Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 4 trên 4
        Cảm ơn
        2
        trong 1 bài viết

Ico167R (228) mệnh kiếp thân không ,thai phục vượng tướng cung thê !.xem giúp em ạ !

kính nhờ các vị cao nhân xem qua cho em lá số này ạ! ,
        [img]http://dichvu.lyso.vn/lasotuvi/1/175009051990/1/anh_lotus.jpg[/img]
        *em có những đặc điểm sau :sinh ngày 9 tháng 5 năm 1990(dương lịch); giờ :17h50 ; miền nam Việt Nam
        - là con cả trong gia đình 5 anh em , trong đó có 2 em cùng cha khác mẹ , các em học khá giỏi .
        - cha mẹ ly thân năm 2001, cha mẹ là người khá giả đào hoa (nhất là cha ), cha có vợ mới năm 2003
        - từ nhỏ đến giờ sướng thân ,khổ tâm
        - theo giấy tờ pháp lý thì ở với cha nhưng khắc cha nên ở với mẹ
        - học hành kém , nhưng đậu đại học năm 2010
        - thân cao 1m68 , da hơi vàng và tái , chân tay nhỏ ,lúc trước khi học trung học thì ốm , khi học đại học phát mập, lúc bình thường vui vẻ hòa nhã dễ gần, khi giận phát uy khiến người sợ hãi, tính thích cô độc , thích nghiên cứu triết lý tôn giáo (phật , nho , đạo , công giáo ...), mắt lúc lờ đờ lúc linh động , mắt nhiều tơ đỏ (có thể hay thức khuya),
        - có nhiều người thương nhưng chưa từng yêu ai (có triệu chứng lãnh cảm)
        - hay bệnh tật nhưng càng lớn càng giảm , hay bị đau bụng , dị ứng khi ăn đồ tanh hay ko sạch (người khác ăn ko sao chỉ có mình bị ) .
        - đây là hình của em [IMG]https://fbcdn-sphotos-a-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash2/310273_485403861531553_504873215_n.jpg[/IMG]
        [IMG]https://fbcdn-sphotos-a-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn2/969021_485075171564422_511891599_n.jpg[/IMG]
        *
        -em muốn hỏi là " thân không , mệnh kiếp " có ảnh hưởng gì khi em muốn tự kinh doanh (dấu gia đình) ko ạ ? em có thích hợp làm kinh doanh ko ạ ?
        -cung thê của em có phá quân , triệt , phục thai vượng tướng cách thì vợ tương lai của em có phải là người lộng quyền và người bội phản ko ạ ? ( em thà đi tu hay cô độc chứ ko chịu có vợ mà bỏ )
        và lá số này cũng là của em : có âm sát và địa kiếp cư ở mệnh có người xem cho em họ nói em có thể bị tâm thần hoang tưởng , em xin coi lại cho em có đúng ko ạ .http://www.lyhocdongphuong.org.vn/ap...=screen&size=2
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        215
        trong 134 bài viết

Chào Hoanganh_Lotus!

Ví trên đường đời đều bằng phẳng cả
        Anh hùng hào kiệt có hơn ai.

Mượn tạm 2 câu thơ của Phan Bội Châu để nhắn gửi bạn. Có ai sinh ra mà chọn được con đường mình phải đi đâu. Bạn cũng vậy. Con đường bạn đi gian nan vất vả, tuy vậy cũng không phải đến nỗi không thể đi được. Nếu bạn đã từng nghiên cứu triết lý tôn giáo, Phật giáo thì bạn phải hiểu đó là gì, tại sao? Bạn có từng thấy tấm gương Nick Vujicic, hay bạn đến trung tâm ung bướu xem các em bé bảy, tám tuổi bị ung thư phải xạ trị mà tóc không còn cọng nào, mặt mày bơ phờ xanh xao nhưng vẫn giữ nét hồn nhiên, ngây thơ để thấy mình còn rất may mắn. Vì vậy, hãy lạc quan lên.
        Nhìn lá số bạn đúng là thấy rất đặc biệt: Mệnh giáp Kình Đà gặp Tang Hổ cùng Không Kiếp, bao nhiêu sát tinh nặng nhất đều ưu ái bạn.... Nhìn qua cung thân cũng chẳng kém gì, cũng đủ cặp Tang Hổ, Không Kiếp. Ngó sang cung Phúc cũng chẳng khá hơn. Lá số này nếu không quyết tâm cầu đạo thì chỉ có làm Vi Khất Cái.
        Nếu bạn hiểu Phật Pháp, biết chữ Quy Y thì bạn phải hiểu là tu khẩu không bằng tu tâm. Tu phải hành. Bạn nghiên cứu thêm hai chữ Phước và Đức để làm cho đúng. Còn cầu đạo để kiếp sau khá hơn, khá hơn để rồi gây nghiệp nhiều hơn... thì tâm đạo của bạn chưa thể tu được.
        Thấy tấm hình trên tay bạn cầm con cá, bạn là tay sát cá đấy bởi vì nghiệp sát bạn quá nặng. Thú vui bạn là câu cá? Nếu có thì nên từ bỏ.
        Bạn là người có căn, nếu biết sám hối thì nghiệp lực chưa thể phát tác nhanh được, khi đó duyên đến sẽ từ từ giúp bạn thấy được lối thoát. Đến một lúc nào đó duyên khởi đủ mạnh, nghiệp lực tiêu trừ bạn sẽ làm chủ được lá số, vận mệnh của mình... Rất khó nhưng quyết tâm sẽ làm được.
        Lá số bạn đúng là cần liều thuốc đặc trị, nếu được bạn có thể tham khảo sau:
        1. Tiếp tục nghiên cứu Phật pháp (cẩn thận vì dễ đi lầm vào tà đạo mà không hay).
        2. Quy y tam bảo, đọc kinh sám hối hàng ngày.
        3. Tập thiền (hãy tìm người dẫn dắt bước cơ bản).
        4. Tuyệt đối không được sát sinh, hãy tập phóng sinh, làm thiện, giúp người.

Hãy đi rồi sẽ tới, hãy làm rồi sẽ được. Hãy dùng tâm không để chứa cái vô hạn, đừng dùng tâm có để chứa cái hữu hạn.
        Bạn hãy làm và đừng nên hỏi thêm điều gì nữa vì không cần thiết.
        Chúc bạn sáng suốt.

3. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Thuandd" về bài viết có ích này:

duong.nebo (12-08-14)

Cảm ơn
        215
        trong 134 bài viết

Paste lại bài của Đà La luận lục sát bên lý số Việt Nam:
        1. Địa Không, Địa Kiếp:

Địa Không, Địa Kiếp thuộc hành Hỏa, là Sát Tinh chủ về trở ngại, thất bại, bần hàn, tai nạn, tác hại.

Không Kiếp theo triết lý nhà Phật chính là cái "Nghiệp Báo" mà mình phải trả.

Không, Kiếp đắc tại Dần, Thân , Tỵ Hợi ( Tỵ, Hợi tốt hơn Dần Thân).
        Không Kiếp là hai Sát Tinh rất mạnh có thể làm cho Tử Phủ trở thành phá cách, hai sao này ngộ Đào Hồng thì tình duyên lận đận, tuổi thọ bị chiết giảm.

Không, Kiếp ngộ Thiên Tướng thì phải bị thần phục , sự phá hoại giảm đi nhiều. Tuy nhiên, nếu Thiên Tướng ở Mão, Dậu thì rất cần sao Thiên Tài đồng cung, nếu không Thiên Tướng này cũng chỉ là Tướng quèn không cản nổi Không, Kiếp.

Không Kiếp ngộ Thất Sát, Phá Quân miếu , vượng lại có thêm Tả Hữu thì uy dũng, quyền biến, sai khiến được người khác. Nhưng bản chất vẫn là bạo phát , bạo tàn.

Không Kiếp do bản chất là Sát Tinh nên dù có đóng ở nơi đắc địa cũng hoạnh phát, hoạnh phá. Chỉ được một thời gian thôi, sau đó lại tàn tạ như các vị trí hãm địa ( Không Kiếp ở Dần Thân dù có nhiều Cát Tinh cũng là một cuộc đời chìm nổi, lên xuống thất thường).

Không Kiếp tại Tỵ Hợi nếu hội cùng Tướng Mã lại có thêm Khoa tọa thủ hoặc xung chiếu là người có tài và tìm được minh quân trong thời loạn lạc.

Qua đó có thể nói một cách khái quát chung như sau về Không Kiếp:

1. Không Kiếp chính là thử thách của cuộc đời dành cho mình. Mệnh có Không, Kiếp tọa thủ hoặc chiếu thì dù đắc địa và có nhiều Cát Tinh vẫn phải đổ mồ hôi, sôi nước mắt mới tạo dựng nên cơ nghiệp được.

2.Không Kiếp nơi hãm địa tối kỵ gặp Đào Hồng, nó còn phá hỏng cái tốt đẹp của các Cát Tinh đồng cung. Trong trường hợp này cần phải có Tuần, Triệt hoặc 1 trong các sao Thiên Tướng, Thất Sát, Phá Quân miếu vượng để cản trở và giảm bớt tác hại của Không Kiếp.

3.Không Kiếp không phải là cái tai họa mà trời ban để phải chịu đựng, mà nó chính là cái "Nghiệp", là những lời nhắc nhở về cách sống dành cho đương số.

4.Những người có Không Kiếp thường là những người rất gan lỳ gai góc, gặp khó khăn không chùn bước ( nhất là khi Không Kiếp đác địa), rất có bản lĩnh, cho nên những người này thường có sự thu hút đặc biệt với người khác phái.

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Thuandd" về bài viết có ích này:

HOANGANH_LOTUS (11-01-14)

Cảm ơn
        4
        trong 0 bài viết

lá số của b thật đặc biệt.....nhưng,cố lên nhé...nếu đã biết trc thì sẽ biết mình nên làm ntn mà,nhỉ.hiiii

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 3
        Bài mới: 14-04-14, 00:55
      2. Kính mong các bác xem giúp cháu cung Thê
        By nguyenhoangviet in forum Nhờ xem Tử Vi
        Trả lời: 1
        Bài mới: 04-05-12, 09:32
      3. Nhờ cao nhân TV xem giúp cung Thê
        By thangmyden in forum Nhờ xem Tử Vi
        Trả lời: 8
        Bài mới: 06-02-12, 11:58