Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/6 đầuđầu 1234 ... cuốicuối
    kết quả từ 11 tới 20 trên 59
        Cảm ơn
        57
        trong 34 bài viết

Trích Nguyên văn bởi nobita0710 Xem bài gởi
        Thầy nói 2 tuổi kết hợp biết tự tâm tu(có thể thờ tại gia)dầu to,con ngoan thông minh lanh lợi. Chúc mừng.
        Xin Anh nobita0710 nói rõ giúp em xíu được không? Thờ tại gia là thờ gì ạ? Em và bạn em đi coi ngày kết hôn thi bảo là hai đứa cung ngũ quỷ rất xấu. Em lo lắng nên vào diễn đàn nhờ các cao nhân giúp cho.
        Em cảm ơn và ghi nhớ lời Anh là "tự tâm tu" nhưng xin chỉ dạy giúp em năm sau tháng giêng tụi em có thể kết hôn được không? Vì năm sau em xấu quá. Nghe là rơi vào tam hình gì đó ạ.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        57
        trong 34 bài viết

Kêu bằng bác dà thấy bà,hôm nay bi tui nhờ thầy coi zúp bạn rùi,nhớ nhé 2vc khi lên đại da-biếu thày 2tỹ thui,hãy máu lửa x thiết kế đường làm dàu,thày sẽ ghé thăm và dúp đỡ,vứt bỏ hết ý nghĩ tiêu cực-không thì thày lấy doi đau nắm.
        o
        Thưa Anh nobita0710, em tha thiết mong Anh xem giúp cho em với. Quả thật điều này làm em phiền lòng nhiều mà không dứt ra được.
        Năm sau là năm Ất mùi, khi đi xem thầy thì kêu là năm sau em bị tam hình và chi chồng bị hình gì đó nên kết hôn chắc chắn gặp hoạ lớn. Vậy, em có thể tổ chức lễ kết hôn cuối năm nay để tránh được không ạ? Vì cận đến nơi rồi nên không kịp đặt bàn tiệc. Thì em sẽ chỉ làm lễ tổ tiên và ông tơ bà nguyệt trước (cuối năm nay), và chờ ra tết chúng em sẽ làm tiệc mừng. Vậy có ổn không thưa Anh?
        Cháu kính mong các Bác vào xem giúp cháu với ạ.

3. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "yennhi" về bài viết có ích này:

nobita0710 (26-11-14)

Cảm ơn
        57
        trong 34 bài viết

Rất nhiều sách coi,rất nhiều phái,vd:phong thủy xưa nay quá trời thày,song coi và luận đoán chính xác là số ít,ngũ quỷ cung theo phái bát trạch cho là vậy song chi tiết theo hk thì chỉ hay gặp rắc rối trong cuộc sống,sợ ma chẳng hạn,vc hay cãi hơn nhả hàng xóm,công việc lẽ ra làm chơi chơi thì phải nỗ lực mới z.Thờ tại za nghĩa:thay vì lên chùa thường ngày bất tiện thì thỉnh Phật thờ trong nhà.Tam hình :có khi của mấy bà bói mù,e hay đi coi bói có thể 18 năm nữa cũng không tìm ra ngày,cái chính yếu thầy TĐ đã coi rùi,còn râu tóc giày mũ khẩu trang kính cặp tóc v.v.coi cũng tốt không cũng không sao,2bạn vui,không thể thiếu nhau thì người ta cưới ngày nào mình theo ngày ý,ngày truớc thế hệ ông bà đâu có coi như bi dờ thế mà con tiến sỹ,đại da đầy.Vậy nên cưới càng sớm càng tốt-dành TG viết và thực thi kế hoạch làm dầu để còn có R biếu thày uống chứ-nhỉ (mà 2 bạn quê ở đâu ta ơi)
        Thưa Anh, quê hai đứa khác nhau cách 70km, huế-qtri ạ.

Cảm ơn
        57
        trong 34 bài viết

Qúa đúng,khi lễ gia tiên tức người Âm đã nhận mẹt là thành viên rùi,đánh chén là việc trả nợ miệng của dương trần,coi bói nhiều đang phạm ngũ quỷ đấy,lên chùa xin Phật dúp đuổi quỷ, nhờ mẹ chồng lấy cành dâu tẩm nước tiểu em bé trai quất 9x9=81 lần là ok đau đừng khóc nhè tè ra quần nhe,e chồng nó mà thấy nó sướng nắm,chồng=tuất thủy=hải cẩu=códá(hải cẩu hoàn),vợ=ngựa kim=ngựa zàng=bán khối sìn.zậy cứ năntăn con khác nó nhặt mất=Tiếc
        Huhu. Bạn em sinh 26/1/1982 mà đi đâu cũng bị kêu là Tân Dậu. Hôm qua mới bàn là cuối năm nay làm không kịp. Nhà mẹ em không cho làm kiểu lễ trước tiệc sau, bảovaayj chẳng khác chi người ta nhìn vào nói xáu hổ. Mà 2015 chắc ko cưới được vì thầy tứ trụ gì đó nói lá số em gặp hình chi chồng bị khắc gì năgj lắm

6. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "yennhi" về bài viết có ích này:

nobita0710 (27-11-14)

Cảm ơn
        57
        trong 34 bài viết

Dễ không hà,không đãi nhà hàng to thì NH bé,ở quê có NH đâu mà người vẫn cưới vẫn đẻ sòn sòn,hăm mấy mẹ còn khó hay muốn bắt rể,hay muốn con ở vậy.Hai tỉnh này ngừơi lớn khó khăn-do nghĩ về họ nhìu hơn nghĩ cho con=BÁIPHỤC.khó quá nó t
        heo không lại sốt vó lông nhông đi tìm.Huệ+Quãng=nhìu thày..ày.ày.ày,,,bà .à.à.à nắm,coi chừng tomahoc nhập ma=cừu trới
        Thông báo:ra nhà sách mua 1 quyển coi ngày=cưới fóng.Cảnh báo:Khi thành Đại da 2 bạn thế nào cũng có ăn vụng(nhớ chùi mép kỹ nha-hì....STOP Bàrịa=Hết tư vấn).Tân dậu ư=kim kê= gà vàng(kín miệng nha đừng khoe hai con thú zàng coi chừng bị ăn trộm)hì.
        Cảm ơn Anh. Anh cũng khéo nói thiệt nha. Kiểu zì cũng xoay được. Em cũng nhẹ lòng. Hôn nhân chưa nói đến sau này co đại gia hay không, chỉ là biết bây gio chỉ mong được kết hôn và cuộc sống sau này bền chặt bên nhau. Nghe giàu mà ăn vụng thì em không ham đâu ạ. Có nhiều người trọng vật chất và cho những đứa như em là cưỡi mây mà sống, nhưng riêng em, em chỉ cần sống đủ nhưng hạnh phúc phải đầy Anh ạ.

8. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "yennhi" về bài viết có ích này:

nobita0710 (28-11-14)

Cảm ơn
        556
        trong 315 bài viết

Trích Nguyên văn bởi yennhi Xem bài gởi
        Xin Anh nobita0710 nói rõ giúp em xíu được không? Thờ tại gia là thờ gì ạ? Em và bạn em đi coi ngày kết hôn thi bảo là hai đứa cung ngũ quỷ rất xấu. Em lo lắng nên vào diễn đàn nhờ các cao nhân giúp cho.
        Em cảm ơn và ghi nhớ lời Anh là "tự tâm tu" nhưng xin chỉ dạy giúp em năm sau tháng giêng tụi em có thể kết hôn được không? Vì năm sau em xấu quá. Nghe là rơi vào tam hình gì đó ạ.
        Cung ngũ quỷ cũng chỉ một phần thôi, lấy nhau ai chỉ xem nguyên cái đó đâu. Còn xem nhiều cái khác chứ, đầy người cùng hai vợ chồng ngũ quỷ, tuyệt mạng đầy ra sao vẫn sống bên nhau hạnh phúc, con ngoan .... Chịu khó giữ tâm thanh tịnh, thờ tại gia. Tuy nhiên không phải thày nào cũng làm được đâu nhé, chú ý không mời thầy phù thủy, tam phủ, tứ phủ. Không lại rước họa vào thân. Hi h! Ngoài thờ tại gia thì còn một cách nữa ....

A di đà phật.
        1. Tâm còn chưa thiện, phong thủy vô ích.
        2. Bất hiếu cha mẹ, thờ cúng vô ích.
        3. Anh em không hòa, bạn bè vô ích.
        4. Làm việc bất chính, đọc sách vô ích.
        5. Làm trái lòng người, thông minh vô ích.
        6. Không giữ nguyên khí, thuốc bổ vô ích.
        7. Thời vận không thông, mưu cầu vô ích.

10. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vqkhanh019" về bài viết có ích này:

yennhi (27-11-14)

Cảm ơn
        57
        trong 34 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vqkhanh019 Xem bài gởi
        Cung ngũ quỷ cũng chỉ một phần thôi, lấy nhau ai chỉ xem nguyên cái đó đâu. Còn xem nhiều cái khác chứ, đầy người cùng hai vợ chồng ngũ quỷ, tuyệt mạng đầy ra sao vẫn sống bên nhau hạnh phúc, con ngoan .... Chịu khó giữ tâm thanh tịnh, thờ tại gia. Tuy nhiên không phải thày nào cũng làm được đâu nhé, chú ý không mời thầy phù thủy, tam phủ, tứ phủ. Không lại rước họa vào thân. Hi h! Ngoài thờ tại gia thì còn một cách nữa ....
        cẢM ơn Bác, cháu không hiểu ạ. Mời thầy là sao ạ? Vì nhà cháu hiện tại, mẹ thờ phật bà Quan Âm, cũng nhờ thầy chùa về cúng, sau này cháu cũng làm vậy được không? Nhưng thực sự cách này cháu chưa biết cháu có làm được không, dù vẫn muốn nhưng ít nhiều bên phía bạn cháu không theo đạo gì từ trước đến nay ạ. Xin Bác chỉ giúp cháu. Con cách gì nữa ạ?
        Bên cạnh đó, năm sau thực sự chưa thể kết hôn được ạ, 365 ngày mà không tìm ra được 1 ngày phù hợp, buồn quá ạ. Chả bik đợi thêm năm nữa có bao chiện xảy ra. Không biết điều này có thể hoá giải bằng cách nào khác không ạ? Chứ mẹ cháu đã đem nhờ lá số tứ trụ của cháu để xem ạ. Không phải thầy bói mù đâu. huhu. Cháu cũng lo lắm. Cảm ơn Bác.
        thay đổi nội dung bởi: yennhi, 28-11-14 lúc 00:07

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "yennhi" về bài viết có ích này:

nobita0710 (28-11-14)

Cảm ơn
        57
        trong 34 bài viết

Chuyện nhỏ như con thỏ mà cứ no bò không đánh răng,từ nay tới tết âm đầy ngày đẹp(trời),hơi bị nhìu ngựa zàng nhờ coi,ngựa nào cũng đẹp,cũng mong cứơi sớm,ko muốn ăn vụng thì đừng làm dàu,cái này sách viết ko fải a fán xằng à nha.trong dới sao bít chúng ăn zụng nhiều hơn ăn chính-có sao đâu.An tâm nha,nếu má la thì chạy qua nhà má......chồng.A coi tam trụ sơ thì có vẻ không muốn đại da thì cũng thành địa chủ(nhớ không ác bá cường hào nha),cho xin giờ sinh sáng mai e lại có thứ đọc vui.
        Cam ơn Anh! Em sinh giờ tý của ngay 27/10/90 dl. Còn giờ sinh ban em thì không biết ạ. Chăcs trong năm nay không đươc rồi anh! Huhu. Có khi phải đợi 2016.
        thay đổi nội dung bởi: yennhi, 28-11-14 lúc 07:37

14. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "yennhi" về bài viết có ích này:

nobita0710 (28-11-14)

Cảm ơn
        57
        trong 34 bài viết

Lạc hậu quá xá:có bài rằng
        Dì ơi con muốn lấy chồng
        Con ơi dì muốn bội phần nha con
        Tuổi dì đâu có còn son
        Ai hỏi là cưới sanh con đầy đàn
        Việc cốt lõi tính theo đời,vận,năm-còn tháng ngày giờ là việc nhỏ,con nít không thể quyết định việc của cha mẹ ông bà-ngày dờ cưới cũng tương tự,nôn cưới chứ cưới xong lâu lâu cãi nhìu=chán như con zán.
        Dạ, chờ cũng được. Nhưng cũng hoãn 3 lần liên tiếp rùi . E ngại bên nhà bạn em ạ

16. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "yennhi" về bài viết có ích này:

nobita0710 (28-11-14)

Cảm ơn
        57
        trong 34 bài viết

Hoãn do ai hay do chính mẹt,nó gét nó kiếm chân dài có mờ tiếc hoài.Nhìu bạn da đình khó việc cưới ,tự dưng có em bé=ngoại mừng-hì,bí mật đừng nói a xúi thầy uýnh chết-hẹc.ẹc.ẹc......
        Đúng là e hoãn. Nhưg vì mới ra trường từ 2012 bắt cuói liền ai chịu. Chưa có việc sao đòi có em bé? Xúi bậy quá. Hic. Hem bik duyên phận sao nữa. Anh ui, bộ sang năm em có hạn xấu lắm ạ ?

18. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "yennhi" về bài viết có ích này:

nobita0710 (28-11-14)

Trang 2/6 đầuđầu 1234 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 8
        Bài mới: 24-06-14, 20:31
      2. Trả lời: 0
        Bài mới: 24-06-14, 12:14
      3. Mong các bác xem giúp cháu về việc làm
        By Sephiroth in forum Nhờ xem Tử Vi
        Trả lời: 0
        Bài mới: 11-08-12, 18:12
      4. kính mong các bác xem giúp em lá số với ạ.
        By thanhtrang8867 in forum Nhờ xem Tử Vi
        Trả lời: 4
        Bài mới: 04-11-11, 14:40
      5. Kính mong anh VH xem giúp em ạ
        By PhongLinh in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 10
        Bài mới: 25-12-09, 16:26

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn