Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/3 đầuđầu 123 cuốicuối
    kết quả từ 11 tới 20 trên 30

Ðề tài: Nghiệp bệnh...

Cảm ơn
        413
        trong 30 bài viết

Default Sao vắng các vì sao?

Trích Nguyên văn bởi Boxer Xem bài gởi
        Có lẽ rất ít người để ý đến một hiện tượng: Vào những năm 1960', 1970', 1980', mỗi buổi tối vào mùa hè nhìn lên trời, thì thấy bầu trời đầy sao, vô cùng nhiều. Mười mấy năm nay, số lượng sao trên trời cứ thưa dần, và những ngày hè năm nay lại càng thưa thớt; buổi tối mùa hè này mà nhìn lên trời chỉ có lác đác vài ngôi sao; những sao cũ, những chòm sao cũ chẳng thấy đâu nữa.... Những ai lớn tuổi có thể kiểm chứng ...
        .
        Xin Hỏi thực là A đa g ở vù g nào?tỉnh nào? 3 năm nay tôi về TB,ĐNai ,thường hay chỉ cho con mình các chòm sao quen thuộc như Hiệp sĩ,Thần nông,,BắcĐẩu,Nam tào.v.vTôi thấy sao trời thưa hơn và nghĩ rằng ở nơi đây chênh vĩ độ ở quê cũ của tôi gần 6 đô nên bầu trời có khác!? Có khi nào A cũng giống trường hợp: Nhìn khác tọa độ đia lý như tôi ko?..Tôi mong A Xem thử lại để cùng nhau học,tìm hiểu .và A đã thấy mất Chòm sao nào?
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        220
        trong 26 bài viết

Trong trang phapluan.org, bạn có thể đọc mục "Giới thiệu" trước rồi vào mục "Sách & Kinh văn" nhấn vào dòng đầu tiên "Chuyển Pháp Luân". Trong đó có nhiều điều huyền bí về nguồn gốc sinh mệnh con người, nguồn gốc nghiệp bệnh, khai mở thiên mục, nguyên lý được và mất, chuyển hóa nghiệp lực, khai quang tượng Phật,...rất nhiều. Nhưng tốt nhất bạn cứ đọc từ đầu cho đến hết, hiểu được phần nào với lần đọc đầu tiên. Vì sách có nội hàm rất thâm sâu, nên mỗi lần cũng chỉ ngộ hiểu được một ít, những lần đọc sau sẽ được triển hiện những điều khác. Nếu có gì vướng mắc có thể cùng nhau đàm đạo. Mình sẵn sàng với email là pcmanvn@gmail.com

Hợp thập!
        Chào bác BOXER! em đã đọc theo bác bảo, mình là người thường có tư duy của người thường... nên thấy toàn điều lạ,cũng tin.. chỉ băn khoăn một điều: nhỡ ít nữa có sách khác cũng viết toàn những điều mới hơn thì biết nghe theo ai đây???
        em trích 1 đoạn: Phật Pháp, trong Pháp mà Phật Thích Ca Mâu Ni truyền, nhân loại đã cảm thụ rằng Phật Pháp đã là rất lớn rồi. Nhưng, Pháp rất lớn, rất rộng lớn. Phật Thích Ca Mâu Ni ở tầng thứ của Ông, điều Ông giảng là Pháp của Như Lai; ở người thường mà nhìn thì thấy rất cao rồi. Quá khứ chỉ có Như Lai mới xứng là Phật. Bồ Tát, La Hán đều không là Phật, đều chưa đạt tới cảnh giới Phật. Do vậy, thời bấy giờ, hễ nói đến Phật thì là nói về Như Lai. Nhưng Như Lai không phải cao nhất trong vũ trụ, họ là Phật thấp nhất trong vũ trụ. Tầng thấp nhất trong Phật thì mới có thể quản việc nơi người thường; Phật lớn quá thì không quản được, hễ mở miệng thì trên mặt đất liền phát sinh biến hoá, thế thì ghê quá. Họ hoàn toàn không quản; vậy nên, chính là Như Lai quản. Như Lai cũng không đích thân quản, mà Bồ Tát làm việc độ nhân. Do đó, đạt tới tầng thứ Như Lai ấy thì đã là ghê lắm rồi. Từ đó, cảm thấy nhiều hiểu biết, tri thức của con người từ trước đến nay không còn chính xác... tu thiền không phải là con đường duy nhất để giác ngộ... thậm chí là không kết quả.em rất băn khoăn bác ạ!Theo lý của "Người thường" thì việc gì quá nhanh cũng không ổn, không đưa đến kết quả khả quan được.. có lẽ vì chúng ta là người thường nên một số dúc kết không còn đúng nữa hay sao??? thật khó biết.

Xin hỏi bác; nếu tự tập PLC theo băng, không trực tiếp nghe SPhu giảng thì có được cái PLC trong bụng không? nếu bác có tập rồi thì xin chỉ bảo. Kính bác!
        thay đổi nội dung bởi: hoabinh, 04-09-13 lúc 11:04

Cảm ơn
        215
        trong 134 bài viết

Xin chào Hoabinh!
        Không biết bạn đã đọc sách PLC theo cách nào và đọc hết chưa, có cảm nhận được cái hay cái dở mà người viết đã truyền tải ? Bởi vì thực tế cảm nhận về những triết lý, nhân sinh quan của mỗi người thì rất khác nhau bởi cuộc sống trải nghiệm thực tế của mỗi người cũng khác nhau.
        Bản thân tôi cũng mới chỉ lướt qua một số trang trong quyển sách PLC nhưng cũng hiểu được một ít ý muốn của tác giả nhắn nhủ đến những ai đang trên bước đường tu tập. Đó là khi tu luyện nên dụng tâm hơn dụng công; dùng Đức hơn dùng Sức. Khi tâm thức khai mở thì nguồn khí tiên thiên sẽ tuôn trào khắp châu thân, nếu kết hợp luyện đúng phương pháp thì lâu ngày tiến bộ dẫn đến tâm - ý hợp nhất, đạt đến thần giao cách cảm (một số thần thông cơ bản), thiên địa hợp nhất, khi đó cơ thể trở thành một nguồn trung chuyển năng lượng vô hạn của vũ trụ (thu - phát khí)... lúc đó nhiều công năng đặc dị sẽ xuất hiện... nhưng phàm những ai đã tu luyện đến cảnh giới này thì họ sẽ trở nên chán cảnh bon chen, xem nhẹ vật chất... và thường chọn lối sống ẩn dật.
        Nói thì dễ, làm thì khó vô cùng bởi vì tâm còn chấp, còn mê, còn tự đề cao mình thì bản thân không bản giờ tu luyện đạt cảnh giới thiên - địa hợp nhất được. Biết là vậy nhưng con người khó thoát khỏi vòng luẩn quẩn này...
        Bạn có nói Tu thiền không phải là con đường duy nhất để đạt giác ngộ, thậm chí không kết quả. Bạn nói câu này tôi chưa phân tích đúng sai mà tôi chỉ muốn hỏi bạn có biết thiền là gì, ý nghĩa của thiền và tại sao phải thiền chưa?
        Con người có thể dùng trí óc thông minh của mình để phấn đấu trở thành giáo sư, tiến sĩ nhưng tôi chưa thấy ai đạt đến bờ giác mà chưa từng trải qua tu thiền.
        Vì thiền cũng có nhiều cách, nhiều tư thế chứ không nhất thiết phải tĩnh tọa.
        Bạn cứ để ý xem, những bậc chân sư về khí công, phong thủy sư... đều phải trải qua hàng chục năm khổ luyện tu thiền nhưng họ đâu có phô trương việc này. Và bản thân họ nhờ thiền mới khai mở được tàng thức để có thể nạp nhanh được một lượng thông tin khổng lồ, rất khó đọc khó hiểu và xử lý thông tin rất chính xác.
        Có thể hiểu một cách đơn giản là Thiền chỉ là một phương tiện giúp con người đạt kết quả nhanh nhất trên con đường mình đã chọn lựa (giống như bạn đi xe nhanh hơn đi bộ vậy) vì đời người rất ngắn ngủi, trăm năm chỉ là một thoáng qua. Bởi vậy trong Phật pháp mới có thêm chữ Tu Thiền là vậy.
        Riêng về việc bạn tự ý tập các môn pháp liên quan đến thiền thì trước hết phải tìm hiểu kỹ, phải có người đã từng luyện tập dẫn dắt thì mới mong đạt kết quả được. Nếu bạn tự tập luyện thì đòi hỏi căn cơ bạn phải vững và môi trường luyện tập của bạn phải tốt nếu không sẽ xảy ra những hiện tượng mà mọi người hay nói đùa là tẩu hỏa nhập ma đó... hehe...
        Vài lời trao đổi cùng bạn, nếu có gì sai mong được học hỏi từ bạn!

Cảm ơn
        220
        trong 26 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Thuandd Xem bài gởi
        Xin chào Hoabinh!
        Không biết bạn đã đọc sách PLC theo cách nào và đọc hết chưa, có cảm nhận được cái hay cái dở mà người viết đã truyền tải ? Bởi vì thực tế cảm nhận về những triết lý, nhân sinh quan của mỗi người thì rất khác nhau bởi cuộc sống trải nghiệm thực tế của mỗi người cũng khác nhau.
        Bản thân tôi cũng mới chỉ lướt qua một số trang trong quyển sách PLC nhưng cũng hiểu được một ít ý muốn của tác giả nhắn nhủ đến những ai đang trên bước đường tu tập. Đó là khi tu luyện nên dụng tâm hơn dụng công; dùng Đức hơn dùng Sức. Khi tâm thức khai mở thì nguồn khí tiên thiên sẽ tuôn trào khắp châu thân, nếu kết hợp luyện đúng phương pháp thì lâu ngày tiến bộ dẫn đến tâm - ý hợp nhất, đạt đến thần giao cách cảm (một số thần thông cơ bản), thiên địa hợp nhất, khi đó cơ thể trở thành một nguồn trung chuyển năng lượng vô hạn của vũ trụ (thu - phát khí)... lúc đó nhiều công năng đặc dị sẽ xuất hiện... nhưng phàm những ai đã tu luyện đến cảnh giới này thì họ sẽ trở nên chán cảnh bon chen, xem nhẹ vật chất... và thường chọn lối sống ẩn dật.
        Nói thì dễ, làm thì khó vô cùng bởi vì tâm còn chấp, còn mê, còn tự đề cao mình thì bản thân không bản giờ tu luyện đạt cảnh giới thiên - địa hợp nhất được. Biết là vậy nhưng con người khó thoát khỏi vòng luẩn quẩn này...
        Bạn có nói Tu thiền không phải là con đường duy nhất để đạt giác ngộ, thậm chí không kết quả. Bạn nói câu này tôi chưa phân tích đúng sai mà tôi chỉ muốn hỏi bạn có biết thiền là gì, ý nghĩa của thiền và tại sao phải thiền chưa?
        Con người có thể dùng trí óc thông minh của mình để phấn đấu trở thành giáo sư, tiến sĩ nhưng tôi chưa thấy ai đạt đến bờ giác mà chưa từng trải qua tu thiền.
        Vì thiền cũng có nhiều cách, nhiều tư thế chứ không nhất thiết phải tĩnh tọa.
        Bạn cứ để ý xem, những bậc chân sư về khí công, phong thủy sư... đều phải trải qua hàng chục năm khổ luyện tu thiền nhưng họ đâu có phô trương việc này. Và bản thân họ nhờ thiền mới khai mở được tàng thức để có thể nạp nhanh được một lượng thông tin khổng lồ, rất khó đọc khó hiểu và xử lý thông tin rất chính xác.
        Có thể hiểu một cách đơn giản là Thiền chỉ là một phương tiện giúp con người đạt kết quả nhanh nhất trên con đường mình đã chọn lựa (giống như bạn đi xe nhanh hơn đi bộ vậy) vì đời người rất ngắn ngủi, trăm năm chỉ là một thoáng qua. Bởi vậy trong Phật pháp mới có thêm chữ Tu Thiền là vậy.
        Riêng về việc bạn tự ý tập các môn pháp liên quan đến thiền thì trước hết phải tìm hiểu kỹ, phải có người đã từng luyện tập dẫn dắt thì mới mong đạt kết quả được. Nếu bạn tự tập luyện thì đòi hỏi căn cơ bạn phải vững và môi trường luyện tập của bạn phải tốt nếu không sẽ xảy ra những hiện tượng mà mọi người hay nói đùa là tẩu hỏa nhập ma đó... hehe...
        Vài lời trao đổi cùng bạn, nếu có gì sai mong được học hỏi từ bạn!
        Cảm ơn bác đã trao đổi! Em thật sự không đủ hiểu biết cần thiết để có thể trao đổi về những vấn đề này, còn nói về TU THIỀN là bên PLC họ viết ý như thế ( không phải là từ nhận thức của em ), em chỉ nêu ra để hỏi ý kiến các bác thôi chứ tầm em làm gì dám thưa thớt phân tích những điều cao siêu như vậy. Em cũng đọc khá kỹ và nắm được đa phần tư tưởng của môn phái PLC. Giữa phần hiểu được những điều họ muốn truyền đạt và con đường đi của mình là 2 vấn đề hoàn toàn khác nhau. Kể cả khi mình tin rằng đó là chân lý thì việc có theo được không ( Tu theo) là việc cực kỳ gian khó. Theo bác thì có nên tập tu theo PLC hay không? ( tất nhiên là phải tuân theo những chỉ định về Tâm tính mà SP đã chỉ dạy ). Kính bác!
        thay đổi nội dung bởi: hoabinh, 06-09-13 lúc 01:38

Cảm ơn
        0
        trong 150 bài viết

Boxer huynh. De da nhan duoc mail. Co dip ve Ha noi se alo cho huynh sau! (Xin loi de ko biet cach go dau tren dt)

Cảm ơn
        6
        trong 37 bài viết

Cha Trời tạo linh hồn cho chúng ta bằng linh khí của Trời, Mẹ đất tạo thân xác cho chúng ta bằng tứ đại vai không (đất, nước, gió, lửa), vì thế Cha và Mẹ đều có liên kết lại với nhau cho mỗi linh hồn nhập vào thân xác của chúng ta và sau đó cha và mẹ tạo ra vũ trụ này cũng giống như tạo ra cái nhà cho chúng ta để ở và giữ gìn cho nhà cửa luôn sạch sẽ, không bị dột nát... nhưng vì con người không biết giữ gìn nên nhà cửa mới bị hư hao, nắng rọi chiếu vào, nước ngập tràn vô nhà ở của chúng ta làm cho thân xác này phải nhiễm bệnh rồi từ từ suy tàn đi lần lần dẫn đến tuổi thọ bị suy giảm là tại do chính mình gây nên. Trong tương lai tới có nguy cơ nhà sẽ sụp đổ thình lình, bất ngờ không biết lúc nào đến và đè chúng ta, vì vậy chúng ta đang sống trong lo sợ, nếu khéo tu thì linh hồn sẽ nhẹ nhàng thoát khỏi phần xác đau đớn này.
        Khi chúng ta đến không mặc quần áo thì khi đi linh hồn xuống dưới địa ngục hay về trên thiên đàng lại cũng không mặc quần áo gì hết chỉ mang theo nghiệp và phước.
        Hiện tại chúng ta đang sống trong hòa đồng tôn giáo mà không biết, cứ phân biệt tôn giáo này tôn giáo kia hay giáo phái khác nhau....Bởi vì không hiểu chính Mẹ Quan Âm Bồ Tát cũng là Mẹ Maria. Vì Mẹ Quan Âm có nhiều thần thông biến hóa nhiều hình tướng để cứu nạn cứu khổ chúng sanh.

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "ddt_281" về bài viết có ích này:

diennien (09-09-13)

Cảm ơn
        131
        trong 106 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ddt_281 Xem bài gởi
        Hiện tại chúng ta đang sống trong hòa đồng tôn giáo mà không biết, cứ phân biệt tôn giáo này tôn giáo kia hay giáo phái khác nhau....Bởi vì không hiểu chính Mẹ Quan Âm Bồ Tát cũng là Mẹ Maria. Vì Mẹ Quan Âm có nhiều thần thông biến hóa nhiều hình tướng để cứu nạn cứu khổ chúng sanh.
        Rất chí lý.

Cảm ơn
        12
        trong 43 bài viết

Nếu bạn có cơ duyên với Pháp Luân Đại Pháp, đọc sách Đại viên mãn Pháp trong trang phapluan.org, và tự luyện theo 5 bài công pháp đó, Pháp thân Sư phụ Lý cũng sẽ cài Pháp Luân cho bạn như trong sách Đại Viên Mãn Pháp có viết.

Điều quan trọng là 'tu tâm tính' theo sách Chuyển Pháp Luân mới có thể đề cao tầng thực sự. Đây là Pháp môn tu luyện, tu tâm tính và luyện công chuyển hóa thân thể thành vật chất cao năng lượng. Chỉ luyện công thời gian ngắn đã thấy sự khác biệt. Thể hiện rõ nhất là vấn đề sức khỏe. VD, có một nữ trẻ tuổi tập công ở nhà 34 tầng khu Trung Hòa, trước đây cứ mỗi tháng phải chi 3 triệu tiền thuốc chữa bệnh, sau khi tập vài tháng thì không còn phải chi tiền thuốc nữa. Lúc đó, cả chồng và mẹ chồng cũng tập theo. Có người trẻ tuổi bi bạc tóc sớm, tập mấy tháng thì tóc đã đen dần trở lại. Có ông ở khu Giảng võ, 85 tuổi, bị hen xuyễn 40 năm và dùng rất nhiều kiểu chữa đều không khỏi, đã tập công 1 năm nay và bệnh hen xuyễn đã biến mất. Rất nhiều trường hợp, nhiều bệnh khác nhau đều biến mất sau một thời gian ngắn luyện công.
        Ở đây tôi chỉ muốn giới thiệu cho các bạn điều tốt và lợi ích cho mọi người. Môn luyện công Pháp Luân Công hiện có ở 114 quốc gia với hơn 100 triệu người đang luyện mỗi ngày. Học môn này không mất tiền; miễn phí trên toàn thế giới, trừ bỏ bệnh tật tận gốc. Bạn nào thích thì tham gia, không thì thôi chẳng ai bắt ép, không có tổ chức quản lý, là phi chính trị, phi kinh tế, phi tôn giáo, không tồn tài vật và tiền bạc. Tự do thực sự, bạn thích thì đến tập, không thích thì rời đi.

Phật Pháp là khoa học Siêu cao nhất.

Pháp Luân Đại Pháp hảo! Chân Thiện Nhẫn hảo!
        thay đổi nội dung bởi: Boxer, 25-09-13 lúc 15:01

10. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Boxer" về bài viết có ích này:

hoang.chuhuy (25-09-13)

Cảm ơn
        125
        trong 19 bài viết

Cảm ơn bác Boxer!!! Pháp Luân Đại Pháp hảo! Chân-Thiện-Nhẫn hảo!! hợp thập!!!
        thay đổi nội dung bởi: hoang.chuhuy, 25-09-13 lúc 14:31

Cảm ơn
        0
        trong 150 bài viết

Nếu bạn có cơ duyên với Pháp Luân Đại Pháp, đọc sách Đại viên mãn Pháp trong trang phapluan.org, và tự luyện theo 5 bài công pháp đó, Pháp thân Sư phụ Lý cũng sẽ cài Pháp Luân cho bạn như trong sách Đại Viên Mãn Pháp có viết.

Điều quan trọng là 'tu tâm tính' theo sách Chuyển Pháp Luân mới có thể đề cao tầng thực sự. Đây là Pháp môn tu luyện, tu tâm tính và luyện công chuyển hóa thân thể thành vật chất cao năng lượng. Chỉ luyện công thời gian ngắn đã thấy sự khác biệt. Thể hiện rõ nhất là vấn đề sức khỏe. VD, có một nữ trẻ tuổi tập công ở nhà 34 tầng khu Trung Hòa, trước đây cứ mỗi tháng phải chi 3 triệu tiền thuốc chữa bệnh, sau khi tập vài tháng thì không còn phải chi tiền thuốc nữa. Lúc đó, cả chồng và mẹ chồng cũng tập theo. Có người trẻ tuổi bi bạc tóc sớm, tập mấy tháng thì tóc đã đen dần trở lại. Có ông ở khu Giảng võ, 85 tuổi, bị hen xuyễn 40 năm và dùng rất nhiều kiểu chữa đều không khỏi, đã tập công 1 năm nay và bệnh hen xuyễn đã biến mất. Rất nhiều trường hợp, nhiều bệnh khác nhau đều biến mất sau một thời gian ngắn luyện công.
        Ở đây tôi chỉ muốn giới thiệu cho các bạn điều tốt và lợi ích cho mọi người. Môn luyện công Pháp Luân Công hiện có ở 114 quốc gia với hơn 100 triệu người đang luyện mỗi ngày. Học môn này không mất tiền; miễn phí trên toàn thế giới, trừ bỏ bệnh tật tận gốc. Bạn nào thích thì tham gia, không thì thôi chẳng ai bắt ép, không có tổ chức quản lý, là phi chính trị, phi kinh tế, phi tôn giáo, không tồn tài vật và tiền bạc. Tự do thực sự, bạn thích thì đến tập, không thích thì rời đi. Điều thú vị là khi đã đắc Pháp và thực sự tu luyện Pháp Luân Công, thì những thứ thuộc về phong thủy không còn ảnh hưởng tới bạn được nữa, chu dịch cũng thế...

Phật Pháp là khoa học Siêu cao nhất.

Pháp Luân Đại Pháp hảo! Chân Thiện Nhẫn hảo!
        Boxer huynh dạy chí phải, nghe nói người luyện Pháp luân công đến một tầng nhất định thị thân thần (vật chất cao năng lượng) không còn trong tam giới, vượt ra ngoài ngũ hành - Như vậy phong thủy đối với họ không bị ảnh hưởng gì, thực sự chẳng còn ý nghĩa gì nữa. Tuy nhiên nói thì vậy nhưng dứt bỏ mọi thứ để chuyên tâm vào tu luyện quả thật rất khó, rất khó. Phật pháp cao siêu, pháp giới của Chân - Thiện- Nhẫn bao la vô tận, Pháp giới huyền không là Pháp vô định pháp, pháp luân đại pháp Hảo !!!

Trang 2/3 đầuđầu 123 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Tốt nghiệp NGHIỆP TỐT
        By hoa mai in forum Xã Hội - Con Người
        Trả lời: 1
        Bài mới: 15-04-11, 11:49
      2. Số mệnh, nghiệp là gì?
        By dhai06 in forum Nghệ Thuật - Triết Lý
        Trả lời: 0
        Bài mới: 09-03-11, 09:03
      3. Nghiệm lý tử bình