Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 10/18 đầuđầu ... 89101112 ... cuốicuối
    kết quả từ 91 tới 100 trên 171
        Cảm ơn
        2
        trong 30 bài viết

Trích Nguyên văn bởi bonghongvang Xem bài gởi
        Bác có vẻ hâm mộ ông Thiên sứ nhỉ
        Chào bạn bonghongvang
        Không phải mình hâm mộ ông Thiên sứ,mình chỉ muốn gửi cho bác Đậu để bác ấy tìm hiểu thêm thôi
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        512
        trong 137 bài viết

Bác có vẻ hâm mộ ông Thiên sứ nhỉ
        Ông này thì chuẩn cơm mẹ nấu rồi, sao ko hâm mộ hả Bác. Mở google ra tìm ngay được đất kết cho gia chủ cơ mà! Nói như thằng Nhóc lớp mẫu giáo 3 tuổi nhà em thì: Bạn ấy là siêu nhân, bạn ấy có nhiều sức mạnh! Hihi
        Nếu ước mơ của bạn đủ lớn
        Mọi chuyện khác chỉ là vặt vãnh

Cảm ơn
        58
        trong 169 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dauvanphung Xem bài gởi
        Trả lời: Quan trọng là Những nhất cuốc đầu tiên do ai đào, còn sau đó người nào làm mà chẳng được, nhưng không được để ngắt quãng thời gian, nghĩa là người khác có thể đào hộ, nhưng cần sự liên tục thời gian, còn nghỉ thời gian dai rồi mới đào tiếp, phỏng có ích gì. Máy mà đào liền sau đó thì càng tốt,
        Cám ơn bác đã chỉ dẫn.
        Bonghongvang

Cảm ơn
        0
        trong 148 bài viết

Trích Nguyên văn bởi xuanvn_2014 Xem bài gởi
        Chào bạn bonghongvang
        Không phải mình hâm mộ ông Thiên sứ,mình chỉ muốn gửi cho bác Đậu để bác ấy tìm hiểu thêm thôi
        Trả lời:
        Cám ơn XuanVn
        Bác không bao giờ dám tìm hiểu về Thiên Sứ, bởi ông ta uyên thâm đến mức "Đính chính" lại Hà Đồ và Lạc thư.
        Ngay trong bài viết về âm phần của ông ta cũng vậy, chỉ trong một vài ngày đã định được huyệt vị "kết" của Long mạch, điều mà ngày xưa Cụ Tả ao là Vua Phong Thủy của Việt Nam vẫn dạy rằng:
        ".. Trên sơn cước xa xăm cũng táng,
        dưới bình dương nửa tháng cũng đi.
        Minh sinh ám tử vô di,
        coi đi coi lại, quản chi nhọc nhằn.."
        Còn như ở bên Tàu chẳng hạn, Thánh Dã Hạc cũng đã nói trong tập sách: Tăng San Bốc Dịch rồi đó: Trên cơ sở biết vùng đó có huyệt kết mà vẫn phải kiểm tra đi, kiểm tra lại nhiều lần, mới xác định được chính xác :Huyệt vị"
        Thiết tưởng qua vài chi ti tiết trên cũng đủ cho ta tự suy ngẫm.
        Thân ái.

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "dauvanphung" về bài viết có ích này:

THDN (10-11-15)

Cảm ơn
        118
        trong 1,056 bài viết

Việc chọn ngày, tôi lấy nguyên tắc cơ bản làm trọng. Thí dụ: Nhà Tọa Bắc, tôi chỉ chọn Tháng Thân, Tý Thìn vì nó thuộc Thủy. Hoặc Tháng Hợi Tý Sửu vì nó là Tam Hội cục Thủy. Như vậy đảm bào nguyên tắc "Phù Long" đó là điều khẳng định.
        Cái này nên nghe theo.
        Có người học được chút ít lại cho là mình nắm quyền sinh sát trong tay, dù chưa phải lúc nên làm mà lại cứ làm rồi dùng các cách khắc chế, trấn yểm, đó là chưa hiểu, và có học mãi cũng không thể nào hiểu được.
        Nhưng Tam hội Thủy cục cũng có mạnh có yếu nhé anh dauvanphung, nhìn chữ Thiên can đi theo nó là biết, như tháng sau Đinh Hợi là yếu
        Chào một ngày mới.

Cảm ơn
        58
        trong 169 bài viết

Trả lời:
        Tại diễn đàn này tôi trao đổi cùng các Anh Chị về Dịch lý.
        Còn sự vận dụng đạt đến mức độ nào là do người dùng. Còn phần trải nghiệm về xem ngày cát tường, thú thực tôi trải nghiệm quá nhiều trong cuộc sống, nên mới dám viết lên đây để trao đổi.
        Thí dụ như chiều hôm nay, từ 13 h - 15 h tôi vẫn đi làm lễ "Động Thồ" Khai sơn lập hướng nhà thờ cho một dòng Họ, vẫn chọn ngày theo Tiết lệnh Tháng "Hợi", mặc dù hôm nay mới là 24 Tháng 9 âm lịch. Sau khi làm lễ xong, vẫn kiểm định lại bằng Quẻ Lục hào. Kết quả Tốt.
        Linh tại ngã, bất linh tại ngã.
        Tùy lòng người thôi.
        Chào Bông Hồng Vàng.
        Thân ái.
        Chào bác Dauvanphung . Hôm nay đọc lại bài cháu thấy có chỗ này chưa hiểu mong được bác giải thích:
        Lập đông vào ngày 8/11, khoảng cách từ ngày Lập đông đến Giáp Ngọ (14/11) gần hơn từ ngày Kỷ Mão (30/10) đến Lập đông. Vậy tại sao lại lấy tiết Lập đông vào ngày Kỷ Mão?
        Bonghongvang

Cảm ơn
        0
        trong 148 bài viết

Chào bác Dauvanphung . Hôm nay đọc lại bài cháu thấy có chỗ này chưa hiểu mong được bác giải thích:
        Lập đông vào ngày 8/11, khoảng cách từ ngày Lập đông đến Giáp Ngọ (14/11) gần hơn từ ngày Kỷ Mão (30/10) đến Lập đông. Vậy tại sao lại lấy tiết Lập đông vào ngày Kỷ Mão?
        Trả lời: Hãy bắt đầu tính chuyền lịch từ Tiết lệnh lập xuân năm (2015) nhé

Cảm ơn
        58
        trong 169 bài viết

Trả lời: Hãy bắt đầu tính chuyền lịch từ Tiết lệnh lập xuân năm (2015) nhé
        Cháu cũng đoán là bác tính như vậy nhưng nếu tính vậy thì ngày chuyển tiết luôn rơi vào Kỷ Mão, Kỷ Dậu chứ không thể vào ngày Giáp Tý, Giáp Ngọ.
        Bonghongvang

Cảm ơn
        0
        trong 148 bài viết

Cháu cũng đoán là bác tính như vậy nhưng nếu tính vậy thì ngày chuyển tiết luôn rơi vào Kỷ Mão, Kỷ Dậu chứ không thể vào ngày Giáp Tý, Giáp Ngọ.
        Trả lời: Nên tập trung nghiên cứu các vấn đề Dịch Lý khác đi, đừng băn khoăn vấn đề đó nữa. Thực ra nó phải đến mấy chục năm mới có sự đúng quỹ đạo.
        Ví dụ: Năm 1925: Lập xuân của năm 1926 là Thái dương hệ tính là ngày 22 tháng 12 âm lịch, đó cũng là ngày Giáp Tý. Đó là hiện tượng "Chính thụ" Tiết lập xuân.
        Cần nghiên cứu sâu thêm: Phù Sơn- Tương Chủ
        Phù sơn cần nắm chắc các khóa về Bổ Long và hệ thống: Bát tiết Tam Kỳ, Thiên ất quý nhân, Tứ đại cát thời, Ngựa quay về Thành..
        Tương Chủ cần nắm chắc Dịch Lý Can Chi thông luận
        Cần nắm chắc Tam sát, Thái Tuế, Bát sát, Hoàng Tuyền. Những điều đó không bỏ được đâu, nhưng cũng không phải vì thế mà run sợ. Cần nắm chắc Dịch lý, tự khắc có biện pháp hóa giải hay áp chế hữu hiệu.

Cảm ơn
        58
        trong 169 bài viết

Trả lời: Nên tập trung nghiên cứu các vấn đề Dịch Lý khác đi, đừng băn khoăn vấn đề đó nữa. Thực ra nó phải đến mấy chục năm mới có sự đúng quỹ đạo.
        Ví dụ: Năm 1925: Lập xuân của năm 1926 là Thái dương hệ tính là ngày 22 tháng 12 âm lịch, đó cũng là ngày Giáp Tý. Đó là hiện tượng "Chính thụ" Tiết lập xuân.
        Cần nghiên cứu sâu thêm: Phù Sơn- Tương Chủ
        Phù sơn cần nắm chắc các khóa về Bổ Long và hệ thống: Bát tiết Tam Kỳ, Thiên ất quý nhân, Tứ đại cát thời, Ngựa quay về Thành..
        Tương Chủ cần nắm chắc Dịch Lý Can Chi thông luận
        Cần nắm chắc Tam sát, Thái Tuế, Bát sát, Hoàng Tuyền. Những điều đó không bỏ được đâu, nhưng cũng không phải vì thế mà run sợ. Cần nắm chắc Dịch lý, tự khắc có biện pháp hóa giải hay áp chế hữu hiệu.
        Cám ơn bác.
        Bonghongvang

Trang 10/18 đầuđầu ... 89101112 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn