Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 3/3 đầuđầu 123
    kết quả từ 21 tới 30 trên 30

Ðề tài: Nghiệp bệnh...

Cảm ơn
        12
        trong 43 bài viết

@hoabinh

Vì có lẽ bạn mới tìm hiểu nên chưa rõ. Mình nhắc bạn một chút, những điều trong các sách thuộc về Pháp Luân Đại Pháp, bạn không nên trích dẫn ra đây. Những lời đó đều là Pháp do Sư phụ Lý giảng. Không nên tùy tiện trích dẫn, dễ phạm phải 'trộm Pháp'. Đại Pháp là từ bi nhưng cũng rất uy nghiêm.
        Vậy tốt hơn hết, bạn nên xóa những trích dẫn đó trong các bài viết của bạn nhé. Thanks.

Thực sự bạn nào muốn tìm hiểu về nguồn gốc sinh mệnh con người, ý nghĩa chân thực của cuộc sống làm người là gì, trước khi sinh ra mình ở đâu, sau khi chết đi,...nguồn gốc của bệnh tật, những điều huyền bí thuộc thân thể người (mà khoa học nhân loại vĩnh viễn cũng không thể biết), làm thế nào để có thể thoát khỏi kiếp luân hồi,...thì cứ đọc sách Chuyển Pháp Luân một vài lần sẽ hiểu. Những điều siêu thường đó để hiểu được cần thay đổi tư duy...

法輪大法好! 真善忍好!

Hợp thập!
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        12
        trong 43 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Thaison Xem bài gởi
        Boxer huynh dạy chí phải, nghe nói người luyện Pháp luân công đến một tầng nhất định thị thân thần (vật chất cao năng lượng) không còn trong tam giới, vượt ra ngoài ngũ hành - Như vậy phong thủy đối với họ không bị ảnh hưởng gì, thực sự chẳng còn ý nghĩa gì nữa. Tuy nhiên nói thì vậy nhưng dứt bỏ mọi thứ để chuyên tâm vào tu luyện quả thật rất khó, rất khó. Phật pháp cao siêu, pháp giới của Chân - Thiện- Nhẫn bao la vô tận, Pháp giới huyền không là Pháp vô định pháp, pháp luân đại pháp Hảo !!!
        Vẫn đi làm, vẫn kiếm sống và tu luyện; Pháp Luân Đại Pháp là pháp tu trong đời thường mà. Nhưng mọi hành xử của bản thân đều chiểu theo Chân Thiện Nhẫn, đường đường chính chính.
        Sư phụ Lý giảng, đã là người tu luyện Pháp Luân Đại Pháp đều có Pháp thân Sư phụ quản, Sư phụ đẩy người tu luyện lên tầng cao mà luyện công, không còn ở tầng luyện khí như các môn khí công khác; đường đời của người tu luyện được Pháp thân Sư phụ an bài lại. Cho nên, tuy chưa tu luyện đạt đến mức ra khỏi Tam giới, nhưng những cái ở tầng thấp như phong thủy, chu dịch, bát quái...cũng không còn ảnh hưởng đến họ nữa.

Pháp Luân Đại Pháp hảo! Chân Thiện Nhẫn hảo!
        Hợp thập!

Cảm ơn
        12
        trong 43 bài viết

Tham khảo nhiều thông tin hay từ

vn.minghui.org/news/

Cảm ơn
        0
        trong 150 bài viết

Trích Ddt_281 "Hiện tại chúng ta đang sống trong hòa đồng tôn giáo mà không biết, cứ phân biệt tôn giáo này tôn giáo kia hay giáo phái khác nhau....Bởi vì không hiểu chính Mẹ Quan Âm Bồ Tát cũng là Mẹ Maria. Vì Mẹ Quan Âm có nhiều thần thông biến hóa nhiều hình tướng để cứu nạn cứu khổ chúng sanh."[/QUOTE]

Phiền huynh Ddt_281 nói rõ hơn được không, huynh đọc kinh sách nào hay nhận nguồn thông tin trên từ đâu vây? - Xin cảm ơn!

Cảm ơn
        6
        trong 37 bài viết

Chào bạn Thaison!
        Các thông tin tôi đưa lên đây có sự chọn lọc nhất định từ một số nguồn khác nhau liên quan chủ yếu về tâm linh, điều mà rất nhiều người hiện nay xem đó là mê tín.
        Nếu thông tin từ sách vở hay kinh kệ thì tôi đã ghi trích dẫn cho các bạn tìm tham khảo, nhưng nếu thông tin liên quan đến yếu tố con người thì không thể được... cái này tùy duyên.
        Thật ra trước đây tôi cũng không tin những chuyện như vậy, nhưng trải qua nhiều thăng trầm trong cuộc sống, tiếp xúc và thử test rất nhiều trường hợp bằng tai nghe, mắt thấy thì đúng là những chuyện này có thật (kiểm tra qua nhiều yếu tố phong thủy, tử vi, tâm linh...).
        Những chuyện quá khứ và hiện tại thì mình biết rõ nên không bàn. Còn những chuyện tương lai thì sao.... Nếu nói chúng ta lo lắng xa vời vì chết là hết thì sự hiểu biết của con người còn nông cạn. Đợi chết rồi mới biết thì đã quá trễ rồi, coi như sống uổng phí một kiếp người. Hãy tìm một mục đích sống tốt cho bản thân, cho gia đình rồi mới tính đến cho xã hội.
        Hiện nay các chư thiên cũng đã xuống đến các tầng trời gần sát quả địa cầu này rồi, đây là hiện tượng đáng lo. Vì thế mọi hành động tốt xấu đều bị suy xét kỹ lưỡng để sàng lọc và chọn lựa. Vì vậy bạn có thấy chuyện đời nay luật nhân quả đến liền liền không! Bạn có thế xem trên Yotube về câu chuyện Phật pháp nhiệm màu kỳ 35 của phật tử Nhật Trung để dễ hiểu hơn.
        Nếu có duyên thì bạn cũng sẽ được biết như tôi.
        Mến chào!
        thay đổi nội dung bởi: ddt_281, 26-09-13 lúc 11:46

Cảm ơn
        220
        trong 26 bài viết

@hoabinh

Vì có lẽ bạn mới tìm hiểu nên chưa rõ. Mình nhắc bạn một chút, những điều trong các sách thuộc về Pháp Luân Đại Pháp, bạn không nên trích dẫn ra đây. Những lời đó đều là Pháp do Sư phụ Lý giảng. Không nên tùy tiện trích dẫn, dễ phạm phải 'trộm Pháp'. Đại Pháp là từ bi nhưng cũng rất uy nghiêm.
        Vậy tốt hơn hết, bạn nên xóa những trích dẫn đó trong các bài viết của bạn nhé. Thanks.

Thưa bác BOXER! Trộm Pháp là hành động lấy tri thức, hiểu biết của người khác ... mà tự nhận là tri thức, hiểu biết của bản thân mình, hoặc tự diễn giải nghĩa của Kinh văn cho người khác theo thiển nghĩ nông cạn của mình mà làm sai ý chân chính của Kinh văn. Kính bác xem lại!

Cảm ơn
        12
        trong 43 bài viết

Thật là tiếc cho những người không biết Phật Pháp là gì.

Cảm ơn
        6
        trong 37 bài viết

Năm nay khó khăn về kinh tế, sang năm sau kinh tế sẽ còn khó khăn hơn nữa vì thế khuyên mọi người đừng nên phí phạm tiền bạc mà hãy làm nhiều việc thiện, phóng sanh, cúng dường tam bảo, in tống kinh sách, cứu giúp người nghèo... để tạo phước đức cho chúng sanh cũng chính là tạo phước đức cho chính gia đình mình.

Cảm ơn
        499
        trong 127 bài viết

Xin lối đã xen ngang các vị nói về phật pháp nhưng đây là diễn đàn phong thủy,hi vọng các bác đừng làm đau nhau về chuyện tín ngưỡng....
        thay đổi nội dung bởi: songque, 01-10-13 lúc 13:22

Cảm ơn
        60
        trong 181 bài viết

Xin các bạn thông cảm
        Diễn giảng và Tranh luận về tôn giáo không hợp nội qui của diễn đàn HKLS

Trang 3/3 đầuđầu 123

Đề tài tương tự

1. Tốt nghiệp NGHIỆP TỐT
        By hoa mai in forum Xã Hội - Con Người
        Trả lời: 1
        Bài mới: 15-04-11, 11:49
      2. Số mệnh, nghiệp là gì?
        By dhai06 in forum Nghệ Thuật - Triết Lý
        Trả lời: 0
        Bài mới: 09-03-11, 09:03
      3. Nghiệm lý tử bình