Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 1/13 12311 ... cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 122
        Cảm ơn
        0
        trong 26 bài viết

Default song tinh đáo hướng và cách hóa giải!

hôm dồi lang thang trên mạng em có xem chương trinh phong thủy của vtc nói về cách hóa giải song tinh đáo hướng.
        [vd hướng nhà hướng tây gặp song tinh đáo hướng: vì hướng tây số lạc thư là 7 mà: 7 -2, 1 -6, 4- 9, 8 -3 đều là những cặp ý nghĩa theo hkpt. như trường hợp trên để hóa giải song tinh đáo hướng của nhà hướng tây ta nên gây động khu vực tây nam số 2 để hóa giải song tinh đáo hướng. tương tự như vậy nếu hướng nam, ta kích động hướng đông nam sỗ 4, hướng bắc ta gây động hướng tây bắc số 6....
        không biết thủ thuật này theo hkls có đúng hay sai??? rất cần ý kiến của gd hkls
        nếu thủ thuật này là đúng thì đương nhiên cũng sẽ được áp dụng cho song tinh đáo tọa rồi!!!
        thay đổi nội dung bởi: henryhung, 18-04-14 lúc 14:15
        hãy cho nhau những gì ta đang có, lỡ mai này không có để cho nhau

Cảm ơn
        6
        trong 425 bài viết

chào em nếu song tinh 88 tốt,nếu song tinh 77,66 thì mới hóa giải,cách hóa giải còn tùy ,niên .nguyệt,nhât,thời,và đường dẫn khí,nhập khí vào nhà nữa....VTC có nhiều ... nói kh... lắm
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        13
        trong 94 bài viết

bạn dùng những cách cơ bản để hóa giải. dùng ngũ hành để giải.
        chính xác là hạn chế, không có cách nào giải được đâu. chế được lúc này, lúc khác cái xấu nó vẫn bùng phát thôi

Cảm ơn
        118
        trong 63 bài viết

mình đã thiết kế song tinh đáo tọa V8 cách đây 6 năm phát tài ,đinh,quan.rất tốt

Cảm ơn
        92
        trong 36 bài viết

Trích Nguyên văn bởi henryhung Xem bài gởi
        hôm dồi lang thang trên mạng em có xem chương trinh phong thủy của vtc nói về cách hóa giải song tinh đáo hướng.
        [vd hướng nhà hướng tây gặp song tinh đáo hướng: vì hướng tây số lạc thư là 7 mà: 7 -2, 1 -6, 4- 9, 8 -3 đều là những cặp ý nghĩa theo hkpt. như trường hợp trên để hóa giải song tinh đáo hướng của nhà hướng tây ta nên gây động khu vực tây nam số 2 để hóa giải song tinh đáo hướng. tương tự như vậy nếu hướng nam, ta kích động hướng đông nam sỗ 4, hướng bắc ta gây động hướng tây bắc số 6....
        không biết thủ thuật này theo hkls có đúng hay sai??? rất cần ý kiến của gd hkls
        nếu thủ thuật này là đúng thì đương nhiên cũng sẽ được áp dụng cho song tinh đáo tọa rồi!!!
        Chào henryhung,
        Song tinh vượng đáo hướng là 1 cục tốt, giống vượng sơn vượng hướng, sao lại phải hóa giải nhỉ! Chỉ cần phía trước có nhà, cây cao, hoặc bức tường cổng cao 2m là sơn tinh đắc cách rồi. Tất nhiên đằng trước phải có cửa và đường. Lúc này song tinh đáo hướng là cục đặc biệt của vượng sơn vượng hướng.
        Tương tự song tinh đáo tọa thì hướng tinh vượng thất cách, muốn đắc cách thì cần 2 điều kiện:
        + Điều kiện cần: Sau nhà phải có sân sau, hồ nước, trống thoáng...
        + Điều kiện đủ: Phải có cửa hậu để đón vượng khí.
        Tất nhiên phía sau phải có nhà cao, cây cao, núi, hoặc xây bức tường cao 2m... để sơn tinh vượng đắc cách.
        Bài viết HKPT của Chú Vanhoai nói rất kỹ về vân đề này.

Cảm ơn
        396
        trong 204 bài viết

Trích Nguyên văn bởi trungdat20061958 Xem bài gởi
        mình đã thiết kế song tinh đáo tọa V8 cách đây 6 năm phát tài ,đinh,quan.rất tốt
        Có cục song tinh đáo tọa vận 8 phát, bạn mang lên đây để ACE chiêm ngưởng và cùng nhau học hỏi với.

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Jangtam58" về bài viết có ích này:

vanlekhoa (19-08-16)

Cảm ơn
        13
        trong 94 bài viết

anh cho vidu để mọi người học tập thêm
        thanks

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Trích Nguyên văn bởi quangvinhn Xem bài gởi
        anh cho vidu để mọi người học tập thêm
        thanks
        Thật tế thì:song tinh đáo hướng hay đáo tọa đắc địa ở đấy đại gia quyền cao chức trọng là chuyện k hiếm.Vượng sơn vượng hướng sống như ăn mày,thượng sơn hạ thủy lại giàu cũng k hiếm là vậy đấy.Muốn trải nghiệm thì lấy cái la kinh đi một vòng trong khu phố là hiểu liền.Thực tế mới là giá trị...riêng cái vụ hóa giải song tinh hội hướng dể lắm.lấy can xăng,canh chổ song tinh đáo,đặt ở đó rồi bật lửa là xong àh!hihihihihi

Cảm ơn
        118
        trong 63 bài viết

cám ơn các bạn quan tâm, đây là nhà của 1 người cháu mình .các bạn thông cảm vì mình mới biết sd máy tinh nên ko biết vẽ,mình kể thôi,nhà này ở Nam sach Hải Dương.nhà tọa dậu hướng mão,phía trước là đường đi rộng khoãng 4m kế là mương nước rộng khoang 6m kế là cánh đồng,hai bên là nhà hàng xóm,sau lưng có 5 ao nuôi cá của hàng xóm ,mình áp dụng bài lấy dương làm hướng, nên thiết kế cửa kính lấy sáng
        phía dậu tầng lửng và lấu 1, hai vợ chồng người cháu cùng cac con nó ở phòng tâm nhà có 681, lầu 1,mẹ cháu ở phòng phía tâylầu 1,cửa hướng mão thường đóng ,về công việc cháu được cử làm cb phòng kinh doanh,đầu năm nay cháu mua xe hơi và sinh con trai,nếu các bạn không chê, mình còn mấy chuyện ứng nghiệm nữa.cám ơn diễn đàn cho mình chia sẻ.

Cảm ơn
        13
        trong 94 bài viết

cám ơn các bạn quan tâm, đây là nhà của 1 người cháu mình .các bạn thông cảm vì mình mới biết sd máy tinh nên ko biết vẽ,mình kể thôi,nhà này ở Nam sach Hải Dương.nhà tọa dậu hướng mão,phía trước là đường đi rộng khoãng 4m kế là mương nước rộng khoang 6m kế là cánh đồng,hai bên là nhà hàng xóm,sau lưng có 5 ao nuôi cá của hàng xóm ,mình áp dụng bài lấy dương làm hướng, nên thiết kế cửa kính lấy sáng
        phía dậu tầng lửng và lấu 1, hai vợ chồng người cháu cùng cac con nó ở phòng tâm nhà có 681, lầu 1,mẹ cháu ở phòng phía tâylầu 1,cửa hướng mão thường đóng ,về công việc cháu được cử làm cb phòng kinh doanh,đầu năm nay cháu mua xe hơi và sinh con trai,nếu các bạn không chê, mình còn mấy chuyện ứng nghiệm nữa.cám ơn diễn đàn cho mình chia sẻ.
        Anh vẽ sơ đồ ra giấy, có đầy đủ các kích thước, vị trí cổng cửa, wc, bếp...năm sinh của chủ nhà, thời gian nhập trạch. Em sẽ vẽ lại rồi up lên, như vậy độ chính xác về nghiệm chứng sẽ cao hơn. Tránh trường hợp "ngộ nhận" vì có nhiều trường phái phong thủy ngoài Huyền Không Phi Tinh ra.

cách đưa hình vào bài viết
        http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=4515

Trang 1/13 12311 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Song tinh dáo tọa nhung không duọc tốt
        By alan in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 37
        Bài mới: 13-06-14, 18:32
      2. Trả lời: 27
        Bài mới: 13-06-14, 07:05
      3. mời các ACE vào giải quẻ giúp hóa giải phong thủy nhà ở