Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 15/18 đầuđầu ... 51314151617 ... cuốicuối
    kết quả từ 141 tới 150 trên 171
        Cảm ơn
        148
        trong 18 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dauvanphung Xem bài gởi
        Trả lời: Nếu được sự đồng tình của Diễn đàn, tôi xin cố gắng hết mình.
        Thú thực, ngay như viết mục chọn ngày cát tường này, chẳng thấy có vị nào lên tiếng, tôi cũng rất phân vân, hay trình độ của mình quá hạn hẹp, không đáp ứng nổi các vị ?. Tôi đang suy nghĩ đây.
        Vài dòng tâm sự.
        Thân ái.
        xin chào ban quản trị diễn đàn HKLS-chào các anh em trên diễn đàn.tôi là hung sơn tham gia diễn đàn đã được 1 năm.1 năm qua tôi cũng chỉ toàn cop pi ý kiến bài trao đổi của anh em về để xem và suy ngẫm.cũng không thể gọi là ngiên cứu vì kiến thức môn này của tôi là=0.ban đầu do không biết dùng máy mà tôi khen vinhl không đúng vì đánh sai không biết sửa bấm lung tung vậy là nó lên mạng.bị vinhl chửi khéo tôi xấu hổ quá đã xin lỗi anh ta.quả thật việc đó ngoài ý muốn.còn một lần tôi có xúc phạm anh văn hoai bằng một câu chỉ trích đấy là khuyết điểm thật sự của tôi bị các anh quản trị viên nhắc tôi đã thấy lỗi.thưa anh chị em trên diễn đàn qua 1 năm tham gia tôi thấy mình học hỏi ở diễn đàn HKLS rất nhiều.tôi cám ơn anh văn hoài .anh vinhl anh hiếu74 anh A S V N anh nam phong và các anh em khác đã chia xẻ cái vốn có một không hai với tôi và các anh em khác trên diễn đàn.bản thân tôi là người rất hâm mộ môn âm dương này nhưng vì tài liệu không có nên kiến thức coi như = o do vậy mà tôi chẳng có thể làm gì được ngoài cách coppi bài của các anh đưa lên về xem.nếu các anh không cho đấy là một việc xấu thì hãy cho phép tôi tham gia diễn đàn còn nếu như thấy hành vi im lặng đào mỏ ấy của tôi là không thể chấp nhận được thì tôi cũng chả biết kêu với ai .tôi là lớp người ''cổ lai hy''do vậy mà máy tính là việc ngoài khả năng nên việc tìm lại một bài nào đó của các anh đã đưa lên trước dó thì quả là khó như lên trời vì thế tôi xin với các anh quản trị thông cảm cho tôi về hành vi im lặng đáng ngờ ấy .thưa các anh chị năm cũ qua đi một năm mới lại đến tôi xin phép được chúc sức khoẻ đến tất cả các anh chị em của diễn đàn HKLS :MỘT NĂM MỚI-AN KHANG-THỊNH VƯỢNG chúc các anh:văn hoài-nam phong-hieeus74-vinhl và các anh đã rất tận tâm với diễn đàn đẻ tạo nên một diễn đàn thật sự bổ ích(không biết xuống dòng)
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "Hungson" về bài viết có ích này:

hactientn (03-01-16),Trường Cát (04-08-19)

Cảm ơn
        58
        trong 169 bài viết

Trả lời:
        Do hiện nay có 2 phương pháp xem ngày cơ bản là: Trạch Nhật Đại Quái và Hiệp Kỷ Biện Phương Thư. Hai bộ sách đó đều được xây dụng khá uyên thâm, vững chắc về Dịch lý.
        Thực tế phương pháp nào mà người xem có trình độ chuyên môn cao đều chọn thỏa đáng, tốt cả. Trong trường hợp của bạn cứ hỏi thẳng có hay hơn không ?. Ví dụ: Bác tư vấn cho cháu Cửa hàng chi thuê bán hàng (chứ không ở) định ngày 24 tháng 11 năm 2015 "Khai trương" có được không, và bác cho cháu biết chi tiết nội dung tại sao lại chọn như thế, có phải ổn cả đôi đường không.
        Rút kinh nghiệm nhé.
        Bát tự: Ất Mùi- Mậu Tý- Giáp Thân- Giờ Canh Tý
        Ngày hôm đó thực sự là tốt ngày chung việc khai trương, nhưng Hương Bắc thì quả là Kém. Cụ thể:
        Giáp Thân
        Tuyền Trung Thủy – Phạt – Nguy nhật.
        Cát thần: Nguyệt không, Mẫu thương, Tứ tướng, Dương đức, Ngũ phú, Phúc sinh, Trừ thần, Tư mệnh, Ô phệ.
        Hung thần: Du họa, Ngũ li.

Nên: Cúng tế, dâng biểu sớ, xuất hành, lên quan, nhậm chức, gặp dân, di chuyển, cắt tóc, sửa móng, cắt may, tu tạo động thổ, dựng cột gác xà, sửa kho, đan dệt, nấu rượu, khai trương, nạp tài, chặt cây, săn bắn, gieo trồng, chăn nuôi, nạp gia súc, phá thổ, an táng
        Bây giờ theo Bác Cháu nên lùi lại ngày Khai trương vào cung THỔ VƯỢNG. Tức tính từ Tiết Lệnh lập xuân (2016) lùi về 18 ngày là biện pháp hợp lý hơn cả.
        Chúc cháu Thành công.
        Cám ơn bác đã trả lời.
        Bonghongvang

Cảm ơn
        13
        trong 94 bài viết

Trả lời:
        ......
        Bát tự: Ất Mùi- Mậu Tý- Giáp Thân- Giờ Canh Tý
        Ngày hôm đó thực sự là tốt ngày chung việc khai trương, nhưng Hương Bắc thì quả là Kém. Cụ thể:
        Giáp Thân
        Tuyền Trung Thủy – Phạt – Nguy nhật.
        Cát thần: Nguyệt không, Mẫu thương, Tứ tướng, Dương đức, Ngũ phú, Phúc sinh, Trừ thần, Tư mệnh, Ô phệ.
        Hung thần: Du họa, Ngũ li.

......
        cho cháu hỏi: phương bắc kém do nguyên nhân nhần nào ?? do phi tinh 9 đến khảm phải không bác??
        cám ơn Bác

Cảm ơn
        0
        trong 148 bài viết

TRẢ LỜI:
        Vấn đề đặt ra ra là Nhà Tọa Nam- Hướng Bắc
        Chắc chắn cần Tọa vượng khí, Hướng suy khí.
        Khai trương vào Tháng 11 (Tý thủy) tức Thủy Vượng. Thủy khí vượng xông vào nhà thì lấn át Hỏa, đó là điều Tối kị.
        Nếu ta dùng Tháng 12 (Sửu) để Sửu hợp chặt Tý thủy, tức là Kị thân Thủy bị trói chặt, Dụng thân được cứu.
        Dịch lý đã quá rõ ràng, không cần phải xét Phi tinh làm gì nữa cả, thêm khó luận. và cũng không cần thiết.
        Thân ái.

Cảm ơn
        0
        trong 148 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Hungson Xem bài gởi
        xin chào ban quản trị diễn đàn HKLS-chào các anh em trên diễn đàn.tôi là hung sơn tham gia diễn đàn đã được 1 năm.1 năm qua tôi cũng chỉ toàn cop pi ý kiến bài trao đổi của anh em về để xem và suy ngẫm.cũng không thể gọi là ngiên cứu vì kiến thức môn này của tôi là=0.ban đầu do không biết dùng máy mà tôi khen vinhl không đúng vì đánh sai không biết sửa bấm lung tung vậy là nó lên mạng.bị vinhl chửi khéo tôi xấu hổ quá đã xin lỗi anh ta.quả thật việc đó ngoài ý muốn.còn một lần tôi có xúc phạm anh văn hoai bằng một câu chỉ trích đấy là khuyết điểm thật sự của tôi bị các anh quản trị viên nhắc tôi đã thấy lỗi.thưa anh chị em trên diễn đàn qua 1 năm tham gia tôi thấy mình học hỏi ở diễn đàn HKLS rất nhiều.tôi cám ơn anh văn hoài .anh vinhl anh hiếu74 anh A S V N anh nam phong và các anh em khác đã chia xẻ cái vốn có một không hai với tôi và các anh em khác trên diễn đàn.bản thân tôi là người rất hâm mộ môn âm dương này nhưng vì tài liệu không có nên kiến thức coi như = o do vậy mà tôi chẳng có thể làm gì được ngoài cách coppi bài của các anh đưa lên về xem.nếu các anh không cho đấy là một việc xấu thì hãy cho phép tôi tham gia diễn đàn còn nếu như thấy hành vi im lặng đào mỏ ấy của tôi là không thể chấp nhận được thì tôi cũng chả biết kêu với ai .tôi là lớp người ''cổ lai hy''do vậy mà máy tính là việc ngoài khả năng nên việc tìm lại một bài nào đó của các anh đã đưa lên trước dó thì quả là khó như lên trời vì thế tôi xin với các anh quản trị thông cảm cho tôi về hành vi im lặng đáng ngờ ấy .thưa các anh chị năm cũ qua đi một năm mới lại đến tôi xin phép được chúc sức khoẻ đến tất cả các anh chị em của diễn đàn HKLS :MỘT NĂM MỚI-AN KHANG-THỊNH VƯỢNG chúc các anh:văn hoài-nam phong-hieeus74-vinhl và các anh đã rất tận tâm với diễn đàn đẻ tạo nên một diễn đàn thật sự bổ ích(không biết xuống dòng)
        Trả lời: Tham gia với Bạn là: Ăn cắp Tiền, ăn cắp Bạc, Vật chất... là xấu, là mất Đạo đức.
        Riêng Kiến thức cũng là một loại Vật chất, nhưng Nó vô giá ( Khó có thể đo lường). Riêng việc sao chép bài trên mạng, chắc chắn là không xấu. Vấn đề ở chỗ mình sử dụng kiến thức ấy vào mục đích gì, chân chính hay làm hại người Lương thiện.
        Vài dòng chia sẻ cùng bạn.

Cảm ơn
        556
        trong 315 bài viết

Trích Nguyên văn bởi MINHSANG Xem bài gởi
        Chỉ nói chung chung là nhập trạch thì khó chọn được ngày. Bạn cần nói rõ nhà tọa hướng nào thì mới chọn được cho phù hợp. Về cơ bản thì các người mệnh thủy và nhà hướng Bắc nhập trạch tốt.
        Hjc nói như bạn nói thì vẫn là chung chung. Ko rõ ràng. Và mệnh cũng ko dc chắc chắn. Chủ yếu là ăn may thôi.

A di đà phật.
        1. Tâm còn chưa thiện, phong thủy vô ích.
        2. Bất hiếu cha mẹ, thờ cúng vô ích.
        3. Anh em không hòa, bạn bè vô ích.
        4. Làm việc bất chính, đọc sách vô ích.
        5. Làm trái lòng người, thông minh vô ích.
        6. Không giữ nguyên khí, thuốc bổ vô ích.
        7. Thời vận không thông, mưu cầu vô ích.

Cảm ơn
        13
        trong 94 bài viết

TRẢ LỜI:
        Vấn đề đặt ra ra là Nhà Tọa Nam- Hướng Bắc
        Chắc chắn cần Tọa vượng khí, Hướng suy khí.
        Khai trương vào Tháng 11 (Tý thủy) tức Thủy Vượng. Thủy khí vượng xông vào nhà thì lấn át Hỏa, đó là điều Tối kị.
        Nếu ta dùng Tháng 12 (Sửu) để Sửu hợp chặt Tý thủy, tức là Kị thân Thủy bị trói chặt, Dụng thân được cứu.
        Dịch lý đã quá rõ ràng, không cần phải xét Phi tinh làm gì nữa cả, thêm khó luận. và cũng không cần thiết.
        Thân ái.
        Tý và Sửu lục hợp có cần thêm điều kiện là can phải là Mậu, Kỷ ?? giống như môn tử bình.
        cám ơn bác

Cảm ơn
        146
        trong 130 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vqkhanh019 Xem bài gởi
        Hjc nói như bạn nói thì vẫn là chung chung. Ko rõ ràng. Và mệnh cũng ko dc chắc chắn. Chủ yếu là ăn may thôi.
        Đúng rồi, ai cũng cần ăn may mà.
        Tâm tốt sẽ gặp may cho dù học thuật chưa thông. Còn không thì khó gặp may lắm.

Chọn ngày là 1 trong các yếu quyết rất quan trọng.

Xem tháng thì theo T.H. Xem ngày thì theo N. G và thần sát...Thế cũng đc may rồi.

10. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "MINHSANG" về bài viết có ích này:

vqkhanh019 (15-01-16)

Cảm ơn
        79
        trong 13 bài viết

Quay lại vd của Bonghongvang:
        Bác tư vấn cho cháu Cửa hàng chi thuê bán hàng (chứ không ở) định ngày 24 tháng 11 năm 2015 "Khai trương" có được không?
        theo bát môn: nhà hướng bắc vào ngày này Thương-H.Trì + thất xích đến hướng.
        Nếu biết được mệnh chủ nhân nữa thì chính xác hơn.
        Còn chung chung chỉ ngày và hướng Bắc như vậy là ok rồi.
        thay đổi nội dung bởi: Mathias, 07-01-16 lúc 14:19
        Phong Thủy phải hướng đến khoa học hiện đại thông qua con đường giáo dục, có tri thức mới mong thay đổi được căn bản vấn đề.
        Nếu không Phong Thủy sẽ mãi là huyền bí.

Cảm ơn
        43
        trong 52 bài viết

Con chào bác Dauvanphung, con muốn chuyển bếp ga từ vị trí hiện tại sang vị trí mới thuộc hướng Tây Nam của nhà, bác xem giúp con trong tháng này ngày nào thì chuyển bếp ga thuận lợi được không ạ? con xin cảm ơn bác ạ.

Chủ nhà: Sinh năm 1974.

Trang 15/18 đầuđầu ... 51314151617 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn