Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/13 đầuđầu 123412 ... cuốicuối
    kết quả từ 11 tới 20 trên 121
        Cảm ơn
        801
        trong 448 bài viết

Vũng Chùa- Đảo Yến là vùng đất lưng tựa núi, mặt nhìn ra biển. Có ba hòn đảo nổi làm bình phong. Các nhà phong thủy trứ danh khi đến đây đã bày tỏ sự kinh ngạc.
        10 năm trước, anh Võ Điện Biên đã chọn đây để đầu tư làm khu du lịch.
        Gọi là Vũng Chùa vì đây từng có một ngôi chùa cổ cực linh nhưng qua thời gian đã thành phế tích.
        Hiện vũng Chùa vẫn còn hoang sơ nhưng địa thế rất dễ để phát triển sầm uất, nhất là khi có Bác nằm đây và khu du lịch của anh Võ Điện Biên đầu tư được xây dựng.
        Có đến đây mới thấy, chỉ có chỗ này mới xứng để đặt một tượng đài kỳ vĩ của một danh tướng lẫy lừng như Đại tướng.
        Tôi thấy bà con Lệ Thủy ta nên nghĩ xa hơn. Bác về quê, quê Bác là ở Quảng Bình và Bác là của nhân loại. Khu Vũng Chùa-Đảo Yến liền kề với Hòn La (Quảng Bình, Vũng Áng (Hà Tĩnh) là vùng đang được đầu tư phát triển mạnh về kinh tế.
        Khu An Mã - Lệ Thủy (quê của VNG) là vùng đất phong thủy tốt nhưng đã có một huyệt đạo tốt nhất người nhà Ngô Đình Diệm chọn để táng ông Ngô Đình Khả.
        Khu thác Ro có một huyệt đạo tốt nhất đã chọn để táng Lễ thành hầu Nguyễn Hữu Cảnh.
        Chưa nói đến chuyện đập An Mã đã chặn dòng Kiến Giang đầu nguồn, đập Hạc Hải chặn Kiến Giang cuối nguồn, mạch đã không thông.
        Khu vực Phong Nha thắng cảnh đẹp nhưng không được về phong thủy.
        Núi Thần Đinh dân gian gọi là Bất Nghĩa Sơn (bởi nó một mình ngoảnh mặt với dãy Trường Sơn) nên không tốt.
        (Babel Thịnh)
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "htruongdinh" về bài viết có ích này:

huyruan (08-10-13),thucnguyen (24-10-17)

Cảm ơn
        0
        trong 150 bài viết

.................................
        thay đổi nội dung bởi: Thaison, 08-10-13 lúc 09:12

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Thaison" về bài viết có ích này:

annhien (08-10-13)

Cảm ơn
        118
        trong 1,056 bài viết

Long đi vượt biển quay đầu lại, nơi địa thế này thì từ bờ đi ra chuyển phải rồi chuyển trái mấy lần. Huyệt không ở nơi tận cùng. Minh đường rất đẹp nhưng sợ ít người hiểu được. Mong phúc của Đại tướng mà người làm huyệt không nhầm. Phương Nam rất đẹp, mong Đại tướng nhìn về nơi đó.
        Chào một ngày mới.

6. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "namphong" về bài viết có ích này:

annhien (08-10-13),Shanghai (10-10-13)

Cảm ơn
        12
        trong 247 bài viết

haa đã có cao nhân chỉ điểm thì sợ gì không đúng . đất việt nam còn nhiều người giỏi lắm

Cảm ơn
        0
        trong 150 bài viết

Trích Nguyên văn bởi namphong Xem bài gởi
        Long đi vượt biển quay đầu lại, nơi địa thế này thì từ bờ đi ra chuyển phải rồi chuyển trái mấy lần. Huyệt không ở nơi tận cùng. Minh đường rất đẹp nhưng sợ ít người hiểu được. Mong phúc của Đại tướng mà người làm huyệt không nhầm. Phương Nam rất đẹp, mong Đại tướng nhìn về nơi đó.
        Pháp nhãn loan đầu của Phong huynh ngày càng cao thâm !

Vũ trụ xuay vần, núi sông kết tụ, nước Nam ta cứ trải qua bao năm lại sản sinh ra một viên đại tướng cho dân tộc. Sự Sinh - Tử của họ ắt có cảm ứng lớn đến thiên địa.

Long băng hải hồi đầu làm rõ cái lý âm dương, lại tỏ thêm cái tình sông núi.

Phong huynh yên tâm, người cát nhân ắt sẽ gặp nơi cát địa.
        Thầy phong thủy và khu du lịch sau này sẽ là trợ duyên đắc lực.
        Đất thiêng hương khói !!! Đất kết tụ nhân tâm. Nếu TS không nhầm thì trong vòng vài năm ắt sẽ ứng nghiệm.

Cảm ơn
        13
        trong 19 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thanhdaohuy Xem bài gởi
        Có lẽ BÁC GIÁP thích nằm một mình cho mát, không muốn lẫn vào đám đông!
        Vì sao Bác Giáp không chọn ở đất liền cho an toàn. Chắc Bác Giáp đã hiễu rõ địa cuộc này, Đại tướng có thể trấn giữ "biển đông" vững chắc. Và cũng nhắc nhỡ con cháu chúng ta hãy đặc biệt lưu tâm biển đông.

10. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "daoth" về bài viết có ích này:

kell.Nguyen (09-10-13),suongbanmai (08-10-13)

ASVN's Avatar
        ASVN is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        39
        trong 501 bài viết

Mấy bác "chém" nhẹ thôi để cụ yên nghỉ ngắm núi sông đất Việt! Sóng trước tan rồi đợi con sóng sau của họ khác. Đất này có tính biểu tượng thôi chớ có thấy "vĩ nhân" mà tán quá lên thế. Cụ muốn ở đây có lẽ là do ý nguyện thôi!

12. Có 5 Hội viên đã cảm ơn đến "ASVN" về bài viết có ích này:

annhien (08-10-13),Jangtam58 (08-10-13),songque (08-10-13),thucnguyen (24-10-17),vnoanh (10-10-13)

Cảm ơn
        801
        trong 448 bài viết

Địa điểm chôn cất là khu vực Vũng Chùa - Đảo Yến ở cuối dãy Hoàng Sơn. Tuy nhiên, nơi chôn cất không phải là ngoài đảo, mà là một bán đảo, có đường ô tô ra được.
        [IMG]https://fbcdn-sphotos-f-a.akamaihd.net/hphotos-ak-frc3/1376633_10200437313648046_876460004_n.jpg[/IMG]

[IMG]https://fbcdn-sphotos-g-a.akamaihd.net/hphotos-ak-frc3/1379928_215459338578324_29423468_n.jpg[/IMG]
        ......

Đến Vũng Chùa - Đảo Yến, chúng tôi còn được nghe kể về một dãy núi chạy dài nối từ đất liền ra biển, gần như bức tường thành vững chắc án ngữ Vũng Chùa và nằm rất gần với Đảo Yến. Dân địa phương gọi dãy núi này là Xóm Mới và Xóm Làng, tên gọi xuất phát từ những làng xóm dân cư bên đông đúc, bên thưa thớt ngày xưa. Trên dãy núi này giờ trồng khá nhiều cây keo.

Theo nhiều người trong vùng, gần 10 năm về trước, ông Võ Điện Biên, người con trai trưởng của Đại tướng Võ Nguyên Giáp, đã về xin thuê đất, đền bù cây cối.

Quan sát bằng mắt thường, từ hướng biển, PV Thanh Niên Online có thể nhìn thấy ngay khu vực uốn lượn, kín gió, có 2 tháp nhà mái ngói đỏ. Người dân địa phương kể ở đó còn 2 nhà sàn gỗ được chở từ Lệ Thủy ra, dựng lên.

.....

Vũng Chùa - Đảo Yến là thắng cảnh nằm chung trong vịnh Hòn La mà sách Đại Nam dư địa chí ước biên của Cao Xuân Dục thời nhà Nguyễn gọi là vịnh La Sơn. Trong sách nêu rõ vịnh La Sơn được bao bọc bởi những ngọn núi như những bức tường thành, phía đất liền là dãy Hoành Sơn “thế như rồng cuốn hổ ngồi, trùng trùng điệp điệp lan ra tận biển” với đỉnh Mũi Rồng che chắn phía tây - bắc, ở phía đông có nhiều đảo nhỏ.

http://www.thanhnien.com.vn/pages/20...uyen-giap.aspx
        thay đổi nội dung bởi: htruongdinh, 08-10-13 lúc 12:34

14. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "htruongdinh" về bài viết có ích này:

thucnguyen (24-10-17)

Cảm ơn
        499
        trong 127 bài viết

Rất mừng là cụ không yên nghỉ trong Mai Dịch. Với trí tuệ của Người đến quyết định cuối cùng là về quê cũng quá sáng suốt. Cầu mong cụ sớm siêu thoát, Việc hộ quốc đúng là như bác ASVN nói để đến lượt họ khác làm-đây là quy luật!
        thay đổi nội dung bởi: songque, 08-10-13 lúc 13:45

16. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "songque" về bài viết có ích này:

thucnguyen (24-10-17)

Cảm ơn
        204
        trong 222 bài viết

Cũng mong cho quốc vận nó sáng lên các bác ạ!

Chứ vừa rồi báo đài nói nhiều chuyện "quốc khố" kiệt quệ, cũng chỉ do nhiều cái dự án "Bảo tàng nghìn tỷ", "tập đoàn nghìn tỷ"...mà thành.Người ta nói "Nhân-Duyên-Quả" không biết hậu sinh VN có duyên lành để sính vai cùng bắc Âu+Nhật Hàn+bắc Mỹ không?hay lại phải gồng lưng trả nợ!

Long mạch thì nhiều đấy, Địa thế đất nước thì đẹp đấy, 4000 năm rồi vẫn không khá được. Ngày xưa" Lý hiển Long nói :VN ngồi trên đống vàng mà sao vẫn nghèo"?? Em cũng nghĩ mãi mà chưa trả lời được câu hỏi này, các cao nhân có thể chỉ bảo giúp tại sao không?

Kính các bác
        Make someone Smile & be happy!!!

18. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "tienhaiutc" về bài viết có ích này:

bavuong112011 (08-10-13),kell.Nguyen (09-10-13)

Trang 2/13 đầuđầu 123412 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn