Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/2 đầuđầu 12
    kết quả từ 11 tới 17 trên 17
        Cảm ơn
        5
        trong 20 bài viết

"....cái mới càng phủ định cái cũ, nhưng không có nghĩa là cái cũ sai, trong phạm vi của nó..."
        - em cũng không hiểu đoạn này lắm, bác có thể chỉ giáo rõ được không ạ? nếu cái cũ bị phủ định có nghĩa nó không đúng (hoặc thẳng thắn thì là sai) so với cái mới, vậy cái cũ dùng để làm gì ?khi nào thì dùng ?...trong thực tế thì liệu ta có nên áp dụng ngay cái mới để luận vì đằng nào cái cũ cũng sai so với nó.

"...Không giúp vì không được nhìn tận mắt, tự đo đạc cụ thể, còn có lí..." Đoạn này thì e cũng đồng quan điểm với bác. Nhưng thực ra cần phải nói thêm, những người mới học như e, rất cần lời khuyên hay sự chỉ dẫn của những bậc tiền bối, người đi trước như các bác. Vấn đề chỉ sáng tỏ khi được đưa ra bàn thảo, còn đúng sai theo thiển ý của e thì lúc đó sẽ được (hoặc nhờ) sự giúp sức của những cao nhân, những bậc tiền bối giàu kinh nghiệm thông thuộc kinh thư hỗ trợ để luận bàn.
        E nói gì sai mong các bác bỏ qua cho em nhé!

Bác annhien có thể giải thích sâu hơn chỗ này được không ạ ?"Nhà tọa Bình hướng Nhâm mở cửa tại Bính là sát", nó sát là như nào ạ? Hi! bác giúp e nhé, e chưa rõ lắm.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        1,310
        trong 276 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tdc Xem bài gởi
        "....

Bác annhien có thể giải thích sâu hơn chỗ này được không ạ ?"Nhà tọa Bình hướng Nhâm mở cửa tại Bính là sát", nó sát là như nào ạ? Hi! bác giúp e nhé, e chưa rõ lắm.
        Bạn xem liên kết bên dưới sẽ hiểu tại sao mở cửa Bính là sát, do đó nhà này nếu mở cửa hay kích thủy tại Bính là nguy hiểm.

http://huyenkhonglyso.com/showpost.p...&postcount=428

Nếu dùng phi tinh sẽ không biết tại sao mở cửa hay kích thủy tại Bính nguy hiểm, thế Bạn nghĩ có nguy hiểm không?
        Annhien.
        Tâm an, vạn sự an
        Tâm bình, thế giới bình.

Cảm ơn
        5
        trong 20 bài viết

Trích Nguyên văn bởi annhien Xem bài gởi
        Bạn xem liên kết bên dưới sẽ hiểu tại sao mở cửa Bính là sát, do đó nhà này nếu mở cửa hay kích thủy tại Bính là nguy hiểm.

http://huyenkhonglyso.com/showpost.p...&postcount=428

Nếu dùng phi tinh sẽ không biết tại sao mở cửa hay kích thủy tại Bính nguy hiểm, thế Bạn nghĩ có nguy hiểm không?
        Vâng! giờ thì em đã rõ.Lại học thêm được một chút, cám ơn bác nhiều. Chúc bác và gia đình mạnh khỏe.

Cảm ơn
        118
        trong 63 bài viết

Các bác cho em (cháu) hỏi nhà tọa Bính hướng Nhâm vận 8, khi lập bàn áo ngữ huyền không thì em thấy có tổ hợp 9-2-1 đến hướng và 8-1-9 đến tọa của hướng bàn. sơn bàn thì có 5-6-7 tới hướng và 6-7-8 tới tọa. vậy có mở cửa phụ (hoặc cửa sổ) tại tọa được không ạ? và nếu được thì mở phương nào ạ? em (cháu) cám ơn ạ.
        SVmới hỏi zậy E pó tai,cái lày sv nên phôn cho ngàiTƯỞNG họa may ngài thích ngài mới chả nời được

Cảm ơn
        5
        trong 20 bài viết

Trích Nguyên văn bởi trungdat20061958 Xem bài gởi
        SVmới hỏi zậy E pó tai,cái lày sv nên phôn cho ngàiTƯỞNG họa may ngài thích ngài mới chả nời được
        hê. bác cứ trọc e, để e chụp cái tinh bàn áo ngữ bác giải thích hộ nhé. thực ra e đang xem phần áo ngữ he muốn giải thích theo áo ngữ thì tốt quá.

Cảm ơn
        118
        trong 63 bài viết

hê. bác cứ trọc e, để e chụp cái tinh bàn áo ngữ bác giải thích hộ nhé. thực ra e đang xem phần áo ngữ he muốn giải thích theo áo ngữ thì tốt quá.
        Nên theo bàn ÁOBÀO của ngàiKAOPIỀN kó nẽ tốt hơn

Cảm ơn
        5
        trong 20 bài viết

Trích Nguyên văn bởi trungdat20061958 Xem bài gởi
        Nên theo bàn ÁOBÀO của ngàiKAOPIỀN kó nẽ tốt hơn
        Dạ vâng! theo thế nào thì lại nhờ bác vậy

Trang 2/2 đầuđầu 12

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn