thì những trường hợp chết bất ngờ trên vẫn trải qua các giai đoạn trên nhưng diễn biến rất nhanh.
        - Đối với những người tuổi trẻ, khi khát vọng sống còn rất mạnh mẽ, khi sự luyến tiếc cột buộc với thế giới còn rất cao, thì khi chết khó có sự siêu thoát được.
        - Đất nước ta trải qua chiến tranh triền miên, trong lòng đất còn biết bao những oan hồn bị chết thảm, oán khí tầng tầng lớp lớp biết bao giờ mới siêu thoát hết được đây. Ngoài ra VN là nước trong top đầu về tỉ lệ pha thai, một đứa trẻ sinh ra theo duyên nghiệp có 2 trường hợp : báo ân và báo oán. Bây giờ ân không báo được có thể sẽ chuyển quá oán. Oán không trả được thì oán lại chồng lên oán.

Đây là 1 lý do khách quan làm Việt Nam chưa thể phát triển được như các quốc gia khác mà ít người nghĩ đến. Làm sao có thể có sự giàu sang, hạnh phúc khi trong lòng đất nước còn quá nhiều oán khí như vậy. Vì thế ngoài trận địa long mạch ra thì song tồn cả trận địa tâm linh là vậy.

- Vậy mà các thầy nhà ta cứ thấy định tâm, làm nhà, chia quái, định hướng, tư vấn ầm ầm, có mấy ai hiểu được nỗi khổ của những tầng lớp vong linh, oan khí kia chưa????? ai đã từng đi Kôn Đảo, Phú Quốc về thì sẽ thấu hiểu những sự khổ đau, chết dập, chết vùi, không ai hay biết của cha ông ta, chẳng cầm được dòng lệ tuôn rơi ...Đất mà nơi dòng sông quê thanh bình hay thành thị , Đất mà chúng ta đang đứng lên đó đã thấm biết bao nhiêu máu thịt của cha ông, đất nào cũng có oan hồn oán khí cả đấy , rất may là nước Nam ta còn có những Phan thị Bích Hằng, những vị chân sư...
        Tiên tích đức, hậu tầm Long
        Khi lòng tham của con người không có đáy thì phong thủy chỉ là cái Ngọn, dễ trở thành trò huyễn hoặc người đời mà thôi.
        Vài dòng tâm sự cùng bác Sông quê !
        Thai Son à, chân sư làm việc không oang oang đâu.Bà Bích Hằng này sau một vài vụ gia đình người chết đem thử ADN thì bà ấy bặt vô âm tín không nói năng già nữa.Thiết nghĩ âu cũng là "Nhân-Quả" cả thôi!
        Chân tu thì tham-sân-sihào quang ảo vọng danh tiếng có ý nghĩa gì đâu, khi chết hồn phách thăng hoa, tinh hoa quy tụ, còn kẻ vẫn còn tham chữ danh-lợi thì dẫu trước có cơ duyên thì sau cũng lại trở thành bỏ đi thôi.

Người Việt Nam mình tôi phải công nhận 2 từ "Hổ Báo"trong nước thì cướp giật rất nhiều. Ra nước ngoài thì trộm cắp kinh khủng, có một đặc điểm tôi dễ nhận ra nhất khi ở nước ngoài là ánh mắt "đảo điên".Âu cũng do chế độ xã hội và việc đào tạo giáo dụng, luật pháp không nghiêm&minh mà ra chứ chẳng phải tại người Việt mình.

Tienhai sống tại Nhật thấy người họ suy nghĩ rất sâu xa, mọi hành động trước khi làm họ đều nghĩ đến"Nhân-Quả".
        Họ nhận đúng cái họ làm ra, ra đường nhặt được ví họ trả cho Cảnh Sát.Vừa rồi ông bạn tienhai rơi ví trong đó có tiền thế mà cảnh sát trả lại cho không mất một đồng nào.
        Về phong thủy thì người Nhật giỏi khỏi bàn, họ khôn hơn VN-TQ nhiều họ tính cho đại chúng chứ không cho riêng ai:Ví như cái việc người chết thôi.Ai cũng biết là huyệt kết đặc biệt phát lâu dài rất ít, chủ yếu là phát một thời sau ra suy bại theo vận-lúc phát thì giàu sang đấy nhưng lúc suy thì người chết, tiền mất.Âm trạch thì kinh khủng và khó chữa hơn dương trạch rất nhiều cho lên họ chọn phương pháp hỏa thiêu>>thế là con cháu chỉ phụ thuộc vào PT dương trạch và âm đức mệnh vận thôi(cái này dễ chữa hơn âm trạch).
        Người chết họ bao giờ cũng mời nhà sư đến tụng kinh niệm chú đúng 3 ngày mới thiêu là cớ làm sao???bạn có thể biết
        Make someone Smile & be happy!!!

Trang 2/3 đầuđầu 123 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Chú vuivui cho cháu lời khuyên đi hay ở ?
        By nguoihamhoc in forum PHÒNG GIẢI SỐ TỬ VI
        Trả lời: 2
        Bài mới: 06-06-12, 12:59
      2. Trả lời: 0
        Bài mới: 23-03-11, 07:10
      3. Trả lời: 0
        Bài mới: 08-03-11, 22:02
      4. Miệng Ăn Chay Tay Ăn Cắp
        By vân từ in forum Xã Hội - Con Người
        Trả lời: 2
        Bài mới: 07-03-11, 13:48
      5. Xin các bác lời khuyên