Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 10 trên 171

Threaded View

Cảm ơn
        7
        trong 476 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dauvanphung Xem bài gởi
        Trả lời: Tôi sẽ nêu một ví dụ cụ thể: Lịch năm 2015 có ghi: Đông Chí là ngày 22 Tháng 12 Dương lịch, dó là ngày Nhâm Thân, nhưng theo Tam nguyên Phù dầu, thượng nguyên Đông chí phải là ngày (Giáp Tý, Ngọ; hoặc Kỷ Mão Dậu) .
        Rõ ràng Nếu lấy Can chi dúng theo phù dầu thì sai cách tính hiện dại, và ngược lại. Anh chọn phương án nào hơn ? (Máy lỗi, thông cảm nhé)
        11/12 17:29 22/12 11:48 - Đông chí
        Anh dauvanphung,
        Tôi lại nghĩ thượng nguyên, trung nguyên, hạ nguyên đều có Đông Chí tiết của mỗi năm của 60 X 3 =180. Hiện tại lại thuộc hạ nguyên vận 8. Còn Tam nguyên Phù dầu này có thật chân truyền không ?.

Cũng như sách hiệp kỷ biện phương này có nói đại hoàng đạo: Đạo viễn kỷ thời thông đạt, lộ diêu hà nhật hoàn hương. (hữu "Tẩu chi bàng" tự tức là hoàng đạo cát nhật)
        Thanh long, Minh đường, Thiên hình, Chu tước, Kim quỹ, Thiên đức, Bạch hổ, Ngọc đường, Thiên lao, Huyền vũ, Ti mệnh, Câu trần. Lại không nói gì đến tiết khí. Nếu Anh có dùng cũng được, nhưng thực lực không có thế thôi. Tức là không có thực thần hữu khí. Cho nên tôi nói khó mà biện chứng là vậy.
        Tôi cũng áp dụng đấu sát Dương lịch: 19/9/2015. Âm lịch: 07/08/2015. Vận 8. Giờ: 6:00. Tại Dậu sơn động khí cục, bằng cách đóng đinh tường. Hội đủ tam sát ngũ hoàng vẫn bình an. Vì ở đây đắc thực thần hữu khí, nên vô sự.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "athienloc" về bài viết có ích này:

thucnguyen (05-11-15)

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn